ประมูล แจ้งปิดกระทู้ ร่วมบุญช่วยน้ำท่วม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 1 กันยายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมอบชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ให้ร่วมบุญสร้างพระองค์หลวงปู่ 1.1 แสนองค์ครับ ผมรับประกันความแท้ชั่วลูก ชั่วหลานครับ เพราะรับมาจากหลวงปู่เองทุกครั้ง ผมโชคดีมากเวลาไปอุยุธยาทีไรเจอหลวงปู่ทุกที ครั้งสุดท้ายก่อนหลวงปู่มรณะภาพไม่นาน ก็ได้ไปกราบหลวงปู่ อยู่กับหลวงปู่ 2 ต่อ 2 ท่านเมตตาสอนให้หลายอย่างเลย เหมือนกับหลวงปู่สอนสั่งลาผมเลย ให้ทำบุญ 500 บาท จัดส่งฟรี โอนเงินทำบุญเข้าบัญชีอาจารย์นพได้เลยครับ คุณ tatadada จองแล้ว

ปล. ชานหมากของหลวงปู่ทิมทุกองค์ที่ผมมี ผมได้เอาเข้าพิธีเพิ่มอีกหลายครั้ง รวมถึงพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุงอีก 2-3 ครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2011
  2. ดร.แอนดี้

เบอร์บัญชีของ อ.นพ ครับคุณ tatadada โอนแล้วช่วยแจ้งที่อยู่ทาง PM .ให้ผมด้วยครับผมจะได้จัดส่งชานหมากไปให้ครับ ค่าส่งไม่มีน่ะครับ ผมส่งให้ฟรีครับ....:cool:

3. tatadada

tatadada เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2011
    อันนี้รึป่าวค่ะ
    <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="511"><tbody><tr style="HEIGHT: 17.25pt" height="23"><td class="xl71" style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent; mso-ignore: colspan" colspan="4" align="left">บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาถนนสวนผัก</td></tr><tr style="HEIGHT: 17.25pt" height="23"><td class="xl66" style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; HEIGHT: 17.25pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" height="23">
    </td><td style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent">
    </td><td class="xl71" style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent; mso-ignore: colspan" colspan="3" align="left">ออมทรัพย์ เลขที่ 401-811349-3</td><td style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent">
    </td></tr><tr style="HEIGHT: 17.25pt" height="23"><td class="xl66" style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; HEIGHT: 17.25pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" height="23">
    </td><td style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent">
    </td><td class="xl71" style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent; mso-ignore: colspan" colspan="3" align="left">ชื่อบัญชี นพสิทธิ์ รังษีวัชรพงศ์</td></tr></tbody></table>

4. ดร.แอนดี้

ใช่ครับผม ขอโมทนาบุญด้วยครับ สร้างพระ 1.1 แสนองค์อานิสงค์สูงมากๆ...:cool:

5. ดร.แอนดี้

อานิสงส์สร้างพระ เสียงจากคุณครูบาอาจารย์

คติความเชื่อของพุทธศาสนิกชนเชื่อว่าอานิสงส์สร้างพระได้ชื่อว่าเจริญกรรมฐานข้อพุทธานุสติและเป็นการบูชาพระรัตนตรัยสร้างบุญกุศลที่มั่นคงถาวรชั่วนิจนิรันดร์กาลทั้งแก่ตนและแก่บุคคลผู้ร่วมอนุโมทนาสร้างความเจริญรุ่งเรืองให้แผ่ไพศาลไปได้ไกลได้ร่วมกิจกรรมอันจักนำประโยชน์สุขสู่ตนและสู่สังคมฯลฯนอกจากนี้พระสงฆ์ทั้งในอดีตและปัจจุบันแสดงธรรมเทศน์เกี่ยวกับกับอานิสงส์สร้างพระเช่น

.หลวงปู่ดู่พรหมปัญโญวัดสะแก.พระนครศรีอยุธยาแสดงธรรมไว้ว่าสร้างพระองค์ได้อานิสงส์กัปไม่ว่าเล็กหรือใหญ่สร้างด้วยอะไรก็ตามหมายความว่าบุญกุศลจะตามหนุนส่งท่านไปทุกภพทุกชาตินานถึงกัป

.หลวงพ่อพระราชพรหมยานหรือหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง.อุทัยธานีกล่าวว่า "การสร้างสมเด็จองค์ปฐมทำได้ยากคือว่าเป็นพระพุทธเจ้าองค์ต้นพระพุทธเจ้าทั้งหมดการสร้างองค์ปฐมนี้ท่านเปลี่ยนบัญชีใหม่โดยใช้บัญชีสีทองเป็นทองคำล้วนทั้งเล่มจดบันทึก (เป็นอีกเล่มหนึ่งจากที่จดธรรมดา)ก็แสดงว่าคนที่จะสร้างพระพุทธเจ้าองค์ปฐมได้นี้ต้องเป็นคนมีบุญมากและไปนิพพานได้เร็วมาก"

