แจกพระบรมสารีรืกธาตุและพระธาตุบางองค์

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย hacknok, 7 มกราคม 2008.

1. pom980095

pom980095 เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุจากคุณแฮ็ค เมื่อเริ่มได้พระบรมธาตุมาไว้บูชาก็ประสบเรื่องอัศจรรย์หลายอย่าง
    1. เห็นเทวดาทรงอาภรณ์ขาวอยู่ที่ปลายเตียงตอนตี5 ท่านมาชวนไปทำกรรมฐาน ตั้งแต่นั้นมาถ้านั่งกรรมฐานตอนตี 5 จะไม่มีความปวดเลย นั่งได้เกิน 1 ชั่วโมง
    2. เวลานั่งถ้าเกิดนิมิต แล้วใจหลงไปกับนิมิต จะมีเสียงตีผนังดังบริเวณที่ตั้งพระบรมสารีริกธาตุ ก็จะรู้ตัวเองดึงจิตกลับมาได้
    3. นิวรณ์ 5 ไม่ค่อยรบกวน แต่ถ้าพลาดเช่นถ้าจิตหลุดจะหลับ จะมีเสียงตีผนังบริเวณที่ตั้งพระบรมธาตุจะดึงจิตกลับมาได้
    4. พระอรหันตธาตุบางองค์ใหญ่ขึ้น
    5. ถ้าวันไหนไม่ยอมนั่งกรรมฐาน เทวดาอาจมาตาม ตอนนี้ไม่อยากให้ท่านมาตามเพราะอายท่าน อายคุณแฮ็คด้วย เลยจำเป็นต้องนั่งกรรมฐานทุกวัน

พระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุของคุณแฮ็คศักสิทธิ์จริงๆ สัญญาที่ให้ไว้กับคุณแฮ็คดิฉันจะทำให้ได้ ไม่อยากผิดคำพูดค่ะ

ต้องขอขอบคุณคุณแฮ็คมากที่ส่งพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุมาตรงกับเงื่อนไขที่ดิฉันให้ไว้เหลือเกิน ทำให้ต้องมุมานะมากขึ้น

2. Noppadontt

Noppadontt Active Member

เรียนคุณสิริชัย
    ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุแล้วครับขอผลบุญกุศลจงเกิดแก่คุณนะครับ..นพดล

3. มโนมัยกุศล

มโนมัยกุศล Active Member

ของผมน่าจะเป็นกระทู้ ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 29 หน้า 5 นะครับ

ถือศีล5ครับและกำลังจะบวชเพื่อสืบทอดพุทธศาสนาครับ

ความประสงค์ที่อยากจะได้พระธาตุ เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนียวทางจิตใจ เป็นศิริมงคลภายในครอบครับ และเพื่อความเจริญในศาสนาของพระศาสดา และมุ่งหวังเพียงชาตินี้เป็นชาติสุดท้าย

จะส่ง ซองเปล่า(จ่าหน้าตัวผมเอง)และค่าจัดส่ง ems ภายในวัน ศุกร์ 8 กพ 51 ครับ

นามแฝง มโนมัยกุศล (ธนากร พรหมมาอาจ) ครับ

อนุโมทนาด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า ... ครับ

4. vunna

vunna เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 32 หน้า 6
    ขอเพื่อนำมาสักการะบูชา เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ
    ระลึกถึงพระคุณพระพุทธเจ้า การบูชาพระบรมสารีริกธาตุถือเป็นมงคลแก่ชีวิต
    ผู้ที่บูชาย่อมได้ประสบแก่ความสุข และได้รับสิ่งพิเศษตามที่ตนได้บูชา
    และเพื่อให้ครอบครัวมีความสุข ความเจริญในทางที่ดีงามค่ะ
    ถ้ามีโอกาสจะนำไปบรรจุในเจดีย์หรือแจกในผู้สนใจบูชาด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2008
  5. chut-1

chut-1 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับขอพระบรมสารีริกธาตุที่ 33 หน้า 6
    ขอเพื่อนำมาสักการะบูชา เป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ
    ระลึกถึงพระคุณพระพุทธเจ้า หรือถ้ามีโอกาสจะนำไปบรรจุในเจดีย์หรือแจกในผู้สนใจบูชาด้วยครับ
    ขอบคุณมาก และขออนุโมทนาครับ

