แนะนำบทความฮวงจุ้ย บ้านและอาคารทั่วไป และสอบถามปัญหาฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย nuttawat_chin, 8 ธันวาคม 2013.

1. nuttawat_chin

nuttawat_chin เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 กันยายน 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สูตรลับอรหันตร์แปดทิศ โทร 1900-222-128

วันนี้โทรเข้าไปฟังเลขเด็ดๆ จากหวยงวดต้อนรับต้นปี งวดวันที่ 16 มกราคมกันได้แล้วครับ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

เลขเด็ดจากการคำนวน นาทีละ 9.- โทรเลย 1900-222-128

เลขเด็ด อ.ณัฐ 1900-222-128 นาทีละ 9 บาท
    เข้าอย่างจังเกือบทุกงวด ถูกยกให้เป็นอันดับหนึ่งในขณะนี้แล้ว เข้า 22 งวด จาก 26 งวด

ถ้าช้า ก็อาจไม่เหลือเลขเด็ดให้ซื้อแล้วนะครับ(เจ้ามือบางเจ้า จะเริ่มไม่รับเลขเด็ดผมแล้วนะครับ) รีบด่วน อิอิ

:cool:

2. nuttawat_chin

nuttawat_chin เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1
    วันนี้(6-1-57)ไปออกกองถ่าย "คู่คิด ติดบ้าน" เจาะฮวงจุ้ยบ้านคนดัง บ้านแรก น้อง ทิฟฟี่ พิธีกรสาวสวย และงานถ่ายโฆษณามากมาย และบ้านหลังที่สอง น้อง แพม ปานพิมพ์ ดาราสาว และนางแบบน่ารัก

ในบ้านแรก เกิดเหตุนิดหน่อย เพราะเจอของที่ค้างอยู่ในบ้าน เลยต้องเคลียร์เอาออกให้ น่าจะมาจากตอนน้ำท่วมครั้งก่อน แล้วศาลเจ้าที่น้องเสียหาย จนบัดนี้ยังไม่ได้ตั้งใหม่ ก็ต้องแนะนำให้รีบจัดตั้งใหม่ จะดูฤกษ์ แล้วแนะนำวิธีจุดเชิญเจ้าที่ใหม่ และไม่น่าเชื่อว่า คนที่ทักน้อง ก็คือ พ่อสุชาติ รัตนสุข อาจารย์ของผมเอง สุดท้ายกลายเป็นผมมาเคลียร์ออกให้

3. nuttawat_chin

1

ส่วนบ้านของน้อง แพม ปานพิมพ์ ก็มีเรื่องของเจ้าที่ ที่ค่อนข้างแรงและดี แต่ยังไม่ได้ขึ้นศาลให้ และบ้านที่ติดๆกัน เมื่อก่อนทำเป็นสำนักทรง และยังมีของปล่อยอยู่เต็มบ้าน แต่มีทั้งวิญญาณดีและร้าย ยังดีที่ได้เจ้าที่บ้านน้องช่วยกันไว้ ก็แนะนำให้รีบขึ้นศาลเหมือนกัน แต่ของน้อง แพม ให้ขึ้นเป็นทั้งศาลเจ้าที่ และศาลพระภูมิเลย เพราะเป็นขั้นพระภูมิได้แล้ว

4. nuttawat_chin

1
    เคยมีคนถามมาหลายคนเหมือนกันว่า อาจารย์ฮวงจุ้ยแต่ละคน ทำไมแนะนำไม่เหมือนกัน และวิธีการก็ไม่เหมือนกัน แล้วเชื่อใครจึงจะดีที่สุด

