แจกฟรี! พระหลวงปู่ทวด ๘๔,๐๐๐ องค์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย paang, 29 ธันวาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kit2509

kit2509 สมาชิก

15 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วย..ผมขอรับนะครับน่าสนใจมาก(ขอ10องค์ครับเนื่องจากคนที่บริษัทสนใจกันมากประมาณ10คนครับอยากได้ไว้บูชา)..ที่อยู่....กิตติพงษ์สิทธิพรพันธ์ 135หมู่4 เเขวงราษฎร์บรูณะ เขตราษฎร์บรูณะ กทม.10140ขอบคุณมากครับ(มีความสุขมากๆในปีใหม่ครับ)

2. nongyuta

nongyuta Active Member

ขออนุโมทนา และขอรับ 1 ชุดค่ะ

ขออนุโมทนา และขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ปยุตา สุวรรณลี
    30 ม.8 ต.โคกเคียน
    อ.เมือง จ.นราธิวาส
    96000

3. art_kmutt

art_kmutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ สัก ชุดครับ ขอบคุณครับ

รัฐพล เสือเอี่ยม
    250 ถ.ทวีชัย
    ต.ตาคลี
    อ.ตาคลี
    จ.นครสวรรค์
    60140

4. najab14

najab14 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาด้วยครับ...ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดไป อย่าเจ็บอย่าจน นะครับ...
    กรุณาส่งมาที่
    ชื่อ คุณชัยชนะ เพียรพิทักษ์
    ที่อยู่ หมู่บ้านพานหิน 7 เลขที่ 222/100 หมู่ 10
    ต.ท่าตูม อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี 25140

5. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคับ
    นายศุภกร ไชยนา 102/2 หมู่ 18 ต.แม่แจ่ม อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่ 50270 ขอรับ 1 ชุดคับ

6. tang_tt

tang_tt สมาชิกใหม่

1 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญไปยังผู้ใจบุญ

ขอด้วย 1 ชุดค่ะ

ชื่อ ชิดชนก พรหมวงศ์

ที่อยู่ 203/4 ม.2 ต.คลองท่อมใต้ อ.คลองท่อม จ.กระบี่ 81120

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

7. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ----------------------------------------------------
    <CENTER>ขอเชิสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผาบรรจุกรุพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์เพื่อเป็นพุทธบูชา
    ขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมบริจาคมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทุกชนิดเพื่อสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผา บรรจุกรุพระ จำนวน๘๔,๐๐๐องค์เพื่อเป็นพุทธบูชา และร่วมกันถวายอานิสงส์นี้แด่พระครูปราสาทพรหมคุณ (หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ)<O[​IMG]</O[​IMG]
    </CENTER>

ณ อนุสรณ์สถานหลวงพ่อทวด

วัดดีหลวง อำเภอสทิงพระ จังหวัดสงขลา

ในกาลครั้งนี้จัดการสร้างพระเพื่อสืบทอดพระศาสนาตามธรรมเนียมปฏิบัติต้องสร้างให้ได้อย่างน้อย เท่ากับพระธรรมซึ่งมีถึง๘๔,๐๐๐พระธรรมขันธ์ลองสังเกตดูจากประวัติตามที่มีจารึกไว้ในกรุหรือพระเจดีย์ต่างๆ จำนวนจะไม่น้อยไปกว่านี้ แต่ถ้ามากกว่ายิ่งดีครับโดยมีวัตถุประสงค์ให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้ และทางโครงการจะจัดสร้างพระพิมพ์เนื้อดินเผาให้แล้วเสร็จ จำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ <O[​IMG]</O[​IMG]
    ณ วัดป่ากิติญานุสรณ์ อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น<O[​IMG]</O[​IMG]
    วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ<O[​IMG]</O[​IMG]

ขอมอบให้แด่ทุกท่าน ๑ชุดครับ ที่ได้ร่วมบริจาค ดังรายการใดรายกาหนึ่งดังต่อไปนี้<O[​IMG]</O[​IMG]
    ๑) ดิน ๗โป่ง ต้องประกอบด้วย .โป่งช้าง โป่งเก้ง โป่งหมูป่า โป่งกวางโป่งกระทิง โป่งนก โป่งควายป่า

