แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ paitoon ด้วยนะครับ ท่านใดที่ยังไม่ได้จองพระรุ่นนี้ รีบตัดสินใจนะครับ ผมเตือนพี่น้องเพราะหวังดี หากวันใดที่พระชุดนี้ประชาสัมพันธ์ออกสู่ภายนอกแล้ว จะต้องหมดภายในเวลาอันรวดเร็ว และผมขอยืนยันอีกคนว่าพระชุดนี้ ดีทุก ๆ อย่าง ดีนอก ดีใน ดีทั้งผู้ปลุกเสก ผู้จัดสร้างและผู้ร่วมบุญทุกท่าน บางครั้งใช้คำว่าดียังน้อยด้วยซ้ำไป และพระชุดนี้จะทำให้พระอาจารย์ที่มิอยากเปิดเผยตัวสู่สาธารณชนต้องดังไปทั่วประเทศและต่างประเทศ แม้ท่านไม่ยินดียินร้ายกับสิ่งเหล่านี้ก็ตาม.....

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวมาคอยดูครับว่า ภาพมวลสารออกมาจะมากมายขนาดไหน เ้พราะครั้งนี้มีเวลาในการรวบรวมมากมายกว่าคราวก่อน และได้คุยกับพี่หนุ่ม พี่หนุ่มมีความตั้งใจในการสร้างรุ่นนี้มาก จะทำให้ออกมาดีทุกขั้นตอน ทุกเรื่องจะกำกับดูแลด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะเป็นการบดมวลสาร การพิมพ์พระ การเลือกพระเกจิในการทำพิธีปลุกเสก เพื่อฝากผลงานไว้ให้จารึกในแผ่นดิน เพราะเราทุกคนต่างมีหัวอกอันเดียวกัน คือเป็นคนที่แสวงหาพระมามากมาย เจอทั้งจริง ทั้งปลอม พอได้องค์ที่ตั้งใจไว้แล้วก็เปลี่ยน เพราะเชื่อว่าองค์ที่กำลังจะตามหาจะดีกว่า จนไปๆมาๆ เรามีพระมากมายเลือกแขวนจนไม่ถูก จึงมาบรรจบด้วยกันในวันนี้ เราจะมีพระที่ร่วมกันทำและเห็นพิธีทุกขั้นตอน ให้เรามั่นใจว่าเราแขวนองค์นี้ องค์เดียวจบ จะเป็นพระคู่้ชีวิตของใครหลายคน เพราะนอกจากเนื้อหามวลสารที่เราต่างนำของดีๆที่มีอยู่ของทุกคน ร่วมหลอมรวมเป็นองค์พระแล้ว ยังมีดวงชะตาที่บรรจุลงไปในองค์พระด้วย เพื่อให้ได้สมชื่อกับคำว่า พระคู่ชีวิต องค์นี้องค์เดียวพอ

3. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006

เห็นด้วยกับคุณเชทุกประการครับ...

4. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ ยินดีรู้จักครับ คงเป็นบุญที่ทำร่วมกันมาแต่ปางไหนก็ดีพามาทำบุญร่วมกันอีก แล้วก็ได้ทำร่วมกับอีกหลายๆท่าน ดีใจครับที่ได้ทำบุญร่วมกับพี่หนุ่ม และทุกท่าน ผมคงได้ดาบเหล็กน้ำพี้จากพี่ภูแน่ๆเลย ขอบคุณครับ:cool::cool::cool:

5. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้เข้าสองวันหลายหน้าเหมือนกันน่ะครับ ติดตามอ่านมารู้สึกว่าจะเกิดเรื่องเหมือนตอนพวกเราร่วมกันสร้างบุญ"รุ่นมงคลชีวิต"เลยน่ะครับ นี่แหละหน่าเค้าว่า"มารไม่มีบารมีไม่เกิด" ผมล่ะเชื่อจริงๆเลยครับ "ศรัทธา" เท่านั้นครับที่อยู่ในใจผม สุดท้ายผมขออนุโมทนากับทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นบุญ เป็นกุศลที่เกิดขึ้น ณ ที่แห่งนี้ด้วยคนครับ สาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.1 KB
      เปิดดู:
      29
  6. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดเยี่ยมครับพี่โจ
    คำพูดนี้เหมือนมาจากหัวใจของพวกเราทุกคน

7. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมกับเจ้านายจองไปสองรอบแล้ว
    แต่ก็ยังรู้สึกว่ายังจองน้อยเกินไปเมื่อเทียบกับคุณค่าของพระชุดนี้
    สงสัยว่ารอบสามน่าจะตามมาเร็วๆนี้

8. CheKuvara

พี่ภูมาแล้วครับ เหรียญหลวงพ่ออี๋ รุ่นนี้เป็นเหรียญตายครับ ส่วนเก๊ แท้อย่างไรต้องให้พี่ภูครับทั้งสองเหรียญเลย ฮ่าๆๆ

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณค่ะ คุณ โจ พอบอกเหรียญตาย มองหาคุณ ภู ไม่เจอเลยค่ะ หุๆๆ :'(

10. CheKuvara

เหรียญหลวงพ่ออี๋ ผมไม่ชอบครับ เพราะไล่ดูพิมพ์แล้ว ตรงกนกข้างดอกจันทร์ กับพิมพ์เลขสองผมว่ามันไม่น่ารัก และก็ผิวเหรียญครับ เหรียญนี้ไม่ทันหลวงพ่ออี๋ครับแต่ได้หลวงพ่อลั้ง กับสายตะวันออกเสก เค้าว่ามีหลวงปู่ทิมด้วย รอฟังท่านอื่นนะครับ ผมไม่แม่นด้วย พอดูได้พื้นๆ จะพึ่งพี่ภูก็หายจ้อยเลย

11. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    แวะมาส่งข่าวกระทู้นี้นิดเดียว ว่าพระที่รักษาศีลห้ายังไม่ได้เลย จะปลุกเสกของได้ขลังใหม เพื่อนๆทางใต้ส่งข่าวมาแล้ว พระที่บางคนเอามาเชียร์เป่าปู๊ดๆ เป็นพวกชอบอวดว่ามีดีมีฤทธิ์เก็กหน้าเคร่ง ตอนนี้ปิดกระทู้หนีแล้วแต่โพสท์ข้อความทิ้งไว้ ยังมามีหน้าว่าผู้ใหญ่รังแกเด็ก หากเด็กไม่แกว่งปากหาเสี้ยนก่อนใครเขาจะไปรังแกเธอ ปากดีจริงๆพอเจอโต้กลับเข้าแค่ยกแรก ก็วิ่งหนีร้องไห้ไปฟ้องพระฟ้องชีแล้วตะโกนโหวกเหวกขอความเห็นใจว่า "หนูไม่ผิด ผู้ใหญ่รังแกหนู ๆๆ" หากหนูนิสัยดีใครเขาจะทำได้ลงคอ ระวังไว้กรมศาสนาเข้าตรวจแล้วจะเจอขี้ที่หมกไว้หลังวัดปีที่แล้วคนที่นั่นรู้กันดี ส่วนคนที่ไม่เกี่ยวกับการขายด้วยกันหากผมพาดพิงไปแล้วขอโทษด้วยครับ คุึยอะไรกัน ส่งข้อความอะไรกันไว้ ระวังข้อมูลมาอยู่หน้าอินเตอร์เน็ตนะหนู เดี๋ยวจะร้องไห้อีก ครั้งก่อนยกบาปบุญมาขู่ ครั้งนี้ยกกฎหมายอินเตอร์เน็ตมาขู่ ครั้งหน้าคงให้พ่อมาขู่ ขอให้ไปดีนะหนูทำบุญไว้บ้าง เหล้าน่ะกินน้อยๆลงและที่สำคัญอย่ามั่วอย่าลืมตัวเที่ยวอัดใครเขาดะไปหมดแบบนี้ ถูกย้อนศรเข้าจะเสียคน

12. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับคุณลิน พี่โจ 2 เหรียญยอมรับครับผมดูไม่เป็นเลยจริงๆครับ ต้องรอให้ท่านอื่นช่วยดูหน่อยนะครับ

13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณ คุณศิษย์ครูมากครับที่ส่งข่าวมา ผมขอยืนยันว่าน้องโอ๊ตnudjinnong เป็นคนดีครับ ไม่ได้อยู่ในกลุ่มนี้หรอกครับ เพียงแต่หลงเข้าไปกระทู้นี้และอยากร่วมทำบุญเท่านั้นเองครับ

14. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ญาติธรรม น้องเค้ายังเด็ก ให้อภัยกันเถอะครับ เราอยู่กันไม่นานก็ตายครับ 100 ปี โลก =1 วัน สวรรค์ (ขออภัยถ้าผมจำผิด)อภัยกันได้อภัยกันเถอะครับ ให้อยู่สวรรค์ 365 วันเลยครับ น้องๆที่ไม่เกี่ยวก็มาคุยเหมือนเดิมนะครับ

15. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ผมขอยืนยันอีกเสียงครับ น้องเค้าอยู่ห้องขุนแผนระฆังทอง เจดีย์ทองมานานครับ นิสัยดี จิตใจดีครับ
    ยืนยันอีกเสียงครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ส่งภาพพระพิฆเณศวร์สองครั้งแล้ว ไม่ขึ้นหน้ากระทู้

17. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

...ขออนุญาตตอบคำถามแทนทั้งสองท่านนะครับ

...องค์ที่ 2 คือ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์.....มีดหมอของท่านเป็นหนึ่งในสยามเลยครับ หลวงปู่กวย ก็ไปเรียนวิชาทำมีดหมอกับท่านนี่เองครับ:cool:

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณ มากๆเลยค่ะ ทุกท่าน ลินเพิ่งเริ่มจะศึกษา ถามมากหน่อยคงไมลำคาญนะคะ ขอบคุณค่ะ

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ภาพพระพิฆเณศวร์ที่ไม่เหมือนใครในโลก โดยช่างสิบหมู่กรมศิลปากร ครีเอทมาให้ใหม่โดยเฉพาะเพื่องานครั้งนี้ แกะลายด้วยเครื่องคอม CNC คมชัดตามลายที่เขียนไว้ทุกประการ เป็นภาพนูนสูงยกองค์พระขึ้นมาให้ลอยเด่นจากพื้นเหรียญ ขนาดกว้าง 1.5 cm ลองสังเกตุดูจะพบว่าไม่เหมือนที่เคยเห็นๆมากัน สะดุดตาและได้อารมย์ดีครับ

20. lynn@nice

มีสร้อยสังวาลเป็นพญานาคด้วย ชอบมากมายเลยค่ะ คุณ หนุ่ม ขอบคุณ ช่างผู้แกะ และ คุณ หนุ่มมากๆเลยค่ะ