ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    หึ หึ หึ ท่าน mm24 ไม่เน้นรุ่น ไม่เน้นราคา เหรอ

แล้วทำไม ห้อยเหรียญรุ่นแรก ตั้งสามเหรียญหล่ะ 555

ล้อเล่นนะครับพี่ท่าน

2. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยคร้าบบบบ:cool::cool:
    ป.ล.กะลังเก็บตั้งเช่าล้อกเก็ตเลื่อนสมณศักดิ์ท่านอยู่ครับ

3. mm24

mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครว่า3เหรียญหละ 5เหรียญตังหาก อิอิ ล้อเล่นครับ แบบว่าถ้ามีเงินสดก็กลัวจะไปใช้จ่ายสิ้นเปลืองหมด เลยไปนิมนต์หลวงพ่อมาอยู่กับเราดีกว่า อิอิ

ชั่วโมงนี้ถ้าเจอรุ่นไหนก็ตามรีบเก็บไว้เถอะครับ ไม่งั้นจะเป็นเหมือนราคาทองคำ ณ ตอนนี้ อิอิ

:cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011
  4. mm24

มาฟังประสบการณ์ส่วนตัวของผมกันต่อครับ

มีอยู่วันหนึ่งผมได้ขี่มอเตอร์ไซค์วิ่งทางตรงมาด้วยความเร็วประมาณ 70 กม./ชม. ซึ่งถือ

ว่าเร็วพอสมควรสำหรับมอเตอร์ไซค์ แล้วก็มีรถมอเตอร์ไซค์อีกคันเลี้ยวตัดหน้ารถผม ด้วย

ความตกใจ และระยะห่างกระชั้นชิดประมาณ3เมตรได้ครับ ในใจก็นึกถึงหลวงพ่อตัดก่อนที่

จะนึกถึงเบรกซะอีก 55 ผมเลยตัดสินใจพุ่งชนเต็มๆ เพราะเบรกจนมิดแต่ก็ไม่ทันครับ ตัว

ผมเองก็กระเด็นกลิ้งไปกลับถนนคอนกรีตแต่ก็ยังลุกขึ้นมาได้รู้สึกเจ็บนิดๆแต่พอสำรวจร่าง

กายแล้วยังปกติดีครับมีถลอกนิดๆตรงเท้าครับแต่ไม่มีเลือดออก ส่วนคนขี่มอเตอร์ไซค์อีก

คันซิครับ ฟันหักและก็บาดเจ็บด้วย

เรื่องเล่าก็มีเท่านี้ครับ หลายคนคงคิดว่าเป็นเพราะตะกรุดหลวงพ่อตัดรึป่าว แต่จริงๆแล้ว

วันนั้นผมแขวนขุนแผนรุ่น1หลวงพ่อตัดแค่องค์เดียวเท่านั้นครับ บารมีหลวงพ่อแท้ๆ

ครับ เรื่องก็มีอยู่เท่านี้ครับ ไว้วันหน้าถ้ามีเวลาว่างจะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ

:cool::cool::cool::cool:

5. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    ผมขอแชร์ประสบการณ์บ้างนะครับพี่ เป็นประสบการณ์เกี่ยวกับ
    " ตะกรุดมหาระงับ " ของ วัดชายนา

เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีคดีต้องขึ้นศาลฟ้องร้องกับ ธนาคารแห่งหนึ่ง
    โดยผมเป็นจำเลยในคดีนั้น

ซึ่งทนายฝ่ายธนาคารเค้าขู่ทางฝ่ายเราว่ายังไงศาล
    ต้องเข้าข้างเค้าอยู่แล้วเพราะมีหลักฐานชัดเจน

เมื่อถึงเวลาที่ผู้พิพากษาขึ้นบัลลังก์
    ก็เป้นจริงอย่างที่ทนายความของ ธนาคาร เค้าบอก

ท่านผู้พิพากษาเค้าบอกทางฝ่ายเราด้วยวาจาว่า
    เราผิดตามที่เค้าฟ้องทุกอย่างดังนั้นต้องทำตาม

ที่ธนาคารเค้าแจ้งมา ไม่สามารถต่อรองได้
    พอผมได้ฟังรู้สึกว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมเลย

ก็เลยลองเอามือถูตะกรุดมหาระงับที่ติดตัวมา
    ท่องคาถาเท่าที่จำได้ ขอให้ช่วยในเรื่องนี้ด้วย

