ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เกมส์หน้าเตรียมให้พร้อม เพราะไงของรางวัลทั่วถึงแน่

2. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่ลูกกรอกและพี่ตู่มากๆครับ

3. ura

น้องใหม่ๆอย่าอายที่จะตอบนะ เพราะเนื้อหาอยู่ในกระทู้ คำถามหน้าเน้นความเร็ว รางวัลได้ถ้วนหน้าเพราะเราเน้นสนุกๆกันนะครับ

4. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

แด่หลวงพ่อเณร ที่เคารพยิ่ง

คารวะนบน้อมด้วยเศียรเกล้า
    ขอพวกเราลูกวัดทุ่งเกษมสานต์
    บารมีพ่อยิ่งใหญ่เหลือประมาณ
    เภทภัยพาลหลีกพ้นทุกคนไป

ใครไม่พบประสบในความรัก
    จงประจักษ์พบสิ่งที่คิดหมาย
    สาริกา,ไก่แก่ อีกมากมาย
    ช่วยท่านได้เพราะพ่อเราทำไว้ดี

อีกป้องกันคงทนและแคล้วคาด
    อย่าปรามาสของพ่อนี้ดีเหลือหลาย
    เหรียญปราบเซียนและตะกรุดอีกมากมาย
    ป้องกันได้อยู่รอดตลอดนาน

อีกวิชาของหลวงพ่อสารพัด
    ช่วยขจัดทุกข์ภัยให้ลูกหลาน
    สืบตำรามากมายหลายอาจารย์
    อภิบาลศิษย์ดีมีศีลธรรม

สุดท้ายนี้ขอลูกพ่ออวยพรให้
    เทพอวยชัยบารมีพ่อให้ไพศาล
    ขอพ่อเณรเป็นมิ่งขวัญตลอดกาล
    ศิษย์สืบสานคุณธรรมสร้างกรรมดี

ด้วยรักและศรัทธายิ่ง
    Whiskeys​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  5. zaima

zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณครับพี่ URA

ขอบคุณมากครับผม
    แม่ผมที่ป่วยเป้นมะเร็งที่ post ไว้ตั้งแต่มกราคม ท่านยังรักษาตัวอยู่ครับ มะเร็งหายไปครึ่งแล้วครับ ใช้ยาหมอแก่น และคีโมครับ

ขอบคุณครับผม

6. ura

มีไรที่พอช่วยได้อย่าเกรงใจบอกเลย
    ยอดๆๆๆแต่งดีมากครับ น้องวิท

7. ura

ประกาศด่วน

ประกาศด่วนจากแคว้นวัดทุ่ง
    เนื่องด้วยพรุ่งนี้จะเป็นวันเกิดของพี่ลูกกรอก จะมีคำถามพิเศษในวันเกิดหนึ่งข้อซึ่งผมจะขอให้พี่ลุกกรอกเป็นคนตั้งและน้องๆๆทั้งหลายมาร่วมทายซึ่งคนที่เคยได้ไปแล้วมาร่วมทายได้เพราะของที่จะนำแจกเป็นของใหม่ และขอให้พี่น้องทั้งหลายจงมาอวยพร ให้กับพี่ลูกกรอกพี่ใหญ่ประจำบ้านวัดทุ่งผู้ปิดทองหลังพระกันนะครับ :cool::cool::cool:

8. ura

อันนี้โชว์ของแจกชิงรางวัลสเปเชียลเนื่องในวันเกิดพี่ลูกกรอกครับ สมเด็จพระเจ้าห้าพระองค์ฝังพระหัตธาตุ ของเก่าของดีที่หาไม่ได้เเล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

9. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับพี่ลูกกรอก
    คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังอย่าเจ็บอย่าจนเด้ออ้าย:cool:

10. nayi

nayi เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเริ่มกลับไปอ่านหน้าแรกๆซะแล้ว เก็บข้อมูลก่อนจะได้มาตอบบ้าง เผื่อจะโชคดีได้ของรางวัลจากพี่ ura บ้าง 5555

