แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    จากที่เมื่อวานซืนได้ไปกราบพระธาตุเชิงชุม จ.สกลนคร เลยนำภาพมาฝากครับ

ถือว่าเป็นทริปที่อิ่มบุญมากครับ ได้ไปทำงาน แถมได้ทำบุญตลอดทางที่ผ่าน และยังเจอเรื่องน่าอัศจรรย์ใจอีกหลายอย่าง

รูปบริเวณเขตวิหาร

องค์พระธาตุ

ภายในองค์พระธาตุ

มีจารึก กล่าวไว้ว่าอย่างนี้ครับ

"แรม๘ค่ำ เดือน๗ ชยานักษัตร วันอังคาร
    ด้วยพวกเรา พากันไปชี้แจงต่อโขลญพล
    ผู้เป็นหัวหน้าแห่งหมู่บ้านพะนุรพิเนา
    ตามคำแนะนำของกำ แสดงว่าที่ดินที่ชระเลง
    ซึ่งอยู่ภายในหลักเขตนั้น เราได้มอบให้หัวหน้า
    ที่ดินซึ่งอยู่ภายในหลักเขตให้ขึ้นอยู่กับโลญ
    ผู้เป็นหัวหน้าแห่งบ้านชระเลง
    ส่วนนอกหลักเขตให้ขึ้นอยู่กับโลญ
    ผู้เป็นหัวหน้าแห่งหมู่บ้านพะนุรพิเนา
    มัทยนักษัตร วันอาทิตย์ โขลญพลแห่งชระเลงถวายทาส ๔ คน
    แด่เทวรูป วัว ๖ ตัว ข้าวเปลือกและนา แด่สงกรานต์
    และไว้ประจำแก่โขลญพล เพื่อให้ดูแลแก่สิ่งทั้งปวง"

(หากพิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ)

อ่านแล้วรู้สึกได้ถึงวิถีชีวิตของชาวขอมโบราณเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      220.9 KB
      เปิดดู:
      687
      ขนาดไฟล์:
      252.3 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      238.6 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      279.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      225.9 KB
      เปิดดู:
      752
      ขนาดไฟล์:
      197.4 KB
      เปิดดู:
      705
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2009
  2. nong-yui

nong-yui สมาชิกใหม่

ขอรับด้วยค่ะ
    ส่งที่ คุณ สุนิสา จองวัฒนา
    445/33 จรัลกรีนแมนชั่น ห้อง 904 ถ.จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางขุนศรี เขตบางกอกน้อย กทม 10700
    วันเกิด 2 ต.ค. 24
    ขอเรื่องเมตตานะคะ
    ขอบคุณค่ะ

3. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>chantasakuldecha, jairlinethai, nong-yui, บรม, เก่งพระเครื่อง, ASUS111 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่อ.คนวัดไปไหนคร้าบบ

4. ASUS111

ASUS111 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์กลางที่ถือไม้เท้า ปู่ฤาษีสมพิศ อันนี้อยู่ที่ปทุมธานีครับ
    แล้วจะไปกราบได้อย่างไรครับ พอจะบอกทางได้ไหมครับ
    แล้วองค์ที่สวมชฎาพอจะรู้จักไหมครับ
    รูปนี้เป็นงานพิธีปลุกเสกที่ไหนครับ นานหรือยังครับ
    น่านับถือครับ ที่มีรูปนี้ ผมอยากได้ไว้บูชาบ้างครับ
    พอจะโหลดให้ผมไปบูชาบ้างได้ไหมครับ
    หวังว่าพี่จะเมตตานะครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2009
  5. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านฤาษีสมพิศ รู้สึกจะอยู่หมู่บ้านไดมอนฯ แถวลำลูกกาครับมีเวปที่ศิษย์ท่านทำด้วยเดี๋ยวจะหาให้นะครับ...

6. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ปุ่ฤาษีสมพิศนั้นอยู่ในหมู่บ้านที่คุณเด็กไทรน้อยตอบครับแถวลำลูกกาถนนเสนาฟ้าครามครับ สำนักท่านอยู่ติดกับวงเวียนกลับรถเลยครับพรุ่งนี้วันที่ 1พค 52 มีงานไหว้ครูของท่านด้วยครับ

