แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pea_man

pea_man Active Member

24 มิถุนายน 2008
    ผมว่าดีนะครับเพราะตอนนี้คนกำลังมีปัญหาชีวิตมาก จะได้ใช้ธรรมในการแก้ปัญหาอย่างถูกวิธีครับ อาจารย์ทำเสร็จแล้วส่งมาต้นฉบับมาให้ผมก็ได้นะครับผมจะไรค์แผ่นให้ครับ

2. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วย 20แผ่นครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมขอบคุณมากนะครับที่ให้คำแนะนำ ผมจะเริ่มทำข้อมูลไว้ให้พร้อมแล้วจะลองส่งต้นฉบับซักเล็กน้อยไปให้ลองฟังดูก่อนหวังว่าเสียงของผมคงน่าฟังหรือพอฟังได้นะครับ55 ท่านใดมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมอีกขอเรียนเชิญนะครับ

4. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ยกมือทั้งสองข้างเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะกระแสบุญจะเป็นเสมือนเกราะป้องกันสิ่งเลวร้ายต่างๆได้ดี รวมถึงศีลที่บริสุทธิ์ด้วย ขอส่งบุญให้อ.อีกแรงครับ
    เรื่อง CD อ.ส่งต้นฉบับมาได้เลยเดี๋ยวผมจะ write ให้ครับ ร่วมด้วยช่วยกันครับ

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ว่าผมไม่เข้าใจเรื่องอัดเสียงนี้แหละความรู้ทางโลกนั้นผมถูกลบล้างไปตั้งแต่ตอนที่ผมตายแล้วฟื้นครั้งแรกแล้ว แค่มาใช้เน็ตได้นี่ก็ถือว่าบุญแล้วทำไงดีหนอ

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่เรื่องอัดเสียงไม่ยากพี่มีคอมอยู่แล้วนี้.........พูดใส่คอมเลย..มันมีโปรแกรมอัดเสียงน่าจะพอมี

ไม่ยากง่ายกว่าที่คิด...ยังไงเ่ดี่ี๋ยวช่วยครับ......จะไปหาที่บ้านเลยถ้ามีโอกาส..บอกพี่หลายครั้งก็ยังไม่ได้ไป

งานนี้ผมช่วยได้.........ก็อปปี้แผ่นซีดี...เรื่องพวกนี้ช่วยเต็มตามกำลังใจครับพี่

7. ninja2133

ninja2133 สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ อาจารย์คะ ได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์ไปแล้วเพื่อขอรับยันต์หนุนดวงของลูกชาย ยันต์ปลดหนี้ของน้องชาย และตัวเองค่ะ ส่งมาที่
    231 ม.2 ถ.มิตรภาพ-หนองคาย ต.บ้านเกาะ อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
    ขอบคุณค่ะ

8. โบราณคดี

โบราณคดี เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2008
    ผมขออนุญาตฝากอีกกระทู้นะครับ งานด่วนครับ ทอดผ้าป่าวัดมหาธาตุ ท่าพระจันทร์ครับhttp://palungjit.org/showthread.php?t=172274

ขอบพระคุณ คุณเด็กไร้เดียงสานะครับ

9. เด็กไร้เดียงสา

รูปสีผึ้งสาริกาผงยาพม่า

นี่รูปสีผึ้งบรมครูสายฤาษีและผงยาทางพม่า ผสมมวลสารเพียบครับ ที่เห็นเป็นผงยาที่ผมนำมาโรยเพิ่มเข้าไปใหม่ มีทั้งผงยามหาประสิทธิ์ ผงยาทางพม่าหลายอย่างผงพุทธคุณ 108 อย่างพร้อมตะกรุดนะเมตตา

ไฟล์ที่แนบมา:

10. เด็กไร้เดียงสา

วันนี้ผมมาเย็นหน่อยเนื่องด้วยมีธุระบางอย่างที่ต้องรีบทำอย่างเร่งด่วน มีลูกศิษย์เดินทางมาหาจากชายแดนอรัญประเทศเป็นลูกศิษย์เก่าแก่มากตั้งแต่สมัยผมจะจำพรรษาอยู่ที่แถวนั้น เลยเข้ามาที่กระทู้นี่ล่าช้าไปนิดนึง พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งสีผึ้งให้ทุกท่านที่บูชาที่ได้แจ้งรายละเอียดเอาไว้ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาค่ะอาจารย์ ขอให้หายไวๆนะคะ..;aa13

12. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมผมแล้วหรือปาวครับเรื่องแผ่นยันต์ ยังไม่ได้รับเลย

13. เด็กไร้เดียงสา

สาธุจ้า

14. เด็กไร้เดียงสา

ว้าวๆๆๆลืมแล้งจิงๆด้วยน้องเอ๋ย สมองมันไม่เอื้ออำนวยเท่าไหร่ ทุกวันนี้เวลาทำพิธีอะไรต้องอาราธนาครูบาอาจารย์ท่านช่วยเฃ่นเวลาเขียนแผ่นยันต์นี้ก็เหมืเหมือนกัน โทษทีช่วยย้ำเตือนด้วยนะ(ไปกราบหลวงปู๔ขาวท่านบ่อยไหมช่วงนี้ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปอีกเลยช่วงนี้เป็นห่วงพระธาตุเหมือนกันอยากเห็นเสร็จไวๆ) วิชาดีๆฝึกต่อไปนะน้องนะ คมในฝักนะเรานี่55

15. เด็กไร้เดียงสา

อนุโมทนาบุญด้วยครับ มีอะไรที่อยากประชาสัมพันธ์หรือเป็นงานบุญใดนำมาลงได้เลยครับผมขอสนับสนุนในการทำความดีครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

วิธีการใช้สีผึ้ง
    1 ถ้าท่านสามารถรักษาปิยวาจาได้ดีจะมีผลมากครับ
    2 ให้ส่งบุญให้บรมครูปู่ฤาษีเทวดาเทพพรหมที่รักษาสีผึ้งรวมทั้งบรมครูทางพม่าทั้ง10 ท่านบ่อยๆครับ
    3 เมื่อได้รับไปแล้วให้จัดขันห้า แล้วเอาวางไว้ในพานขันธืห้านั้นครับ
    4 สวดบูชาพระรัตนตรัยถ้ากล่าวสัคเค(ชุมนุมเทวดาได้จะดีมากๆครับ)
    5 สีผึ้งนี้ไม่ต้องใช้ทาก็ได้ครับแค่นำตลับมาวางตามตำแหน่งที่เราต้องการขอพรในเรื่องนั้นๆแล้วอธิษฐานเอาครับ
    6 ถ้ามีนำบูชาแล้วอยู่ๆมีกลิ่นหอมขึ้นมาแสดงว่าท่านจะมีโชคไม่ด้านใดก็ด้านนึงครับ
    7 ห้ามนำสีผึ้งนี้ไปทาก้นแก้วเพื่อหวังผลทางเมตตาหรือทางมหาเสน่ห์โดยเด็ดขาดครับเป็นบาปกรรมครับและแก้ไขยากครับ (ควรใช้อย่างมีความเคารพอยู่ในศีลธรรมด้วยครับ)
    8 ถ้าท่านใดนำเอาไปใช้ในทางที่ไม่ดีพลังของสีผึ้งจะเสื่อมลงทันทีครับไม่มีผลใดๆเกิดชึ้น
    ถ้ามีความจำเป็นจริงๆให้โทรบอกผมติดต่อผมก่อนครับผมจะพิจจารณาดูอีกครั้งว่าสมควรหรือไม่
    9 ถ้าไม่มีความศรัทธาไม่มีผลใดๆเกิดชึ้นเลยนะครับ(ขอบอกเอาไว้ครับ)