6. chul-1

chul-1 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ เป็นลำดับที่ 34 หน้า 6
    อยู่ในเงื่อนไขที่ต้องการ คือรักษาศีล 5 รักและเคารพในพระพุทธศาสนาและบิดามารดาของตน
    เหตุผล เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ในการกราบไหว้บูชา สวดสักการะ หรือถ้ามีโอกาสแจกให้ผู้สนใจนำไปบูชาต่อไปครับ
    ขอขอบคุณ และขออนุโมทนาครับ
    จุลศิริ<!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2008
  7. monsodsai

monsodsai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับบูชาพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ เป็นลำดับที่ 35 หน้า 6
    ดิฉันตั้งใจปฏิบัติบูชาต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า และพระสงฆเจ้า เป็นสรณะสูงสุด หมั่นบำเพ็ญทานสม่ำเสมอ รักษาศีล 5 เป็นนิจ สวดมนต์และภาวนาจิต ทุกวัน
    กตัญญูต่อบิดา-มารดา และพยายามโน้มนำให้ทุกคนในครอบครัวได้ปฏิบัติธรรม
    ดังนั้น เมื่อทราบข่าวมงคล ที่ท่านได้บำเพ็ญกุศลอันยิ่ง ด้วยการแจกพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ จึงขออนุโมทนาในจิตกุศลของท่านและขอแสดงความจำนงค์ขอรับบูชา เพื่อเป็นมงคลสูงสุดแห่งครอบครัวของดิฉัน และเพื่อการเจริญในพุทธานุสติ ธรรมานุสติ สังฆานุสติ อีกทั้งเพื่อต่อยอดบุญกุศล แจกจ่ายแก่วัดวาอาราม และเพื่อน-ญาติธรรม ที่ยังไม่มีไว้บูชาในภายภาคหน้าด้วย
    ดิฉันจะส่งซองเปล่า+พาสติคกันกระแทก+ค่าจัดส่ง EMS ให้ท่านในบ่ายวันนี้ค่ะ จึงขอถือโอกาส ขอบพระคุณ มา ณ ที่นี้ค่ะ

8. junejakkaji

junejakkaji สมาชิก

8 มิถุนายน 2007
    ขอรับบูชาพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ เป็นลำดับที่ 36 หน้า 6
    ตั้งใจปฏิบัติบูชาต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หมั่นบำเพ็ญทานสม่ำเสมอ รักษาศีล 5 เสมอ สวดมนต์ทุกวัน กตัญญูต่อบิดา-มารดา
    เพื่อเป็นศิริมงคลสูงสุดแห่งครอบครัว

9. Falcon_Se

Falcon_Se เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุบางองค์จากคุณแฮกค์แล้วครับ ขอบคุณมากๆ ผมจะตั้งใจปฏิบัติตนให้อยู่ในศีลธรรม บำเพ็ญทาน ศีล ภาวนา มิให้ขาดครับ

10. นายวีระศักดิ์ ท

นายวีระศักดิ์ ท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
    ผมเองได้พระธาตุมาจากป้าเศรษฐีชลบุรีคนหนึ่งเมื่อปี 49 ป้าเขาได้มาจากการที่คุณป้าเขาทำบุญซ่อมเจดีย์ ซ่อมพระธาตุเก่าๆทางภาคเหนือเจ้าอาวาสวัดก็แบ่งให้เขา และทำบุญกับพระธุดงค์ท่านให้มาบ้าง ฟังจากคำที่คุณป้าเล่าว่าคุณป้าบอกผมว่าแบ่งมาให้จำนวนหนึ่ง
    เมื่อผมได้นำมานับได้ทั้งหมด 512 องค์ ผมเองบูชา สวดมนต์ ถือศีล นั่งสมาธิทุกวัน (ก่อนหน้านี้ก็ปฏิบัติธรรมแต่ไม่หนักแน่นและสม่ำเสมอเท่าปัจจุบัน แต่ก็ปฏิบัติกรรมฐานมาประมาณ 25 ปีแล้ว)มีคุณป้าจุรุวรรณท่านเป็นลูกศิษย์ครูบาวัง วัดบ้านเด่น จังหวัดตาก บอกบุญกับผมว่าท่านได้สร้างพระบรมธาตุเจดีย์ มีพระไหมเอามาเข้าเจดีย์ ฝั่งไว้ในพระพุทธศาสนาทรัพย์ของเราในชาตินี้ก็จะเป็นของเราในชาติหน้า เพื่อนำเอาทรัพย์ในเจดีย์นี้ไว้บำรุงพระพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี
    ผมเองนำพระเครื่อง 13 องค์ และพระธาตุ จำนวน 99 องค์ทำบุญกับวัดบ้านเด่น จังหวัดตาก อ๋อผมลืมบอกไปครับว่าป้าจารุวรรณท่านได้ตาทิพย์ เป็นลูกศิษย์ครูบาวัง มี 4 คน ที่ได้ตาทิพย์ พอป้ารับพระธาตุจากผมท่านก็อนุโมทนาสาธุ ที่ศีรษะ ท่านบอกผมว่า นี่หนูเป็นกระดูกพระพุทธเจ้า มีรัศมี 7 สี ป้าเรียกไม่ถูก(ป้าหมายถึงเป็นพระบรมสารีริกธาตุ) ผมจึงอธิฐานว่าด้วยอานิสงส์ที่ข้าพเจ้าได้ถวายพระบรมสารีริกธาตุให้วัดบ้านเด่นนี้ขอให้ข้าพได้เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์ใดพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลเทอญ
    ผมไม่คิดไม่ฝันว่าผมจะมีพระบรมสารีริกธาตุในครอบครอง เมื่อก่อนผมทำงานอยู่ที่กรุงเทพ วันหยุดเสาร์อาทิตย์ก็จะไปไหว้พระ ไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุ ที่นครปฐม ที่ภูเขาทองวัดสระเกตุ วัดพระศรีมหาธาตุบางเขนเป็นประจำอยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2008
  11. นายวีระศักดิ์ ท

