ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ปลัดทั้งสองตัวนี้ หลวงพ่อท่านเมตตาจารให้ ลองสังเกตุดีๆครับ มีรอยตามตัวปลัดอยู่ เเละผมรับมากับมือหลังจากหลวงพ่อท่านจารให้ครับ ทุกวันนี้ยังคิดถึงหลวงพ่ออยู่เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.7 KB
      เปิดดู:
      118
  2. dudeedee

dudeedee เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011

เช่นกันเลยครับผม เลื่อนขั้น เลื่อนเงินเดือน เลื่อนตำแหน่ง ยอดเยี่ยมนะครับ

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ส่วนตะกรุดโทนดอกนี้ หลวงพ่อท่านก็จารให้เช่นกันครับ ลองดูที่ตัวตะกรุดครับ
    มีรูปหล่ออีกองค์ที่หลวงพ่อท่านจารให้เดี๋ยวว่างถ่ายรูปมาลงให้ชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.7 KB
      เปิดดู:
      105
  4. dudeedee

อนุโมทนาด้วยครับ งดงามมากครับ

5. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดจริงๆครับ พี่ขันติ :cool:

6. dudeedee

รอชมของดีหลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ

7. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    สุดยอดจริงๆครับ พี่ dudeedee งามทุกองค์แถมเป็นแบบที่หาพบยากด้วยนะครับ เอามาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชมเรื่อยๆครับ จะได้เป็นการเผยแพร่ วัตถุมงคลของ ลพ.ด้วยครับ

8. dudeedee

ขอบพระคุณท่านขนมลูกชุบครับ พระหลวงพ่อเก่าเก็บนะครับ ตั้งแต่ท่านยังมีชีวิตอยู่ เก็บรักษาเพราะศรัทธาท่านมาก อาจเป็นเพราะผมก็คนจังหวัดเพชรบุรี เลยไปกราบนมัสการท่านง่ายครับ รับรองว่าท่านใดเคยพบหลวงพ่อท่านแล้ว ต้องเกิดความเลื่อมใสแน่นอนเลย พระหรือเครื่องรางของหลวงพ่อทุกรุ่น ผมว่าดูมีความเข้มขลัง แฝงพลังพุทธคุณครับ

ศรัทธาไม่มีท้อครับ

9. ขนมลูกชุบ

ขออนุญาต เสริมพี่ dudeedee เรื่องของที่วัดนิดนึงครับ พอดีไปได้ยินพวกขายพระที่ท่าพระจันทร์แผงนึง บอกกับลูกค้าว่า
    " ผมหน่ะได้พระมาจากลูกศิษย์สายตรงรับรองแท้และทัน ลพ.เสก ทุกอย่าง " ( แต่ที่ดูที่แผง เก๊ ดูง่ายทุกอย่าง )
    ลูกค้าท่านนั้นก็ถามไปว่า " ผมว่าจะไปกราบบูชาวัตถุมงคลที่วัด ยังมีอยู่มั้ย "
    คนขายพระตอบกลับไปว่า " ที่วัดของเสริมทั้งนั้น ไม่ทัน ลพ.แล้ว "
    ได้ยินประโยคนี้ ผมถึงกับของขึ้นเลย ดีนะอยู่คนเดียวไม่งั้นมีเฮ เพราะแถวนั้นพวกเค้าทั้งนั้นเลยไม่กล้าโวย

ผมขอฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ว่าวัตถุมงคลบางอย่างที่ทัน ลพ.เสก ยังมีที่วัดนะครับ และ วัดเองก็บอกกับคนที่มาเช่าตรงๆทุกครั้งว่าอะไรทัน อะไรไม่ทัน ดังนั้นไม่ต้องกลัวของเสริมหรอกครับ รับรองได้ แถมหากไปกราบอัฐิ ลพ.ที่วัด แล้วได้กราบ อจ.ทินด้วย รับรอง พี่ๆน้องๆ ไม่ได้กลับมือเปล่าแน่นอน

10. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    เมื่อวานได้ไปกราบอัฐิหลวงพ่อตัดกับกราบพระอาจารย์ทินที่วัด พระอาจารย์ทินเมตตาเช่นเคยครับ ได้ตะกรุดยันต์เสือโคร่ง ตะกรุดนะกระทืบหอ และอีกดอกจำไม้ได้ว่าเป็นตะกรุดอะไรที่พอม้วนแล้วอาจารย์ทินท่านจะพันด้วยสายสินญ์อีกทีนึงเพื่อไม่ให้ตะกรุดคลี่เอง ผมคุยกับอาจารย์ทินซักพักนึงก็ลากลับ ท่านเมตตามากครับ

