แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ช่วยๆกันครับเป็นคนไทยได้อยูใกล้พระพุทธศาสนา อยู่ภูมิประเทศที่เหมาะสม มีโอกาศกันแล้วรีบทำกันไว้นะครับ

เรื่องเล่าสู่กันฟัง มีคนไทยคนหนึ่งได้ไปทำงานยังต่างประเทศอยู่หลายปี ไม่เคยได้ทำบุญเลยเพราะไม่มีพระสักรูปเดียว อยู่มาวันหนึ่งเค้าได้เดินทางไปอีกเมืองหนึ่งและได้เจอกับพระสงฆ์ที่เป็นคนไทยด้วย เค้าดีใจมากจึงได้ไปทำบุญใส่บาตร ณ ตอนนั้นจิตใจเค้าอิ่มมากๆ จึงมองกลับมาดูอดีตตอนที่อยู่เมืองไทยแทบจะเดินชนพระเสียด้วยซ้ำยังไม่มีความคิดที่จะทำบุญเลย จนรู้ใจตัวเองว่าคนไทยนั้นใจบุญทุกคนขาดพระศาสนาไม่ได้จริงๆ แต่เห็นเป็นประจำจนชาชินเลยไม่คิดจะทำบุญ แต่เมื่อใดที่ไม่เห็นไม่เจอก็จะแสวงหา หลังจากที่ได้กลับมาเมืองไทยเค้าเกิดศรัทธาพระศาสนาอย่างมาก ทำบุญ ถือศีล ปฎิบัติธรรมตลอด เพราะกลัวว่าจะไม่ได้เจอะเจออีก เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เค้ามาเล่าให้ฟังครับ

"คนเรากว่าจะรู้คุณค่าอะไรสักอย่างหนึ่ง ก็ต่อเมื่อได้สูญเสียสิ่งๆนั้นไปแล้ว"

ผมไม่อยากให้เราต้องพลาดโอกาสนี้ เมื่อเจอพระพุทธศาสนาแล้วทำให้เต็มที่กันนะครับ สาธุ สาธุ

2. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับทุกท่าน เหลืออีก ๔ วันสำหรับการประมูลตะกรุดชุดสะท้านแผ่นดินของพระอาจารย์พรสิทธิ์ แ่ห่งวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ เข้าไปร่วมทำบุญได้เลยครับ เชิญกดครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่านผมได้พักมาสองสามวันแล้วรู้สึกดีขึ้นครับที่ผ่านมานั้นไม่ได้พักเท่าไหร่ครับเมื่อวานนี้ก็มีญาติธรรมท่านนึงเดินทางมาพบผมที่บ้านครับมาแบบเร่งด่วนเลย อุตสาห์มากันเนาะ แถมยังหอบหิ้วเอาอาหารทะเลมาฝากอีกด้วยแหมดีจริงๆ ผมชอบครับของฟรี55กินอร่อยดีครับ น้ำพริกเผากุ้งกินดีมากครับชอบ
    เอาละครับมาเข้าเรื่องกันดีกว่าตอนนี้ผมได้เริ่มจัดส่งเทียนน้ำมันไปแล้วครับเริ่มจัดส่งตามลำดับ ท่านที่ได้รับเทียนไปนะครับผมคาดว่าเทียนคงไม่หักครับแต่อาจมีการละลายบ้างตามสภาพอากาศความร้อนแต่ตอนนี้เข้าหน้าฝนแล้วก็ช่วยได้เยอะครับสำหรับท่านที่ได้รับเทียนแล้วนะครับให้นำเทียนเข้าแช่ในตู้เย็นซักพักครับถ้าเทียนอ่อนหรือละลายครับ แต่คิดว่าน่าจะไม่ละลายครับ ส่วนท่านใดที่อยู่ในกรุงเทพและสามารถไปรับเทียนได้สดวกผมจะฝากญาติธรรมบางท่านไปครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

การจุดเทียนล้านนา
    ในการจุดเทียนนั้นให้เลือกจุดในวันที่เป็นศรีของตัวเองดังนี้
    1 วันอาทิตย์ จุด วันพุธ
    2 วันจันทร์ จุด วันเสาร์
    3 วันอังคาร จุด วันพฤหัส
    4 วันพุธ จุด วันพฤหัส
    5 วันพฤหัส จุด วันอาทิตย์
    6 วันศุกร์ จุด วันอังคาร
    7 วันเสาร์ จุด วันศุกร์
    8 วันอาทิตย์ จุด วันพุธ
    ในการจุดให้จุดในวันที่เป็นข้างขึ้น
    เวลาในการจุด ในแต่ละวันมีดังนี้
    1อาทิตย์ เวลาที่จุดดี 900นถึง1030 น
    2 จันทร์ = 730นถึง 900 น หรือ 2230ถึง 2400 น
    3 อังคาร = 1500 น ถึง 1630 หรือ 2400ถึง130 น
    4 พุธ = 1030 น ถึง 1200 หรือ 1800ถึง 1930 น
    5 พฤหัส = 900น ถึง 1030 น
    6 ศุกร์ = 1330 ถึง 1500 น หรือ 1930ถึง 2100 น
    7 เสาร์ = 1200 ถึง 1330 น