นายวีระศักดิ์ ท เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
    ผมเองได้พระธาตุมาจากป้าเศรษฐีชลบุรีคนหนึ่งเมื่อปี 49 เขาได้มาจากการที่เขาการที่เขาทำบุญซ่อมเจดีย์ ซ่อมพระธาตุเก่าทางภาคเหนือเจ้าอาวาสวัดก็แบ่งให้เขา และทำบุญกับพระธุดงค์ท่านให้มาบ้าง ฟังจากคำที่ป้าเล่า ป้าบอกว่าแบ่งมาให้จำนวนหนึ่ง
    เมื่อผมได้นำมานับได้ทั้งหมด 512 องค์ ผมเองบูชา สวดมนต์ ถือศีล นั่งสมาธิทุกวัน มีป้าจารุวรรณท่านเป็นลูกศิษย์ครูบาวัง วัดบ้านเด่น จังหวัดตาก บอกบุญผมว่าท่านได้สร้างพระบรมธาตุเจดีย์ มีพระไหมเอามาเข้าเจดีย์ ฝั่งไว้ในพระพุทธศาสนาทรัพย์ของเราในชาตินี้ก็จะเป็นของเราในชาติหน้า เพื่อนำเอาทรัพย์ในเจดีย์นี้ไว้บำรุงพระพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี
    ผมเองนำพระเครื่อง 13 องค์ และพระธาตุ จำนวน 99 องค์ทำบุญกับวัดบ้านเด่น อ๋อผมลืมบอกไปครับว่าป้าจารุวรรณท่านได้ตาทิพย์ เป็นลูกศิษย์ครูบาวัง มี 4 คน ที่ได้ตาทิพย์ พอป้ารับพระธาตุจากผมท่านก็อนุโมทนาสาธุ ที่ศีรษะ ท่านบอกผมว่า นี่หนูเป็นกระดูกพระพุทธเจ้า มีรัศมี 7 สี (ป้าหมายถึงเป็นพระบรมสารีริกธาตุ) ผมจึงอธิฐานว่าด้วยอานิสงส์ที่ข้าพเจ้าได้ถวายพระบรมสารีริกธาตุให้วัดบ้านเด่นนี้ขอให้ข้าพได้เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์ใดพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลเทอญ
    ผมไม่คิดไม่ฝันว่าผมจะมีพระบรมสารีริกธาตุในครอบครอง เมื่อก่อนผมทำงานอยู่ที่กรุงเทพ วันหยุดเสาร์อาทิตย์ก็จะไปไหว้พระ ไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุ ที่นครปฐม ที่ภูเขาทองวัดสระเกตุ วัดพระศรีมหาธาตุบางเขนเป็นประจำอยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2008
  12. hacknok

hacknok เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เรียนทุกท่านเมื่อท่านตั้งใจอยากจะบูชาพระบรมสารีริกธาตุแล้วกรุณาเขียนข้อความจากใจจริงของท่านเองมิใช่ลอกเลียนแบบผู้อื่นเอามาลงกระทู้เพราะความขี้เกียดในการเขียนความรู้สึกของท่านที่มีต่อพระบรมสารีริกธาตุ
    ฉนั้นกระผมขออนุญาตตัดท่านที่ลอกความคิดเห็นของคนอื่นครับเพราะเป็นการไม่ซื่อสัตย์ต่อพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุบางองค์ที่ผมให้ไปขอบพระคุณ

