แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณ suttip ที่ได้ไปกราบพระอาจารย์ที่วัด และทุกท่านที่กำลังจะไป รวมทั้งที่รอพระอาจารย์จะมาที่ กทม.ด้วยครับ

2. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    โดนนิตินัย ข้าพเจ้ายังโสดอยู่ ขอไปโตย :'(

3. สักกะ

อ.นพ ไปวัดโพธิ์หรือปล่าวครับ

4. arjarhnnop

ชิ้นที่ 4 ตะกรุด 8 นิ้ว "มหาโชคโลกอุดรพรสิทธิ"<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ราคา 6,666 บาท คุณ t1148<!-- google_ad_section_end -->

ปิดรายการวันนี้ 9 ธันวาคม 52 นี้ 16.00<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ตะกรุดดอกนี้ ลูกศิษย์ ท่าน มอบมาให้พระอาจารย์หาทุน พระอาจารย์ ท่านมาถักเชือก
    เพิ่ม และเสกเพิ่มให้อีกครั้งหนึ่งก่อนที่ผมจะนำกลับมา และหลังจากนี้ คงยากที่จะ
    มีออกมาอีกแล้ว เพราะแต่ละคนก็คงหวงที่จะเก็บไว้ ท่านใดมีโอกาส ก็เก็บนะครับ ผม
    แนะนำเพราะเป็นดอกที่ครบถ้วนจริงๆ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ออกมาย้ำนะครับ วันพุธมะรืนนี้ 16.00 เหมือนกัน ระวัง เนื่องเพราะดอก 8 นิ้วนี้
    คือสุดยอดของตะกรุด เท่าที่พระอาจารย์เคยทำออกมา ที่สำคัญมีแค่หลัก สิบ เท่านั้น

ตะกรุด หนึ่งในตำนานตะกรุด ที่พระอาจารย์พรสิทธิ์ สร้างขึ้น ร่ำลือ จนกลายเป็นตำนานของตะกรุด ที่ต้องว่ากันยาว แค่มวลสารอย่างเดียวก็หลายหน้าแล้ว

ตัวผมเอง ที่เข้ามารับงานของพระอาจารย์พรสิทธิ์ ก็เพราะเจ้าดอกนี้แหละทำให้ผมต้องเดินทางไปกราบพบพระอาจารย์ ที่วัดสว่างอารมณ์

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>ชิ้นที่ 4 ตะกรุด 8 นิ้ว "มหาโชคโลกอุดรพรสิทธิ"<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ราคา 6,666 บาท คุณ t1148

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2009
  5. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากให้ยึดท่าน sutthip เป็นแบบอย่างครับ จะได้ไม่รบกวนท่านเกินไป สุขภาพท่านไม่ค่อยดีครับ ตรงนี้สำคัญนะครับ สายตาท่านจ้องมาตั้งแต่สมัยหนุ่มเนื่องจากการเขียนตะกรุดและการสักยันต์ เมื่อก่อนท่านจะอยู่กระต๊อบซึ่งแสงไฟไม่พอ ท่านจะมองอะไรที่เป็นขาวๆกลางแสงแดดไม่ค่อยได้ครับ อีกเรื่องคือท่านจะปวดที่แขนบ่อยๆครับ เนื่องจากการลงเข็มสักต้องใช้แรงครับ บางทีก็สักคนมาทั้งวันครับ อีกเรื่องสำคัญมากคือเรื่องฉันอาหารบางทีท่านไม่ได้ฉันข้ามวัน หรือ ๒ วันซะด้วยซ้ำครับ ดังนั้นไปกราบท่านอย่ารบกวนท่านมากจนเกินไปนะครับผม ท่านจะได้มีสุขภาพแข็งแรงและอยู่กับเราไปนานๆครับ

6. สักกะ

จริงด้วยเนอะ สลด...

