ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สุดยอดมากครับท่าน

2. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับ พี่ๆ มี ประสบการณ์ มาเล่าให้ฟังเล็กน้อยครับ

กลางคืนผมล้างรถอยู่ข้างบ้านครับ ข้างบ้านผมมีศาลตายาย อยู่ แต่เป็นของข้างบ้านซึ่งไม่ได้ดูแลครับปล่อยร้างเลย ผมก็ล้างไปอยู่ดีๆก็รู้สึกขนลุกเหมือนมีอะไรแปลกๆครับ ตอนแรกคิดว่าคงคิดไปเอง แต่ด้วยความสงสัยลองสวดมนต์ในใจก็ไม่หาย เลยเดินเข้าไปในบ้านหยิบเหรียญแก้วหนุนดวงมาครับ แค่จับอาการขนลุกขนพองหายไปเลยครับ แขวนไปล้างรถสบายใจเลยครับ ผมเลยไปเล่าให้แม่ฟัง แม่เลยไปบอกข้างบ้านเขาเลยให้ป้าแกเป็นคนทรงมาดู เขาบอกว่า เจ้าของบ้านไม่ยอมดูแลกันเลยครับ เหรียญแก้วหนุนดวงนี้สุดๆเลยครับ

ต่ออีกนิดหลังจากครั้งก่อนที่ผมเลยเล่าว่าถูกผีอำนี่ พอผมแขวนพระองค์อื่นนอนนี่ก็ยังมานะครับ แต่มาแค่ผมรู้สึกตัว เขาก็หัวเราะแล้วก็ไป แต่เดี๋ยวนี้ผมกลับไปบ้านนี้ไม่แขวนพระหลวงพ่อนอนก็ เอาชานหมากหลวงพ่อไว้หัวนอนไม่มีอะไรมากวนเลยครับ หลับสบายดี

3. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เล่าแต่ประสบการณ์เรื่องนี้ อยากมีประสบการณ์ เรื่องสาวๆแบบพี่ๆบ้างจัง 555

4. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีประสบการณ์ด้านนี้ ต้องลองปรึกษาพี่ตู่ดูแล้วหล่ะครับ เอิ้กๆ

5. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ

จะพยายามให้ขอมูลเท่าที่ให้ได้ เพราะบางครั้งข้อมูลจะโดนฉกเอาไปใช้ในทางพุทธพาณิชย์

6. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับ

7. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ช่ายครับ

8. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอคำแนะนำครับ

สีผึ้งปากเข็ด
    1.ถ้าสังเกตที่ก้นตลับด้านนอก จะมีรอยจารยันต์อยู่ด้วย
    อยากถามว่า เมื่อใช้สีผึ้งหมดแล้ว ตลับนี้จะใช้อะไรเพิ่มเติมได้อีก
    2.และเห็นที่ฝาตลับเป็นรูปฤาษี ด้วยนำฝามาใช้ด้วยน่าจะดีไหมครับ

9. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ว่านเมตตาที่ได้รับจากพี่ตั๋นแล้วรู้สึกได้เลยครับว่าได้รับความเอ็นดูจากคนรอบข้างเป็นพิเศษ โดยเฉพาะจากเจ้านาย.....:cool::cool::cool:

10. Hamac

ผมก้อใช้ครับทั้ง สีผึ้งพญาปากเข็ด และว่านเมตตาของพี่ตั๋น

11. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ววว.... ใช้ได้ดีปานนั้นเชียวรึ

ที่จริงแล้วก็เป็นของของหลวงพ่อเณรเรานี่ ท่านเมตตาปลุกเศกเดี่ยวในพิธีพิธีนึง

แล้วท่านก็มอบให้พี่มา และท่านก็ยังเมตตา มาสำทับโดยอธิษฐานจิตให้อีกรอบที่บ้าน

ท่านเมตตาจริงๆครับ พี่จะเก็บเอาไว้คนเดียวก็ทำใจไม่ได้ ของดีอย่างนี้ พี่จึงคิดว่าน่าจะ

นำมาแบ่งปันให้กับน้องพี่ ที่เป็นศิษย์ที่ให้ความเคารพนับถือและศรัทธาหลวงพ่ออย่างสุดใจ

