เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านเป็นแฟนคลับกระทู้ผมจริงๆทราบดีเรื่องแป้งเสกหลวงปู่ ครับจริงครับเรื่องนี้แม่ค้าพ่อค้าควรมีหรือเข้าหาเจ้านายหรือต้องติดต่อประสานงาน นะเมตตาจังงังนักแล

2. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ก็เก็บไว้ให้ดีนะครับ โดยเฉพราะแบบที่ใช้แล้วหมดไป
    ทำหายไป ทำหมดไป หามาให้ได้แบบเดิมยากนะครับ

3. รตอ ประกิจ

1
    ลองยกตัวอย่างมาซิครับ

4. รตอ ประกิจ

1
    เล่าต่อนะครับทีนี้อยากรู้เรื่องน้ำมันเงาะ ถ้าจำไม่ผิดคืออยู่ในเหตุการณ์พากันไปหาพ่ออะไรจำชื่อไม่ได้แล้ว ท่านเป็นอิสลามตอนเด็กอาศัยอยู่ใกล้ๆวัดแถวๆวัดดอนตะวันออกที่อำเภอปานาเระได้รำเรียนวิชามหาเสน่ห์จากท่านพระครู ได้ปลูกเสกกระดาษยันต์แล้วผสมน้ำมันพวกมหาเสน่ห์มากมายเช่นเสน่ห์จันแดงจันขาว และมีส่วนผสมของน้ำมันน้ำตาปลาพยูนเขาลือว่าเป็นยอดของมหานิยม ถ้าได้ทาหญิงใดเป็นหลงรักเราได้เป็นภรรยาแล้วมีข้อห้ามว่าอย่าทิ้งเขา ต้องเอาจริง แกคุยให้ดูรอยมีดที่ตาแกเพราะความที่มีเสน่ห์เมียแกจึงทำลายความมีเสน่ห์ด้วยรอยมีดที่หน้า คล้ายๆทำลายความหล่อว่างั้นเถอะ แกให้เด็กคนนั้นลองใช้ ผลปรากฏว่าไม่ได้ผล ท่านก็งงเป็นไปได้ไง ไม่เคยพลาดเลยทั้งชีวิตแก แกจึงงัดไม้เด็ดคือน้ำมันเงาะ นะ จังงัง เอ้าเอาไปไม่ได้ผลให้ตืบ ทีนี้ได้ผลครับเด็กคนนั้นได้เมียสมใจ เล่าสู่กันฟังว่าวิชาพวกนี้มีจริงครับ

5. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    คิดว่าน่าจะเป็นพวกสีผึ้ง หรือแป้งเสก หรือน้ำมนต์ของหลวงปู่น่ะท่านสารวัตร เพราะว่าถ้านำมาใช้แล้ว มีแต่จะค่อยๆ หมดไป ซึ่งก็คงจะหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว (ไม่ทราบว่าของหลวงปู่ไม่ว่าจะเป็นแป้งหรือสีผึ้งหรือน้ำมนต์นั้น ถ้าจะนำส่วนที่เหลือนิดๆหน่อยๆนั้น มาเป็นหัวเชื้อผสมกับสีผึ้งหรือแป้งหรือน้ำสะอาดธรรมดาๆเพื่อให้มีปริมาณมากขึ้นจะได้ไหมท่านสารวัตร จะยังคงศักดิ์สิทธิ์เหมือนเดิมหรือเปล่า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2014
  6. รตอ ประกิจ

1
    ได้ครับท่านเหมือนเดิม

7. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ที่ถามมาทั้งหมดนี้ยังไม่มียังไม่ได้อะไรสักอย่างของหลวงปู่เลยนะท่านสารวัตร แต่ถามเผื่อโอกาสข้างหน้า ถ้าหากมีบุญวาสนาได้ของหลวงปู่มาใช้

8. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนแรกผมคิดว่าใช้แล้วจะไปหมดไปเลยครับ
    ถ้าเป็นหัวเชื้อผสมได้ตลอดก็ดีมากเลยครับ
    หากได้มาเมือไรคงจะต้องเก็บไว้อย่างดีเลยครับ

ท่านสารวัตรครับ แล้วอย่างปากกากับดินสอละครับ

9. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีตอนค่ำครับท่านสารวัตร.พี่ๆ ลูกศิษย์หลวงปู่และเพื่อนสมาชิกเวปทุกท่านด้วยครับ.ได้อ่านเรื่องคนโดนยาสั่งแล้วรู้สึกว่าน่ากลัวนะครับ.ท่านสมาชิกท่านใดพอจะทราบวิธีแก้และกันการโดนกระทำบ้าง.ก็ช่วยแนะนำชี้แนะให้ได้ทราบเพื่อเผยแผ่เป็นวิทยาทานเผื่อไว้ถ้าโดนกระทำจะได้แก้ไขได้ทันจะได้ไม่มีการสูญเสียเกิดขึ้น..
    โดยส่วนตัวเคยได้ยินคนที่อยู่ในพื้นที่เล่าให้ฟังว่าวิชานี้มีอยู่จริงและได้บอกวิธีแก้ไว้เหมือนกันว่าถ้าใครโดนของ.ยาสั่งให้กิน.น้ำปลาร้าครับ.หรืออีกสูตรนึงก็ใช้กระดูกห่านขาวต้มกินก็จะช่วยได้.จริงเท็จอย่างไรก็ไม่ไม่อาจทราบได้เพราะไม่เคยเจอเหมือนกันครับ.ถ้าท่านสมาชิกท่านใดทราบวิธีอื่นก็นำมาบอกเล่าสู่กันก็จะเป็นประโยชน์อย่างสูงครับ.อย่างน้อยก็จะได้มีวัคซีนบ้างครับ..

10. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

11. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าของวันศุกร์นะครับ อากาศที่นี่สดใส ครับตื่นมาไหว้พระสวดมนต์แล้วมาขอพรหลวงปู่มีชัยกันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

12. รตอ ประกิจ

1
    ได้ครับท่าน

13. รตอ ประกิจ

1
    อันนี้ตอบได้ว่าคงต่อไม่ได้เป็นของเฉพาะแต่คงไม่หมดง่ายเพราะการใช้นั้นใช้แค่เขียนชื่อเท่านั้นคงเป็น10ปีจะหมดหรือไม่หมดเลยก็ได้ถ้าการสอบมีครั้งเดียวในชีวิต

14. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกขอรับพรหลวงปู่มีชัย ขอให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...สาธุ สาธุ สาธุ

15. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบขอพรหลวงปู่ ครับ
    สวัสดีเพือนๆ ลูกหลานหลววงปู่ ครับ

16. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

17. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

ดินสอ กับปากกา นอกจากทำข้อสอบแล้ว เอาไปเขียนอะไรได้อีกครับพี่ เขียนใบสมัครงาน เซ็นเช็ค เซ็นสัญญาต่าง ๆ หรือเขียนหวย ได้ไหมครับ อิอิ

18. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรในตอนสายวันศุกร์ ขอให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย รวย รวย รวย ทุกท่านตลอดปีเมียครับ

19. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

20. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแก้ไขครับ....... ตลอดปีมะเมียครับ.....รีบร้อนไปหน่อย