แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ห้องพระคุณเชน สะอาดเรียบร้อยดีจังครับ บ้านผม ห้องพระชุลมุนไปหมด จริงๆควรจะเรียบร้อยแบบนี้ แต่จัดไม่ได้สักที :cool:

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่แนะนำ:cool:
    เดี๋ยวผมไปปรับเปลี่ยนตำแหน่งดีกว่าครับ
    พระอุปคุต เป็นของครูบาดวงดีตามคุณหมอโชคเลยครับ

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ บ้านคุณเชนจัดได้สวย...ห้องพระก็สะอาดเรียบร้อยมากจริงๆครับ:cool::cool::cool:

4. chainerror

จริงๆผมก็วางพระนารายณ์อยู่ที่ตำแหน่งพระอุปคุตนั่นแหละครับ
    แต่พระนารายณ์ดันองค์ใหญ่บังพระอุปคุตด้านบนซะมิดผมก็เลย
    นำพระอุปคุตมาไว้ด้านล่าง งั้นคงต้องเอาแท่นด้านล่างออกแล้ววาง
    พระนายรายณ์ล่างสุดบนโต๊ะใหญ่่ซะเลย ส่วนพระอุปคุตวางด้านบนเหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศ !!!
    บ้านใครห้องพระยุ่ง ชุลมุน วุ่นวาย ลำบากเรื่องที่เก็บ
    มาฝากที่บ้านผมได้ครับ แต่ฝากลืมเลยนะ 55

6. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    เกรงใจน้าต๋อยจริงๆ รบกวนหลายเรื่องแล้ว เรื่องนี้พอจะจัดการเองได้ อย่าไปรบกวนแกเล้ยยย 555

7. chainerror

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
    แต่จริงๆแล้วห้องไม่ได้เรียบร้อยหรอกครับ
    ผมถ่ายแต่ที่โต๊ะหมู่ ส่วนข้างๆเละเช่นกันครับ อิอิ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ก็บ้านพี่น่าจะไม่มีที่เก็บแล้วนี่ครับ ซักพักผมจะไปช่วยจัดครับ

9. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุึญกับคุณหนุ่ม และ ทุกๆ ท่านด้วยค่ะ ขอบคุณที่เอาภาพมาฝาก ต้องบอกว่าสุดยอดจริงๆ

10. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดพลังจิตก็ใช้ได้สักที ถ้าไม่มีเฟสบุ๊ค ผมคงนั่งลงแดงตายกันไปข้างนึงครับ....55

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

หาโต๊ะเล็กไว้เสริมพระอุปคุตครับ พี่เชน หิ้งพระสวย เรียบร้อยมากครับ :cool:

พี่โทรมาสิครับ ผมจะไ้ด้เอารถสิบล้อไปขน เอิ๊กกกกกกกกก

12. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

เฟสบุ๊กชื่ออะไรครับน้าต๋อยย

13. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009

โมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ ถือว่าโชคดีมีบุญจริงๆ ที่ได้ใส่บาตรกับองค์ท่าน น่าจะใช่เพราะถือดอกบัวด้วย ลักษณะศรีษะของท่านจะมีใบบัวปิดอยู่ หวังว่าคงจะมีโอกาสให้ท่านมาโปรดบ้าง

14. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    ที่วัดยังพอมีพระให้บูชาไหมครับ

15. chainerror

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    วันนี้เว็บปรับปรุงทั้งวัน เผื่อจะเข้าได้เกือบลงแดงแบบน้าต๋อย อิอิ
    มีหลายท่านพระชัยมีพระธาตุเสด็จมาด้วย ส่วนของผมส่องแล้วส่องอีก
    ไม่เห็นซักนิด55 คงแล้วแต่บุญวาสนาครับ แต่เนื้อพระชัยสวยมากครับ
    ยิ่งส่องยิ่งมัน รอพระรายการอื่นๆอยู่เช่นกันครับจองไว้หลายรายการพี่หนุ่มคงวุ่นอยู่ครับตอนนี้
    เพื่อนๆใจเย็นๆนะครับรอมาเป็นปีแล้วรออีกหน่อยเดียวเองครับ

16. ชิตชบา

ชิตชบา เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    เมื่อคืนหยิบพระปิดตาองค์สีเทาที่แจกในงาน ขึ้นมาดูเห็นเส้นเกษาที่ด้านข้าง เลยคว้ากล้องมาส่องดู เจออีกเส้นที่ด้านหน้าอีก ผมเองขนลุกขึ้นมาเลย

พี่หนุ่มครับพระปิดตาที่แจกในงาน มีเกษาของเกจิท่านบ้างครับ

17. Oledong

Oledong เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน(deejai)
    ผมขอสอบถามครับว่า วัตถุมงคลชุดนี้มีคาถาอาราธนาบูชาประจำวัตถุมงคลแต่ละรายการหรือไม่ครับ ถ้ามีผมขอคาถาจากพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

18. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    พระนารายณ์ก่อนบูชาต้องจุดธูปกลางแจ้งหรือเปล่าครับ ถ้าจุดใช้ธูปกี่ดอกครับ

19. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    เพิ่งกลับถึงแม่เมาะครับนอนบ้านที่สิงห์บุรีเสีย 2 คืน ขออนุโมทนากับทุกท่านในการร่วมบุญกุศลกันครั้งนี้ ได้พบได้เจอหลายๆคนที่เต็มไปด้วยความเป็นมิตรไมตรีอย่างแท้จริง บรรยากาศในงานก็เพิ่งพบกันครั้งแรกกับผม แต่ก็เหมือนว่าเึึคยเจอหน้าและเคยรู้จักมาก่อน รู้สึกถึงความรักและอบอุ่น เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปรวมกันไว้เป็นที่ระลึก

20. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่องค์ลง หลับตาทำหงึกๆหงักๆ ผมเข้าไปเห็นแล้วตอนเอาน้ำไปให้ ดูแล้วป้าคนนี้เป็นคนใจบุญชอบทำการกุศล ล่าสุดป้าแกเพิ่งช่วยเหลือน้ำท่วมที่ผ่านมาไปสิบเจ็ดล้าน คนนี้ละผมจำได้ไม่ผิดแน่