ผมตอบไปว่า แม้แต่สถาปนิคที่เรียนจบมาห้องเดียวกัน อาจารย์สอนทุกวิชาคนเดียวกัน จบมาแล้วยังออกแบบบ้านไม่เหมือนกันเลย แต่วิชาฮวงจุ้ย มีหลายแขนงวิชามากมาย และแต่ละคนก็มักเรียนกันหลายแขนงวิชา และหลายอาจารย์ด้วย อีกทั้งประสบการณ์ในการไปดูที่ดินต่างๆ บ้านและอาคารต่างๆ แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน การศึกษาค้นคว้าด้วยตัวเอง ของแต่ละคนก็แตกต่างกัน จึงย่อมได้รับคำแนะนำที่ไม่เหมือนกัน เป็นเรื่องธรรมดา

แม้ตัวผมเองจะศึกษาวิชาฮวงจุ้ยมาสิบยี่สิบปีแล้ว ก็ไม่เคยหยุดนิ่งในการเรียนทุกอย่างที่เกี่ยวข้อง และนำมาให้คำตอบตัวเองให้ได้มากที่สุด ทั้งนี้อาจเพราะเป็นอาจารย์สอนด้วย และเป็นวิทยากรพิเศษด้านนี้มีจัดรายการของตัวเอง และเขียนบทความลงในเว็บต่างๆอีกมาก จึงต้องศึกษาอยู่ตลอดเวลา

ดังนั้น คำตอบของผมที่มีให้กับลูกค้าว่า ควรจะเชื่อใครดีที่สุด ผมจึงตอบว่า คนที่ให้คำตอบแก่คุณได้มากที่สุด มีเหตุและผลมารองรับ ไม่ใช่ให้คำตอบแค่ว่า มันต้องเป็นอย่างนี้ ทำอย่างนี้ แต่ไม่มีเหตุผลอะไรเลย มารองรับ และทำตามแล้วก็ไม่มีอะไรดีขึ้นมา งั้นก็อย่าไปเชื่อ ให้เชื่อตัวเองก่อน เช่นบ้านเราเอง เราย่อมรู้อยู่แล้วว่า เราชอบอยู่ตรงไหน มุมไหนของบ้าน ตรงไหนที่อยู่แล้วดี คิดอะไร ทำอะไรก็ดี ถ้าเขามาดูแล้วบอกเป็นทิศเสีย อยู่ไม่ได้ งั้นก็อย่าไปเชื่อ เพราะในเมื่อฮวงจุ้ย เป็นเรื่องของธาตุปีเกิด กับทิศที่ส่งเสริมเรา ถ้าเราอยู่แล้วดี มาบอกว่าไม่ดี ก็แสดงว่าเชื่อถือไม่ได้ เพราะเราเป็นคนอยู่ เราย่อมได้รับผลกระทบจากทิศที่ดีและไม่ดีแล้วนั่นเอง

ในบ้านและอาคารเกือบทุกหลังที่ผมไปดูมา ถ้าผมบอกว่าอยู่ตรงนี้แล้วดี ตัวของคนในบ้านเอง ก็มักจะรู้สึกเช่นนั้นด้วยเสมอ แทบไม่เคยผิดพลาดเลย แต่ตรงไนที่ไม่ดี และเราบอกไป เขาก็จะรู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน งั้นตรงนี้คุณต้องปรับเปลี่ยนนะ ต้องแก้ไขนะ และตรงนี้เมื่อดีอยู่แล้ว ก็ให้เสริมและใช้พื้นที่ตรงนี้ให้มากที่สุด แสดงว่าถูกทิศและถูกกับธาตุปีเกิดเรา ก็ย่อมเสริมและเพิ่มพลังของเราในบ้านหลังนี้ได้มากที่สุดต่อไป

