แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

จะเชื่อไหมหากจะบอกว่า ดีไม่น้อยไปกว่าเหรียญเจริญพร
    และต่อไปเหรียญนี้จะมีราคาเท่าเจริญพร เพราะปลอมยากกว่าและปลุกเสกนานกว่า ประสบการณ์มากกว่า ของดีครับ
    บล็อกปราบเซียนยังทำไม่ได้ ได้แค่แบบธรรมดา แต่เจริญพรที่เล่นๆกันอยู่แน่ใจแล้วหรือ คนทำเหรียญปลอมที่รู้จักกับผม เขาหัวเราะทุกครั้งที่ผมคุยเรื่องเหรียญเจริญพร ในสามปีหลังมานี่เขาทำออกมามากกว่า 500 เหรียญแล้วแบบเฉียบๆ ลงพื้นที่โดยตรงเลย ติดงานประกวดทุกครั้ง

ของหลวงปู่ทิม ขอให้แท้ ไว้ใจคุณภาพได้แน่นอนครับ
    แต่จะไว้ใจว่าแท้ได้อย่างไรดี ลองคิดกันดู

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระเครื่องจากวิชากะเหรี่ยงครับ ผมเอาไปให้กะเหรี่ยงดูของหลวงปู่แย้ม พวกเขาปลุกพระกระโดดเป็นกบเลย แต่ต้องเซ่นวักตั๊กแตนครับ ต้องไม่ขาด มีทั้งคุณและโทษ เมตตาเจ้าชู้สุดยอด เหนียวแบบนักรบ

3. หนุ่มเมืองแกลง

1
    โค๊ตวัดป่ายังไม่มีเรื่องเสริมครับ เรื่องปลอมคงหนีไม่ได้
    พระดีต้องมีปลอม จำไว้เลยครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1

เป็นว่านครับ มีขายที่จตุจักร แค่เอาไว้ดูเล่นพอได้
    แต่ต่างกับที่ขึ้นตามหลุบเขา ที่มีเทวดาดูแลและขลังจริง

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตามความเชื่อเดิมๆต้องหลวงพ่อปาน ทรงครุฑ
    แต่ในความจริง พระอะไรก็ได้ครับ หากเป็นพระแท้ๆ มีอำนาจแฝงจริง และที่สำคัญอำนาจนั้นต้องทรงอยู่เป็นอมตะในวัตถุตลอดไป

หลวยพระเครื่องมีการเสื่อมสลายตามหลักธรรม แต่มีหลายองค์ที่สามารถกำหนดจิตให้เป็นอมตะจนกว่าสิ้นศาสนาหรือพระสลายรูปแบบลงไป

พระก็เป็นตัวช่วยในการดำรงชีวิตและแนวปฏิบัติของผู้บูชา รับราชการก็ยังต้องการความเมตตาจากเจ้านาย จากเพื่อนฝูงที่แข่งกันเป็นธรรมดา และยังมีสิ่งแวดล้อมอื่นๆอีกมากเป็นตัวประกอบ เช่นหน้าที่ นักรบ หรือการเงิน

หากเอาความมีอำนาจ บารมีมาเป็นเครื่องชี้นำก็หายากหน่อย
    หากเป็นพระกรุก็ชินราชใบเสมา พระทุงเศรษฐี พระนางพญา
    หากเกจิก็ต้องพระตระกูลสมเด็จ หลวงพ่อเงินบางคลานครับ
    พอเป็นแนวทางเท่านั้นนะ เพราะต้องมีองค์ประกอบอีกมากมายมาพิจารณาครับ

6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเสริมพี่หนุ่มนิดหนึ่งนะครับ...

...วัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเน้นไปทางป้องกัน และ โชคลาภ ทำมาหากิน

...แต่ก็มีลูกศิษย์ที่มีประสบการณ์ในด้านอื่น เช่น มหาอุด คงกระพัน แคล้วคลาด กันคุณไสย ฟ้าผ่าไม่เป็นอันตราย ป้องกันวาตภัย อัคคีภัย ถอนยาพิษ ฯลฯ ซึ่งก็มีเขียนบอกเล่าประสบการณ์ไว้ในหนังสือ"ลูกศิษย์บันทึก" (มีเล่ม1-5)

...ส่วนตัวผมก็เจอประสบการณ์หลายๆอย่าง ที่ก็ทำให้เชื่อมั่นในพระพุทธคุณ

...เลิกดื่ม ก็ด้วยบารมีของหลวงพ่อนี่แหละครับ

...แต่ทั้งนี้ท่านก็ขอให้รักษาศีลให้บริสุทธิ์(โดยเฉพาะข้อ 2 และข้อ 5 )มีความเชื่อมั่นในพระรัตนตรัย และหมั่นอาราธนาเช้า-เย็น ครับ

อนุโมทนาครับ

7. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    สอบถามคุณหนุ่มเรื่องพระประจำวันของหลวงปู่ทิมหน่อยครับอยากทราบประวัติการสร้างครับและมีของปลอมหรือเปล่าครับผมได้มาองค์หนึงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเซ่นวักตั๊กแตนครับ ต้องไม่ขาด มีทั้งคุณและโทษ

งง ครับครู หมายถึงต้องเซ่นด้วยตักแตน และโทษที่ว่าเนี่ยส่งผลด้านใหนเหรอครับ

9. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ได้รับพระหลวงปู่ทวดที่พี่นวลพรรณแจกเรียบร้อยแล้วนะค่ะ ขอขอบพระคุณในน้ำใจอย่างสูงค่ะ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลองสังเกตุดูนะครับ พระที่เข้าพิธีหลายรูปแบบและปลุกเสกหมู่ ประสบการณ์จะไม่ชัดเจน นอกจากมีรูปแบบเดียว หรือเป็นรูปจำลองของพระพุทธเจ้า

หากเกจิองค์เดียว แต่ของหลาบรูปแบบ ท่านยังกำหนดจิตแยกประเภทไล่ทีละรายการได้ เหมือนการไปรดน้ำกล้วยไม้ หากสาดโครมเดียว ก็ได้ต้นละนิดละหน่อย หากไปรดทีละต้นก็ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยกว่ากัน

แต่อำนาจจิตไม่มีขอบเขตและไม่มีอะไรวัดได้
    หากพระเก่งๆ ก็สามารถอธิษฐานให้วัตถุตรงหน้าในปริมณฑลพิธีได้รับความศักดิ์สิทธิ์และเป็นอมตะได้ หากท่านเก่งจริงและกระแสจิตแน่วแน่พอ

คนโบราณเขาถึงชอบเครื่องรางที่ทำทีละชิ้นไงครับ เพราะผ่านมือทีละชิ้น มีจารทีละชิ้น หากแยกแบบได้จะดีที่สุด และปลุกเสกเดี่ยวจึงเห็นผลชัดที่สุด

ฤกษ์ยามมีส่วนแค่องค์ประกอบครับ หลายรุ่นมีฤกษ์ดีมากๆ พิธีจัดดีมากๆแต่เงียบเฉยมากรายครับ เนื่อในที่ดีจริงคือผู้ปลุกเสกครับ

11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่ม เมืองแกลง คงหมายถึงเซ่นสรวงนะครับ เพราะพะสีสะแลงแงงต้องเซ่นด้วยเหล้าขาว กับไข่ต้ม และว่าคาถากำกับ แหมเซ่นด้วยตั๊กแตนนี่ คงจะเซ่นยากหน่อย เพราะกว่าจะไปหาจับตั๊กแตน หรือซื้อตั๊กแตนคงยากหน่อย แต่โทษผมไม่รู้เหมือนกันครับผม :d

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีด้วยครับ ที่น้ำใจแบบนี้ยังพอหาได้ในสังคมไทยปัจจุบัน
    ขอบคุณนะครับ

