แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    คุณนำทางไม่ไปลอยกระทงที่บึงแก่นนครใกล้ๆวัดหนองแวงเหรอคร้าบบบบ...(^_^),,,,หรือว่าบรรยากาศสู้ใน ม.ขอนแก่น ไม่ได้คร้าบบบ ฮ่าๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      216.1 KB
      เปิดดู:
      390
      ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      393
      ขนาดไฟล์:
      137.3 KB
      เปิดดู:
      403
      ขนาดไฟล์:
      200 KB
      เปิดดู:
      385
      ขนาดไฟล์:
      123.1 KB
      เปิดดู:
      386
      ขนาดไฟล์:
      231 KB
      เปิดดู:
      540
      ขนาดไฟล์:
      228.4 KB
      เปิดดู:
      401
      ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      213.6 KB
      เปิดดู:
      375
      ขนาดไฟล์:
      114.2 KB
      เปิดดู:
      371
      ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      386
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2010
  2. นาย สมพล

นาย สมพล เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งในกระทู้ของคุณพุทธิวงษ์แล้วครับ หน้า 84 / กระทู้ # 1677

ขอบคุณครับ

3. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจแบบคุณลินเลยครับ แต่ไม่รู้จะอธิบายไงให้ดีเท่าคุณลิน

4. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    รบกวนทีมงานหน่อยครับ...ผม จองอมโป 2 ไว้หน้า 1510 ยังไม่มีชื่อจับสลาก

......ขอขอบพระคุณครับ.....

5. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    พี่หนุ่มครับขอคำอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ ดอกบัวขาวต้องใช้กี่ดอกครับและดอกบัวต้องลอยในถังน้ำด้วยหรือเปล่าครับ ทียนขาวต้องใช้กี่เล่มครับ และต้องอาบตอนเที่ยงคืนด้วยหรือเปล่า ธูป 16 ดอกต้องจุดกลางแจ้งหรือจุดบูชาพระครับ

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    รอช่วยลุ้นเป็นกำลังใจใ้ห้กับทุก ๆ ท่านครับ ;aa54

7. nnatp

nnatp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีชื่ออยู่ลำดับที่ 6 ซึ่งได้รับสิทธิ์บูชาลูกอมรุ่น 2 ตั้งแต่รอบแรกสุดแล้วครับ
    ขอให้กรรมการช่วยตัดชื่อผมออกจากตารางจับสลากนี้ด้วยครับ

8. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เอาความจริงหรือความโกหกครับ ถ้าความจริงไปดูกระทงสายที่ตากก็ได้ครับ ถ้าความโกหก งานบ้านผมสุดวิเศษครับ เรื่องที่พักไม่ต้องห่วง โรงแรมเปิดใหม่ และเกสต์เฮ้ามีหลายที่ ผมแนะนำให้ได้เลยครับหากจะมาจริงๆ

9. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ลอยกระทงปีนี้ ผมเหงาอีกแล้ว ผบ.ทบ.ไม่อยู่ อยู่แต่รองผบ.ทบ. (ลูกสาว) เจ้าตัวไปทำกระทงที่โรงเรียนมา รบเร้าจะให้พาไปลอยกระทง ยังคิดไม่ออกว่าจะไปไหน ช่วงนี้ฝนกำลังตกลงมาทุกวัน สงสัยได้ลอยคลอง(เฉพาะกิจ) หลังบ้านแน่ครับ

พี่หนุ่มครับ ที่ว่าอาบน้ำคืนวันเพ็ญ คือวันพรุ่งนี้ 21 พ.ย. ใช่ไหมครับ ต้องอาบตอนเที่ยงคืนหรือเปล่าครับ หรือว่ากี่โมงก็ได้ครับ ผมเนี่ยเพ็ญพุธกลางคืนครับ ต้องล้างอาถรรพ์ครับ ดีนะเพิ่งซื้อมะพร้าวไว้ครับ