7. สักกะ

6666 แล้วครับอ.นพ:cool:

8. donjudo077

จัดเวลาไปซิพี่ วันที่ ๑๑ วันดีนะครับ ผมไม่ได้ไปหรอกครับ แต่พี่เทวาลัยเขาไม่อยากจะโสดแล้วก็เลยจัดวันที่ ๑๑ ให้ครับผม

ผมขออนุญาตเก็บข้อความนี้ไว้เป็นหลักฐานหน่อยนะครับ ห้าๆๆ

9. arjarhnnop

ผมว่าจะไปที่วัดโพธิผักไห่ พรุ่งนี้ หรือไม่ ก็วันศุกร์ครับ

10. donjudo077

วันนี้ปิดรายการนี้นะครับ ใครมีปัจจัยเพียงพอไม่เดือดร้อน ผมเชียร์สุดตัวกระตุ้นสุดใจครับ ตะกรุด ranking # 1 ของวัดสว่างอารมณ์

11. donjudo077

อีกเรื่องที่อยากกราบเรียนทุกท่านครับ ตามประสาพี่น้องคนหวังดีนะครับ ปัจจัยที่ทุกท่านมาทำบุญบูชาวัตถุมงคลอยากให้เป็นปัจจัยที่ไม่เดือดร้อนครับผม คือเราทำบุญแล้วเราสบายใจสบายกาย อย่าเดือดร้อนตัวเองเป็นอันขาด คือไม่ใช่ทำบุญแล้วไม่มีเงินเหลือพอใช้จ่ายในแต่ละรอบรายได้ที่เราได้รับมาครับผม วัตถุมงคลทุกอย่างทางอาจารย์นพและพี่นริศมาบอกบุญดีหมดครับ ท่านตั้งใจทำเต็มที่ จึงใช้ได้ดีเหมือนกันทุกอย่างครับผม เพียงแต่จะมีความนิยมที่แตกต่างกันออกไปเนื่องจากบางรายการเป็นตำนานไปแล้ว บางรายการมีประสบการณ์เล่าขานไม่มีวันจบ แต่ผมสรุปเหมือนเดิมว่าของทุกอย่างท่านตั้งใจทำหมดทุกชิ้นครับ

12. สักกะ

ดอกนี้ผมใจไม่ถึงครับ ขอออมกระสุนไว้ยิงเต่าเรือน,ฯลฯ ละกัน

13. arjarhnnop

เรียนทุกท่าน

ท่านที่ชำระเงินแล้ว ยังไม่ได้รับของ หรือผมแจ้งส่งแล้ว ยังไม่ได้รับของ
    เหมือนกัน หรือรับของไม่ถูกต้อง กรุณาแจ้งกลับ ที่ผม ด่วนนะครับ ผมกำลัง
    สรุปยอด เพื่อปิดบัญชีอยู่นะครับ

จะได้รีบดำเนินการให้ครับ

14. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    เห็นด้วยกับคุณโจ เป็นอย่างยิ่ง ครับ ทำบุญทำด้วยศรัทธาและปัจจัยที่ไม่เดือดร้อนตนเอง ได้ทั้งบุญและความสบายใจและอิ่มบุญที่ได้รับ แต่ถ้าทำบุญแล้วเงินไม่พอใช้เดือดร้อนตนเองและครอบครัว จะทำให้กลุ่มใจไม่สบายใจแล้วจะเรียกว่าได้บุญหรือครับ ข้อคิคนะครับ

15. bierham88

bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ....เที่ยงอย่างเดียว ทำไมง่วงสุดๆๆ ฮ่าๆๆๆ
    จริงรึ ท่านขุน!!!

16. t1148

t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยครับ หวังว่าไม่ใครซุมยิงนะครับ 5555

17. arjarhnnop

!!!!!ด่วน!!!!!

มีพลซุ่มยิง....ครับ

555555555555

18. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    มาเล่าให้ฟังเรื่องที่ผมสัมผัส ตะกรุดมหาโชคโลกอุดรพรสิทธิ์ หรือตะกรุด 8 นิ้ว ที่จะปิดประมูลวันนี้ เพื่อเสริมศรัทธาสำหรับท่านที่ต้องการได้ไว้บูชา ครับ