๒) ดิน ๗ท่าน้ำเป็นเลิศด้านโชคลาภสักการะ ต้องเลือกดินจากท่าน้ำที่มีคนตลอดเวลาโบราณถือเป็นสำคัญขาดมิได้ดิน๗ท่าน้ำนั้นจะต้องใช้ดินจากบนท่า
    ดินบนท่า คือผงดินที่อยู่บนท่าอ่านจากสำนวนหลวงปู่โตคือหมายเอาผงดินรอยเท้าท่าที่มีคนเหยียบนามมงคลประกอบ เช่น ท่าราชวรดิษฐ์ท่าน้ำสี่พระยา ท่าน้ำราชวงศ์ ท่าน้ำศิริราช และหรือท่าน้ำอื่น ๆ ถ้าประสงค์จะส่งมาให้แยกใส่ถุงเป็นท่า ท่าละถุง

) ไคล ๗เสมาป้องกัน-แก้ อาถรรพ์ คุณไสย มักนำจากเสมาวัดที่คนทำบุญมิขาดสายดัง ๗วัดเฉพาะทิศตะวันออก เชื่อว่าเป็นมหาโชค มหาลาภ อยู่เย็นเป็นสุข คนนับหน้าถือตา

๔) ตะไคร่เรือจ้าง ๗ท่าน้ำ ก็นิยมในสายหลวงพ่อโอดวัดจันเสน<O[​IMG]</O[​IMG]
    ๕) ตะไคร่เสาสะตุงช้าง ๗เสา<O[​IMG]</O[​IMG]
    ๖) ดินแหล่งโบราณคดี

<O[​IMG]</O[​IMG]วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญขอมอบให้กับทุกท่านที่บริจาค<O[​IMG]</O[​IMG]
    ๑) ผ้ายันต์หายตัวเกิดเหตุคับขันให้วางไว้บนศรีษะแล้วสวดพระคาถา" นะเมติ " จะหายตัวได้ กันไฟไหม้กันฟ้าผ่า กันภูตผีปีศาจ ใช้ได้๑๐๘ประการ
    ๒)ตะกรุดโทนหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญคงกระพันชาตรี แคล้วคลาดกันปืนใหญ่ได้หลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับใช้ทำน้ำมนต์ปราบเสนียดได้
    ๓)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์พรหมปัญโญเด่นเรื่องเมตตามหานิยมค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ<O[​IMG]</O[​IMG]
    ข้อห้าม
    ๑)ห้ามมิให้นำดินหรือมวลสารที่มิใช่ดังรายการดังที่กล่าวไว้ส่งมาร่วมสร้างพระ
    ๓)จะต้องทำการพลีดินโป่งก่อนที่จะขุดให้จุดธูปบอกกล่าวที่ดินโป่ง ว่าจะขอดินไปสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์จงได้โปรดอนุญาตและขอให้แผ่บารมีมาที่ดินและขอให้อนุโมทนาบุญร่วมกัน

วงเล็บที่หน้ากล่องว่าเป็นมวลสารชนิดใด...(จังหวัดที่คุณไปนำดินมวลสารมา).."
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ<O[​IMG]</O[​IMG]
    ขอมอบให้แด่ทุกท่าน ๑ชุดครับ ที่ได้ร่วมบริจาคดินกลางใจนา จำนวน กิโลกรัม
    กระผมขออ้างอิงยกกระทู้ที่ท่านพระคุณเจ้า พระที่๑๒ ได้แนะนำวิธีปฏิบัติ ในการหาดินใจกลางนา<O[​IMG]</O[​IMG]

ดิน๙ ใจกลางนา<O[​IMG]</O[​IMG]
    ตำราสร้างพระโบราณต้องเป็นดินที่ขุดจากใจกลางนาที่ข้าวกำลังออกรวงสุกเครื่องบัตรพลีแม่ธรณี ๒๑เพื่อขอดิน ดินที่ใช้ได้ผลต้องลึกลงไป ๑ศอกจึงนำมาใช้สร้างพระหรือปลูกว่าน<O[​IMG]</O[​IMG]

เครื่องไหว้แม่ธรณีเพื่อขอดิน<O[​IMG]</O[​IMG]

ทุกท่านที่ส่งดินมาจะต้องทำการพลีดินด้วยวิธีนี้ครับ

เครื่องบัตรพลีแม่ธรณี๒๑เพื่อขอดิน<O[​IMG]</O[​IMG]