10. CheKuvara

ผมลงรายละเอียดแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณในน้ำใจไมตรีของทุกท่านที่เปิดโอกาสให้กับคนที่ไม่ได้รับ โอกาสนะครับ ผมขอชื่นชมทุกท่านจากใจจริง สังคมที่ผมเจอส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้เจอคนมีน้ำใจและช่วยเหลือกันอย่างนี้ในชีวิตจริงเท่าไรเลย หากชีวิตจริงมีสังคมเยอะๆอย่างนี้ก็คงดี ผมนำไฟล์ขึ้นไว้ให้หลังจากประกาศรอบนี้ เผื่อมีกรรมการท่านใดว่างมาทำต่อได้นะครับ เพราะผมเข้ามาอีกครั้งในรอบดึกๆ หรืออาจไปนอนก่อนเพราะดึกมากก็ได้ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีเด็กผู้หญิงคนหนึ่งกำลังนั่งร้องไห้ ..
    และเล่าเรื่องราวต่างๆ ให้เด็กผู้ชายคนหนึ่งฟัง
    เธอเล่าเรื่องน่าเศร้าไปพร้อมกับน้ำตาของเธอ

เด็กผู้ชายที่นั่งอยู่ข้างๆ เด็กผู้หญิง ..
    รับฟังเรื่องราวต่างๆ แล้วเขาก็เงียบ ..

เด็กผู้หญิงคนนั้นก็ยิ่งร้องไห้มากขึ้นเรื่อยๆ .. เรื่อยๆ
    จนเด็กผู้ชายพูดขึ้นมาว่า เธอจะร้องอะไรกันนักหนา ยัยบ้า
    เรื่องแค่เล็กน้อยแค่นี้ เธอถึงกับต้องเสียน้ำตามากขนาดนี้เชียวเหรอ

เด็กผู้หญิงเลยพูดขึ้นว่า ..
    ก็เธอน่ะมันคนใจร้าย เธอจะไปเข้าใจอะไรล่ะ
    เวลาที่ฉันมีปัญหา.. เวลาที่ฉันเสียใจ ..
    พอฉันบอกให้เธอฟัง เล่าให้เธอฟัง เธอกลับหาว่าฉันบ้า
    เธอไม่เคยเข้าใจฉันเลย
    เธอมันเป็นผู้ชายที่ไม่มีความอ่อนโยน..

ทำไมน๊ะ เวลาที่ฉันร้องไห้ .. ทำไม ..
    ทำไมเธอไม่เคยคิดจะพูดปลอบใจฉันบ้าง ..
    ทำไมเธอชอบว่าฉันนัก ..
    หรือว่า แค่นี้ฉันยังเสียใจไม่พอ ..
    ต้องให้เธอมาทำให้ฉัน ยิ่งทรุดหนักลงใช่มั้ย

เด็กผู้ชายคนนั้นได้แต่ .. นิ่งเงียบ ..
    ในใจของเด็กผู้ชายคนนั้นได้แต่คิดว่า .. เธอมันยัยโง่
    ในใจของเด็กผู้ชายคนนั้นมีคำถามมากมาย ..

คำถามเป็นร้อยๆ พันๆ คำถาม ที่อยากจะเอ่ยถามเด็กผู้หญิงคนนั้น
    แต่เด็กผู้ชายคนนั้นก็ไม่เคยจะเอ่ยถามแม้สักคำ ..

เธอไม่เคยรู้หรอกเหรอว่า เวลาเธอน่ะร้องไห้ ฉันแทบจะเป็นบ้า
    เธอไม่เคยรู้หรอกเหรอว่า .. เวลาเธอเศร้า ฉันเศร้ายิ่งกว่า
    แล้วเธอไม่รู้หรอกเหรอว่า .. คนที่มันทำเธอร้องไห้ ฉันอยากจะกระทืบมันให้ตาย
    นี่เธอไม่เคยรู้จริงๆ เหรอว่า .. ฉันรักเธอมากแค่ไหน

เธอไม่รู้หรือไงน๊ะยัยโง่ ว่า .. ฉันน่ะปลอบเธอไม่เป็น
    ฉันรู้นะ .. ถ้า ฉันปลอบเธอ เธอจะดีขึ้น
    แต่ ... ฉันก็ไม่ทำ ด้วยเหตุผลเพียงเพราะว่า ..
    ฉันไม่อยากเห็นเธออ่อนแอ
    ฉันอยากเห็นเธอเข้มแข็ง และลุกขึ้นมาสู้กับปัญหาด้วยตัวของเธอเอง ..