7. ASUS111

ASUS111 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ

8. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

9. noi091

noi091 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจาร์ยต้องขอขอบคุณที่ให้คำแนะนำให้ noi88 แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น noi091 แล้วนะคะเพราะชื่อดิฉันได้หลุดหายไปจากเว็บตั้งแต่ต้นเดือนเมษาพยายามเข้าใหม่ทุกวันเพิ่งจะสำเร็จวันนี้เองคะเลยรีบแจ้งให้ทราบกลัวสับสนเพราะได้จองเทียนและยันต์ปลดหนี้ไว้แต่ที่อยู่เหมือนเดิมทุกอย่างนะคะอ้อแล้วรบกวนขอผงยากระสุนด้วยนะคะแต่ถึงชื่อหลุดไปเข้ามาคุยไม่ได้แต่เข้ามาอ่านทุกวันคะแล้วเมื่อวันที่26เมษาดิฉันและครอบครัวก็ได้ไปที่วัดหลวงพ่อปากแดงมาค่ะแต่ก็เข้าไม่ถึงวัดหรอกค่ะรถติดมากๆรถของดิฉันติดอยู่เกือบถึงปากทางเข้าวัดนิดเดียวเองสามีทนไม่ไหวก็เลยเลี้ยวรถกลับกันก็เลยไปไหว้องค์เทพเจ้าแห่งโชคลาภแทนเพราะไม่เคยเข้าไปเลยแต่ก็ปลื้มใจที่ได้เข้าไปไหว้แม้ว่าจะทำไม่ค่อยเป็นกันแต่ก็ดีที่เขามีเจ้าหน้าที่คอยสอนเราดูแล้วคลังดีค่ะและที่ไปวัดหลวงพ่อปากแดงไม่ได้ไปหาหวยนะคะแต่ก็สงสัยค่ะว่าใกล้ๆวัดมีคนถือใบปลิวมีเลขเหมือนให้หวยเขาแจกให้หรือขายคะหลายคนมากค่ะ

10. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

เน็ตหลุดทั้งวันเลยครับผมเลยเข้าออกๆอยู่นี่55

11. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ เพราะเหตุใดผมถึงมีสายญาณของท่านตั๋วเหล่าเอี้ยล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

12. เด็กไร้เดียงสา

รูปภายในพระธาตุผมดูแล้วขนลุกครับเกินคำบรรยายครับ นานๆทีจะมีสัมผัสแบบนี้กะเขาบ้างโหขนลุกจ้าเลย

13. เด็กไร้เดียงสา

ตอบสั้นๆครับเคยเป็นบริวารของท่านมาก่อนครับ (ตอบแล้วนะครับ55)

14. เด็กไร้เดียงสา

มีหลายคนครับที่ยังไม่เคยเจอผมแต่ได้โทรมาคุยกับผม เขาถามผมว่าถ้าเป็น อาจารย์คนวัดตัวจริงมีข้อสังเกตุอะไรบ้าง ผมบอกไว้อย่างนี้ครับ
    1 บ้าๆบอ ๆไม่เต็มบาท
    2 อารมณ์ดีตลอด
    3 ขี้โม้ขี้คุยสารพัด
    4 ชอบยัดเยียดให้ของแจกอยู่ตลอด
    5 สุบบุหรี่จัด มวนต่อมวน
    6 เคี้ยวหมากบ้างสลับกันไปเป่ายานัตถ์
    7 มองดูไม่น่าเคารพนับถือ
    8 ใบหน้ามีซีสข้างขวา
    ถ้ามีคุณสมบัติแบบนี้คือผมครับ ผมถามว่าทำไมถึงถามเขาบอกว่ากลัวไม่ใช่อาจารย์ตัวจริง ไปเคยโทรไปที่อื่นแล้วตัวอาจารย์ไม่ค่อยรับสายเองให้คนอื่นรับ
    ผมตอบว่า ผมรับเองคนเดียวไม่เคยให้ใครรับ เลย นี่คือผม 555
    (มาเล่าสู่กันฟังครับ)