และคนที่มีประสบการณ์มาก ดูมาแล้วหลายปี ก็ย่อมมีหลักและมีภูมิความรู้ที่มาก ก็มักจะให้คำแนะนำที่ดีเสมอ คนที่แนะนำการปรับแก้ด้วยหลักและกฏเกณฑ์ธรรมชาติ ไม่ใช่ติดโน่นติดนี่ แล้วจะรวยหรือดี ซึ่งไม่มีเหตุผลพอสมควร รวมถึงคนที่สามารถให้ฤกษ์ต่างๆ กับพิธีต่างๆที่จำเป็น เช่น ฤกษ์สำหรับการปรับแก้และเสริมฮวงจุ้ย การตั้งศาล การขึ้นเสาเอกบ้าน รวมถึงทำพิธีเองได้ ก็ยิ่งดี ย่อมแสดงถึงความสมบูรณ์ในภูมิความรู้ที่จะมาแนะนำเราได้

อ.ณัฐวรรธน์ ปภาเทพ

5. nuttawat_chin

1
    ทิศดีและร้าย เสริมและแก้ฮวงจุ้ยประจำปี 2557

ปรับแก้ฮวงจุ้ยกันเองอย่างง่ายๆ ประจำปีนี้ครับ ผมเขียนให้กับทาง SCG ไว้ครับ ตามลิ้งค์

http://www.scgexperience.co.th/th/h...ทิศดีและร้ายเสริมและแก้ฮวงจุ้ยปี2557-266.aspx

6. nuttawat_chin

1
    ทิศดีและร้าย เสริมและแก้ฮวงจุ้ยประจำปี 2557

ปรับแก้ฮวงจุ้ยกันเองอย่างง่ายๆ ประจำปีนี้ครับ ผมเขียนให้กับทาง SCG ไว้ครับ ตามลิ้งค์

http://www.scgexperience.co.th/th/h...ทิศดีและร้ายเสริมและแก้ฮวงจุ้ยปี2557-266.aspx

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2014
  7. nuttawat_chin

1
    สูตรลับอรหันตร์แปดทิศ โทร 1900-222-128

วันนี้โทรเข้าไปฟังเลขเด็ดๆ จากหวยงวดต้อนรับต้นปี งวดวันที่ 16 มกราคมกันได้แล้วครับ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

เลขเด็ดจากการคำนวน นาทีละ 9.- โทรเลย 1900-222-128

เลขเด็ด อ.ณัฐ 1900-222-128 นาทีละ 9 บาท
    เข้าอย่างจังเกือบทุกงวด ถูกยกให้เป็นอันดับหนึ่งในขณะนี้แล้ว เข้า 22 งวด จาก 26 งวด

ถ้าช้า ก็อาจไม่เหลือเลขเด็ดให้ซื้อแล้วนะครับ(เจ้ามือบางเจ้า จะเริ่มไม่รับเลขเด็ดผมแล้วนะครับ) รีบด่วน อิอิ

8. nuttawat_chin

1

9. nuttawat_chin

1
    ถ่าย คู่คิด ติดบ้าน เช็คฮวงจุ้ยห้องพัก น้อง ตุลย์ เรืองวิทย์ ดารา-นายแบบ ชื่อดัง

10. nuttawat_chin

1

11. nuttawat_chin

1

สูตรลับอรหันตร์แปดทิศ โทร 1900-222-128 (เจ้ามือบางเจ้า จะเริ่มไม่รับเลขเด็ดผมแล้วนะครับ)

วันนี้โทรเข้าไปฟังเลขเด็ดๆ จากหวยงวด วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 57 กันได้แล้วครับ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

เลขเด็ด อ.ณัฐ 1900-222-128 นาทีละ 9 บาท สถิติสูงสุดเข้า 23 งวด จาก 27 งวด

12. nuttawat_chin

1
    วันนี้ไปทำพิธีตั้งศาลพระพิฆเณศ ที่เต๊นท์รถ ดีชัวร์ ถนน กาญจนาภิเษกครับ

การบวงสรวงองค์พระพิฆเณศ ท่านจะรับแต่ผลไม้และขนมหวานหลากหลายสีสันนะครับ อย่างน้อย 5 ชนิด
    หรือจะมากกว่านี้ก็ตามแต่เจ้าภาพจะจัดเตรียม

