เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เมื่อสักทุ่มกว่าๆได้คุยกับหลวงปู่มีชัยท่านอวยพรปีใหม่ปี2557 ขอให้ลูกศิษย์ท่านมีความสุขความเจริญนะ มียศสูงๆขึ้นไปและอวยพรวันเกิดผมด้วยคิดสิ่งใดสมความปรารถนาทุกประการครับ ผมจึงขอโอกาสนี้นำพรหลวงปู่มีชัยในวันปีใหม่นี้แด่ผู้อ่านทุกท่านที่อ่านกระทู้ของผม จงได้รับพรหลวงปู่มีชัยทั่วทุกท่านเทอญ สาธุ สาธุ สาธุพรของพระอริยเจ้าเป็นหนึ่งไม่มีสองครับรีบรับพรหลวงปู่กันเร็วๆครับ

2. thitaree_pud

thitaree_pud เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    [​IMG] สาธุ สาธุ สาธุ

3. ว่างจิต

ว่างจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านประกิจและเพื่อนๆทุกท่าน ผมขอกราบน้อมรับพรหลวงปู่มีชัยด้วยเศียรเกล้าครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. Nuthakit

Nuthakit เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ อนุโมทนาสาธุครับท่านสารวัต มีโชคมีชัยครับ

5. Nuthakit

Nuthakit เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับท่าน

6. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

7. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าของวันพุธครับ อากาศที่นี่สดใสเช่นเคยครับ ขอเอาพรหลวงปู่เมื่อคืนมาให้ท่านผู้อ่านรับพรกันครับเมื่อสักทุ่มกว่าๆได้คุยกับหลวงปู่มีชัยท่านอวยพรปีใหม่ปี2557 ขอให้ลูกศิษย์ท่านมีความสุขความเจริญนะ มียศสูงๆขึ้นไปและอวยพรวันเกิดผมด้วยคิดสิ่งใดสมความปรารถนาทุกประการครับ ผมจึงขอโอกาสนี้นำพรหลวงปู่มีชัยในวันปีใหม่นี้แด่ผู้อ่านทุกท่านที่อ่านกระทู้ของผม จงได้รับพรหลวงปู่มีชัยทั่วทุกท่านเทอญ สาธุ สาธุ สาธุพรของพระอริยเจ้าเป็นหนึ่งไม่มีสองครับรีบรับพรหลวงปู่กันเร็วๆครับ

8. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

9. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ เพื่อรับพรคับ

สวัสดีทุกท่านครับ

11. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย..ขอให้ลูกสำเร็จสมประสงค์ทุกประการด้วย เทอญ..สาธุ สาธุ สาธุ

12. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่ครับ ทั้งพรประจำวัน และพรปีใหม่ ครับ

13. namedah

namedah Active Member

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***ขอรับพร จากหลวงปู่ ครับ สาธุ ***

15. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีผมท่านสารวัตร ผมกลับมาเข้าเวปพลังจิตได้ตามปกติแล้วครับ ก็ขอร่วมอนุโมทนารับพรของหลวงปู่ด้วยครับและแสดงความยินดีกับท่านสารวัตรสำหรับพรสิ่งดีๆที่ท่านได้รับและทำกิจกรรมบุญต่างๆในวันคล้ายวันเกิดครับ ปล.ผมติดตามอ่านเวปนี้ทุกวันครับ

16. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่ครับ.สาธุ.สาธุ.สาธุ.เข้ามารับพรหลวงปู่กับท่านสารวัตร.และลูกศิษย์หลวงปู่พี่ๆ.เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ.

17. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรหลวงปู่ด้วยครับ

18. รตอ ประกิจ

1
    ครับมาถึงวันนี้แล้วมีอะไรหลายๆอย่างมันพิสูนจ์ถึงความเชื่อมั่นและศรัทธาได้ดี เหมือนแสงแห่งพระอาทิตย์ที่ไม่มีวันไม่ทอแสงทำหน้าที่ได้ตรงไม่มีวันไหนไม่ทอแสงส่องมายังโลกเลย ครับเรามนุษย์เองจิตใจต่างหากที่จะถูกมารมาผจญ ขอให้ท่านผู้อ่านชนะ ชนะที่ใจตัวเองนั้นแหละคือการชนะอย่างแท้จริง

19. รตอ ประกิจ

1
    ครับผมขอเล่าเรื่องคุนไสยดำสักเล็กน้อยก็มีประสบการณ์อยู่บ้าง ตอนผมอยู่สามจังหวัดชายแดนใต้มีนายทหารนายหนึ่งยศสักร้อยโท มีหญิงชาวบ้านมาแอบชอบอยู่มากมายแต่ แกพูดแบบไม่คิดออกไปว่าหญิงชาวบ้านฉันไม่เอาหลอก เท่านั้นเองแกก็ป่วยไม่สบายสักสามวันเห็นจะได้แกก็เสียทันที ไม่รู้ว่าป่วยเป็นอะไรแต่ที่น่าสังเกตุเล็บมือทุกเล็บมีสีเขียว ชาวบ้านปิดกันให้แซดว่าโดนยาสั่งตาย ผมก็คิดในใจว่าของอย่างนี้มีจริงหรือ สืบไปสืบมาคนทำก็อยู่แถวๆนั้น นั้นเองเป็นผู้หญิงเขาจะสั่งว่าให้กินอะไรแล้วก็ตายนะ วิชาพวกนี้คุณพ่อสอนผมไว้ก่อนไปใต้ว่าอย่ากินน้ำบ้านใครหรือไปกินข้าวบ้านใครที่เราไม่รู้จักเขาจริงๆน่ากลัวครับท่านผู้อ่าน

20. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แอบๆท่านสารวัตรมาเล่าหน่อยครับ
    ลูกอมของหลวงปู่ทำให้ไม่ต้องเกณฑ์ทหารครับ
    เล่ายังงี้เดี๋ยวปีนี้หากันให้ทั่วใต้ยังจะหากันไม่เจอนะครับ