สักพักท่านผู้พิพากษาท่านนั้นก็พูดไปเรื่อยๆ
    จนสะดุดลงเฉยๆ แล้วท่านก็โวยวายกับเจ้าหน้าที่ศาลว่า

คดีนี้ไม่ใช่ของท่านนี่ ผิดคนแล้ว ต้องเปลี่ยนผู้พิพากษา
    ตอนนั้นทั้งศาล "งง" กันหมด

เพราะน้อยนักที่จะเกิดแบบนี้ขึ้น
    พูดจบ ท่านก็ลงจากบัลลังค์ไปเลย

สักพักมีท่านผู้พิพากษาท่านใหม่ขึ้นมา
    ปรากฎว่า เปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังมือไปเลยครับ

ผู้พิพากษาท่านนี้ บอกกับทนายของธนาคารว่า
    ทางธนาคารเอาเปรียบฝ่ายผมมากเกินไป

ให้กลับไปตกลงกันใหม่ มิฉะนั้น
    ท่านจะตัดสินเข้าข้างฝ่ายผม ท่านพูดชัดเจนมาก
    แถมก่อนลง
    จากบัลลังค์ท่านเรียกผมไปบอกว่าไม่ต้องกังวล
    รับรองไม่เสียเปรียบธนาคารแน่ๆ
    แปลกมากครับ
    ท่านยังสั่งกับเจ้าหน้าที่ศาลว่าถ้ามีคดีของผมมาอีก
    ให้ผมไปพบท่านก่อนได้
    เป็นการส่วนตัว

พี่ๆคิดว่าเป็นเพราะอะไรครับ ส่วนตัวผม เชื่อมั่นใน
    พุทธคุณของตะกรุดมหาระงับของวัดชายนาแน่ๆ

เพราะช่วงที่กำลังลูบตะกรุดพร้อมท่องคาถานั้นก็
    เป็นช่วงเดียวกับที่ผู้พิพากษาท่านแรก บอกว่าท่าน

ขึ้นผิดคดีนั่นเลย

ลองพิจารณากันดูนะครับ
    เพราะเป้นความเชื่อส่วนบุคคลของผมเท่านั้น
    แต่ที่แน่ๆ เวลาไปไหนมาไหน

ตอนนี้ ก้ต้องมีตะกรุด คู่ชีวิต 5 นิ้ว แล้วก็
    มหาระงับ 7 นิ้ว ติดตัวแน่ๆครับ

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

แหม แหม แหม อยากเห็นของสะสมของพี่ mm24 และพี่ ขนมลูกชุบ จังเลยครับ

ว่าพี่พี่มีของสะสมของหลวงพ่อตัดมากมายขนาดไหน

ปล. อย่ามาเทียบกับผมนะครับ สำหรับถ้าเทียบกับพวกพี่ ผมมันหางอึ่ง

7. ขนมลูกชุบ

พอมีสะสมบ้างครับ ไม่ได้มากมาย อาศัยศรัทธาท่านมากๆ เลยพยายามเก้บและนำมาพกติดตัวบ้างแค่นั้นครับ

8. mm24

ผมแค่ลูกศิษย์มือสมัครเล่นหนะครับ พอมีพอใช้บ้างนิดหน่อยเลยไม่อยากโชว์ อิอิ ว่าแต่เรื่องราวที่พี่ลูกชุบเล่ามาสุดยอดมากเลยนะครับผมว่า
    :cool::cool:

9. mm24

เรื่องต่อมา ประสบการณ์เกี่ยวกับ "ปลัดขิกไม้ผูกคอตาย"

ก่อนอื่นขอกล่าวถือประวัติความเป็นมาของเจ้าปลัดขิกไม้ผุดคอตายโดยสังเขปก่อนนะครับ

ปลัดขิกถือเป็นอีกวิชานึงที่หลวงพ่อตัดท่านชอบมากเป็นพิเศษ ถึงแม้ว่าหลวงพ่อตัดท่านจะ