HBD. พี่ลูกกรอกค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆค่ะ

11. Whiskeys

Whiskeys เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับพี่ลูกกรอก
    อวยพรให้สุขสันต์ในวันเกิด
    ให้บรรเจิดสุขสว่างดั่งฟ้าใส
    ให้ผ่านพ้นอุปสรรคปราศจากภัย
    ให้สุขกายสุขใจไปทั้งมวล

มีความสุขมากๆนะคร๊าบบบ

12. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดขอให้มีความสุขมาก ๆ นะครับท่านพระยา อิ อิ อายุ + มาอีก 1 น้ำหนักไม่ต้องนะ
    ไม่ได้เข้าวัดเลยคิดถึง ๆ ๆ ๆ ๆ ทุกคนเลย บอร์ดวิ่งเร็วจริง ๆ อ่านตาลายเลย

13. O-H

O-H สมาชิก

27 กรกฎาคม 2012
    HBD ครับพี่ลูกกรอก ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดสมปรารถนา ทุกประการครับ

14. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่ลูกกรอก ขอให้มีความสุข มีสุขภาพแข็งแรง

15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....

อ้าว..มาถึงแล้วเหรอ...ความสุข จงมี กับพี่ใหญ่ ของเราด้วยนะครับ....เอ..ปีนี้ อายุเท่าไหร่แล้วอะ.....5555...ล้อเล่นครับพี่ลูกกรอก....มีความสุขมากๆครับ และอันตรายทั้งหลายอย่าได้เข้าใกล้ได้ครับ โดยเฉพาะอันตรายใกล้ตัว ขอให้เขาเหล่านั้นจงแพ้ภัยตนเองไป...

16. ura

ขอให้พี่ลูกกรอกมีความสุขเนื่องในวันเกิด คิดหวังสิ่งใดขอให้สำเร็จตามปราถนาครับ ขอบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พ่อแม่ ครูอาจารย์ พ่อเณร และเทวดาทั้งหลายคุ้มครองพี่ลูกกรอกให้มีแต่ความสุขเเละความเจริญยิ่งๆๆขึ้นไปครับ :cool::cool::cool:

17. ura

มีเรื่องสนุกๆๆมาเล่าครับ คนเเรกที่คอยช่วยเหลือแนะนำสิ่งดีๆๆในบ้านนี้ คือ พี่ลูกกรอก คนแรกที่คอยวางแผนหนุนบ้านนี้จนเป็นบ้านก็คือ พี่ลูกกรอก คนแรกที่สอนเรื่องธรรม และเรื่องพระจนดวงตาสว่างก็คือพี่ลูกกรอก และคนที่คอยดูแลอยู่ห่างๆๆก็คือพี่ลูกกรอก พี่ลูกกรอกเป็นปราชญ์ผู้เรื่องคดีโลกคดีธรรมที่ลึกซึ้งคนนึง และเป็นศิษย์ดั้งเดิมมาตั้งแต่พ่อยังอยู่วัดสลุด เป็นลูกที่ไม่เคยทิ้งพ่อ และอุทิศตัวอย่างหาใครเทียมไม่ได้ นอกจากนี้ยัง คอยให้ความรู้น้องๆๆทุกคน เป็นเสาหลักเอกในกระทู้นี้ และข้อมูลทุกอย่างล้วนชัดแจ้งเห็นจริง ในวงการต่างยอมรับในตัวพี่ลูกกรอก บ้านนี้จะมาถึงวันนี้ไม่ได้ถ้าไม่มีพี่ลูกกรอกคอยดูแล สำหรับผมพี่คือ พี่ชายที่แสนดีตลอดการครับ :cool:

18. ura

เดี๋ยววันนี้พี่น้องเตรียมตัวให้พร้อมกับคำถามเนื่องในวันเกิดพี่ลูกกรอกนะครับ

19. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดพี่ลูกกรอกนะครับ แม้ไม่เคยพบเจอกันแต่ผมเคารพพี่มาก
    พี่สอนทั้งทางธรรม ทางโลกให้ ขอให้มีความสุขทุกๆประการครับ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....คิดเหมือนกันเรยย ท่านเพื่อน.....แน่นอนครับ...พี่ชายผู้นี้ พี่ ลูกกรอก ตัวจิงเสียงจิง แห่งวัดทุ่งของพวกเรา...