ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อันนี้โดนอย่างแรง เรื่องจริงมากๆๆ มีประสบการณ์:cool::cool::cool:

2. ura

หายไปไหนมาตั้งนาน คิดถึงนะ น้อง อิอิ ของดีของพ่อไม่ต้องบรรยายพิธีเสกมวลสาร แค่เอาไปใช้เดี๋ยวรู้เอง

3. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

ช้าไปนิสนึงครับพี่ตู่ กำลังจะขึ้นเครื่องกลับแล้วครับ ของติดไม้ติดมือมีนิดเดียวเองตามนายมาถ่ายภาพครับ ยังไงพรุ้งนี้เข้าวัดไหมครับพี่ตู่จะได้เจอกัน ผมน่าจะเข้าไปช่วงเช้าๆครับ จะไปดักนกมาเลี้ยงซักหน่อย :cool::cool:

4. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาครับ
    พี่ชายตั๋นครับ ผมไปรับพระที่พี่ฝากไว้แล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่ได้รับซองผมนี่ยิ้มเล็ก ๆ
    แล้วก็รีบเปิดซองดูเลยผมเคยหารุ่นนี้อยู่ หาจนไม่หาแล้วล่ะ จนได้รับจากพี่ตั๋น ซึ่งคำพูดนี้มันมีจริง ๆ "ของที่เป็นของเรา มันก็ต้องเป็นของเรา"
    ส่วนอันนี้ผมดูหนังมากไปหรือเปล่าไม่รู้นะ แต่จะให้คนที่ผิดหวังอะไรหลาย ๆ เรื่อง ไม่ว่า ของหาย แฟนทิ้ง ทำนองนี้ คำพูดนี้มันสะกิดใจผมดีจริง ๆ "เราไม่มีอะไรจะเสีย เพราะมันไม่มีมาตั้งแต่แรก" ผมมานั่งแปลความปวดหัวตึ๊บในที่สุดก็ปิ๊ง อย่างของหายไปเราก็คิดซะว่ามันไม่มีตั้งแต่แรกแล้วเราก็ไม่ต้องมานั่งคิดว่ามันหาย แฟนทิ้ง เราก็คิดซะว่าเราไม่เคยมีแฟนมาตั้งแต่แรกแล้ว เราก็ไม่ต้องมานั่งฟูมฟายเสียใจเพราะโดนทิ้ง ลองเอาไปคิดดูนะครับ

5. มหาอุต

มหาอุต Active Member

21 พฤศจิกายน 2012
    วัตถุมงคลงหลวงพ่อสุดยอดมากคับ ขออะไรได้อย่างนั้นสุดๆจิง

แชร์ประสบการณ์ เช้าๆสดๆ เมื่อกี้คับ

ผ้ายันต์สาริกา กับ สาริกาเนื้อผงนะคับ

ตอนเช้าผมไปเรียนก่อนไปเรียนบริกรรมคาถาที่วัดให้มาคับแล้วเอาเนื้อผงออกเอา

ผ้ายันต์ไว้ในกระเป๋าตังแทน แต่ไปถึงอาจารย์ไม่มา คับ แล้วผมเดินกลับบ้าน จู่ๆมีคนที่ผมชอบ

เดินมาหาผมแล้วมาบอกผมว่าไม่รู้จะไปไหน ไปบ้านผมด้วยได้ไหม ผมเองยังตกใจ

ในใจคิดว่า ต่างคนต่างมีแฟนแล้ว อย่าดีกว่า เลยปฎิเสธไปคับผม

เพราะคิดว่า อาจผิดศีลธรรมได้คับ

ผ้ายันต์สุดยอดมากคับ ทำบุญที่วัดไม่แพงด้วยคับ

ประสบการณ์มีอีกเยอะเดียวจะทยอยลงให้อ่านนะคับ

http://palungjit.org/attachments/a.2383221/

ไฟล์ที่แนบมา:

6. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ประสบการณ์เยี่ยม นึกถึงศีลธรรมดีแล้วครับ จะได้ไม่ติดกรรม หมั่นทำบุญนะจ๊ะ ไว้เป็นทุน:cool::cool::cool:

7. มหาอุต

เป้าหมายต่อไป มหาระงับญาณวิณโญ

อยากได้มากคับตอนนี้ ไม่รู้ที่วัดจะให้ กล่องแบบนี้หรือเปล่า

ไฟล์ที่แนบมา:

8. มหาอุต

ขอบคุณคับ

9. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้...วันพ่อแห่งชาติ
    ขอให้น้องพี่ศิษย์วัดทุ่งฯทุกท่านทำดีเพื่อพ่อของท่าน พ่อของเรา และลพ.เณร
    วันนี้มี "คำพ่อสอน" มาฝาก

......คนเราถ้าท้อใจแล้วเป็นคนอันตราย เพราะว่าถ้าเป็นคนที่มีความรู้แล้วท้อใจ ความท้อใจนั้นทำให้การควบคุมจิตใจสติของตัวเองน้อยลง เพราะว่ามันท้อ ความท้อใจนี้เป็นสิ่งกีดขวางความดีไปได้มาก เพราะไม่ระวังตัว เวลาท้อใจก็เกิดน้อยใจ น้อยใจก็เกิดการประชด เปิดโอกาศให้จิตใจรับสิ่งที่ไม่ดีเข้ามาในจิตใจได้เพราะว่ามีความฟุ้งซ่าน พูดอะไรไม่ได้เรื่อง แล้วถ้าใครมาชักชวนให้ทำอะไรก็อาจจะเป็นผู้ร้ายไปก็ได้ ทำให้ขาดการพิจารณา คือขาดสตินั้นเอง.......