ถึงแม้ว่าเธอ .. จะมองว่าฉันเป็นคนใจร้าย .. ฉันก็ยอม
    ฉันอาจจะไม่ใช่ผู้ชายที่อ่อนโยน แสนดี ..
    ฉันอาจไม่ใช่คนที่เธอต้องการยามเศร้า ..
    ฉันอาจไม่ใช่ .. ใครคนนั้น .. สำหรับเธอ ..

ถึงเธอจะโกรธ จะเกลียดฉัน ..
    แต่อยากให้รู้ไว้นะว่า ผู้ชายที่ไม่อ่อนโยนคนนี้ก็รักเธอ

น่าเศร้าใจนัก ที่เด็กผู้หญิงคนนั้น ..
    ไม่มีทางรู้เลยว่า ความไม่อ่อนโยนที่เด็กผู้ชายคนนึงมอบให้
    .. กลับแฝงไปด้วยความอ่อนโยน ..
    ถ้าเด็กผู้หญิงคนนั้นรู้สักนิดว่า ..
    เด็กผู้ชายคนนั้นรักเค้าแค่ไหน
    เรื่องนี้มันคงไม่เป็นแบบนี้

อย่ามองแค่การกระทำภายนอกของเขา
    แต่ลองมองลึกถึงหัวใจ ..
    แล้วคุณจะรู้ว่า ใครบางคนที่คุณ ..คิดว่า
    ไม่อ่อนโยนเอาซะเลย .. เค้าคนนั้นอาจจะ ..
    แฝงไปด้วยความอ่อนโยนที่เต็มเปี่ยม

จงอย่ามองด้วยตา แต่มองด้วยใจ ..
    เพราะสิ่งที่ดีๆ บนโลกใบนี้ซ่อนอยู่ทุกหนทุกแห่ง
    ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะหามันเจอรึเปล่า ..

ที่นี่ดอทคอม ที่มา ค่ะ

12. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

..............................
    สู้ ม.ขอนแก่นไม่ได้หรอกครับที่บึงศรีฐาน พิมพ์นิยม บวกนางนพมาส แจ่มๆทั้งนั้น

13. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ชัดเจนแจ่มแจ้งครับพี่ลิน กระทู้เย็นแล้วครับ
    เพราะสามโมงเย็นแล้วครับ อิอิ วันนี้ไม่พาเจ้าตัวน้อยไปเที่ยว
    ไหนหรอครับพี่ลิน ผมสิโดนหลอกให้รีบกลับบ้านแต่ผบทบ.ดันหนีไปเที่ยวแล้ว
    ปล่อยให้ผมเฝ้าบ้าน(T-T)

14. CheKuvara

ไปแล้วครับ เสรีภาพสัญจร ตะล่อนๆ อำเภอใจ

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ ยามบ่ายทุกท่านค่ะ

*เป็นกำลังให้คุณเดชา คุณหนึ่ง คุณนพพรค่ะ

*เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มและทีมคณะกรรมการทุกคน

*คุณลินปวดขาหายเจ็บแล้วยังค่ะ.......

*วันนี้น้องเจ ดูแล น้องตัวเล็กหรือค่ะ....คุณน้องโจอี้,คุณโต้ง,คุณนอร์,น้องเชและทีมพิมพ์นิยมไปลอยกระทงกับใคร...

* และขอให้ทุกท่านที่มีชื่อในการจับสลากโชคดีค่ะ

จากว่าที่นางนพมาศปี 31 ค่ะ นึกถึงปีนั้นนะคะ....ตัวเกร็งเลยค่ะ...แต่เสียดายน้ำท่วมหาดใหญ่ เลยเขายกเลิกการประกวด....เลยอดเป็นนางนพมาศ

ปีนี้ไปลอยกระทงกันที่ไหนค่ะ.....