เครื่องไหว้แม่ธรณีขอดินกระทงชุดเล็ก ก็ใส่ขออย่างละนิดอย่างละหน่อย
    ๑)กระทงข้าว ๒)กระทงน้ำ ๓)กระทงขนมไทย
    ๔)กระทงผลไม้ ๕)กระทงดอกไม้ ๖)กระทงหมากพลู
    ๗)กระทงบุหรี่ ๘)กระทงน้ำอบ ๙)แป้งหอมซองเล็ก ๑๐)จุดเทียน ๒เล่ม จุดธูป ๒๑ดอก
    คำไหว้สวดขอโดยตรงไม่ปรากฎมี ประจุบันใช้หัวใจแม่ธรณีระลึกถึงคือ "เมกะมุอุ"
    หากสูตรพระดินใจกลางนาหลวงพ่อเงินวัดบางคลาน จะขุดถึงดินที่เนื้อละเอียดไม่มีกรวดปนเรียกดินเนียนมี ๒สี คือ ดำ ๑เหลือง ๑<O[​IMG]</O[​IMG]

วัตถุมงคลซึ่งจะขอมอบให้มีดังนี้<O[​IMG]</O[​IMG]
    ๑)สีผึ้งสาริกา ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญใช้ได้เป็น เมตตามหานิยม ค้าขายดี ๑๐๘ประการ
    ๒)ผ้ายันต์หายตัวของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ หายตัวได้ ต้องใช้ในเวลาคับขัน สวดพระคาถานะเมติไปเรื่อยๆจนกว่าจะพ้นภัย ใช้กันไฟ กันฟ้าผ่า กันภูติผี เสริมดวงชะตาใช้ได้๑๐๘ประการ
    ๓)ตะกรุดโทน ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ คงกระพันชาตรีแคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้หลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับใช้ได้๑๐๘ประการ
    ๔)พระขุนแผนเนื้อผงของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เด่นเรื่องเมตตามหานิยมค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ
    วงเล็บที่หน้ากล่องว่า " ดิน๙ใจกลางนา...(จังหวัดที่คุณไปนำดินมา และจำนวนดินกี่นาที่คุณส่งมา).."

[​IMG] พี่น้องชาวพุทธทั้งหลาย ทางโครงการสร้างพระบรรจุกรุพระจำนวน ๘๔,๐๐๐องค์ มีความประสงค์ที่จะต้องการมวลสารดิน ๗ นคร ๙บุรี
    หากท่านใด นำมาร่วมบริจาคจำนวน ๒กิโลกรัม ขึ้นไปทางโครงการขอมอบ
    [​IMG] วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญให้กับคุณ ๑ชุดครับซึ่งจะมี

๑) ผ้ายันต์หายตัว (เกิดเหตุคับขันให้วางไว้บนศรีษะแล้วสวดพระคาถา" นะเมติ " จะหายตัวได้ กันไฟไหม้ กันฟ้าผ่า กันภูตผีปีศาจ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๒)ตะกรุดโทนหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ทำน้ำมนต์ปราบเสนียดได้)
    ๓)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ดิน ๗นคร ๙บุรี (คือดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยนคร ๗ จังหวัด และดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยบุรี ๙จังหวัด และต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่)
    [​IMG] ๑)ห้ามมิให้นำดินที่มิใช่ดิน๗ นคร ๙บุรีส่งมาร่วมสร้างพระ
    [​IMG]๒)จะต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวกใหญ่ของจังหวัดที่กระผมจะกล่าวต่อไปนี้เท่านั้น
    [​IMG]๓)จะต้องทำการพลีดิน(ทำการขอดินจากจอมปลวก)ก่อนที่จะขุด ให้จุดธูปบอกกล่าวที่จอมปลวก ว่าจะขอดินบนยอดจอมปลวกไปสร้างพระจำนวน๘๔,๐๐๐องค์ จงได้โปรดอนุญาตและขอให้แผ่บารมีมาที่ดิน และขอให้อนุโมทนาบุญร่วมกัน
    ดิน ๗ นคร
    ๑)พระนครศรีอยุธยา
    ๒)กรุงเทพมหานคร
    ๓)นครพนม
    ๔)นครราชสีมา
    ๕)นครนายก
    ๖)นครปฐม
    ๗)นครศรีธรรมราช หรือ๘)สกลนคร๙)นครสวรรค์
    ดิน ๙ บุรี
    ๒)สระบุรี
    ๓)สิงห์บุรี
    ๔)สุพรรณบุรี
    ๕)กาญจนบุรี
    ๖)ชลบุรี
    ๗)จันทบุรี
    ๘)เพชรบุรี
    ๙) หรือปราจีนบุรี
    วงเล็บที่หน้ากล่องว่า " ดิน๗นคร๙บุรี...(จังหวัดที่คุณไปนำดินมา).."
    จะส่งมอบวัตถุมงคลให้ทุกท่านเมื่อเสร็จสิ้นการสร้างพระแล้ว จึงเรียนมาเพื่อทราบ

