เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับเล่าต่อเป็นเรื่องที่แปลกนะครับว่าน้ำผสมแป้งเมื่อเทลงฝ่ามือแล้วจะกลายพระเครื่องได้ ผมได้มาองค์หนึ่งมองดูแล้วก็เหมือนพระสมเด็จธรรมดาดูออกใหม่ๆแต่แม่ชีสมใจยืนยันว่าของหลวงพ่อยีท่านทำอย่างที่ว่ามาทุกองค์ครับเล่าสู่กันฟัง

2. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    มารอรับพรในตอนเช้าวันจันทร์ก่อนเตรียมตัวไปทำงาน

ชุมพรเช้าวันนี้อากาศยังหนาวเย็นเหมือนเดิมครับ

4. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าทุกท่านวันนี้วันจันทร์อากาศหนาวนะครับ ดูแลสุขภาพด้วยครับ มาขอพรหลวงปู่กันครับขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

5. berbapor

ขอรับพรตอนเช้าๆอากาศดีๆด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013

ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย ขอให้ลูกและศิษย์ทุกคนมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...สาธุ สาธุ สาธุ

7. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ มี โชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

8. jumpahom

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    หญ้าแห้ง, NY_999, oatlovetong, wat_chit, หมื่นยิ่ง, teerachi
    สวัสดีตอนเช้าค่ะทุกๆท่าน

9. jumpahom

อุดรหนาวๆเย๊นเย็นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      167 KB
      เปิดดู:
      31
  10. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

สวัสดีเช้าวันจันทร์ อาทิตย์สุดท้ายของการทำงานในปีนี้ครับ มาร่วมรับพรหลวงปู่ด้วยครับ

11. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ หลวงปู่ ครับ
    มารับพรครับ
    สวัสดีครับ ท่าน สารวัตร และ ทุกๆท่าน ครับ***

13. รตอ ประกิจ

1
    เป็นเรื่องที่แปลกที่ส่วนใหญ่ที่ผมประสบการณ์ล้วนแล้วแต่ไม่ทันท่านทั้งสิ้นหลวงพ่อยีผมก็พบตอนท่านสิ้นแล้ว ได้แต่อ่านประวัติท่าน ที่ผมมีประสบการณ์ตรงก็คืออาจารย์ทองวัดสำเภาและหลวงปู่มีชัยเท่านั้นที่ผมทันท่านทั้งสองและได้รู้ได้เห็นเป็นที่ประจักษ์แล้วนั้นเอง ตามที่ผมได้เล่าเอาไว้แล้วก่อนหน้านี้ หลวงปู่ทองนะท่านสิ้นแล้วแต่หลวงปู่มีชัยท่านยังอยู่ ผมเองก็มีเรื่องเล่าต่อๆไปเรื่อยๆจนกว่าจะไม่มีเรื่องเขียน หวังว่านายน้ำ5จะมีประสบการณ์หลวงปู่มีชัยช่วยผมเล่าสู่กันฟังบ้างครับ ช่วงนี้ให้ท่านมีสติ อยู่กับปัจจุบัน อยากฝากธรรมะนาฬิกาเอาไว้ให้ขบคิดกันว่า นาฬิกานั้นเที่ยงตรงเสมอ ให้มีจิตใจที่เที่ยงตรง และนาฬิกาก็จะเป็นปัจจุบันเสมอ ให้อยู่กับปัจจุบันนะครับ

14. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับท่านสารวัตร ผมชอบอยู่ประโยคนึงครับ
    ไม่มีประสบการณ์คือประสบการณ์
    นึกแล้วยังอดใจหายไม่ได้ครับ
    ทั้งต้นไม้ล้มเฉียดๆ ทั้งตะขาบไม่กัดครับ

ถ้ารู้ประสบการณ์มากๆต้องท่านธีรชัยครับ
    อยากให้มาเล่าครับรู้แล้วจะอึ้งครับ
    เหมือนผมอ่านหน้าแรกๆประสบการณ์ท่านสารวัตร อึ้งเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2013
  15. rungaran

***กราบเรียนเชิญ ท่าน ธีรชัย มาเล่า ประสพการณ์หน่อยนะครับ
    นะครับ......:cool:***

16. rungaran

***ให้จิตเที่ยงตรง เหมือนนาฬิกา ให้อยู่กับปัจจุบัน
    รับทราบ และ ขอเอามาปฎิบัติครับ ท่าน***

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ผมขอคัดค้านนะครับพี่ นาฬิกาไม่ได้เที่ยงตรงเสมอไปเหมือนตามที่พี่บอก มันจะเที่ยงตรงแค่เพียงวันละ 2 ครั้งเท่าคือเที่ยงวันกับเที่ยงคืน แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่มันเที่ยงตรงเสมอ ก็เท่ากับว่านาฬิกามันตาย แต่ถึงมันจะตาย มันก็ยังบอกเวลาได้ตรงวันละ 2 ครั้งเท่าเดิม (ข้าพเจ้าจะโดนเตะหรือเปล่าหว่า)

ขอน้อมรับตรงคำว่า นาฬิกาก็จะเป็นปัจจุบันเสมอ ให้อยู่กับปัจจุบัน อันนี้ชอบครับ
    ให้อยู่กับปัจจุบันคิดต่อได้หลายทาง ให้รู้เท่าทันสภาวะจิต อย่าสนใจอย่ายึดติดอดีตเพราะเรากลับไปแก้ไขไม่ได้ อย่าไปสนใจอนาคตเพราะมันยังมาไม่ถึง เอาแค่ปัจจุบันทำให้ดีที่สุด แล้วเมื่อวันเวลาผ่านไป อดีตก็จะดีเพราะปัจจุบันเราทำดีแล้ว ให้เป็นปัจจุบันเสมอคือให้รู้เท่าทันจิตอยู่ตลอด ให้เหมือนเข็มนาฬิกาที่เดินตามเวลา เอ...สังสัยชักจะออกทะเลซะแล้วล่ะผม งั้นพอก่อนนะครับ

18. berbapor

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

19. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าทุกท่านวันนี้วันอังคารอากาศหนาวนะครับ22องศา ดูแลสุขภาพด้วยครับ มาขอพรหลวงปู่กันครับขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

20. รตอ ประกิจ

1
    ครับท่านเข้าใจทันที อาการของคนแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรน้า.....