พระราชดำรัส
    ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน
    วันอังคารที่ 21 กรกฎาคม 2525

ขอให้ทุกท่านมีโชค มีความสุข มีความรัก และมีเสน่ห์.....ครับ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    ท่องไว้นะครับ.....เวรกกรมมีจริงนะครับ..เรื่องของแรงไหม จะไม่พูด แต่หากเป็นศิษย์พ่อเดียวกัน ก็จะ พูดแค่ว่า ทำอะไรให้คิดถึงเรื่องกรรมไว้นะครับน้อง......เหตุนี้ละครับ ทำให้พี่ไม่กล้านำของพ่อออกมาใช้บ่อยนัก.....เดี๋ยวห้ามใจไม่อยู่....

11. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ที่วัดมีอยู่นะคับ แต่ไม่เยอะครับ ..ส่วนกล่องนี้เป็นตัวโชว์ครับ ไม่มีจำหน่ายครับ.....

12. ura

นอกจากขุนแผนเเล้ว ก็มีสาริกาผงเนี่ยเเหละที่เเรงสุดๆๆๆ แต่คนไม่รู้ไม่เชื่อถือกัน ต้องลองถึงรู้ครับ พ่อเสกด้วยวิชาสาริกาของหลวงปู่ชื่นต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เพราะหลวงปู่ชื่นท่านเก่งด้านนี้มาก

13. ura

น้อมรับคำพ่อสอนครับ สาธุอนุโมทนากับสิ่งดีๆๆที่พี่ตั๋นนำมาฝากนะครับ

14. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่น้องทุกคน ภูมิใจครับกับสาริการ้อยรักรุ่น2ใช้วันแรกก็รู้ได้เลยครับว่าพ่อท่านทำมาให้เราใช้กันจริงไม่ใช่เล่นเล่น สมกับที่รอคอยมานานได้มาผมรักสุดสุดแขวนเดี่ยวที่คอครับ

15. meepooh69

meepooh69 Active Member

ศิษย์พี่ครับ ฝูงนกของพ่อยังเหลือเยอะไหมครับ ผมเพิ่งส่งธนาณัติไปวันศุกร์ที่ผ่านมา กลัวไม่ทันครับ:cool:

16. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

ใครพอจะกั๊ก นกน้อยให้ผมซักตัวได้ไม๊ครับเนี่ย รบกวนที่ครับ อยากบ้านใกล้ๆวัดมั่งจัง

17. ura

พอมีอยู่ครับ

18. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    พี่ๆครับ วันพ่อแห่งชาตินี้ ผมตั้งใจจะบูชาวัตถุมงคลให้กับพ่อของผม

และเนื่องจากพ่อผมทำงานรับเหมาก่อสร้าง ซึ่งมีคนงานหลายคน พ่อต้องคุมสั่งงานลูกน้องทุกคน
    วันนึงผมบังเอิญสังเกตุเห็นพ่อเครียดกับคนงานหลายๆคนที่ไม่ยำเกรงไม่เชื่อฟังเท่าไหร่นัก

ผมจึงอยากหาวัตถุมงคลให้พ่อผมไว้บูชา

จึงขอรบกวนขอคำชี้แนะจากพี่ๆทุกท่านว่าควรบูชาอะไรดีครับ ???

19. ura

พยัคปราบเซียน กับตะกรุดมหาจักรพรรดิ

20. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ จากที่ผมต้องทำงานเกี่ยวกับการควบคุม สั่งงาน ลูกน้องหรือคนงานซึ่งส่วนใหญ่ก็อายุมากกว่าผม
    - เหรียญพยัคฆ์ปราบเซียน (เหรียญนี้รับประกันว่า "เอาอยู่" แน่นอนครับ)
    - ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ตราธิราช
    - ถ้าได้แก้วหนุนดวงด้วยก็ดีครับ เหรียญนี้ดีทุกๆด้าน
    แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการวางตัวของเราด้วยนะครับ ยังไงรอพี่ๆ ท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติมอีกทีครับ

ปล.ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ได้ทั้งร่วมทำบุญกับวัดทุ่งเศรษฐีและได้ของขวัญที่มีคุณค่า มีพุทธคุณปกป้องคุ้มครอง ไปให้คุณพ่อ