11. ขนมลูกชุบ

ดีใจด้วยครับพี่ คราวหน้าถ้ามีโอกาส ลองขอพระปางรำพึงคู่ดูสิครับ มวลสารสุดยอดทั้งนั้นเลยครับผม

12. dudeedee

ยืนยันอีกเสียงครับว่าวัตถุมงคลที่วัดยังมีอยู่แน่นอนครับ ทางวัดยินดีร่วมอนุโมทนากับลูกศิษย์ทุกท่านเลยครับ ไปกราบหลวงพ่อกันเถอะครับผม ท่านยังเป็นหลักให้ทุกท่านทำสิ่งดีดีเพื่อชีวิตครับผม

13. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ วันนั้นพระอาจารย์ทิน ท่านก็ได้เมตตามอบพระปางรำพึงมาให้เหมือนกันครับ ลืมไปเลย แล้วมวลสารมีอะไรบ้างเหรอครับพี่ขนมลูกชุบ วันนั้นผมก็ไม่ได้ถามท่านเหมือนกันครับ มัวแต่สนใจแต่ตะกรุดครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไว้คราวหน้าผมจะซื้อของไปถวายท่านที่วัดครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆ ศิษย์วัดชายนา พอจะทราบมั้ยครับว่าท่านชอบฉันอะไร ไม่ฉันอะไร เช่น พวก กาแฟ นม โอวัลติน อะไรประมาณนั้น (คล้ายๆ กับชุดสังฆทานน่ะครับ แต่ผมว่าซื้อแบบนี้ไปเองน่าจะมีประโยชน์กว่าสังฆทานที่เป็นชุดที่ขายในห้าง) ผมไปกราบท่านมาสองครั้ง รู้สึกเคารพท่านอยากจะฝากตัวเป็นศิษย์ท่านอีกซักคนครับ ท่านใดมีโอกาสลองไปกราบพระอาจารย์ทินดูซักครั้งครับ ท่านเมตตามากครับ

14. ขนมลูกชุบ

ช่วงนี้ อจ.ทิน ท่านชอบฉัน ลิปตัน ไอซ์ที ชามะนาวแบบขวดครับ เวลาไปกราบท่านผมจะซื้อไปถวายทุกอาทิตย์ ท่านจะฉันวันละ 1 ขวด ถ้าไม่โดนลูกศิษย์แอบเอาไปกิน ก็เกือบๆจะพอชนอาทิตย์ครับ
    ส่วนเรื่องมวลสารพระผงปางรำพึงคู่ ( รุ่น 2 ) ถือว่าสุดยอดของมวลสารทีเดียวครับ แต่มวลสารบางอย่างผมพิมพ์ในนี้ไม่ได้ เพราะเป็นของสูงที่ไม่ได้รับอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษร ถ้าศรัทธาจริง ผมจะ PM ไปให้ครับ

15. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

PM ให้ผมหน่อยครับพี่...รบกวนถาม พี่ใช่พี่โก้ หรือเปล่าครับนี่?

16. nopparat_33

รบกวน PM ให้หน่อยครับพี่ขนมลูกชุบ

17. ขนมลูกชุบ

PM ไปแล้วนะครับ มวลสารบางอย่างไม่สามารถเปิดเผยไำด้เพราะจะเป็นการแอบอ้างและไม่บังควรนะครับ

18. ขนมลูกชุบ

ส่ง PM ไปแล้วนะครับพี่

ชื่อนั้น สำคัญไฉน อิอิ

19. bangdad

bangdad สมาชิก

PMให้ผมด้วยนะครับ เสาร์-อาทิตย์นี้จะไปบูชาตะกรุดนะกระทืบหอ

20. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตะกรุดนะกระทืบหอ ได้ยินมาว่าไม่มีให้บูชานะครับ
    ขอที่พระอาจารย์ได้เลย หรือถ้าไม่มั่นใจก็นำแผ่นตะกั่ว แผ่นทองเหลือง ไปให้พระอาจารย์จารให้ แต่ท่านจะดูฤกษ์และเวลาด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่าทำเวลาไหนก็ได้