ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    พระผงหลวงปู่ทวด ที่หลวงปู่หมุนท่านอธิฐานจิต จัดว่าเป็นพระคู่ชีวิตได้เลยครับ

จะห้อยเดี่ยวหรือนำไปรวมกับองค์อื่นๆก็ดีครับ แต่ถ้าห้อยเดี่ยวผมแนะนำว่าควรสวดมนต์

ขอบารมีหลวงปู่ทวดก่อน "นะโม โพธิสัตว์โต อะคันติมายะ อิติภควา "

ขอบารมีหลวงปู่หมุน " หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล นามมะเต ประสิทธิเม อุอะมะ มะอะอุ อุอะมะ

มะอะอุ อุอะมะ มะอะอุ "

ขอความสำเร็จจากพระคเณศวร " โอม ศรี คเฌศายะ นะมะฮา "

หมั่นใส่บาตร ทำบุญ หรือจะทำบุญด้วยการรักษาศิล เจริญสมาธิ ชีวิตจะดีขึ้นจริงๆครับ

2. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอน้อมกราบหลวงปู่หมุน ฐิตสีโลครับ พระของหลวงปู่หมุนที่ท่านสร้างไว้ให้ลูกหลานทุกรุ่นนั้น ประสบการณ์มีมากมายครับ ที่มีประสบการณ์กับตัวเองคือไปจับสายไฟที่ขาดจนเห็นสายทองแดงข้างในแต่ไม่เป็นไรครับ มีไฟช็อตพอให้รู้สึกเล็กน้อย พอรู้ตัวไปไล่สายดูถึงกับขนลุกเห็นสายทองแดงชัดเจนเลยครับ วันนั้นแขวนแต่หลวงปู่หมุนอย่างเดียวเลย ผมว่าเรื่องนี้เป็นสุดยอดประสบการณ์สำหรับผมและเป็นช่วงแรกๆที่รู้จักหลวงปู่ครับ พระหลวงปู่ผมว่าดีทุกด้านครบเครื่องครับ เมตตา ค้าขาย แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตห์ ผมเคยอาราธนาขอพึ่งบารมีหลวงปู่เกี่ยวกับเรื่องการเวณคืนที่ดิน เนื่องจากที่ผมโดนเวณคืนแต่ว่าเงินค่าเวรคืนไม่ได้ซักที ไกล้เคียงเขาได้ไปเยอะแล้ว ผมเลยไปตามเรื่องดูหัวหน้าผู้ดูแลเรื่องบอกว่าของผมหมดสิทธิ์เพราะเงินหมดแล้ว ต้องรองบประมาณปีต่อไปทำเอาผมเซ็งเลย แค่เงินไม่กี่แสนจ่ายยากจริงๆ ผมเลยมาขอหลวงปู่ครับรู้สึกว่าไม่เกินสามเดือนมีจดหมายมาตามให้ไปรับเช็คดีใจมากครับ ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ ผมว่าต่อไปในอนาคตดูพระหลวงปู่ทิมในวันนี้เป็นตัวอย่างได้เลยครับราคาแรงมาก ความเชื่อและศรัทธาทำให้เกิดปาฏิหารย์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      569.7 KB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2013
  3. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องสมาธิ

เมื่อวานนี้ผมได้เช่าเหรียญหมุนเงินหมุนทอง หนา ประคำ 18 เม็ดมาครับ ผมได้นำไปให้พระเกจิที่นับถือดูท่านว่าแรงครับ เก็บไว้ให้ดีครับ พอกลับมาที่ห้อง ผมไปเปิดเจอในเว็บวัดเรื่องการภาวนา แล้วกำพระหลวงปู่ครับ หลังจากสวดมนต์เสร็จ ผมเลยภาวนาตามในเว็บวัดเลยครับ แล้วหลับตาภาวนา ภควา ไปเรื่อยๆ
    อยู่ๆก็เกิดการรวมจิต ผมเรียกไม่ถูกครับ จากหลับตามืดๆ เกิดแสงสว่าง ขณะหลับตา จิตเป็นสมาธิอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนครับ แต่หลังจากถอนสมาธิ หอบเลยครับ พี่ๆท่านใดเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ท่านมาโปรดครับ เป็นเหรียญแรกแบบเป็นทางการจริงๆครับ ดีใจมาก.... พี่ๆท่านใดมีข้อมูล รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

5. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อย่างสวยเลยครับองค์นี้ แถมหาได้ไม่ง่าย ยินดีด้วยครับ:cool::cool:

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่คนนอกเว็บ รบกวนพอมีรายละเอียดว่าแบบฝังตะกรุดมีจำนวนเท่าไรมั้ยครับ

7. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับ.....ทุกท่าน ขอให้ร่ำรวยทุกท่านนะครับ

8. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะครับพี่เอท สุดยอดของหายากนะครับ :cool::cool::cool:

9. jt77

jt77 Active Member

19 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีโอกาศไปเดินตลาดนัดใราม2 มีแผงพระในตลาดหลายแผง แล้วก็มีเหรียญของหลวงปู่หมุนซึ่งคิดว่าปลอมชัวร์ เพราะราคาแค่หลักร้อย มีอยู่หลายๆแผง เท่าที่เห็นก็จะมี หมุนเงินหมุนทอง19เม็ด แต่สังเกตุ โบจะติดกับขอบเหมือนปั้มไม่ลงแล้วจะสีออกทองเหลือง แต่เหญียญชัดเจนมากคมมาก ต่อมาเหรียญพรมสี่หน้า เท่าที่เห็น องค์หลวงปู่จะปั้มตื้นๆมีทั้งทองแดงที่ไม่ออกแดงมากไม่มีโค๊ตแล้วก็เนื้ออัลปาก้าด้วย(อันนี้พึ่งเห็นไม่รู้ว่ามีรึป่าว) แล้วก็อีกเหรียญคือ เล็กหน้าใหญ่ ขอบอกว่าคมมาก ชัดมากแต่ไม่มีโค๊ตเหรียญออกดำๆไม่วาว ไม่รุ้ง ดูแล้วถ้าแสงไม่สว่างพอ อาจเสียเงินฟรีแน่ๆ เดี๋ยวเทคโนโลยีไปไกลมากเลยน่ากลัว ฝากเตือนๆสำหรับคนที่พึ่งหาวัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ คงต้องระวังๆกันด้วย

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

11. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ครั้งนึงหลายปีมาแล้วผมเคยไปกราบหลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม จังหวัดชลบุรี ไปกราบท่านบูชาวัตถุมงคลและตามธรรมเนียมต้องให้ท่านอธิษฐานจิตให้อีกครั้งรวมทั่งพระในคอผมด้วย พระทุกองค์ท่านทำการปลุกเสกให้หมด ยกเว้นพระหลวงปู่หมุน ท่านจับมาดูแล้วก็วางทุกองค์เลยครับ มีกริ่งสัมฤทธิ์ผล ดวงเศรษฐิตระกรุดเงินคู่ ปิดตารวยทันใจ วางเสร็จท่านก็ยิ้ม รอยยิ้มของท่านมีเมตตามากครับ หลวงปู่ปัญญาท่านคงจะทราบหลวงปู่หมุนท่านไม่ให้ใครเสกเพิ่ม เพราะหลวงปู่หมุนท่านว่าพระของท่านดีอยู่แล้ว หลวงปู่ปัญญาท่านเป็นพระอริยะสงฆ์อีกองค์ที่อายุมากแล้ว น่าไปกราบท่านมากครับ:cool:
    ปล.ผมลงรูปด้วยเล่าประสบการณ์ด้วย คงไม่เป็นไรนะครับ 555

12. เลี่ยมทอง

เลี่ยมทอง Active Member

22 พฤศจิกายน 2012
    กราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ

13. ๙ยอด๙มงคล

วันอาทิตย์ที่ 13 ธันวาคม 2556 นี้จะมีงานประกวดพระเครื่องที่ จ.จันทบุรี

งานนี้มีรายการประกวดพระเครื่องของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ด้วยนะครับ