มีไว้ใช้ เท่านั้นจริงๆครับ และก็ขอให่้น้องพี่ที่รักทุกท่านที่ได้ไปใช้ในทางที่ถูกที่ควรเพื่อ

ประโยชน์สุขแห่งตน และก็มิให้ผู้อื่นเป็นทุกข์ครับ

12. Hamac

สัญญาว่าจะไม่ใช้ในทางที่ผิดศีลธรรม ฮ่าๆๆๆ

13. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    สาาาาาธุ

14. satan227

satan227 Active Member

22 มิถุนายน 2013
    สวัสดีคับผมพึ่งได้อ่านประวัติของหลวงพ่อเณรได้ไม่นานมานี้เองและผมเกิดศรัทธาในตัวหลวงพ่อที่ท่านไม่หวังในลาภไม่เหมื่อนพระบางรูปที่หวังจะจะเอาแต่ตังค์ตอนนี้ผมมีของหลวงพ่อแค่ไม่กี่อย่างและหวังจะเก็บสะสมอีก

15. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาใส่แป้งเสกสิครับตลับเล็กพกพาสะดวกดีครับ

16. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    สวัสดีตอนสายๆคร๊าบ มารายงานตัวละจ้า หลังจากได้บวชแทนคุณ พ่อ-แม่ ที่วัดทุ่งเศรษฐี ของเรา ผมได้เลื่อนตำแหน่งงาน หน้าที่รับผิดชอบเพิ่มมากขึ้น จึงไม่ค่อยได้เข้ามาหาพี่น้องลูกพ่อเณรซักเท่าไหร่ สบายดีกันมั้ยครับ พี่ๆ ของดีที่พี่ตั๋นกรุณามอบให้ผมมา ใช้ขึ้นดีอย่างยิ่งครับ ขอบคุณมากๆจ้าพี่ใหญ่

17. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    อย่าลืมทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เขาด้วย เพื่อเพิ่มบารมี แล้วกุมารเทพของเราจะแกร่งขึ้น และให้หมั่นสร้างทานบารมีไว้ ให้แบ่งเงินไปทำบุญ (ไม่ขึ้นกับตัวเงินแต่อยู่ที่จิต ไม่มีก็อนุโมทนาบุญที่คนอื่นเขาทำก็ได้) ทำให้เป็นนิสัยของเรา คนเราถ้าขออย่างเดียวแล้วไม่สร้างเพิ่มแล้วขอเรื่อยๆจะมีจุดที่ขอไม่ได้เพราะไม่มีบุญให้เบิก บางคนขอได้ช่วงนึงแล้วขอไม่ได้ดั่งใจก็คิดว่าของเสกมาไม่ดี สงสัยที่ดีเพราะฟลุ๊คหรือดวงตัวเองดีนั่นเอง

งานเยอะก๋ดูแลสุขภาพบ้างนะ

18. Lukkrok

ประสบการณ์มาพร้อมความเสี่ยงในการติดกรรมนะครับต้องระวังด้วย ให้ระวังเรื่องใจตัวเองเดี๋ยวจะพลาดไปผิดลูกผิดเมียคนอื่น โดยปกติเราจะแยกไม่ออกว่าคนที่เข้ามานั้นจะเป็นกรรมเก่าหรือกรรมใหม่ที่เราจะสร้างขึ้น ถ้าเป็นกรรมเก่าเราไปข้องเกี่ยวด้วยเราก็ต้องรับวิบากนั้นไปชีวิตก็จะลำบากมากต้องทนไปจนกว่าจะหมดกรรม แต่ถ้าเราอดใจได้จนคนนั้นออกไปจากเรา เราก็จะผ่านวิบากไปได้ แล้ววันนึงเราก็จะผ่านไปเจอคู่จริงของเรา

...แต่ปัญหาคือคนเราแยกไม่ออกนี่สิ

19. Lukkrok

พี่ตั๋นครับ คนทางนี้ยังไม่ได้เลยครับ...ลืมทวงไปเลย

20. Lukkrok

สาธุ....อานิสงส์ของการตั้งใจบวชเรียน น่าจะบวชจนเป็นมหา นะทิดอ็อฟ