แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จะแกะและลงทองบนฝักมีดทุกขนาดครับ
    แต่จะต่างกันไปตามแต่รูปแบบและขนาด
    ส่วนกล่องไม้สักจริง ที่จะใช้บรรจุมีดนั้น คงทำเฉพาะมีดหมอขนาด 7นิ้ว
    เพราะอยากให้ราคาของมีดขนาดอื่นๆถูกมากที่สุดเท่าที่จะลดค่าใช้จ่ายได้

2. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ๆครับ นึกออกแล้ว ขอบคุณครับ

ก่อนขื้นรถตู้บอกเขาว่าไปหนองแคนะครับคุณ The29
    แล้วอบกรถตุ้ว่าจอดที่ ธ.กรุงเทพ หนองแค นะครับ
    โทษทีนะครับจำผิด

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    วันนี้สิ้นเดือนแล้ว ขอให้ร่ำรวยกันทุกคน มหาวิทยาลัยและโรงเรียนก็คงปิดกันแล้ว คงได้พักเหนื่อยกันบ้าง แต่คนที่ถูกน้ำท่วมยังต้องเหนื่อยอีกมากครับ ขอเอาใจช่วย ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป เพราะเรายังมีคนข้างหลังและอนาคตข้างหน้าที่รออยู่

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เรื่องในแวดวงพระเครื่องนั้น อย่าให้น้ำหนักหรือให้ความสำคัญมากเกินไปนัก เซียนพระที่อ้างว่าดูขาดๆเป็นสายตรงกันนั้น จะรู้ตัวหรือไม่ว่าสายตาและภูมิรู้ไม่เท่าไรนัก เป็นบันไดให้คนบางคนก้าวข้ามไปถึงดวงดาวโดยง่ายๆ เดือนก่อนที่ผ่านมา เพื่อนรุ่นน้องไปได้ประคำผงยามาจากเชียงตุง เอาเข้าไปแห่สายตรงเครื่องรางที่พันธุ์ทิพย์ เซียนหย่ายตีเป็นหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วและเก่าถึงยุค ตกลงขายกันไปแปดแสนบาท ราคาที่เขาซื้อมาแค่ห้าพันบาท ได้ข่าวว่าประคำเส้นนั้นขายออกไปให้นักธุรกิจล้านกว่าบาท นี่แหละเส้นทางเซียนพระ เรื่องนี้ขอยืนยันว่าจริงแน่นอนเพราะรู้จักพวกเขาดีและรู้ว่าไม่ใช่มีแค่ประคำอย่างเดียวที่เขาเอามาอวด บอกไว้เพื่อยั้งใจกันบ้าง อย่าเชื่อใครจนสุดตัว ของจริงหมดไปนานแล้ว

5. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    พรุ่งนี้ล็อตเตอรี่ออกผมก็ซื้อหุ้นกับเพื่อนไว้เหมือนกัน ขอให้ถูกรางวัลหน่อยแล้วกันจะได้เอาเงินมาผ่อนมีดหมอของคุณหนุ่ม

* * * *
    บอกล่วงหน้าหน่อยก็ดีนะครับ เพราะวันเสาร์อาทิตย์ผมไม่ได้ทำงานไม่มีคอมฯ ที่บ้าน และวันจันทร์อังคารหน้าที่บ้านไม่มีคนอยู่ ผมอาจจะต้องหยุดดูแลแม่ เผลอ ๆ อาจจะได้ใช้คอมฯ วันพุธ

6. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ดูรายละเอียดและข้อมูลมีดหมอแล้วอยากรู้ราคาที่จะให้บูชาแล้วสิครับอ.หนุ่ม

7. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มทุกคำเตื่อนครับผม อนุโมทนาด้วยครับ สาธุๆ

8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    พี่หนุ่มบอกแบบนี้ ราคาขึ้นแน่เลยรุ่นนี้ ^^

ผมเองก็เพิ่งนิมนต์มา เพิ่งบูชาได้อาทิตย์เดียวเองครับ กำลังสังเกตุความเปลี่ยนแปลงอยู่บ้าง

แต่ที่ชอบมากๆ คือขนาดเล็กกะทัดรัดดีครับ ห้อยได้ทั้งชายและหญิง

:cool::cool::cool:

9. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม องค์นี้ผมเช่ามาเองเมื่อ 10 ปีที่แล้วครับ
    เรื่องโภคทรัพย์นำหน้า และ ด้านอื่นๆมีครบถ้วนแบบเร็วและแรง
    จริงๆๆครับ ผมลองมาแล้วโดยสร้อยเส้นที่หนึ่ง(องค์ครู) ผมจะใส่สลับกับพระชัยเหล็กน้ำพี้รวยทันใจครับ

อยากสอบถามพี่หนุ่มครับว่า พระชัยเหล็กน้ำพี้ดีเด่นทางด้านไหนที่สุดครับ
    เพราะจะรอนำพระชัย มาคล้องเข้าชุดกับพระชัยเทวฤทธิ์(ใกล้ถึงวันพิธีใหญ่ที่วัดหนองสะเดาแล้วครับ...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  10. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติตอบแทนพี่หนุ่มครับ ผมเคยถามเมื่อนานมาแล้ว พระชัยน้ำพี้ เด่นเรื่องเงินและเงิน

11. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

รูปเหมือนเตารีดผมกำลังจะนิมนต์เหมือนกัน เมื่อก่อนไม่กี่พัน แต่นี้เหอะๆๆ แรงมาก

12. ก้องครับ

จริงครับ...

ยังบ่นแบบเจ็บใจตัวเอง เมื่อก่อนไม่เท่าไรไม่เอา

มาจับตอนราคาแพงไปแล้ว . . . . _*_

13. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขออนูโมนาบุญกับ อ วิทยาและครอบครัวด้วยนะครับผม

14. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

15. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

16. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอยืนยันอีก 1 เสียงครับ ผมนำเอาพระหลวงปู่หมุนที่ผมมีเกือบทุกรุ่น(ขาดแต่พระกริ่งเจริญลาภ) มาให้เพื่อนรุ่นพี่ผม ที่ปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิมากว่า 40 ปี ได้สัมผัสพระพุทธคุณพระของหลวงปู่หมุนทุกองค์ ได้รับการยืนยัน ดูพระมาหลายสิบปีแล้ว ไม่เคยเจอ สุดยอดดีมากๆ และแรงมากๆ ครับ "รูปหล่อพิมพ์เตารีด"

17. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับต่อมาเป็นรุ่นไหนครับ บอกได้เปล่าครับไม่สะดวก PM ก็ได้ครับ

18. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    สุดยอดเลยครับแบบนี้ ทำทั้งทีต้องดีสุดๆๆ :cool::cool:

19. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    วันนี้วันที่ 1 ตุลาคมขอเชิญทุกท่าน ร่วมในงานพุทธาภิเษก ณ วัดละหารไร่ (หลวงปู่ทิม อิสริโก)อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
    รุ่น "เจดีย์ทอง" รุ่น "พิชิตมาร"และพระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร-รูปหล่อ ลป.ทิม-ขุนแผนพรายมงคล ยอดแห่งพุทธานุภาพ<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    พิธีเริ่ม ตั้ง 12.00น.เป็นต้นไป
    ฤกษ์ยามมงคล เหมาะแก่การสร้างวัตถุมงคล ตั้งแต่ 11.24-24.00 น.ทำการมงคลได้สารพัด ฤกษ์ อำมฤคราช ลาภะ ราชาฤกษ์ ธงชัย เพชรฤกษ์
    จุดเทียนชัยปลุกเสก 14.09 น.
    พระเกจิที่ร่วมปลุกเสก
    1.หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม ชลบุรี
    2.หลวงพ่อเจียง วัดเนินหย่อง ระยอง
    3.หลวงพ่อเจิม วัดหนองน้ำขุ่น ระยอง
    4.หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ ระยอง
    5.หลวงพ่ออ่อง วัดเขาวงกต จันทบุรี
    6.หลวงพ่อสวาท วัดอ่าวหมู จันทบุรี
    7.พระอาจารย์วีระ วัดพลับบางกะจะ จันทบุรี
    8.หลวงพ่อแผน วัดหนองติม สระแก้ว
    9.ครูบามงคล วัดบางเบน พิจิตร

ขอเชิญร่วมพิธี ร่วมบุญกันครับ มีโรงทาน เลี้ยงอาหาร จากเงินที่พวกเราร่วมทำบุญมาครับ<!-- google_ad_section_end -->

20. ก้องครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญนี้ด้วยครับ