15. chantasakuldecha

Confirmed ครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

เล่าให้ฟังนิดหน่อยครับ เมือวานมีแขกมาแบบกระทันหันไม่ได้โทรบอกผมแต่ขับรถมาเลย แขกท่านี้มีตำแหน่งทางสังคมดีมากๆแถมรูปหล่อมาก ขนาดผมเห็นผมยังชมเลยว่าคุณนี่รูปร่างหน้าตาดีมากเลยผิวพรรณก้ดี สงสัยเมือ่ก่อนรักษาศีลมาดีหรือไม่ก้เป็นช่างปั้นพระมาก่อนแน่เลย ผมพูดเท่านี้เขายิ้ม เพราะว่าเขายังไม่ค่อยเป็นตัวของตัวเองครับ ถูกผีทักเอา
    เรื่องของเรื่องตอนเย็นของวันก่อนที่จะมาหาผมเขาไปนั่งกินข้าวกับเพื่อนที่ร้านแห่งหนึ่งหน้ารรนายร้อย จปร แถวบ้านผมนี่ละ ตอนขากลับมีเพื่อนมาแซวว่ามาคนเดียวไม่กลัวผีเหรอ เขาดันพุดว่าไม่กลัวผีแถวไหนคุยกันไม่รู้เรื่องหรอกคนละภาษา พอเขาพูดแค่นี้พอกลับมาที่บ้านอาบน้ำเสร็จตัวเองมีอาการผิดปกติไม่เป็นตัวของตัวเองมองเห็นภาพหลอนต่างๆนอนก็ไม่ได้สวดมนต์ก้ไม่ได้พูดภาษาแปลกๆ พอตอนเช้าเพื่อนเขามาดูเห็นท่าไม่ดีพอดีเขารู้จักผมเลยเอาชายคนนี้มาหาเลยในตอนบ่ายเมื่อวาน
    ผมก้กำลังนั่งอยู่หน้าคอมนี่แหละใส่เสื้อกล้ามกางเกงขาสั้นตัวนึง พอมาปุปเขาก้จูงแขนเข้ามา ในร้านผม ผมก็ยังนั่งอยู่หน้าคอมแถมยังสั่งก๋วยเตี๋ยวร้านตรงข้ามมากิน แต่คนที่เคยมาหาผมจะรู้ว่าผมใช้จิตดูตั้งแต่ตอนแรกแล้ว ญาติเขาดูท่าทางไม่ค่อยชอบผมเท่าไหร่คงคิดว่าพาคนป่วยมาไม่เห็นผมทำอะไรให้เลยดูการแต่งตัวก็ธรรมดาๆแถมยังมานั่งกินก๋วยเตี๋ยวโชว์แขกอีก แต่หารู้ไม่ผมกำหนดจิตให้ตั้งแต่เขายังไม่ลงจากรถแล้ว(โหเก่งนะนี่)ผมก็นั่งกินไปถามไปว่าเขาเป็นอย่างไรคนที่พามาเขาก็ตอบไปตามลำดับ ยังกินก๋วยเตี๋ยวไม่หมดชามดี เอาแล้วครับงานเข้าอยู่ๆคนป่วยเกิดพูดภาษาอะไรก้ไม่รู้ออกมา ตัวสั่นทุบโต๊ะ
    ผมก็ยังนั่งกินต่อไป พอผมอิ่มเสร็จทีนี้ก็ทำงานครับคุยกับผีนี่คุยง่ายนะแต่คุยกับคนนี่คุยยากมาก คุยไม่นานผีก้ไปผมก็จัดการบอกให้ทำอย่างไร ญาติคนป่วยค่อยยิ้มดีใจดูท่าทางเคารพผมบ้างขึ้นมา พอคนป่วยหายดีเขาบอกว่าเกิดมาไม่เคยเชื่อเรื่องเหล่านี้เลยแต่ตอนนี้เชื่อแล้ว 555 ผมบอกเออดีเรียนรู้เอาไว้ไม่เสียหายนะจ๊ะๆเขาหัวเราะกันใหญ่
    นี่เล่าให้ฟังแค่นี้ละ

17. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบอ.จะอยู่บ้านหลังไหนครับ ขอแจมด้วยได้มั้ย บอกด้วยนะครับ
    อยากเจอทุกคนด้วย

18. เด็กไร้เดียงสา

มาบ้านทีบ้านหลบมุม ห่างจากตัวเมืองประมาณ 7 กม ครับ บ้านหลังนี้ผมไม่ค่อยให้ใครทราบเพราะส่วนมากจะเอาไว้ให้คนที่เคารพรักกันจริงๆเท่านั้นครับที่รู้แต่ที่แน่ๆครับchantasakuldecha เคยไปแล้วครับ ยินดีต้อนรับมาแจมเลยจะได้เจอญาติธรรมกันเยอะๆดี นี่ว่าจะหาคนไปตัดหญ้าหน้าบ้านอยู่รกยังกะป่า55

19. สุคะตะถะ

ไม่ทราบว่านี้เป็นครูบาอาจารย์เก่าผมหรือเปล่าครับ รู้สึกคุ้นๆครับ แล้วจะติดต่อท่านได้อย่างไรครับ ในจิตนะครับ

20. สุคะตะถะ

แล้วจะโทรถามทางอีกทีครับ ผมต้องติดอีโต้ไปด้วยมั้ยครับ หรือใช้มือถอนที่ละต้นดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้