ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    จำได้ว่า เจ้านัตมันไปแอบอ่านตำราพ่อแล้วมาหร๋อยให้ฟังเรื่องการใช้ตะกรุดมหาจักรพรรดิจีบสาว และมันบอกแบบฝอกผงแรงสุด เราเองก็ยังไม่เคยใช้ และจำเคร็ดไม่ได้ จำได้แต่เคร็ดการใช้ลูกอมพร้อมคาถาและเคร็ดการใช้ มันบอกว่าห้ามจดจำอย่างเดียว สมองเราก็จำได้เเต่สั้นๆ เสียดาย อิอิ

2. ura

คาถาที่มากับวัดนั่นแหละครับ ท่องอาราธนาให้ขึ้นใจ
    อืม อดเจอนิวเลย อิอิ
    อิอิ ต้องรุ้นกันอย่างเดียวครับ เพราะสายหลวงปู่ชื่นก็ตามเก็บเจ้านกยักษ์เหมือนกันไม่รวมกลุ่มอื่น
    แชร์คาถาพระปิดตาให้เพื่อนๆด้วยครับ พระปิดตาหมั่นอาราธนาทุกวันดีมากๆ

3. ura

แนะแก้วหนุนดวงครับของเอกของทางวัด พอใช้มีประสบการณ์และค่อยตามเก็บของอย่างอื่น

4. 7-11

7-11 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    มีนินจาปรากฎตัวแล้ว เหมือนผม อิอิ :cool: :cool:

5. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อยากถามผู้รู้ครับนกยักษ์พ่อรุ่น2ใช้บรรจุขวด ที่ปากขวดใช้อะไรอุดไว้ครับเห็นมีปิดทองด้วยใช่เทียนไขรึเปล่า

6. ura

ครับที่อุดเป็นเทียนขี้ผึ้งแท้ครับ และเป็น... อิอิ ให้ทายกันเองครับแต่เป็นสุดยอดมวลสารที่ขาดไม่ได้ ที่บอกไม่ได้
    เพราะทางวัดยังไม่ให้เปิดเผยเพราะกลัวคนเอาข้อมูลไปหารับประทานครับ ต้องรอทางวัดออกหนังสืออย่างเดียวครับจะมีรายละเอียดให้อ่านครับ

7. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...น้องโยเป็นศิษย์รุ่นน้องที่น่ารักมากขยันเข้ามาช่วยงานที่วัดทำอย่างเต็มที่ไม่ว่างานหนักเบาไม่เคยเกี่ยง ใครวานทำอะไรทำให้หมดไม่เคยอิดเอื้อนแม้แต่นิด จนเป็นที่รักของทุกๆคนในวัดทุ่ง หลวงพ่อเองก็ยังชื่นชมในตัวน้องโยเสมอๆ และอีกอย่างเธอช่างสรรหาทดสอบวัตถุมงคลของหลวงพ่อให้เห็นประจักษ์ชัดแจ้งว่าของของพ่อนั้นใช้ได้ดีแบบไหน
    ดีขนาดไหน และทำอย่างไรถึงจะใช้ได้อย่างสุดๆ แบบไหนควรใช้กับแบบไหนถึงจะแจ๋ว
    ถ้าเธอยังอยู่ เราก็คงได้ชื่นชมกับน้องโยอีกมากมาย เสียดายเวลาของคนเรามันสั้นนักสำหรับคนดี โลกเรามันก็เป็นเช่นนี้แล....... ขอให้น้องโยมีความสุขกับความสุขที่น้องโยปรารถนาไปตลอดตราบนิรันดร์
    น้องพี่ศิษย์วัดทุ่งฯท่านใดต้องการอ่านข้อความของน้องโย......เธอใช้ชื่อ " C220 "

8. Jeanpaul

Jeanpaul เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012

9. 7-11

นกเจ็ดใบแดง เพิ่งเลี้ยงวันแรกก็งานเข้า...!!

ปกติชีวิตการทำงานของผมก็อยู่เงียบๆ ไม่หวือหวาครับ วันนี้พอห้อยนกเจ็ดใบแดงเดี่ยวๆ พร้อมสวดคาถาอาราธนาตามที่วัดให้มา ปรากฎว่าถูกจัดให้ไปเป็นเลขาฯ โครงการสำคัญของหน่วยงานที่จะจัดขึ้นปลายเดือนนี้อย่างรวดเร็ว เพราะผู้ใหญ่ถามหา...