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อก่อนยังไม่มีปลอมนะครับ ตอนนี้มีแล้ว
    เลือกที่มีคราบกรุหน่อยนะครับ
    พระมีมากเป็นแสนองค์ เอาไปวางกองปลุกเสกไม่ครบทั้งหมด
    เป็นพระโรงงานครับ หากได้ที่ลงกรุจริงก็พอบูชาได้ครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คือต้องกำกับด้วยคาถา เลี้ยงด้วยเครื่องเซ่น และไหว้ผีเมื่อถึงเวลา
    หากปล่อยละเลย จะทำให้หน้าหมองคล้ำ ใจร้อน ฟุ้งซ่าน หงุดหงิด สติลอย ถูกครอบงำ จนถึงบ้าไปเลย ในกะเหรี่ยงใช้กันมากครับ

16. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม สำหรับข้อคิดเห็นดีๆครับ

17. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอสอบถามคุณหนุ่มครับ เหรียญรุ่นไหนของหลวงปู่สีที่ พุทธคุณเป็นเช่นเดียวกับเหรียญเปิดโลกครับ เพราะไม่มีเหรียญเปิดโลก จะได้ใชบูชาแทนครับ ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย ได้เรื่องราวไปสอนตนเองโดยเฉพาะ หลายเรื่อง เรื่องที่สำคัญที่สุดเลย คือตอนนี้หยุดเช่าพระแล้วครับ

18. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

- เป็นพระเนื้อผงครับ บังเอิญว่าพี่เขาลืมไว้...
    ผมก็พึ่งทราบว่า พระสีสะแลงแงง ใช้ป้องกันภัยได้ด้วย ได้ยินก็ยังแปลกใจ

ผมทราบคร่าวๆ แต่เพียงว่า เป็นของที่สร้างขึ้นสำเร็จด้วยจิต ไม่เหมือนกับการเรียกกุมารทอง เป็นลักษณะการใช้จิตสร้างขึ้นมา การปลุกเสกเรียกจิต หนุนธาตุ 4 อาการ 32 มีจิตมีตัว ไม่เพียงใช้ทางมหาเสน่ห์ มหาหลง เท่านั้น ยังสามารถใช้ทางด้านเจรจาค้าขาย โชคลาภ อีกด้วย

19. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พี่หนุ่มครับระหว่างพระเหนือพรหม ปี 17 กับพระเหนือพรหมเกศา ปี 32 แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่หนุ่มเมืองแกลงและทุกๆท่าน....
    อันที่จริงเข้ามา online ไว้ตั้งแต่เช้าแล้วอ่ะครับ..แต่พอดีงานเข้าอย่างแรงมากๆจนไม่มีเวลาเข้ามาอ่านกระทู้เลยอ่ะครับ...ระยะหลังๆก็ลองแขวนพระเกจิอื่นๆที่เราศรัทธาบ้างหมุนเวียนกันไป..แต่พอดีวันนี้ลองนำนารายทรงครุฑของหลวงปู่หมุนมาแขวนดู..จังๆ เลยครับ..ตั้งแต่เช้ามีเรื่องให้สู้รบปรบมือกันคนในที่ทำงาน..ยังกับว่าออกมาสู้รบกับข้าศึกเลยครับ..หัวปั่นหัวหมุนตั้งแต่เช้าจรดเที่ยงนี่อ่ะครับ...ไม่รู้เกี่ยวกับพระที่ผมแขวนรึป่าว...แต่เท่าที่สังเกตุมักจะเป็นแบบนี้อ่ะครับ...ในบางวันที่แขวนพระสายป่า..วันนั้นมักจะมีแต่เรื่องเมตตาเข้ามาอ่ะครับ....เฮ้อ...บางทีอาจจะไม่เกี่ยวกันเท่าไรหรอกครับ แต่ถ้านำมาคุยในแง่ของพุทธคุณพระเครื่องที่เราแขวนตามความเชื่อที่เราๆศรัทธาและมีความเชื่อกัน..ก็อาจจะเป็นไปได้จริงมั้ยครับ...เพราะหลายๆคนยังบอกเลยว่าแขวนองค์นู้นนี่ก็จะได้โชคลาภหรือแคล้วคลาดคงกระพันหรือเมตตาอ่ะไรประมาณนั้นอ่ะครับ(^_^)...