กรุณาส่งมวลสารมาที่ ตู้ปณ๒๓๑ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น รหัส๔๐๐๐๐
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / message -->

8. montsist_yaowapak

montsist_yaowapak สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญยิ่งครับและขอเจริญในธรรม
    ขอรับ ๑ ชุดครับ
    ด.ต.มนต์สิษฐ์ เยาวภักดิ์
    ๒๓๘ หมู่ ๑ บ้านปางวัว ต.เชียงบาน อ.เชียงคำ จ.พะเยา ๕๖๑๑๐
    ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

9. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมขอรับไว้บูชาเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต และมอบให้ญาติพี่น้อง ผองเพื่อน
    ขอรับพระ 10 องค์ ครับ ขอบคุณครับ

บุญชัย หะรารักษ์

53/25 ไมตรีดิเวลลอปเมนท์ หมู่ 5
    ถ.เจ้าฟ้าตะวันตก ซอยบ้านในตรอก ต.ฉลอง อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

10. art_kmutt

art_kmutt เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ ขอรับ 1[FONT=&quot] องค์นะครับ อยากได้มาบูชา[/FONT]

นายรัฐพล เสือเอี่ยม
    250 ถ.ทวีชัย
    ต.ตาคลี อ.ตาคลี
    จ.นครสวรรค์
    60140

11. kungnangza

kungnangza สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ยังมีอยู่รึป่าวค่ะขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอรับซัก 2 องค์ค่ะ
    (ถ้าจัดส่งได้ค่ะ ไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ)
    ส่งมาที่ 34/246ม.วังทอง ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงสีกัน ดอนเมือง กทม. 10210
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ (อยากได้แต่ไม่มีเวลาเลยค่ะ)

12. serkai

serkai สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมรบกวนขอด้วยครับ
    วิษณุพงศ์ สุนทรปิยะพันธ์ 236 ถ.ธราธิบดี ต.ท่าข้าม
    อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี84130

13. ฟลัฟฟี้

ฟลัฟฟี้ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาค่ะ

เตือนรายละเอียดนิ๊ดหนึ่งค่ะ กระทู้บอกว่าต้องไปรับด้วยตัวเองที่วัดค่ะ เท่าที่ดิฉันอ่านดู แต่ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลงจะส่งให้ทางไปรษณีย์รึเปล่า ดิฉันอาจอ่านพลาดไป แต่เช็ดดูก็ดีค่ะ

14. sitsadee

sitsadee สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุครับ
    ถ้าหากเหลือสักองค์ขอบูชา 1 องค์นะครับ

ด.ช. ศิษฎี ตรีชิต
    79/35 หมู่ 12 ต.ธารเกษม อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120

ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    สาธุ....
    <!-- / message -->

15. suksit

suksit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอรับ 3 ชุด ครับ จะนำไปฝากญาติครับ
    จ.ส.อ.ศักดิ์สิทธิ์ อ้นลักษณ์
    179 ม.14 นพค.54 สนศ.นทพ. บ.ลำพุก ต.ตาเบา อ.ปราสาท จ.สุรินทร์
    32140 ตู้ ปณ.12

16. สุธินันท์

สุธินันท์ สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับ 2 ชุด ครับ
    สุธินันท์ ยินดีรัมย์ 1 หมู่ 12 บ้านหนองไผ่ ต.หินเหล็กไฟ อ.คูเมือง จ.บุรีรัมย์ 31190

17. cap5123

cap5123 Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาครับ ขอบูชา 2องค์ กรุณาส่งไปทีั่่
    021/1 บ้านแหลมทอง ต.วารินชำราบ
    อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี 34190

18. 5047

5047 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ
    ขอรับ 2 องค์ครับ
    อาทิตย์ เบ็ญจวรรณ
    311 หมู่ 1 ต.บึง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230

19. BlOoD_DevIL

BlOoD_DevIL สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ชุดครับ
    วีรยุทธ สายวงอินทร์
    5/5 หมู่3 ต.บ่อผุด อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี 84320

20. num26853

num26853 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอรับ 1 ชุด
    ขอความกรูณาส่งที่ ขอบคุณครับ
    นาย สุรชาติ คำเสน
    28 หมู่ 2 ต.หนองยาว
    อ.เมือง จ.สระบุรี
    18000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้