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=-2yiQoxhm_M&feature=related"]YouTube - ????????????[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2010
  16. รุ้งภูพาน

รุ้งภูพาน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ลอยกระทงปีนี้ผมก็เหงาเหมือนกันครับ..อยู่คนเดียว เข้าเวรอีกต่างหาก.
    เป็นกำลังใจให้คณะกรรมการทุกท่านครับ เราอยู่กันมานาน เหมือนเป็นญาติพี่น้องกันแล้ว..ถ้าผมมีวาสนาอยากพบเจอทุกท่านในกระทู้นี้ครับ(วันทำพิธีครั้งสุดท้าย) ผมจะหาโอกาสไปให้ได้ครับ..แล้วคงพบกัน

17. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เรื่องความเหงา ในวันลอยกระทงผมก็เคยเป็นครับ
    เมื่อหลายปีแล้ว ตอนยังโสดผมไม่รู้จะไปไหน
    เพื่อน ๆ ก็ไปเที่ยวกับแฟน ๆ ในงานลอยกระทงกันหมด...
    ไอ้ผมก็เหงาคนเดียวอยู่ที่บ้าน...(เช่า)..
    งั้นต้องแก้เหงาสักเล็กน้อย...เดินไปซื้อเบียร์มา 3 ขวด
    แล้วชื้อธูปเทียนมาด้วย จากนั้นเอาธูปเทียนปักที่ดินน้ำมัน..
    แล้ววางในจาน ไปลอยที่ตุ่มหลังบ้าน..ลอยมันคนเดียวนี่แหละ
    จากนั้นเปิดเพลง ร้องคาราโอเกะ พอหมดเบียร์ไปสักขวด
    เสียงเริ่มดี เดินไปชวนคนที่อยู่บ้านข้าง ๆ มาด้วยคราวนี้วงเริ่มใหญ่
    ความเหงาเริ่มหายไป ความเมาเริ่มเข้าทดแทน ...
    พอเพื่อนกลับมา เฮ้ยอะไรกันนี่ แถมบอกผมว่า ล่วงหน้าไปนานหรือยัง
    จากนั้นต่างคนต่างชนกันคนละหลายกริ๊ก...
    สุดท้ายเมากันหมด ผมเลยลืมเลยว่าความเหงาเป็นไง...
    ...แต่ตอนนี้ไม่เหงาแล้วเพราะมี ผบทบ. คอยสั่งว่าจะต้องไปไหนบ้าง
    555 อภริยา ปรมา ลาภา อันนี้จริง.....

18. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้พี่ลิน รดน้ำดับร้อนได้เยอะครับ

พวกเราต่างมีเป้าหมายเดียวกันครับ เพียงแต่มองกันคนละมุมเท่านั้นครับ ผมเชื่อว่าทุก ๆ ท่านล้วนแต่คิดเพื่อส่วนรวมครับ

พี่นวลครับ ผมต้องอยู่กับลูกสาวสองคนไปจนถึงปีหน้าครับ เพราะแม่เค้ากลับไปเรียนต่อให้จบครับ คงอีกสองสามเดือนครับ ทุกวันนี้ก็ทำหน้าที่สองอย่างครับ

อย่าลืมบอกผมนะครับว่าวัดหรงบลมีเป่ายันต์เกราะเพ็ชรเมื่อไหร่ครับจะได้ไปด้วยครับ

19. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

...............
    ท่านประธาน ปีนี้ไปลอยกระทงที่ไหนละครับ

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

อารมณ์แบบนี้เคยเกิดขึ้นกับผมเมื่อสามปีที่แล้วครับท่านประธานฯ.....(^_^)
    อภริยา ปรมา ลาภา = ขอความหมายของสุภาษิตนี้แบบชัดๆด้วยครับท่านประธานโต้ง.....อิอิ