ปล.หากท่านใดเห็นด้วยในการตัดกระทู้ที่ลอกเลียนแบบความคิดคนอื่นให้ท่านตอบให้ผมทีครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ข้อคิดดีๆหากข้อความข้างบนนี้อยากรู้เพียงจิตใจอันบริสุทธิ์อย่างแท้จริงอันมีต่อพระบรมสารีริกธาตุอันเป็นเพียง1ใน2สิ่งที่มีในโลกนี้ที่เทวดา มนุษย์ สัพสัตว์ทั้งหลายจะพึงกราบไหว้ หากแต่ว่าข้อความนี้ทำให้ทุกท่านรู้สึกไม่ดีในการขอพระบรมสารีริกธาตุข้าพเจ้าขออภัยมา ณ ที่นี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  13. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    สวัสดีค่ะน้องแฮ๊ค
    พี่เพ็ญเองค่ะ พี่เพ็ญขอขอบคุณอีกครั้งนะคะ สำหรับpmที่ช่วยตอบเกี่ยวกับพระบรมสารีริกธาตุท่านเสด็จน่ะค่ะ
    เมื่อวันอังคารที่ผ่านมาคุณแม่ของพี่เพ็ญท่านก็มีบุญได้เห็นพระบรมสารีริกธาตุท่านเสด็จอีกครั้งค่ะ ท่านบอกว่ามีคนนั่งอยู่ด้วยกัน 3 คนซึ่งรวมคุณแม่แล้วด้วย แต่ก็แปลกตรงที่ว่ามีเพียงคุณแม่ของพี่เพ็ญเท่านั้นค่ะที่มีโอกาสได้เห็น คุณแม่ชี้ให้อีกสองคนนั้นดูด้วยแต่พวกเขาไม่สามารถมองเห็นได้ คุณแม่ของพี่จึงยืนมองดูท่านค่อยเคลื่อนเสด็จจนท่านหายลับไปหลังยอดไม้สูงนั่นแหละค่ะ แปลกแต่จริงค่ะเรื่องนี้ สาธุ

น้องแฮ๊คคะ เมื่อช่วงบ่ายวันพุธที่ 6 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา พี่เพ็ญได้ฝากให้คนที่บ้านซื้อซองเปล่าแล้วสอดซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึง ดาหวัน นาคกนก
    พร้อมเงินจำนวน 150 บาท ใสไปในซองส่งไปให้แล้วนะคะ ส่วนที่เกินจากค่าส่งemsนั้น พี่เพ็ญขอร่วมทำบุญกับงานบุญของน้องแฮ๊คด้วยค่ะ สาธุ
    พี่เพ็ญอยากจะขอรับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุบางองค์จากน้องแฮ๊คด้วยค่ะ ในลำดับที่ 37 หน้า 6 ค่ะ
    ุพี่เพ็ญได้ให้เหตุผลที่จะขอรับพระบรมสารีริกธาตุไว้แล้วในpm นะคะแต่ขอนำมาลงไว้ตรงนี้อีกทีนะคะคือ
    เพื่อขอเอาไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของพี่เพ็ญและครอบครัวค่ะ
    เพราะดิฉันเองก็ถือศีล 5 อยู่และกำลังจะพยายามถือศีล 8 ให้ได้ในเร็ววันนี้ล่ะค่ะ พี่เพ็ญรักครอบครัวมากค่ะเรื่องความกตัญญูนั้นหมดห่วงเพราะทุกบาททุกสตางค์จากหยาดเหงื่อแรงงานพี่ได้ส่งไปสงเคราะห์ให้พ่อแม่น้องๆไปถึงหลานๆทุกเดือนค่ะ
    และมันคงจะเป็นบุญอย่างมหาศาลถ้าดิฉันจะได้นำพระบรมสารีริกธาตุที่ได้มานั้นไปทำบุญใหญ่อื่นๆต่อไปในภายภาคหน้าค่ะ สร้างโบสถ์ สร้างเจดีย์เพื่อเป็นการส่งเสริมพระพุทธศาสนาให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปน่ะค่ะ
    ขอตั้งจิตอนุโมทนาบุญไปถึงน้องแฮ๊คและทุกๆท่านที่มีจิตใจงดงามใจบุญสุนทานด้วยค่ะ สาธุ

14. pom980095

pom980095 เป็นที่รู้จักกันดี

โพสที่ 109 ของคุณแฮ็ค
    ขอให้คุณแฮ็ควางอุเบกขาเถอะนะคะ อย่าคิดมากจนจิตตกไม่เกิดผลดีกับเส้นทางปราถนาพุทธภูมิของคุณแฮ็คเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2008
  15. layko

layko Active Member

ผมนายจักรพงศ์ สุขเจริญ ขอรับพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ เป็นลําดับที่ 37 หน้า 6 ครับ