17. เด็กไร้เดียงสา

คาถาบูชาสีผึ้งและเคล็ดลับการใช้ครับ
    1 ถ้าท่านจะใช้ในด้านหาเงินหาทองค้าขาย ให้นำตลับสีผึ้งมาวางที่ริมฝีปากด้านบนครับ
    แล้วท่องคาถานี้ ปิยวาจา มหามันตังสิทธิประกาศิต นะชาลีติ อุอากะสะมะมามะมะ การงานการเงินการค้าการขายมะมะมามา (ถ้าจะทาให้ใช้นิ้วชี้ทาที่ริมปากด้านบนเล็กน้อยพอนะครับ)
    2 ถ้าจะไปเข้าหาความช่วยเหลือผู้หลักผู้ใหญ่หรือจะไปติดต่อเรื่องอะไรก็ตามให้นำตลับสีผึ้งมาวางไว้ที่กลางหว่างคิ้ว แล้วท่องคาถาดังนี้ครับ
    นะสะมะ สัพเพยักขาปะลายันติ พรหมประสิทธิ อุ อา อาเมตตาสังขัง จะปะคะ ภวันตุเม
    (ถ้าจะทาให้ใช้นิ้วกลางทาเจิมที่กลางหว่างคิ้วเล็กน้อยครับ)
    3 ถ้าจะให้เป็นเมตตาต่อคนทั่วไป ให้นำตลับมาวางที่กลางอก และท่องคาถานี้ครับ
    นะเมตตา พาไปจนถึงยะ กลับมาหานะ ปิโยเทวามนุสสานัง ปุริโส อิตถียัง มนุญยัง เมตตาภะเว แด่ตนกู (ถ้าจะทาให้ใช้นิ้วนางทาที่กลางหน้าอกครับ)
    4 ถ้าจะใช้กับคนรักโดยตรงให้นำตลับสีผึ้งมาวางที่หัวใจโดยใช้มือซ้ายจับ และท่องคาถาดังนี้ครับ
    อิธะคะมะ มะอะกะปิ ( ชื่อ คนรัก) มานิจิตตัง สวาโหมตนกู
    ถ้าจะทาใช้นิ้วก้อยทา ที่หัวใจครับ

18. เด็กไร้เดียงสา

เคล้ดการใช้อีกครับ
    1 ถ้าต้องการให้คนที่เรารักกลับมา(อันนี้แล้วแต่บุญนะครับลองทำดู) ให้เอากระดาษชิ้นเล็กๆมาเขียนชื่อเขาลงไปแล้วเอาไว้ในตลับสีผึ้งแล้วเอาไว้ได้หมอนที่เราหนุนนอน
    แล้วท่องคาถาดังนี้ พุทธังพามา ธัมมังพามา สังฆังพามา เทวดาเทพพรหมพามา พระแม่ธรณีพามา เทวดาประจำตัวพามา (ชื่อนามสกุล) พาหาข้าพเจ้า เอหิมนุญยังปิยังมะมะ
    2 ถ้ามีร้านค้าขายให้นำเจิมตามทิศทั้งสี่ คือ ตะวันออก ตก เหนือ ใต้ แล้วเอา จอกใส่น้ำเล็กๆใส่น้ำอบไทยลงไป แล้วเอาตลับสีผึ้งแช่น้ำเอาไว้ถ้ากลัวตลับเปียกให้หุ้มด้วยถุงพาสติกก่อนก้ได้ แล้ววางไว้ทางด้านซ้ายมือของหน้าบ้าน
    3 ถ้าผีเจ้าเข้าสิงให้นำสีผึ้งเจิมที่หน้าผากแล้วท่องคาถามงกฏพระพุทธเจ้า 7 จบ แล้วแผ่เมตตาไปจะหายทันที
    4 ถ้าจะเรียกคนเอาของมาคืนให้เอาตลับสีผึ้งวางทับกระดาษที่เขียนชื่อคนเอาของไปไว้แล้วนำไปห้อยไว้ที่หน้าประตูบ้าน
    5 ถ้าโดนแมลงสัตวย์กัดต่อยให้ใช้นิ้วโป้งทาบริเวณที่เป็นแล้วท่องคาถานี้ ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา หุลูหุลู สวาหายยะ
    เอาแค่นี้ก่อนนะครับยังมีอุปเทห์เคล็ดลับการใช้อีกมาก ขอให้มีความเชื่อความศรัทธาตัวเดียวครับรับลองได้ผลครับ (ไม่ได้ให้หลงงมงายนะครับแต่ให้ทราบว่าวิชาทางด้านนี้มีจริงๆครับ)

19. สิริสุ

สิริสุ สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีค่ะ พึ่งเคยสมัครเข้าเว็บพลังจิตเป็นครั้งแรกยังเล่นไม่เป็นเลยค่ะ ถ้ายังไงเห็นคุณออนบ่อยที่สุดช่วยรบกวนสอนด้วยนะค่ะ ขอบคุณนะ จากสมาชิก พลังจิต ค่ะ

20. ninja2133

ninja2133 สมาชิก

สวัสดีค่ะอาจารย์ ได้รับซองเปล่าของดิฉันหรือยังคะ หากจะขอรับสีผึ้งด้วยจะได้ไหม หรือต้องทำอย่างไรบ้าง วันนี้กว่าจะเข้ามาในกระทู้นี้ได้นานมาก ๆ เลยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้