จำนวน 35 รายการ เพื่อนพ้องน้องพี่ ท่านใดที่อยู่ใกล้เคียงขอเชิญนะครับ

จะได้พบปะพูดคุยกันแลกเปลี่ยงความรู้มุมมองและประสบการณ์พระเครื่องของท่าน

อนาคตข้างหน้าพระเครื่องของหลวงปู่จะได้รับการยอมรับอย่างเป็นทางการเป็นสากล

เพราะลูกศิษย์ทั้งหลายร่วมมือกันเผยแพร่ประสบการณ์ความศักดิ์สิทธิ์ และแนวทางการ

เก็บสะสมพระแท้เป็นมาตราฐาน มีงานประกวดพระรองรับ ตรวจสอบพระได้ โดยไม่หา

ผลประโยชน์แต่อย่างเดียว เพื่อให้ผู้ที่ศรัทธารุ่นใหม่ๆได้บูชาพระแท้กันครับ

เพราะพระของหลวงปู่ท่านก็มีอายุการสร้างไม่นานมาก เพื่อนสมาชิกที่เริ่มเก็บไว้

ตอนต้นๆก็จะโชคดีได้ของแท้จากวัดไว้ศึกษา แต่กลุ่มศิษย์รุ่นใหม่ๆก็หากันยากครับ

บางท่านได้มาก็ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า บูชาแล้วไม่เห็นจะเจอประสบกาณ์บางเลย

จึงทำให้พระเครื่องของหลวงปู่ ต้องมีการประกวดเพื่อตรวจสอบพระให้ท่านทั่งหลาย

เพราะพระเครื่องของหลวงปู่มีราคาสูงและมีค่าทางจิตใจมาก ท่านที่เช่าไปก็ควรจะได้รับ

พระแท้ เรื่องราคามันอยู่ที่ความพอใจครับ สำคัญอยู่แต่ว่าขอให้แท้หลวงปู่เสกก็พอครับ

จึงอยากให้เพื่อนสมาชิกได้มาพบปะและแลกเปลี่ยนมุมมองกันครับ เพื่อจะได้เป็นแนวทาง

สร้างวัคซีนป้องกันให้กับเพื่อนๆอีกหลายท่านที่เข้ามาสะสมพระของหลวงปู่ด้วยใจรัก

และยังน้อยในประสบการณ์ของวงการพระเครื่องครับ

ขอบคุณครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  14. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ

ขนาดไฟล์:
      246.8 KB
      เปิดดู:
      1,008
      ขนาดไฟล์:
      199.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      60
  15. ZincOxide

ZincOxide เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเล็กหน้าใหญ่ มีโค๊ตด้วยเหรอครับ เท่าที่ผมมีก็สังเกตไม่เห็นนะ หากมีจริงๆ ท่านผู้รู้ช่วยโพสรูปหน่อยครับ

16. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเล็กหน้าใหญ่ มีทั้งมีโค๊ต และไม่มีโค๊ตครับ ส่วนรูปผมไม่มีครับ ท่านใดมีรูปโชว์ให้ดูหน่อยครับ

17. ZincOxide

ZincOxide เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นที่เวบแห่งหนึ่ง พบเหรียญต้องสงสัย "เด็กวัดมีเส้น" เท่าที่เคยผ่านตา "เด็กวัดไม่มีเส้น" ผิดถูกเช่นไรโปรดชี้แนะด้วยนะครับ ปกติเหรียญเล็กหน้าใหญ่ผมเก็บไว้หลายเหรียญเพราะชื่นชอบเป็นพิเศษ

18. ๙ยอด๙มงคล

เหรียญเล็กหน้าใหญ่ แบบ ตอกโค๊ด ครับผม

จะมีแบบตอก 1 โค๊ด และแบบตอก 2 โค๊ด ครับผม

ส่วนเนื้อเงินจะตอก 2 โค๊ด และ ตอกหมายเลขด้านหลังครับ

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      78
  19. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณนพ

20. ๙ยอด๙มงคล

ด้วยความยินดีครับผม สนับสนุนให้ศึกษาก่อนสะสมครับผม