แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ครับผม ขอบคุณ พี่หนุ่มมากครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระดีๆทุกองค์น่าจะพอคุ้มครองได้นะครับ
    ปัจจุบันไม่ค่อยพบเจอแล้วเรื่องผีพราย พรายน้ำอะไรแบบนี้
    แต่กับนางไม้ ยังพบบ่อยๆ ในต่างจังหวัดและในป่าใหญ่ๆ แต่คิดว่าสิ่งที่เป็นมงคลที่เราพกพาประจำตัวน่าจะปกป้องได้นะครับ

3. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    หลวงพ่อประ..... วัด ไทร....ป่าวครับ อยากเหลาให้ฟังจริงๆเลย 5555 ถ้าใช่ องค์นี้

4. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณครับ(deejai)

5. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ เทียบกับน้ำใจของคุณหนุ่ม และท่านอื่นๆ ในกระทู้นี้ ผมยังเป็นแค่อนุบาลอยู่ครับ ช่วงคุณหนุ่มไปต่างประเทศ 2 วัน เลยเอามาเล่าสู่กันฟังเพื่อไม่ให้เหงากัน และเป็นข้อมูลเผื่อท่านใดจะไปท่องแดนพุทธภูมิ เดือนพฤศจิกายนนี้ เพื่อนผมคนเดิมก็ชวนอีกแล้ว คราวนี้จะไปกับพระคณะปฏิบัติที่พุทธคยา 7 วัน ไม่รู้บุญจะถึงหรือเปล่า เพราะงานกะลังยุ่งเลย พูดถึงเพื่อนผมคนนี้เขาปฏิบัติจิตได้ดีมาก ช่วงที่ไปอินเดียด้วยกัน เขาอธิษฐานขอใบโพธิ์สดได้เลย หล่นมาลงที่แขนเขาใบเขียวๆ เขามาอวดทีหลังว่า เขาอธิษฐานขอใบสด ไม่เอาใบเหลืองใบแห้ง ส่วนผมเก็บใบที่หล่น ไปก่อนครับ ขนาดใบหล่นต้องมีสติ คือ หูไว ตาไว ไม่งั้นไม่ทันคนอื่น

6. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เมื่อวานผมโดนสุนัขข้างบ้านไล่กัดเอาครับ เจ้าของสุนัขรีบออกมาไล่กันใหญ่เลย ผลปรากฎว่ากางเกงที่ผมใส่ขาดรุ่งหริ่งไปหมดเลยครับ แต่ผมไม่โดนกัดเลยครับ ผมแหวนลูกอมเทียนชัยผสมผงพราย หลวงปู่ทิม อย่างนี้น่าจะเรียกว่าแคล้วคลาดมากกว่ากัดไม่เข้านะครับ:cool:

7. APIRAT

โครงการมาเมื่อไหร่ก็บอกด้วยนะครับคุณหนุ่ม เผื่อมีบุญได้ไปร่วมด้วย และอาจจะได้เจอตัวเป็นๆ กันหลายคนหละคราวนี้

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียนถามพี่หนุ่มถึงเหรียญห่วงเชื่อมหลวงปู่ทิม พุทธคุณเหมือนเหรียญเจริญพรหรือไม่ครับ พี่ชายให้มาหลายปีแล้วครับ เขาคงเห็นว่าผมโดนของปลอมมาตลอด...

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    กัดไม่โดน แต่โดนกัด ถือเป็นแคล้วคลาดครับ
    กัดโดน ไม่มีแผล ถือว่าคงกะพัน
    โดนเห่า ไม่โดนกัด ถือว่าเมตตา
    ไม่โดนเห่า แต่มาเคล้าคลอ เป็นมหาเสน่ห์
    หมาไม่มอง ไม่สนใจ ถือว่าอัปลักษณ์

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมมั่นใจว่าต้องได้ร่วมกุศลกันแน่ในเรื่องนี้ครับ
    โครงการตั้งอยู่ที่ปากช่อง - เขาใหญ่ครับ บนเนื้อที่150 ไร่
    เป็นสถานปฏิบัติธรรม ของ ไทย อินเดีย ญี่ปุ่น จีนและตะวันตก เน้นปฏิบัติ
    มีอาจารย์จากหลายสาขา มาอยู่ปฏิบัติประจำที่นี่ และสอนให้ผู้สนใจจริง ฟรี

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญสองเหรียญนี้พุทธคุณเช่นเดียวกัน เน้นลาภผล เมตตา ค้าขาย แคล้วคลาด
    หากเป็นพระปรกมะขาม จะเน้นมหาอุด คงกะพัน คุ้มครอง

12. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

บุเรงนอง หลวงพ่ออุตตะมะ เน้นเรื่องเมตตา โชคลาภ ทำมาหากินใช่รึป่าวครับพี่พนุ่ม

13. APIRAT

ไล่แทงผี

ตอนเด็กๆ หมู่บ้านชนบทแถวบ้านผมมีป่าไม้หนาทึบ ชุ่มชื้นตลอดทั้งปี น้ำตามทุ่งหนองคลองบึงไม่เคยเหือดแห้ง ไปเลี้ยงควายยังหลงป่าออกไม่ถูก ตอนนั้นหลงป่าเพื่อนที่ไปด้วยกันมันทำหน้าตกใจ โดยเฉพาะพวกผู้หญิง จะทำไงดี ผมมีสติดีกว่าใครตอนนั้น ผมบอกเพื่อนๆ ว่า "เราก็เดินตามควายนี่แหละ เดี๋ยวมันก็พาเราออกไปเอง" และก็เป็นจริงเดินตามควายออกมาที่โล่งจนได้ ก็หายหลง เพราะเจ้า "มันสำปะหลัง" นี่แหละทำให้ป่าแถวบ้านผมหายไปอย่างรวดเร็วภายในไม่กี่ปี จนจะกลายเป็นทะเลทรายแล้วตอนนี้
    พ่อผมเป็นคนไม่กลัวผี หรือแกอาจจะกลัวก็ไม่รู้ สมัยก่อนไม่มีไฟฟ้า ใช้ตะเกียงน้ำมันก๊าซ พ่อแกชอบไปกินเหล้าหรือไปหาเพื่อนต่างหมู่บ้านเสมอ บางทีหายไปหลายวัน แกจะชอบกลับมาบ้านกลางคืนตอนดีกๆ เสมอ คนสมัยก่อนเขาจะพกมีดปลายแหลมติดตัว ยาวประมาณ ศอกมีฝักอย่างดี เหน็บไว้กะเอวด้านหลัง แกเล่าว่า เวลาเดินผ่านป่า หรือทุ่งนาคนเดียวตอนดึกๆ ผีมันชอบมาหลอก วันหนึ่งแกเดินผ่านทุ่งนาเพื่อกลับบ้าน มีต้นไม้ห่างๆกัน เดินมาเงียบๆคนเดียว ต้นไม้ก็สั่นไหว มองไปเห็นผีห้อยตัวลงมา กับกิ่งไม้แล้วมันก็ทิ้งตัวหล่น ตุ๊บ ต่อหน้า แล้วมันก็เป็นตัวกลมๆ กลิ้งหลุนๆ พ่อก็ชัดมีดปลายแหลมไล่แทง แต่ไม่ทัน พอวิ่งไปไกล้จะแทงมันได้ก็หายวับไปเลย แกเจอจนชิน และแกก็ชอบมาเล่าให้ฟังเสมอครับ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมขอร่วมโครงการด้วยคนนะครับ อยากไป

15. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณอย่างสูงครับที่เมตตาชี้แนะครับ

16. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    วันสุนทรภู่ก็ผ่านไปแล้วนะครับ 555 คุณอาหนุ่ม ท่าทางมีแต่ข่าวดีมาจากต่างประเทศแน่ๆเลย

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระของ ลพ.อุตตมะ เน้นการทำกินและหนุนดวงชะตาแทบทั้งสิ้น แต่ต้องเลือกที่ท่านเอาไปปลุกเสกเดี่ยวๆนะครับ หรือเอาไปเสกเดี่ยวอีกครั้งหลังจากพิธีหมู่แล้ว เป็นวิชาของมอญ ที่เน้นการแก้ชะตาให้ดีขึ้น ตอนนี้มีพระกะเหรี่ยงอีกองค์หนึ่งที่เด่นขึ้นมา อยู่ที่ชายแดนสังขละบุรี แนวเดียวกับ ลพ.อุตตมะเช่นกัน ไปชายแดน ถามหาพระธุดงค์กะเหรี่ยงก็รู้จักกันทั้งนั้น

18. APIRAT

ต่ออีกนิด
    หมาเลียตูดไม่ถึง แสดงว่าโตแล้ว
    ถ้าเลียถึง ไม่เด็ก ก็เตี้ยหละครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ครับคุณปั้น เป็นไปตามโครงการทุกอย่าง อนุมัติผ่านแล้ว
    งานคงหนักขึ้น ในการออกต่างจังหวัดแทบทุกวัน หลังจากอาทิตย์หน้าไปแล้ว

20. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมบอกล่วงหน้าเด้อ.....จะได้ขยันๆฝึกหน่อย กลัวไม่ทันพวก ข่าวสารดีมีมาเรื่อยๆนะคุณหนุ่ม ตามกระทู้นี้อย่างเดียวก็สบายไปแปดอย่าง(ทำไมไม่9 10 11 12ละครับ)เอาใครอยากเจริญทั้งทางโลก ทางธรรมตามมา...(ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน ไม่ว่าคุณจะทำอะไร ถ้าหากเรารู้เราจะตามไปดู)