โด่งดังเรื่องตะกรุดก็ตาม แต่วิชาการทำปลัดขิกนั้นหลวงพ่อท่านศึกษาและทำปลักขิกออก

มาก่อนที่จะทำตะกรุดซะอีก เคล็ดลับสุดยอดก็คือ การใช้ไม้ที่คนไปผูกคอตาย จึงเป็นที่

มาในการเรียกชื่อปลัดขลิก ว่า "ปลัดขิกไม้ผูกคอตาย" นั่นเอง

เรื่องราวก็เกิดขึ้นกับตัวผมเองหลายครั้งเกี่ยวกับ เจ้าปลัดไม้ผูกคอตาย แต่ผมขอเล่าเรื่อง

ที่ Normal ให้ฟังก่อนนะครับ ส่วนแบบHard ขออุ๊บไว้ก่อน อิอิ

เรื่องราวก็มีอยู่ว่า

ผมเองเป็นพนักงานบริษัทแห่งนึง ทุกวันจะมีรถตู้รับส่งพนักงาน เมื่อรถตู้รับผมเสร็จ

ก็จะไปรับพนักงานคนต่อไป พอไปถึงบ้านพี่อีกคนที่ต้องขึ้นรถต่อจากผม และปกติพี่เขา

จะต้องมานั่งข้างผมทุกครั้ง แต่วันนั้นพอพี่เขาขึ้นรถมา พี่แกก็ไปนั่งเบาะข้างหน้าแทน

พอมาถึงโรงงานก็ลงจากรถตู้ พี่แกก็ถามผมว่า "อ่าว!เมื่อกี้ใครนั่งข้างเองรึป่าว" ผมก็ตอบพี่เขาไปว่า "ผมนั่งคนเดียวครับ มีอะรัยรึ"

พี่แกบอกว่า พี่เห็นตั้งแต่เดินมาจะขึ้นรถแล้วว่ามีคนนั่งข้างๆผมอยู่ แกมองผ่านกระจกมา

เพราะกระจกรถตู้ถ้ามองจากข้างนอกมาจะเห็นข้างใน พี่เขาเลยไม่ได้มานั่งข้างๆผม

ผมเองก็นึกในใจว่าต้องเป็นพี่ปลัดแน่ๆ เพราะปกติผมจะไม่ได้พกปลัดขิกไม้ผูกคอไปทำ

งาน แต่วันนั้นอยากพกก็เลยติดตัวไปด้วย

เรื่องราวเกี่ยวกับไม้ผูกคอยังมีอีกครับ แต่ผมขอเล่าให้ฟังเท่านี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวเล่ายาวไปจะน่าเบื่อซะก่อน

:cool::cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  10. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    มาแชประสบการณ์ ปลัดไม้ผูกคอของหลวงพ่อ ผมเองก็เจอกะตัวเองเลยครับ แต่ตอนที่ได้มาครั้งแรก ผมบอกเจ๊หนู ก่อนเลยครับ ว่าไม่อยากเห็น แบบว่ากลัวน่ะครับ อิอิ
    แต่เรื่องค้าขายนี่ สุดยอดเลยครับผม ก่อนบูชานี่งานผมเข้าเดือนละ 80กว่าเครื่อง แต่หลังจากได้นำท่านปลัด ติดตัวไปทำงานทุกวัน งานผมเข้าเดือนนั้นเดือนเดียว ก็ปาเข้า 167 เครื่องเข้าไปแล้ว รับกันไม่ไหวเลยครับ ซ่อมกันจนแทบไม่มีเวลาได้เกินข้าวเลย ครับ ดีมากๆ สำหรับวัตถุมงคลอย่างอื่น ผมก็เจอกับตัวเองหลายครั้งเลยครับ เครารพหลวงพ่อมากๆครับ ตอนนี้ก็หยอดกระปุกเก็บปัจจัยไว้ เพื่อไว้เป็นทุนหาตะกรุดคู่ชีวิตของหลวงพ่อมาคู่กายให้ได้เลย สุดยอดในใจผมแล้ว "ตะกรุดคู่ชีวิต" อยากได้จริงๆ เออ!!!ลืมบอกไปครับ พระชนะมารของหลวงพ่อก็ไม่เบาเลยที่เดียวครับ ขจัดอุปสรรค ปัญหา ได้ดีจริงๆครับ ขอบอกครับ แถมยังเป็นของดีราคาเบาด้วย น่าเก็บครับผม ขอบคณครับ