ห้ามอาหารทั้งคาวและเจทุกชนิดครับ

13. nuttawat_chin

1

การใช้บ่อน้ำเพื่อเสริมฮวงจุ้ยที่ถูกต้องครับ เป็นน้ำที่เคลื่อนไหว และปลาทำให้น้ำมีชีวิต โดยเฉพาะ ตั้งไว้ที่ทิศเหนือ ซึ่งเป็นทิศของธาตุน้ำ ทำให้ยิ่งเสริมฮวงจุ้ย

14. nuttawat_chin

1

ออกกอง "คู่คิด ติดบ้าน" แต่เช้าครับ เพราะต้องไปถ่ายรายการฮวงจุ้ยบ้านคนดังสองหลังด้วยกัน ซึ่งเป็นบ้านที่สวยงามน่ารักทั้งสองหลังครับ บ้านของคุณเล็กซี่ ขยี้ดารา บ้านจัดด้วยสีสันสวยงามน่ารัก และรูปภาพกับของโชว์แบบทางเหนือ

15. nuttawat_chin

1

วันพุธที่ 29-มกราคม-2557 วันนี้เข้าไปจัดรายการที่ มีเดียทัชนะครับ วันนี้เข้าไปจัดสองรายการนะครับ และวันเสาร์-อาทิตย์ จะมีรายการใหม่มาเพิ่มครับ "คู่คิด ติดบ้าน" ก็ออนแอร์แล้วได้ดูบ้านคนดัง แล้วก็ความรู้ด้านฮวงจุ้ยไปด้วย ฮิตจริงๆ

เพื่อนๆสามารถรับชมรายการ ส่ง SMS หรือโทรเข้ารายการ เพื่อให้ดูดวงได้ฟรี หรือสอบถามเกี่ยวกับปัญหาฮวงจุ้ยได้ตลอดรายการครับ

๑. รายการ เปิดดวง ล้วงชะตา ช่อง Mytv เวลา 12:40 - 13:30 น. (จาน PSI ช่อง 36) SMS 4642604
    ๒. รายการ จับกระแสดวง ช่อง Nice Chanal เวลา 15:30 - 16:30 น.(จาน PSI ช่อง 37) SMS 4642607

เบอร์โทรเข้าไปในรายการ ทั้งสองช่อง 02-964-6615

ใครไม่สะดวกดูผ่านทีวี ดูผ่านระบบออนไลน์ได้ที่นี่ครับ
    ดูทีวี ออนไลน์ | LIVE

บริการดูดวงตลอด 24 ชั่วโมง ครบทุกเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก การทำบุญเสริมดวง ฤกษ์ที่ดีในแต่ละเดือน วันที่ไม่ดีในแต่ละเดือน โทรเลย *494142 (ของปี 2557 ยังไม่อัพเดทครับ)

เลขเด็ดจากการคำนวน นาทีละ 9.- โทรเลย 1900-222-128 (เข้า 23 งวด จาก 27 งวด) งวดวันที่ 1 กพ. คำนวนและลงเสียงเรียบร้อยแล้วนะครับ กดโทรเข้าไปฟังครับ

ติดต่อตรวจดูฮวงจุ้ยนอกสถานที่ บ้าน อาคาร ร้านค้า สำนักงานต่างๆ
    และรับบรรยายหัวข้อฮวงจุ้ย ตามงานอีแว้นท์ต่าง รับรองผล
    และงานเทวพิธีกรรม ขึ้นเสาเอก ตั้งศาล ปลุกเสกวัตถุมงคล
    ติดต่อได้ที่ อ.ณัฐ 084-122-6913

ใครไม่สะดวกดูผ่านทีวี ดูผ่านระบบออนไลน์ได้ที่นี่ครับ
    ดูทีวี ออนไลน์ | LIVE

16. nuttawat_chin

1

วันนี้เป็นวันจ่ายของคนจีน พรุ่งนี้เป็นวันไหว้บรรพบุรุษต่างๆในช่วงเช้า หลังเที่ยงคืนก็จะเป็นการไหว้เทพเจ้าไฉ่ซิ้งเอี๊ย หรือเทพเจ้าแห่งโชคลาภ คุ้มครองดวงชะตาของทุกคน