ตะกรุดชุดนี้พระอาจารย์ออกให้บูชาเมื่อปี 2551 มีแบบที่ลงไว้ 19 พระยันต์ และ แบบ 20 พระยันต์ คือเพิ่มยันต์ดวงของเจ้าของที่จองไว้ และพระอาจารย์ปรับดวงให้เรียบร้อยแล้วอีก 1 รวมกับพระยันต์หลัก 19 พระยันต์ ซึ่งแบบ 20 พระยันต์นี้คนอื่นใช้ไม่ได้ ต้องตกทอดให้ลูกหลานเพราะมีดวงของเราผูกไว้ ลูกบูชาตะกรุดก็เหมือนบูชาพ่อ แม่ รายละเอียดเต็มๆ หลายท่านคงได้อ่านในกระทู้ที่อาจารย์นพ หรือคุณโจทำลิ้งค์ไว้กันบ้างแล้ว

เมื่อผมได้รับตะกรุดไปครั้งแรกก็จัดพาน ตั้งขันธ์ครูมีธูป เทียน ดอกไม้ และนำตะกรุด 8 นิ้ววางในพานตั้งไว้ในห้องพระ หลังจากสวดมนต์ไหว้พระตามปกติก็จะสวดบูชา อธิษฐานขอบารมีครูบาอาจารย์ในสิ่งดีๆ โดยท่องบทสวด อุงสิทธิ มุนิ เตจัยจะ อุ่งสวาหุม 3 จบ แล้วเขย่าตะกรุด ตามเคล็ด (ทำไมต่องเขย่า ถามน้องโจครับ) ปรากฎว่าในขณะสวดบูชาจะมีลมพัดวูบเข้ามาในห้อง และเป็นอยู่ทุกครั้งที่สวดบูชา ปกติผมจะจุดธูปบูชาพระตอนเช้าเพราะมีเวลามากกว่าตอนเย็น อาจไม่เหมือนคนอื่นนะครับ เพราะลักษณะงานที่ผมทำมันต้องสวนฤกษ์โจรออกหากินครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งตรงกับวันพระ เมื่อเตรียมตัวเองเรียบร้อยก็เข้าห้องพระสวดมนต์ไหว้พระ สวดบูชาตะกรุด 8 นิ้วตามปกติ คราวนี้ลมกระโชกมาแรงครับ วูบแรงมากๆเข้ามาทางหน้าต่าง ขนลุกเกรียวเลยครับ

เมื่อมีโอกาสได้ไปกราบพระอาจารย์เรียนให้ท่านทราบ ท่านก็ว่าดีที่สัมผัสได้ และสอบถามเรื่องคาถาบูชาที่ผมใช้อยู่ พระอาจารย์บอกใช้ได้ และว่าคาถาบทนี้คล้ายๆเป็นคาถาเอนกประสงค์ หรือครอบจักรวาล แบบนั้น (ผมสรุปจากคำพูดของพระอาจารย์)

ประสบการณ์นี้ผมเคยเล่าครั้งหนึ่งแล้ว น่าจะอยู่ในกระทู้เก่าเรื่องตะกรุด 8 นิ้ว นี่แหละ เอามาเล่าให้ฟังอีกครั้งเพื่อเสริมศรัทธาและความมั่นใจสำหรับท่านที่จ้องกันอยู่ วันนี้นะครับคนเดียวเท่านั้นที่มีวาสนาได้สุดยอดตะกรุดไปบูชา ได้ไปแล้วก็ลองสังเกตความเปลี่ยนแปลงในชีวิตตัวเองดูครับ

เชื่อผมเถอะ ไม่ได้โม้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2009
  19. สักกะ

ของผม ตะกรุดเทวา 1777.77 + แหวนตะกร้อ 99 + ค่าส่ง 50 รวม 1926.77 บาท นะครับอ. โอนไม่เกิน 15 นี้

20. arjarhnnop

ท่านที่จะร่วมมอบของขวัญ ปีใหม่ให้เพื่อน พี่ๆ น้องๆ ในกระทู้นี้

เพื่อจับสลากแจก ในวันเสาร์ที่ 26 ธันวาคมนี้ ......ที่ได้แจ้งความจำนงไว้

กรุณา แจ้งถึงของที่ท่านจะแจกพร้อมรูป ไปที่ผมด้วยครับ จะได้เตรียม

วิธีการแจกไว้ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้