ผมนายจักรพงศ์ สุขเจริญ มีความเลื่อมใสศรัทธาต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    บาป บุญ คุณ โทษ มีจริงผมอยากให้ทุกคนทําความดี รักษาศีลห้า สวมมนต์ นั่งสมาธิ
    และกตัญญูกตเวทีต่อบิดามารดาและครูบาอาจารย์ เพื่อพี่น้องประชาชนชาวไทยมีความสุข
    ไม่มีโรคภัยมาเบียดเบียนและช่วยกันสืบทอดทะนุบํารุงพระพุทธศาสนาต่อไป
    เวลามองไปทางไหนอยากเห็นรอยยิ้มครับ

16. นายวีระศักดิ์ ท

วันนี้ผมเข้ามากรุงเทพฯเพื่อจะพบคุณหมอในวันจันทร์ มาถึงเมื่อตอน 6โมงเช้าครับเข้าที่พักทำธุระส่วนตัวเสร็จ ผมตั้งใจว่าจะไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุที่วัดอินครับ พอไปถึงปรากฏว่ามีพระบรมสารีริกธาตุมาจากอินเดีย จึงได้ไหว้พระบรมสารีริกธาตุที่หลวงพ่อโตองค์ยื่นมีพระบรมสารีริกธาตุที่เกศครับ และได้ไหว้พระบรมสารีริกธาตุที่นำมาจากอินเดียด้วยครับ และได้นั่งสมาธิที่ห้องน้ำมนต์
    ได้อัปปนาสมาธิ 3 ครั้ง พระบรมสารีริกธาตุทีนำมาจากอินเดียจะยังอยู่ถึงวัน อาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 51ผมมาจากภาคเหนือตอนล่างครับ ท่านที่อยู่ใกล้ๆน่าจะ ไปไหว้ครับ

17. นายวีระศักดิ์ ท

อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ครับ[​IMG][​IMG][​IMG]

18. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

ความคิดเห็นอาจคล้ายกันและสอดคล้องกันได้ มุ่งปรารถนาทำความดี อย่าให้อุปสรรคขัดขวาง อย่าให้จิตตกครับ อย่างน้อยผู้ที่ได้ไป เขาก็นำไปสักการะบูชา บุญจะตอบสนองคุณทุกขณะที่เขาสวดมนต์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  19. noonannoy

noonannoy สมาชิก

ข้าพเจ้า นางสาวแนนจิรา
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาต เป็นลำดับที่ 39 หน้า 6
    เหตุผล ขอเพื่อนำมาสักการะบูชาเพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ในการกราบไหว้บูชา สวดสักการะ ระลึกถึงพระคุณพระพุทธเจ้า และทำให้ข้าพเจ้าและครอบครัวอยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุข การบูชาพระบรมสารีริกธาตุถือเป็นมงคลแก่ชีวิต ผู้ที่บูชาย่อมได้ประสบแก่ความสุข และได้รับสิ่งพิเศษตามที่ตนได้บูชาความเจริญในทางที่ดีงามค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาค่ะ

20. monsodsai

monsodsai เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน ได้ส่งซองเปล่า+พาสติคกันกระแทก+เงินค่าส่ง EMS ให้แล้วค่ะ เมื่อบ่ายวันศุกร์
    จริงๆ ก็เห็นด้วยกับคุณ Hacknok ที่ไม่อยากให้มีการ copy ข้อความลอกเลียนแบบกัน แต่เมื่อพิจารณาเงื่อนไขที่คุณกำหนดไว้ 5 ข้อนั้น จะเห็นว่า เหมือนเป็นกรอบ ที่ทำให้ข้อความโดยสรุปสำหรับคนที่เขียนแบบสั้นๆ นั้น ย่อมจะคล้ายกัน เป็นบรรทัดฐานเดียวกัน แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น สำคัญตรงที่ผู้เขียนเพื่อขอพระบรมสารีริกธาตุนั้น ควรเป็นผู้ที่ปฏิบัติได้จริง และกำลังปฏิบัติอยู่จริง ตามข้อความที่เขียนมา มิใช่เขียนแบบเพ้อเจ้อ เพียงเพื่อจะให้ได้รับพระบรมสารีริกธาตุจากคุณ Hacknok เท่านั้น
    ซึ่งตรงนี้ ดิฉันคิดว่า ไม่เกินจิตภูมิธรรมของคุณ Hacknok ที่จะรับรู้ได้และแยกแยะออก ถึงสภาวะจิต-ธรรม ของผู้ขอรับแต่ละท่าน
    (good)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2008