ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากคับพี่ตู่ เด๋วกลับเมื่อไรจะให้พี่พาไปคับ ส่วนคาถาเคยลองเปิดๆหา ไม่เจอ เด๋วผมจะลองค้นหาในกระทู้ดูอีกทีคับ แต่ตอนที่ผมเช่ามาไม่มีคาถามาด้วยอะคับ

อ่อประสบการณ์ร้อนๆ องค์พ่อจตุคามที่ผมบอกว่าช่างเลี่ยมไม่สวย เพาะว่าช่างวางองค์พระเบี้ยวไปนิดๆ เวลาห้อยก็จะดูเบี้ยวๆ ผมเคยบ่นๆกับตัวเองว่า น่าจะขยับองค์พระอีกนิดก็ตรงพอดี ไว้กลับไทยค่อยแก้
    หลังจากนั้นเอามาห้อย 2 อาทิต แล้วผมก็เอากลับขึ้นหิ้งเหมือนเดิม
    องค์ท่านก็ยังเบี้ยวๆอยู่ แต่หลังจากที่ผมคุยกะพี่ตู่หมาดๆเลย ผมไปเอาท่านลงมาจะห้อยคอ ปรากดว่า องค์พ่อจตุคาม ตรงแป๊ะเลย ไม่เบี้ยวๆเหมือนตอนแรกแล้ว ง ง งเลยคับ ว่าจากเบี้ยวๆตรงได้ยังไง ทั้งที่ผมใส่กล่องบนหิ้งก็วางนอนไว้ ไม่ได้วางตั้งนะคับ อึ้งทึ่ง ตื่นเต้น เลยย :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2013
  2. มหาอุต

มหาอุต Active Member

21 พฤศจิกายน 2012

ผมเกิดปีหมูครับ กันปีชงไว้ตอนนี้

ตอนนี้ของพ่อที่ติดตัวไว้ก็มี แก้วหนุนดวง เนื้อปรอท ตะกรุดช้างผสมโขลง
    2อย่างนี้แขวนคอไว้
    ส่วนที่เอว ตะกรุดจักรพรรดิ์ตราธิราช ตะกรุดมหาระงับ ไม่รุ้จะกันปีชงได้ปล่าว
    อิอิ

3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เหลือเฝือครับ อันรี้เรียกมหากัน

4. ura

ช้างผสมโขลงยังมีให้บูชาอยู่ครับ อุปเท่การใช้ตามใบบอกครับ คุมคนใช้ของที่มีอยู่ก็พอครับ เอาพยัคไว้หน้า 50ไว้หลัง หรือพยัคกลาง ขนาบผง50กับเหรียญ50 จีบสาว ก็ช้างผสมโขลงครับไม่ต้องเอาอะไรเพิ่มหรือเช่าเพิ่มครับ ของที่มีอยู่สุดๆแล้วเพราะใช้คุมคนก็พยคัฆเมตตาสาริกา หนุนพลิกดวงครบกระบวน50ครับ ผง50ใช้เมตตาดีมากๆ

5. ura

ความอัศจรรย์ใจในวัตถุมงคลของพ่อเกิดขึ้นได้เสมอครับ ของทุกอย่างที่พ่อท่านเสกล้วนไม่ธรรมดา

6. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    ตามคำแนะนำของพี่ๆครับ

ตั้งแต่อาราธนาท่านขึ้นคอมาดีมากๆครับ:cool:

:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ura

คนที่แนะนำเรื่ององค์พ่อและอิทธิฤทธิ์และข้อมูลต่างๆคือ ท่านพี่ลูกกรอกครับเพราะจำได้มีอยู่วันนึงผมโย พี่หนึ่งได้มาร่วมสนทนากันถึงวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ ต่อมาพี่ลูกกรอกพี่ใหญ่ก็เข้ามาร่วมวงพูดคุยด้วย พี่ท่านเล่าถึงพุทธคุณประวัติความเป็นมาและเรื่องลับๆบางอย่าง ทำให้รู้ว่าท่านและไม่ธรรมดา
    ของวัดเราจัดเป็น1ในแผ่นดิน ไม่ยิ่งหย่อนรุ่นปี30 รุ่นโกผ่องรุ่นขุนพันหรือพ่อท่านเอื้อม หรือรุ่นวัดพุทไธสวรรค์ พี่ใหญ่ยังคาดการอีกว่า จตุคามวัดเราจะเป็นของดัง ถ้าเทียบก็อาจเป็น1ในเบญจภาคีจตุคามเลยทีเดียว นั่นเลยเป็นที่มาของความศรัธาและพุทธคุณที่อยากเผยแผ่ให้พี่น้องได้รับรู้กัน