5. เด็กไร้เดียงสา

ก่อนจุดเทียน
    1ให้ทุกท่านอาบน้ำชำระร่างกายให้สะอาดก่อน
    2จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย
    3 สมาทานศีลห้า สวดชุมนุมเทวดา ตามด้วยบูชาดวงและคาถาเงินล้านก็ได้
    4 แล้วอธิษฐานตามความประสงค์แล้วจึงจุดเทียน
    5 ตอนจุดให้ท่องคาถานี้พุทธังบังเกิดธัมมังบังเกิดสังฆังบังเกิดเปิดโลกพระอรหันต์

6. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->อาจารย์ครับ ขอรับเทียน 1 เล่มนะครับ ยันต์ปลดหนี้ และยาผงกระสุนด้วยนะครับ ได้โอนเงินแล้วนะครับ 350 บาท วันนี้ครับ ส่งตามที่อยู่นี้นะครับ
    ชาคริต สำรอง
    96 ถ.ราชกิจ ต.ท่าใหม่ อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
    เกิด 14 ต.ค. 2516 เวลา 19.54 อายุ 36[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    อาจารย์ครับ ของผมถ้ายังไม่ได้ส่ง ผมขอความกรุณา ขอน้ำมันชาตรีสักหน่อยจะได้มั้ยครับ อยากได้มากครับ ขอบคุณครับ

7. เด็กไร้เดียงสา

เทพกชกร ในน้ำมัน

ข่าวดีครับก่อนเข้าพรรษาผมจะจัดทำ เทพกชกร ในน้ำมัน แจกฟรีครับจำนวน108 ขวด นี่กำลังหางบประมาณในการจัดทำอยู่ครับ งานนี้ผมแจกฟรีครับ ถ้าจะทำบุญให้ส่งไปที่วัดสว่างอารมณ์ พระอาจารย์พรสิทธิ์ เชียงใหม่ และก็ที่วัดลิ้นทองหลวงพ่อศักดิ์ชัย อ่างทอง เอาเองครับตามกำลังศรัทธาครับ
    ส่วนรายละเอียดของเทพกชกรผมจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ เป็นเทวดาหญิงครับช่วยเรื่องการค้าขายโชคลาภครับ การบูชาไม่มีอะไรมากครับเน้นบุญกุศลเป็นหลักชอบเสพธรรมจากการทำกรรมฐานเป็นหลักครับ ไม่มีโทษ ไม่ใช่ภูตผีใดๆครับ
    รีบหน่อยนะครับมีจำนวนจำกัด ทำได้แค่ร้อยแปดขวดเท่านั้นครับ
    ใครจะร่วมบุญในการจัดสร้างวัตถุมงคลในครั้งนี้ก็ขอเชิญร่วมบุญกับผมได้เลยครับแต่ถ้าไม่มีผมก็จะจัดทำเองด้วยกำลังทุนทรัพย์ที่มีอยู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2009
  8. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับท่านอาจารย์...ผมขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

9. เด็กไร้เดียงสา

อนุโมทนาบุญด้วยครับเราช่วยให้คนอื่นเขาดีเขารวยเราก็ได้รับอานิสงฆ์ด้วยเช่นกันครับ อ้อลืมบอกไปครับคนที่บ้านฝากชมมาว่าขนมไทยๆที่คุณเอามาฝากนั้นอร่อยดีครับ รสชาติกำลังพอเหมาะพอคำครับ ผมแอบกินตอนก่อนนอนทุกวันมันหวานมันดี๊ดี55

10. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

พลาดได้ยังไงครับ ขอจอง 1ขวด
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ

11. reobam

reobam Active Member

17 กันยายน 2008
    ขอจอง 1 ขวดด้วยคนครับ อ.กับแผ่นยันต์ปลดหนี้ด้วยนะครับ -เอาแบบปลดหนี้เร็วๆ เลยครับ - อ.รักษาสุขภาพด้วย ช่วงปลายเดือนจะหาเวลาลงไปหา อ. ครับ

12. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 ขวดด้วยคนครับ อ.รักษาสุขภาพด้วย ครับ
    อนุโมทนาด้วยครับท่านอาจารย์ผมขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

พลาดไ่ด้ยังไง ขอจอง ๑ ขวดค่ะ ส่งมาพร้อมเทียนทันไหมค่ะ
    ขออนุโมนาบุญด้วยคนค่ะ อ.รักษาสุขภาพด้วย ด้วยนะค่ะ

14. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเทพกชกรในน้ำมัน 1 ขวด ครับ
    ขอท่านอาจารย์รักษาสุขภาพด้วย ครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คนวัดครับ
    ตอนนี้ยังแจกยันต์ปลดหนี้กับยาผงกระสุนอยู่ไหมครับ
    จะขอรับต้องทำอย่างไรครับ
    ส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปให้อาจารย์หรือเปล่าครับ

16. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่พลาดอยู่แล้ว

ขอร่วมด้วยช่วยกันอยู่แล้วจ้า อนุโมทนาสาธุขอให้เรารวย ๆๆๆ และญาติธรรมรวย ๆๆ คล่องตัวทุกประการ สะดวกในการสร้างบารมีจ้า นิพพานในชาติที่ต้องการ

เก๋

17. keh

พี่พรบารมี

ขออนุโมทนาบุญอย่างยิ่ง สำหรับการโอนเงินมาช่วยงานสงเคราะห์เด็ก ๆ ที่ติดเชื้อเอดส์ ผู้ที่อำนวยความสะดวกให้กับบุคคลอื่น ซึ่งทำให้บรรลุผลสำเร็จ หลวงพ่อฤาษีฯ เคยบอกไว้ว่า จะมีอานิสงส์มีความสุขตลอดชีวิตตั้งแต่ชาติปัจจุบัน น้องขอให้พรเพิ่มอีกดังนี้

ขอให้พี่เป็นผู้ได้รูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ และอริยทรัพย์ เป็นเศรษฐีอย่างรวดเร็วในปัจจุบัน คิดสิ่งใดสมหวังทุกประการ ขอให้เจอแต่กัลยาณมิตรที่ดีงาม ทุกถิ่นทุกสถานที่พี่และครอบครัวเดินทางขอให้แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง เป็นที่รักของเหล่าเทพเทวา ทุก ๆ ชั้นฟ้า มนุษย์และอมนุษย์ทั้งหลาย รักใคร่ดุจลูกหลาน เห็นพี่เดือนร้อนทนอยู่ไม่ได้ ต้องให้การช่วยเหลืออยู่ร่ำไป บรรลุธรรมฉับพลัน นิพพานในชาติที่ต้องการ

นิพพานะ ปัจจะโยโหตุ

เก๋

สาธุ ทุกโลกหล้าจงเป็นสักขีพยาน ในบุญกุศลที่ลูกและญาติธรรมได้ร่วมทำนี้ การสงเคราะห์บุคคลอื่นที่ลำบากกว่าตน จะทำให้ตนเป็นผู้ที่ประเสริฐไปด้วยบริวารและวัตถุธาตุทุกอย่าง ขอพระรัตนตรัยอันเป็นที่พึ่งสูงสุด ครูบาอาจารย์ พรหมเทพ ผู้มีพระคุณ และสิ่งที่อยู่รอบข้าง ทุกภพทุกภูมิ ทุกรูป ทุกนาม ทุก ๆ ชั้นฟ้า ได้โปรดอนุโมทนาบุญและรับกระแสแห่งบุญนี้ โปรดช่วยแผ่พลังให้กับกายทิพย์ทุกท่านที่ปกปักรักษาญาติธรรมของข้าพเจ้า ให้อิ่มเอมอยู่ในกระแสบุญ ทุกทิวาและราตรีเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

18. keh

อนุโมทนาบุญร่วมกันจ้า

ถึง ญาติธรรม และอ.คนวัด

ไปกราบศาลเจ้าพ่อตากสินมหาราช ที่วัดลุ่มมหาชัยชุมพล เป็นอารามหลวง

ได้ถวายดาบแด่พ่อตาก 1 เล่ม
    ปิดทอง
    ถวายค่าน้ำ ค่าไฟ
    สมทบทุนเรียนบาลีของภิกษุสามเณร
    ร่วมบริจากค่าก่อสร้างศาล
    ทำบุญผ้าห่มต้นสะตือ (ต้นที่ท่านพ่อตากได้มาประชุมชาวบ้าน)
    ***ขอญาติธรรมทุกท่านอนุโมทนาค่ะ*** งานนี้เก๋อธิษฐานขอพรเพื่อแผ่นดินไทยเป็นไทย พระมหากษัตริย์ และขอให้ญาติธรรมสายบุญทุกท่านช่วยงานพระพุทธศาสนาได้สำเร็จ เป็นเหตุอัศจรรย์ อุปสรรคใด ๆ ที่มาขัดขวางให้มลายหายสูญ

ป.ล. ลืมแจ้งอ.คนวัดว่า น้องเก๋ 1 ใน 2 คนที่สนิทกัน นั้น คือ แซ่เดียวกับพระเจ้าตาก คนที่อ.คนวัดบอกว่ามีบุญเก่าดีนะค่ะ น้อง ๆ โทรมาบอกว่าจะไปเชียงราย เพื่อเข้าเรียนที่แม่ฟ้าหลวง วันที่ 22 พ.ค.นี้จ้า

ไปแล้วจ้ามีลูกค้ามารอแล้ว บะบายfly_pig

ไอ้หมู+ ลิงซน

19. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนค้าบ 1 ขวด

20. อินเดียร็อก

อินเดียร็อก เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมด้วย 1 ขวด<!-- google_ad_section_end --> ครับ
    โมทนาบุญด้วยนะครับท่าน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้