เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับผมเล่ามาถึงตอนน้ำมันเงาะหรือน้ำมันเรียกไม่ถูกแล้วครับนานหลายปี มีอยู่ครั้งหนึ่งผมไปแก้ของกับพ่อมามุที่จะนะ ซึ่งนำเด็กคนหนึ่งไปแก้ของ มีวิชาหนึ่งที่ผมแปลกใจมากคือ ตามธรรมดาคนดูหมอจะถามวันเดือนปีเกิด หรือดูลายมือ จับไผ่บ้างเพื่อทำนาย แต่พ่อมามุนะแกให้จับแค่หมากกับใบพลู แกบอกว่าให้ผมจับมาจะทำนาย ไม่น่าเชื่อแกทำนายออกมาจนผมตาค้างว่าแกรู้ได้ไง โดยที่ผมไม่ได้พูดอะไรออกมาเลย ออกมาตรงเพ็งยังกับตาเห็นอะไรกันนี่วิชานี้มีด้วยหรือ งงจริงๆ แกบอกว่าถ้าผู้หมวดว่างๆมาหาผมจะให้ของดี ซึ่งผมก็แอบไปคนเดียวจริงๆ แกให้น้ำตาปลาพยูนให้ผม รู้ว่าเอาไปทำอะไรแต่ผมก็ไม่ใช้หลอกครับ พอแกแก้ของเสร็จผมก็เดินทางกลับปัตตานีทันที เล่าสู่กันฟังครับ

2. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    วันนี้เว็บเออร์เร่อร์เหรอครับ ลงรูปไม่ได้เลย

3. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

4. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เว็บมีปัญหาครับ ลงรูปไม่ได้และรูปที่ลงไว้ก็ไม่ขึ้นครับพี่
    ถ้าจะลงรูป จะต้องอัพรูปไว้ที่เว็บอื่นอย่างที่สารวัตรทำครับ

5. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันเสาร์เป็นวันเด็กแห่งชาติ สมัยผมเด็กๆผมก็ดีใจครับวันนี้ พาลูกไปเที่ยวนะครับ มาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

6. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรครับ

7. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

8. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...สาธุ สาธุ สาธุ

9. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

10. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    วันเด็กปีนี้พิเศษครับท่านสารวัตร ลูกชายคนเล็กให้พาไปกราบหลวงปู่ ก็เลยสนองศรัทธา แช่มชื่นกลับมาทีเดียว ตอนหลวงปู่ท่านให้สีผึ้ง ท่านยิ้มแล้วบอกว่า ยังเด็กไม่มีแฟนเวลาใช้ก็ระวังคำพูดนะเดี๋ยวจะเดือดร้อน ให้ตั้งใจเรียน (หมายถึงว่าตอนทาสีผึ้งก็อย่าขอให้สาวๆหลงใหลนะครับ) เล่าให้หลวงปู่ฟังด้วยแหละว่าท่านสารวัตรได้ลาภหลังจากได้รับสีผึ้งของหลวงปู่แล้วทันทีทันใด หลวงปู่ยิ้มทั้งสีหน้าและแววตาเลยละครับ ก็ขอนำพรหลวงปู่มีชัยในวันนี้ให้แก่พี่น้องทุกท่านถ้วนหน้ากันนะครับ

11. รตอ ประกิจ

1
    ยินดีด้วยครับท่านผอ

12. namedah

namedah Active Member

early batch takrut。。。。。

13. รตอ ประกิจ

1
    ท่านไปเอามาจากไหนสวยมากครับ

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ
    เว็ป....แย่มากๆ แผ่นยันต์ งามมากๆ อยากมีมั่งครับ***

15. รตอ ประกิจ

1
    ไม่ทราบว่าเวปเป็นอะไรครับแต่ก็พยายามจะโฟสเรื่องราวดีๆต่อไปนะครับ พึ่งมาทราบว่ามีคนมาเลเซียเข้ามาโฟสในกระทู้ผมด้วยเอารูปวัตถุมงคลของหลวงปู่มาโชว์ ผมไม่รู้จักเขาหลอกครับ คนที่เข้าหาหลวงปู่มีหลายประเภทถ้ามีวัตถุมงคลแบบแปลกๆผมคงไม่ทราบนะครับเพราะผมไม่เคยทำและไม่ทำเป็นพุทธพานิชครับ เอาหลวงปู่เป็นหลักเพราะหลวงปู่ไม่ออกวัตถุมงคลออกมาจำหน่่ายเลยครับ ยืนยันท่านแจกลูกเดียวไม่มีจำหน่ายเจอท่านท่านก็แจกหมดครับ ไม่มีตั้งขายหรือร้านเช่าวัตถุมงคลใดๆครับ ถ้ามีอันนี้ต้องถามหลวงปู่อีกทีแต่ผมไม่เคยเห็นนะครับ ถ้ามีเจ้าใหญ่เขาทำมาเช่าอันนี้น่ากลัวครับ แล้วแต่ท่านผู้อ่านจะเข้าใจนะครับถ้าถามผม ผมตอบได้คำเดียวของของหลวงปู่จริงๆมีไว้แจกครับราคาไม่มี มีแต่ท่านจะทำเท่าไหร่หลวงปู่ก็รับครับหรือไม่ให้เลยท่านนก็ไม่ว่าครับ ท่านไม่ยึดติดแล้วครับ

16. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

17. pojjj

pojjj เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    อยากทราบว่า ตอนนี้หลวงปู่ท่านจำวัดอยู่ที่ไหนครับ

18. รตอ ประกิจ

1
    สวัสดีตอนเช้าๆของวันอาทิตย์ครับ อากาศที่นี่สดใสเย็นสบายดีครับ ตื่นมาไหว้พระสวดมนต์ครับ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

19. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมขอยืนยันข้อความตามที่ท่านสารวัตรโพสต์ไว้ครับ ที่วัดหลวงปู่ไม่มีตู้ให้เช่าวัตถุมงคล หรือตั้งราคาค่างวดอะไรเลย กุฏิก็เรียบง่ายเล็กกระทัดรัด มีชานด้านหน้าขนาดสัก5ตารางเมตรเห็นจะได้สำหรับรับญาติโยมที่ไปกราบ แต่ที่เหลือเฟือมากมายจริงๆคือ น้ำใจเมตตาบารมีธรรมของหลวงปู่ครับ สุดที่จะตวงวัดประมาณค่าได้ ส่วนเรื่องการร่วมบุญเป็นปัจจัยนั้น เป็นคติธรรมทางพุทธที่สอนเรื่อง "จาคะ" มุ่งให้รู้ละ รู้เผื่อแผ่เพื่อนมนุษย์ด้วยกัน สุดแต่กำลังศรัทธา ไม่มีป้ายกำหนดราคาทำบุญขั้นต่ำ ทุกคนเท่าเทียม นั่งรถเบนซ์ หรือมอเตอร์ไซค์รับจ้าง หลวงปู่ต้อนรับเสมอภาคครับ

20. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังไม่รับนิมนต์ไปที่อื่นก็น่าจะเป็นที่นี่ครับ

วัดพระชราแห่งชาติ บ้านตาลวก ถนนสุรินทร์ - ปราสาท ต.กังแอน อ.ปราสาท จ.สุรินทร์