และถือเป็นวันปีใหม่จีน ที่ผ่านมาถ้าผมได้กระทำอะไรผิดพลาด โพสอะไรที่เสียหาย ทำให้หลายๆคนเดือดร้อน ไม่สบายใจ ผมไม่ใช่คนดีอะไรมากนัก ย่อมมีการกระทำที่ทั้งถูกและผิด หลายเรื่องก็เสียใจ และเจ็บปวด ผมต้องขอโทษเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนด้วย ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป

ถ้าบทความหรือข้อความใดที่มีประโยชน์ ผมขอยกให้บรมครูบาอาจารย์ต่างๆของผม และผู้เขียนตำราวิชาความรู้ต่างๆ ที่ผมได้อ่านเพิ่มพูนความรู้ต่างๆ ได้รับผลดีนั้นๆครับ

ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆทุกคนมีความสุข ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ มีงานการที่ดีๆ ร่ำเรียนประสบความสำเร็จดังตั้งใจ กิจการงานและการเงิน เฮงๆ รวยๆ ทุกๆคน และทำความดีกันเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ อ.ณัฐวรรธน์

17. nuttawat_chin

1

สูตรลับอรหันตร์แปดทิศ โทร 1900-222-128 (เจ้ามือบางเจ้า จะเริ่มไม่รับเลขเด็ดผมแล้วนะครับ)

วันนี้โทรเข้าไปฟังเลขเด็ดๆ จากหวยงวด วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 57 กันได้แล้วครับ คำนวนและลงเสียงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

เลขเด็ด อ.ณัฐ 1900-222-128 นาทีละ 9 บาท สถิติสูงสุดเข้า 23 งวด จาก 27 งวด

18. nuttawat_chin

1
  19. nuttawat_chin

1
    วามรู้เรื่องการตั้งศาลให้เหมาะสมและการถอนศาล

เหลียวมองไปมา เราจะพบว่ามีศาลมากมายที่ตั้งตามสถานที่ต่างๆ และแม้แต่ในบ้านเรา หมู่บ้านเรา หรือบริษัท ห้างร้านต่างๆ ที่เราทำงานอยู่ ไม่ว่าจะเป็น ศาลพระภูมิ, ศาลเจ้าที่, ศาลพระพรหม, ศาลพระพิฆเนศวร, ศาลพระศิวะ, ศาลพระตรีมูรติ, ศาลเจ้าแม่กวนอิม, ศาลพระราหู และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งแต่ละศาลก็จะมีพิธีไหว้ จำนวนรูป เครื่องเซ่นสังเวยต่างๆ ที่แตกต่างกันไป รวมถึงบทสวดบูชาต่างๆ

SCG Experience - Tips & Tricks - การตั้งศาลให้เหมาะสมและการถอนศาล

20. nuttawat_chin

1

งวดประจำวันที่ 01 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557

รางวัลที่ ๑ ออก 180149
    เลขเด็ด อ.ณัฐ ให้วิ่ง 9 และสองตัวบนให้ 59

เลขท้ายสองตัวออก 95
    เลขเด็ด อ.ณัฐ ให้ 95 ตรงๆ

เลขเด็ด อ.ณัฐ 1900-222-128 นาทีละ 9 บาท สถิติสูงสุดเข้า 24 งวด จาก 28 งวด

สถิติเข้าสูงสุดแล้ว ในขณะนี้

งวดใหม่วันที่ 16 กุมภาพันธ์ยังคำนวนไม่เสร็จนะครับ เข้าไปจะยังได้ฟังเลขเด็ด งวดเดิม พิสูจน์ความแม่นยำครับ