แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

เอ๊า...คุณ 15 ค่ำก็นะ...(^_^)...เป็นขุนแผนองค์แรกในชีวิตเลยเชียวนะ...
    ผมมีชื่อองค์นี้นะครับ..... "องค์มิตรภาพ" ครับ....5555 (^_^)

2. Norragate

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2010
  3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ สองสามวันนี้ต้องไปทำงานหนักที่ต่างจังหวัด ตากแดดตากลมจนเพลียทุกวัน กลับมากรุงเทพก็หมดแรง จึงอาจห่างหายไปบ้าง อีกไม่นานก็วันพ่อแล้ว ถัดไปอีกนิดเดียวก็สิ้นปีอีกแล้ว หมดไปอีกหนึ่งปี สำหรับเวลาที่ไม่ย้อนคืนกลับมา บางคนยังไม่ได้งานอย่างที่หวัง บางคนยังวิ่งไล่หาโอกาส และบางคนยังไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นที่ตรงใหนดี เราทุกคนล้วนเป็นทาสของเวลา และเป็นขี้ข้าของสังคม จนทำให้บางคนไม่เคยมีสักวันที่หัวเราะทั้งกายและใจได้พร้อมๆกัน

4. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ยินดีด้วยนะครับ เหรียญรุ่นนี้ น่าจะทำให้เราเด่นและเหนือกว่าคนอื่นครับ ผมทำงานมาเกือบสองปีแรก ไม่เห้นเขาแจกรถบ้างเลยครับ

5. Norragate

สวัสดีครับพี่หนุ่ม.......พักผ่อนบ้างนะครับ....(^_^).....

6. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

พระปิดตาเหล็กน้ำพี้ไม่ได้แขวนครับ แขวนพระกริ่งและปิดตาผงกสิณ และพระมงคลมหาลาภ 3 องค์แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

8. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้ลูกเกิดปีมะโรงเหมือนกันค่ะ ไม่รู้จะมีบุญวาสนาหรือเปล่า แก่แล้วด้วย

ไม่รู้ว่าครอบครัวมีกรรม หรือ ทำอะไรผิดไว้หรือเปล่า
    มีพี่น้องด้วยกัน 4 คน มีพี่สาวคนเดียวที่มีลูกได้
    น้องชาย 2 คนแต่งงานไป ไม่ตัวเค้าเองมีปัญหา ก็ ภรรยามีปัญหาเรื่องการมีบุตรไม่ได้
    ใครรู้ช่วยตอบที่ค่ะ

น้องชายสองคนเป็นคนดีมากๆๆค่ะ (ขอชม) ช่วยเหลือการงานของพ่อแม่มาตั้งแต่เด็กๆ
    ทุกวันนี้ก็ได้น้องชายสองคนนี้แหละค่ะ ปรนนิบัติเลี้ยงดูพ่อแม่
    จนรู้สึกว่าตัวเองเป็นหนี้บุญคุณน้องสองคนนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เราเป็นลูกผู้หญิงแต่กลับไม่มีโอกาสมากนักที่จะได้ใกล้ชิดพ่อแม่ตอนท่านแก่ชรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2010
  9. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ความกตัญญูรู้คุณเป็นสิ่งที่เริ่มเลือนหายไปเยอะในสังคมปัจจุบันครับ ดีใจนะครับที่ยังคิดถึงเรื่องแบบนี้

มีคนเคยกล่าวไว้ว่า "แม่เลี้ยงลูกหลายคนได้ แต่ไม่มีลูกสักคนเลี้ยงแม่ได้" อย่างน้อยก็ขอให้ไม่จริงสำหรับเพื่อนๆ ในกระทู้นี้นะครับ

10. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะพระคุณของพ่อแม่มากล้นจนเกินจะบรรยายได้หมดจริงๆ
    เป็นผู้ เป็นคนได้ และ มาถึงทุกวันนี้ได้เพราะพ่อแม่หล่อเหลา ขัดเกลา และ ทุ่มเททำงานหนักเพื่อลูกๆทุกคนจริงๆ
    พ่อแม่ดิฉันเป็นชาวไร่ ชาวนา ส่งลูกๆ (4 คน)ทุกคนให้เรียนจบ ป.ตรี ป.โท กันทุกคน (บางคนก็จบ ป.เอก แต่ไปต่อ ยอดกันเอง)
    นับว่าเป็นบุญของพวกเราเหลือเกินค่ะ เงินของชาวไร่ชาวนาไม่ได้มาง่ายๆเลย

บ่อยครั้งที่ได้อ่านข้อความคุณหนุ่มในกระทู้นี้ ที่คุณหนุ่มเขียนถึงพ่อ กับ แม่ หรือแม้แต่การสู้ชีวิตของคนหนุ่มเอง ดิฉันก็นั้งรองไห้เหมือนเป็นบ้าอยู่คนเดียว

พ่อแม่แต่ละท่านช่างมีความเพียร ความมานะ สูงเหลือเกิน ตรากตรำทำงานหนักเพื่อให้ลูกๆได้กินอยู่สุขสบาย ได้เรียนสูงๆ

คิดถึงความเพียรมานะของพ่อแล้ว ดิฉัน ละอายแก่ใจตนเอง เพราะตัวเองมีไม่มากเลย

รักพ่อกับแม่ที่สุดในโลกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2010
  11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พระก็สวย โลโก้ก็สวยครับ พี่นอร์:cool:

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ พี่ๆ ทุกท่าน

13. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนึ่ง

พระสวยมากครับ ยิ่งได้เห็นยิ่งอยากได้ครอบครองเร็วๆ (มากๆ) :'(

14. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    โหแค่นี้ก็เพียงพอแล้วล่ะครับท่านประธาน
    มีประสบการ์ณปิดตาผงกสินบ้างมั้ยครับ

ผมคิดไว้จริงๆครับว่าอยากให้ลูกเกิดปี2012ปีมะโรง
    แต่ปีนั้นโลกจะแตกน้ำจะท่วมโลกรึเปล่าหว่า อิอิ
    กะจะให้เกิดเดือนเมษาและเป็นผู้หญิงอีกต่างหาก55555

15. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดีตอนเช้าเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ขอให้วันนี้เป็นวันดีของทุกท่านนะครับ

16. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ทุกๆๆท่าน<!-- google_ad_section_end -->

17. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอสอบถามคณะกรรมการ อยากทราบว่าจะมีการนำพระรุ่นมงคลชีวิต มาปลุกเสกกับพระ
    อาจารย์ทางใต้หรือเปล่าครับ ขอกำหนดการด้วยครับ พอดีช่วงนี้มาทำงานที่สมุย ถ้ามีโอกาศ
    จะได้ไปร่วมงามด้วยครับ

18. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

รักษาสุขภาพด้วยครับพี่หนุ่ม เป็นกำลังใจให้เสมอครับเหนื่อยก็พักน่ะครับพี่ ด้วยความเคารพ สำหรับผมจะหัวเราะได้ก็เมื่อเห็นหน้าพ่อ แม่ และลูกเมียแค่นั้นแหละครับ

19. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีปัญหาครับ แค่ดู user ก็รู้แล้วครับว่าเจตนาดีครับ :)

ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ท่านอื่น ๆ ก็คงจะคิดเหมือนกัน..:cool:

20. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณปั้นไม่ได้แจกรถ แต่แจกเป็น รูปี แทนใช่ไหมครับ :)