.หลวงพ่อขอมวัดไผ่โรงวัว.สุพรรณบุรีเคยแสดงธรรมไว้ว่าผู้ใดสร้างรูปพระพุทธเจ้าจะเป็นองค์เล็กเท่าต้นคาก็ดีใหญ่กว่าต้นคาก็ดีผู้นั้นจะได้เป็นพรหมเป็นอินทร์หมื่นชาติแสนชาติถ้าเป็นมนุษย์จะได้เป็นพระเจ้าจักรพรรดิหมื่นชาติแสนชาติจะไม่เป็นผู้ตกต่ำเลยตราบจนกว่าเข้าสู่นิพพาน

.พระครูพัฒนกิจจานุรักษ์หรือครูบาชัยยะวงศาพัฒนาวัดพระพุทธบาทห้วยต้ม.ลำพูนเคยแสดงธรรมไว้ว่าการสร้างพระเปรียบได้กับธนาคารบุญซึ่งจะเกิดบุญกุศลกับผู้ที่มีส่วนในการสร้างโดยบุญกุศลนั้นจะเกิดขึ้นทุกครั้งที่มีผู้มากราบไหว้สักการบูชาเท่ากับจำนวนคนและจำนวนครั้ง

.พระธรรมสิงหบุราจารย์หรือหลวงพ่อจรัญฐิตธัมโมวัดอัมพวัน.สิงห์บุรีเคยแสดงธรรมไว้ว่าการที่ผู้สร้างพระพุทธรูปเกิดศรัทธาจนถึงสละเงินออกมาสร้างพระพุทธรูปได้และออกมาทำทานในงานฉลองพระพุทธรูปได้ชื่อว่าเป็นผู้มี "ความเห็นตรงเห็นถูกแท้" เพราะเป็นบุญของตนเองไม่ใช่บุญของใครเลยผู้สร้างพระพุทธรูปชื่อว่าเป็นผู้ไม่ประมาทชื่อว่าเป็นผู้เตรียมตัวก่อนตาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2011
  6. tatadada

ร่วมบุญด้วยค่ะ
    โอนแล้วค่ะ เดี๋ยวส่งรายละเอียดให้ทาง pm ค่ะ

7. ดร.แอนดี้

โมทนาบุญด้วยครับ พรุ่งนี้ผมส่งชานหมากพร้อมรูปหลวงปู่ให้ครับ...:cool:

8. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อนุมทนาและขอบพระคุณ คุณ ดร.แอนดี้ ด้วยครับ

มาแทนที่กระทู้เลย ..............

เอาของมาออกให้แทนด้วย ขอบพระคุณมาก รวมทั้งคุณ tatadada ด้วยครับ

9. arjarhnnop

อนุโมทนาครับ.................................

10. arjarhnnop

วันนี้ เมื่อเช้า ออกมา อาจจะเป็นเรื่องเป็นราวสักหน่อย.......

ช่วงบ่ายนี้เพิ่งจะเข้ามา ดูข่าว ฟังข่าวเกือบทั้งวันเรื่องน้ำท่วม ......

คงจะต้องเรียกร้องให้พี่น้องมาช่วยกันหลังจากนี้นะครับ...

11. arjarhnnop

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>arjarhnnop, charoen.b, ballaman+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ท่านเจริญ พี่น้องติดต่อไปรึเปล่า.................

เห็นไปเที่ยวแถวนั้น....วัดผาซ่อนแก้ว...

12. ดร.แอนดี้

พอดีผมก็นึกอยู่ในใจเอาไว้ 3-4 วันแล้วว่าจะเอาชานหมากหลวงปู่ทิม มาให้ทำบุญในกระทู้อาจารย์ และก็บังอิญมากๆที่ คุณ tatadada PM มาถามผมวันนี้เรื่องชานหมากหลวงปู่ว่าผมยังมีอยู่หรือเปล่า สงสัยองค์หลวงปู่ทิมจัดสรรให้เป็นการพิเศษสำหรับคุณ tatadada แน่ๆครับ...:cool:

13. arjarhnnop

ขอบพระคุณมากครับ...................

สาธุ...

14. tatadada

ศรัทธาหลวงปู่มากค่ะ แต่มารู้จักท่านก็ตอนที่ท่านละสังขารไปแล้วค่ะ วัตถุมงคลต่างๆ ของท่านก็หายากด้วย แต่โชคยังดีค่ะที่มีโอกาสได้บูชา แถมได้ทำบุญอีกด้วย เป็นบุญของดิฉันจริง ๆ ;k06

15. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับ วันนี้กลับมาบ้านครับเพราะวันเกิดแม่
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ :'(

16. arjarhnnop

17. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เงียบครับ นอนฟังฝนตกใส่หลังคาอยู่ที่บ้าน มีใครไปบ้างหรือครับ หรือว่าเปลี่ยนโปรแกรมไปแล้วก็ไม่รู้

18. arjarhnnop

งั้นต้องเช็คข่าวเสียหน่อยครับ.............

19. arjarhnnop

ข่าวล่า มาไวๆ ............คณะกลับมาถึง กทม.พอดี ถึงบ้านคุณ ongvip

เดี๋ยวคอยดูภาพ ใน face ครับ.........อีตอนตอกฝังคต.........อิอิอิ

เห็นว่าฝนตกตลอดทาง เลยไม่ได้ไปที่วัดผาซ่อนแก้ว บนเขาค้อครับ

.....................

20. arjarhnnop

ดีแล้ว HAPPY BIRTH DAY กับคุณแม่ด้วยครับ.............

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้