11. ขนมลูกชุบ

มายืนยันเรื่องของปลัดไม้ผูกคอด้วยอีกคนนะครับ

จริงๆไม่มีอะไรที่น่ากลัว เพราะส่วนใหญ่เค้าจะไม่ปรากฎให้เห็นโดยเฉพาะคนที่กลัวแต่เราอาจรู้สึกได้ว่ามีเค้าอยู่ อย่างเรื่องที่ท่าน mm24 เล่าให้ฟัง ส่วนใหญ่คนที่พกปลัดไม้ผูกคอ อาจจะเจอเรื่องแบบนี้มาบ้างไม่มากก็น้อย ส่วนตัวเองนั้นจะเป็นที่คนอื่นทักเรื่องคนอยู่ในรถ หรือแม้กระทั่งตำรวจที่ตั้งจุดตรวจ ก็เคยมองหาคนในรถผมทั้งๆที่ขับมาคนเดียว ( เราเลยเสียวไปด้วย ) แล้วก็จริงๆแล้วในเรื่องของความคุ้มครองและช่วยเหลือเมื่อมีเหตุจำเป็นก็บ่อยครับ เช่น ผมเคยขับรถกระบะป้ายแดงไป ตจว.ตอน 3-4 ทุ่ม ปกติต้องโดนเรียกตรวจหรือเสียค่าปรับอยู่แล้ว ผมก็ลองบอกปลัดไม้ผูกคอ ให้ช่วยคุยกับตำรวจให้ด้วย ปรากฎว่า วันนั้นถูกเรียกตรวจจริง แต่แค่ถามว่าจะไปไหนอย่างไรแค่นั้น แต่ถามผมว่ามากับใคร ก็บอกไปว่ามาคนเดียว ตำรวจก็ งงๆ แล้วก็บอกไปได้ครับ นั่นแหละ ทำผมขับไปเสียวเล็กๆไปด้วย กลัวเค้าจะให้เราเห็นด้วยอีกคน 555

ส่วนเรื่องวัตถุมงคลอื่นๆ รอพี่ๆท่านอื่นมาเล่าบ้างนะครับ เดี่ยวจะหาว่าผมมาโม้ให้ฟังคนเดียว จริงๆก็ยังมีประสบการณ์อีกมากมายที่สามารถเล่าได้อีกนะครับ

12. mm24

คนอื่นเห็นเป็นผู้ชายนั่งข้างๆยังพอว่า แต่ถ้าแฟนพี่เห็นว่ามีสาวนั่งข้างๆบนรถพี่ นี่ถึงกับงานเข้าแน่ๆ ฮาๆ
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

13. ซักวันจะคิดออก

พี่ mm24 ก็ไม่น่าจะไปทักพี่เค้า

ตัวพี่เองก็ต้องระวังไม่ใช่หรือครับ

14. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ใครเห็นก็ไม่เป็นไร แต่อย่าให้เพื่อนแฟนมาเห็นเป็นพอ ไม่งั้นเคลียร์กันยาวครับ อิอิ

(deejai)(deejai)(deejai)

15. Apollo14

ตะกรุด มหาระงับของหลวงพ่อ ยาว 9 นิ้ว ใช่มั้ยครับ แล้วมีตะกรุดชนิดอื่นของหลวงพ่อมั้ยครับที่ ยาว 9 นิ้ว

16. ซักวันจะคิดออก

มีครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าตะกรุดอะไร

เป็นตะกั่วเปลือย

แล้วก็มี ตะกรุดโทนอะไรซักอย่างนี่แหละที่ยาวพอกัน

แต่ตะกรุดโทนอย่างหลังนี่จะถักเชือก ลงลักดำ ปิดทองไว้

เห็นที่ตู้อยู่ แต่ไม่ได้บูชามา เพราะไม่รู้จะไปไว้ไหนดี

เก็บไว้บ้าน เดี๋ยวโดนเมียเอามาตีหัว

17. ขนมลูกชุบ

มหาระงับ มีตั้งแต่ 7 นิ้ว ด้วยนะครับ พุทธคุณสุดยอดจริงๆ

18. Apollo14

สุดยอดครับ แต่หายังไม่ได้เลย:':)':)'(

19. mm24

ลองตอดๆพี่ ขนมลูกชุบ เข้าไว้ครับขานี้เค้าเจ้ากรมวัดชายนาเลยแหลละ
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขออนุญาติถามครับว่า เหรียญรุ่นแรกนี้ราคาไปถึงไหนแล้วครับ