ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่
    ขออวยชัยให้ทุกท่านจงสุขขี
    เรื่องทุกข์โศกโรคภัยอย่าได้มี
    อีกหน้าที่การงานให้ก้าวไกล
    เรื่องเงินทองให้มีกองเต็มบ้าน
    อีกลูกหลายก็ให้ว่านอนสอนง่าย
    แม้ว่าท่านนั้นปรารถนาสิ่งใด
    ขอให้ได้สมหวังทุกประการ

2. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    สำหรับพี่ wichert_lim ผมต้องไปขอแบ่งแทนละครับ ผมไม่มีอะไรเหลือแล้วครับ เหลือแต่พระหลักๆ (หลักร้อย) พี่ wichert_lim สนใจไหมครับผม ^^" สวัสดีปีใหม่ครับ เฮงๆรวยๆ โชคลาภไหลมาเทมาทุกท่านครับผม ^^

3. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่พี่ wichert_lim, พี่โซ้ยกู๋, คุณแมวจ้ะ และพี่ๆทุกๆท่าน เฮงๆรวยๆ โชคลาภไหลมาเทมาทุกท่านเช่นกันครับผม ^^

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    คืนวันที่ 31/12/55 ที่ผ่านมาได้นำพระหลวงปู่หมุน พระหลวงปู่ทวด ไปกำสวดมนต์ข้ามปี ด้วยอากาศที่หนาววววว จึงต้องใส่เสื้อกันหนาวไปด้วย ขณะที่เริ่มสวดมนต์นั้นก็นำพระทั้ง 2 องค์ออกมาจากกระเป๋าเสื้อ เพื่อสวดมนต์ข้ามปีตามที่ได้ตั้งใจไว้

ในมือมีพระ ปากก็ท่องบทสวดมนต์ ใจแน่วแน่นึกถึงครูบาอาจารย์ ทันใดนั้นเอง อากาศที่หนาวในวันนั้นกลับร้อนขึ้นมาทันที ขณะนั้นก็เริ่มงงครับว่าคิดไปเองหรือเปล่า หรือว่าเป็นเพราะไม่หนาวแล้ว แต่ก็ไม่ได้สนใจครับและคิดว่าคืนนี้อากาศคงจะไม่หนาวแล้ว

หลังจากสวดมนต์เสร็จก็นำพระที่กำสวดภาวนาใส่กระเป๋าเสื้อ อากาศที่ว่าร้อนกลับหนาวขึ้นมาทันที เรื่องบังเอิญที่ไม่บังเอิญ

5. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุน
    ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองศิษญ์ทุกท่านเจริญด้วยอายุวรรณะสุขะพละ
    สมปรารถนาทุกประการ สาธุ

6. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

ภาพแทนตัวของพี่ PONEZ เป็น ปิดตาเนื้ออะไรครับ ใช่เนื้อข้าวเหนียวดำหรือเปล่า สวยโดนมากๆ

7. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    องค์พระสวยมากมากครับ ขอตอบ แทนคุณponez ครับ
    พระปิดตาเหล็กน้ำพี้(รุ่นแรก) รุ่นเสาร์ 5 มหาเศรษฐี พิมพ์กรรมการ
    สุดยอดหายากเลยครับ น่าจะมาจำวัดกับผมน่ะครับ อิอิ
    :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.5 KB
      เปิดดู:
      807
  8. pattcmt

pattcmt เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ไม่ได้ห้อย เคยแต่ทำน้ำมนต์ครับ รู้สึกจะมีกำไล มีท้าวเวส ปรกมะขามเล็กหลายองค์ กับพระกริ่งจักรพรรดิ์2องคค์ครับ รูปไม่ค่อยชัดที่เหลือจะหาแล้วเอารูปมาลงอีกทีครับ

ขนาดไฟล์:
      316.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      301.3 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      303.1 KB
      เปิดดู:
      71
  9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ขอน้อมรับพรจากหลวงปู่หมุนและพี่พี่ทุกคนครับ อิอิ สาธุๆ สมพรปากทุกประการ และขอให้พรนั้นๆย้อนกลับไปหาพี่พี่ 100 เท่า 1000 เท่าครับ:cool:

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประวัติหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/mCtzSHQTGTU?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/VsXuNOR9rRU?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

11. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011

ดูทีไรก็ดีใจทุกที ผมไม่เคยพบกับหลวงปู่ในตอนที่ท่านยังมีชีวติอยู่ แค่ได้เห็นภาพ ได้ยินเสียงท่านแบบนี้ ก็รู้สึกดีใจบอกไม่ถูกแล้วครับ

12. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองเป็นเช่นกันครับ เพราะนั่งสวดมนต์อยู่นอกศาลาอากาศก่อนสวดนี่เย็นมากเลย ผมเอาพระออกมากำสวดไปมีกระแสไออุ่นอยู่ตลอดจนสวดเสร็จ พอกลับบ้านเท่านั้นแหละ อย่างหนาวครับ เรื่องจริงไม่อิงนิยายแน่นอนครับ :cool::cool:

13. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    เรื่องการนั่งสมาธิแล้วกำพระหลวงปู่หมุน ผมคิดว่าเป็นแต่ผมคนเดียวซะอีกครับ เวลานั่งสมาธิโดยกำพระหลวงปู่หมุน รู้สึกจะมีคลื่นความร้อนออกมาจากองค์พระหลวงปู่และจิตจะนิ่งได้เร็วมากครับ มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังครับ คือผมมีความจำเป็นต้องทำธุระบางอย่างครับ ทำเองก้อได้แต่ว่าต้องใช้เวลา แต่ผมมีความจำเป็นต้องจัดการให้เสร็จภายในวันหรือสองวัน ไม่เกินนี้ ผมไปถามค่าใช้จ่ายในการจ้างเขาทำหลายเจ้าครับ ผมจึงขอพึ่งบารมีหลวงปู่หมุน ขอให้ได้ราคาถูกที่สุด เร็วที่สุด ไม่น่าเชื่อครับว่าถูกด้วย เร็วด้วยแถมลัดคิวงานพี่เค้าอีกต่างหากครับ ดีใจที่ภาระกิจเสร็จไปได้ด้วยดี หลังจากปวดหัวมาหลายวัน เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ:cool:

14. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีปีใหม่ครับผม ขอบารมีหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ

คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้ มหาสมปรารถนา ขอให้ท่านร่ำรวยมี ดวงเศรษฐี กันทุกคน

คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง เจริญลาภ กันถ้วนหน้า ค้าขายร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง

แคล้วคลาดปลอดภัย ด้วยบารมี เสาร์๕บูชาครู ทุกท่านด้วยเทอญ

15. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ขาด "รวยทันใจ" ไปอีกอย่างนึงครับ.....คุณนพ 55

16. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ขออนุญาติเพื่มเติมให้นะครับคุณ นพ

คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้ มหาสมปรารถนา ขอให้ท่านร่ำรวยมี ดวงเศรษฐี กันทุกคน

คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง รวยทันใจ กันทุกท่าน เจริญลาภ กันถ้วนหน้า ค้าขายร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง

แคล้วคลาดปลอดภัย ด้วยบารมี เสาร์๕บูชาครู ทุกท่านด้วยเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2013
  17. Amata_club

จริงๆ ก็อยากจะแนะนำให้ท่านที่ยังไม่เคยได้ลองทำดูนะครับ แล้วดูว่าจิตของท่านรับกระแสพลังได้แบบไหนบ้าง ถ้านั่งแล้วยังไม่รู้สึกอะไร ก็ลองทดลองนั่งวันละ 5 นาทีหรือมากกว่านั้นก็ได้ ทุกๆ วัน และนั่งในเวลาเดิมทุกวัน เช่น นั่งตอน 2 ทุ่ม ก็ให้เริ่มนั่งตอน 2 ทุ่มทุกวันประมาณซัก 1 เดือน แล้วลองมาแชร์กันครับว่าเป็นยังไงบ้าง

พระหลวงปู่หมุนรุ่นไหนก็ได้นะครับ ขอให้แท้และทันหลวงปู่หมุนเสกก็พอครับ หรือถ้าไม่มีพระหลวงปู่หมุนก็ลองนำพระหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ก็ได้ครับ

18. Amata_club

หลวงปู่หมุนท่านเป็นพระอริยสงฆ์ หมดสงสัยได้เลยครับ

19. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ที่เลี่ยมแล้วนี่ เตรียมไว้ให้ผมรึเปล่าครับ สงสัยกลัวว่าผมจะเสียเวลาไปเลี่ยม .....คริๆๆๆๆๆๆๆ

20. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ดีใจครับ ที่เห็นกระทู้หลวงปู่ท่าน กลับมาอบอุ่นอีกครั้ง แต่ก็ยังคาใจอยู่ว่า กระทู้เดิมทำไมโดนปิดถาวร หลักในการพิจราณามันคืออะไร จะได้ทราบๆไว้ กระทู้นี้จะได้ไม่ถูกปิดลงอีก