8. bojakn

ขอเล่าให้ฟังเล็กน้อยครับ แต่ไม่รู้จะเกี่ยวกับรึปล่าว

ตั้งแต่ผมได้รู้จักวัดทุ่งและพ่อมา ยังไม่เคยมีซักครั้งที่ฝันถึงพ่อหรือเกี่ยวกับวัดทุ่ง หลังจากวันงานที่ 31 ที่ผ่านมาผมก็นำเหรียญองค์พ่อจตุคามหลังหลวงพ่อทุ่งไปเลี่ยมมาเพื่ออาราธนาให้ท่านคุ้มครองครับ พอเลี่ยมเสร็จก่อนจะนอนก็สวดมนต์ไหว้พระปกติ แล้วก็อาราธนาเหรียญแก้วหนุนดวงกับเหรียญพ่อจตุคามมาอธิษฐานว่าขอให้ท่านปกปักคุ้มครองรักษาอะไรที่ไม่ดี หรือเรื่องร้ายใดๆขออย่าได้มากระทบกับลูกเลย พอล้มตัวลงนอนคืนนั้นก็ฝันถึงหลวงพ่อเณร ในฝันพ่อท่านยิ้มด้วยเมตตาและบอกให้ไปกราบหลวงพ่อทุ่ง ในฝันพระพักต์ของหลวงพ่อทุ่งท่านความเมตตามากๆ ทั้งๆที่รู้ตัวว่าหลับอยู่แต่ก็ใจเต้นมากๆจนตื่นนอนมา ก็รู้สึกดีมาก รู้สึกร่างกายแข็งแรงไม่อ่อนเพลียเหมือนทุกทีครับ

กราบหลวงพ่อเณร

9. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    เย้ อ่านครบทุกหน้าแล้วคร้าบ

10. kiwikung

ขอบารมีพ่อรักษาครับ

11. bojakn

อนุโมทนาในความพยายามของพี่ kiwikung ด้วยครับ:cool::cool:

12. kiwikung

ขอบคุณมากครับศิษย์พี่

13. kiwikung

ฝันดีมากครับ

14. kiwikung

ช่วงนั้นออนไลน์ตลอดครับ คุณแบงก์ อ่านต้นๆสักพักไปหน้าสุดท้าย มึนเหมือนกันครับ แต่ได้รับการต้อนรับที่อบอุ่น เนื้อหาสาระ ขำๆก็มี ขอบคุณบ้านหลังนี่และบอร์ดนีิครับ พี่ตู่ พี่ใหญ่ ... กราบนมัสการหลวงพ่อให้แต่สิ่งดีๆกับลูกศิษย์ครับ

15. ura

อัพรูปขณะแขวนองค์พ่อจตุคามขณะทำงาน

16. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ค้นในกระทู้เจอแต่คาถาบทย่อคับพี่ตู่
    ///
    นะโม 3 จบ
    จตุคามเทวานัง โพธิสัตตัง มหาคุณัง มหิตธิกัง อาหังปูเชมิ สิทธิลาโภ นิรันตะรัง ///
    แต่บทเต็มไม่เจออะคับ ยังไงรบกวนพี่ตู่ รื ศิษย์พี่ท่านอื่น ที่พอมีคาถาบูชา องค์พ่อจตุคามบทเต็ม รบกวนชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณคับ

17. ura

เดี๋ยวหามาลงให้ครับ

18. gritwong

gritwong สมาชิก

เรื่องปีซงผมไม่ศัทธาในเรื่องนี้ครับมเคยเห็นบางท่านไปถามหลวงพ่อแม้น ท่านว่าไม่เกี่ยวกัฟันผมเห็นท่านใช้มหาทักษา ซึ่งผมก็เห็นครูบาอาจารย์หลายท่านใช้อยู่ครับ ผมมีเพื่อนเกิดปีวอกเมื่อ2หรือ3ปีที่ผล้วเขาว่าซงผมเห็นเพื่อนได้เลื่อนตำเหน่งงานดีมากเจ้านายไว้ใจ
    ลองเก็บเอาไปคิดดูครับ แต่ถ้าเรื่องโหราศาสตร์ไทยเรื่องดาวอริเป็นดาวบาปพระเคราะห์ทับลักคณาเช่นดาวเสาร์ผมเห็นสะบักสะบอมกันหลายรายครับ

19. modseed

modseed สมาชิก

ไปอ่านแผ่นพับที่จัดสร้างองค์พ่อจตุคามในเฟสบุ๊คของวัดมา
    การสร้างและมวลสารไม่ธรรมดาเลยจริงๆค่ะ
    แต่หาไม่เจอว่าใช้ใบสีอะไรไปบูชาบ้าง แล้วที่วัดเหลือเนื้ออะไรให้บูชาอยู่บ้างหรอคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2013
  20. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆเข้ามาทีขอโชว์กะเค้าบ้างคร้าบบ