สุดยอด! ห้อยวันแรกก็ชีวิตก็เริ่มดีแล้ว :cool: :cool: :cool:

10. ura

ยินดีด้วยครับ โดยมากจะมีคนคุยให้ฟังแต่เรื่องหญิง เอาเรื่องงานก่อนดกว่างานมาเงินก็มีหญิงก็ตามมา

11. chaiyanthorns

chaiyanthorns สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

12. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

มาเรื่องคาถาพระปิดตา องค์บูชาใช่ป่ะผมจัดให้เอง อิอิ
    ตั้งนะโม3จบ
    พระควัมปะติสะมะหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต
    โสระโหปัจจะยาทิมหิ มหาลาภังภะวันตุเม
    ลาเภนะอุตตะโมโหติ โสระโหปัจจญาทิมหิ
    มหาลาภัง สัพพะลาภา สะทาโสตถิ ภวันตุเม

ปล.อาจจะมีพิมพ์ผิดนะครับ แต่สวดแบบนี้เพราะใบคาถาผมเก็บไว้ที่ร้านไม่ได้อยู่กับตัวตอนนี้

ปล.2 ยังหาพี่น้องเป็นสะพานบุญ ในการจับนกเจ็ดใบแดงอยุู่นะครับ
    ท่านใดสะดวกรบกวนทีครับ เพราะผมจะเข้าไปตอนงานเป่ายันต์กลัวไม่ทันจะบินหนีไปหมดซะก่อน

13. ura

ยินดีต้อนรับครับ

14. 7-11

ผู้หญิงเหมือนกันครับ...
    ผู้ใหญ่ที่ว่าไง แต่เป็นการนึกถึงเราด้านการงาน :cool: :cool: :cool:

คาถาบูชาขอลาภพระปิดตา

ท่องถูกต้องแล้วครับ แต่มีสะกดตัวเขียนผิดนิดหน่อย ผมขอแก้ไขตามใบคาถาของวัดให้นะครับ...

ตั้งนะโม 3 จบ
    พระควัมปะติสะมะหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต
    โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มะหาลาภัง ภะวันตุเม
    ลาเภนะอุตตะโมโหติ โสระโหปัจจยาทิมหิ
    มะหาลาภัง สัพพะลาภา สะทาโสตถิ ภะวันตุเมฯ

15. 7-11

ใช่ เทียนมัทรี หรือเปล่าครับ?
    ถือว่าขลังนักในเรื่องเสน่ห์ เมตตามหานิยม.. :cool: :cool:

16. ura

อิอิ ยังไม่ใช่สูงส่งกว่านั้น :cool:

17. ura

น้องโย

พี่น้องคนนึงที่ผมไม่เคยลืมถึงสิ่งดีๆๆที่น้องคนนี้มีให้กับวัดและพี่น้อง เขาชื่อโย เป้นเด็กหนุ่มรูปงาม นิสัยดี อ่อนโยนเข้าได้กับทุกคน ไม่ว่างานหนักงานเบาไม่เคยเกี่ยง ช่วยวัดด้วยดีตลอด เป็นศิษย์ที่พ่อเมตตามากคนนึง
    ผมเจอเขาครั้งเเรกเมื่อต้นปี54 ตอนนั้นต่างคนไม่รู้ว่าเล่นเวป ผมเจอน้องในห้องวัตถุมงคลในวันนั้น โยพาเพื่อนมากราบพ่อเเละเดินสวนกับผม ผมเห้นน้องคนนี้ลักษณะไม่เหมือนใคร เป็นคนอ่อนน้อมถ่อนตนมาก แต่ก็ไม่คิดอะไร จนพี่ลูกกรอกแนะนำว่าน้องคนนี้ก็คือ c220ในตำนาน ทำไมถึงเรียกเช่นนี้เพราะ โยปรากฎตัวในหน้าเวปครั้งเเรก ในนามc220 และโพสแรกได้เล่าถึงประสบการณ์ของยันต์ ตบ. ในตำนาน ตามด้วยประสบการณ์พญาเขาคำ เมฆสิทธิฤาษี ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าตาโยจะเอาไปใช้จีบสาวได้ และพญากาเผือก จิ้งจก และโยก็เเสวงหาของเสน่ของพ่อเอามาใช้ และบอกเคร็ดการใช้จนมีคนไปลองจนได้ผลไปตามๆๆกัน ผมเองได้อะไรจากโยมาเยอะมาก เพราะโยเป็นคนมองโลกในเเง่ดี คุยเก่งเฮ ตลอด เกือบทุกวันผมจะต้องคุยกับโย มาวัดก็เจอกัน จนสนิท โยได้บอกผมว่าถ้าอยากได้วัตถุมงคลอันไหนของพ่อให้มีจิตออยากได้จริงๆๆและตั้งจิตอธิฐานให้ได้สิ่งนั้น โดยให้จิตนิ่งเเละขอ ตอนเเรกผมไม่เชื่อและ ผมก็ลองไปทำตาม ผลปรากฎได้ตามนั้น ไม่มีผิด และเป้นอีกหนึ่งเคร็ดที่ใช้มาตลอดเหมือนดั่งที่ในใบฝอยยังได้บอกลงไปว่า อธิฐานตามปราถนา และห้ามเอาไปใช้ในทางที่ผิด ไม่นานนักเราก็สนิทกันมาก ตอนนั้นยังมีพี่หนึ่ง พี่จ่า ท่านเพื่อนอเล็ก พี่เอ็ก พี่ลุกกรอก ที่สนิทกันมากๆๆๆ จนมาวัดกันแบบวันเว้นวันเลย ต่อมาก็มีโพช พี่น้อย ธรรมจักร จีโนตัน พี่เปิ้ล อากู๋ เมศ โม ภูมิ โอมเข้ามาร่วมก๊วน จนเวลาเจอพ่อพ่อมักถามพวกมึงไปไหนหมด อิอิ ความสุขที่ได้มาวัดและเจอพบปะพี่น้อง และคิดว่าจะขอเป็นกำลังเล็กๆๆน้อยๆๆเพื่อช่วยวัดตลอดไป น่าจะเป็นเช่นนี้ไปตลอดกลับไม่เป็นเช่นนั้น เมื่อคืนนึง หลังจากกลับจากงานเเละมานั่งดีดแป้นคุยกับพี่น้องวัดในเวป เสียงโทรศัพท์หนึ่งดังมา ตู่ โยตายเเล้วนะ เสียงพี่ลูกกรอกดังมาจากโทรศัพท์ ผมนึกว่าล้อเล่นกัน จึงถามไปหนักๆๆว่าพี่อย่ามาอำกันเล่นน่า แต่พี่ลูกกรอกได้ยืนยันอย่าหนักแน่น เวลานั้นโลกเหมือนหมุนตลบพลิกกลับตีลังกา จิตใจหลุดลอย ทำอะไรไม่ถูก เพื่อความชัวโทรหาพี่หนึ่งซึ่งก็ได้รับคำตอบในทางเดียวกัน ผมทำไรไม่ถูกและนิ่งไปพักใหญ่ๆๆ มองพระที่โยให้ไว้ ไม่กี่อาทิตย์ก่อน และนึกถึงเมื่อวานที่คุยเล่นกับโย
    โลกมันเป็นบ้าอะไรเนี่ย หลังจากต่อสู้ฝืนทนกับความเศร้าได้ผมก็โทร แจ้งบอกพี่น้องทุกคน และออกแถลงเรื่องการเสียชีวิตของโย จำได้เเม่นเลยว่าทุกคนช็อค จนไม่อาจพูดอะไรได้อีก เวปในช่วงนั้นไม่มีการพูดถึงเรื่องใดๆๆนอกจากคำไว้อาลัย ทั้งพ่อและพี่น้องทุกคนต่างเสียดายที่โยจากไป และนึกอยากให้มันไม่ใช่ความจริง ไม่นานนักพวกพี่น้องทุกคนก็ไปร่วมพิธีศพเพื่อไว้อาลัยโยเป็นครั้งสุดท้าย มีแต่คนบ่นรักและคิดถึง มีแต่คนเศร้าเเละอาลัย คนดีอย่างโยตายเเต่ตัวเเต่หัวใจของเขาอยู่ในใจพี่น้องวัดทุ่งตลอดไป
    รักและคิดถึงอยู่ตลอดนะโย จากพี่ตู่ พี่คนนึงที่ไม่มีวันลืมไมตรีความจริงใจที่โยมีให้กับวัด กับพ่อ และพี่น้องทุกคน :cool::cool::cool:

18. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: :cool: อ่านแล้วพูดไม่ออกครับ ตื่นตันใจ

19. ura

ไปวัดทุกทีก็จะหันหน้าไปที่เก็บกระดูกน้องครับพี่เอ็ก หาคนจริงใจไม่หวังผลเช่นนี้ยากและช่วยวัดโดยไม่เกี่ยง ซึ่งวันนี้คือวันครบรอบวันเสียชีวิตของน้องเขาครับ คิดถึงไม่เคยลืม และยังรักอยู่เช่นใดก็ยังเป็นพี่น้องที่รักอยู่เช่นนั้น :cool:

20. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ยังพอมีเหลืออยู่ที่วัดหรือเปล่าครับ.