ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. kidspj

kidspj Active Member

29 สิงหาคม 2009
    รบกวนคุณต้นช่วยดูให้หน่อยกำลังเป็นห่วงเรื่องพ่ออยู่ค่ะ เมล์ kidspj@hotmail.com

2. คนดีคนนี้

คนดีคนนี้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    อยากคุยกับคุณ anew คะ pm มาหาหน่อยได้มั้ยคะ

3. คนดีคนนี้

อยากคุยกับคุณ anew คะ pm มาหาหน่อยได้มั้ยคะ

4. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผู้นอบน้อมสุดใจ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2386774", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

[​IMG] เหมือนพี่เค้ายังไม่ได้รับแอดผมเลยแหะๆ[

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 23
    ได้รับอนุโมทนา 1,936 ครั้ง ใน 404 โพส
    พลังการให้คะแนน: 76 [​IMG]

นี่ไง !!! เจอตัวละ

น้อง " นอบน้มสุดใจ " ครับ คืองี้นะ
    วันเสาร์พี่ได้คุยกับคุณต้น ได้คุยกันหลายเรื่องเลย
    แต่ก่อนจะจบการสนทนา คุณต้นเขาฝากบอกพี่มาว่าให้บอกคนที่ใช้เครื่องหมายสวัสดิกะสีแดงในกระทู้นี้ ให้เมลล์ไปหาคุณต้นด้วย
    ตอนแรกพี่ก็ไมรู้ว่า คนใช้เครื่องหมายสวัสดกะสีแดงเป็นใคร ไม่รู้จัก
    เลยมาเปิดกระทู้ไล่หา จนเจอ เป็น น้องนี่เอง พี่จำชื่อได้ แต่จำ icon ประจำตัวไม่ได้

ลองเมลไปหาคุณต้นอีกครั้งนะครับ

เขายอกว่าน้องมีดีในตัวเยอะ แต่อาจยังไม่รู้ตัว คุณต้นเขาจะชี้แนะให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009
  5. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ส่งแอด msn ไปหาคุณต้น และคุณต้นได้รับแอดแล้ว แต่ว่าคิดว่าคุณต้นคงจะยุ่งมาก คงมีคนมาขอความช่วยเหลือเยอะ เรื่องของเรา...ก็เลยอาจจะรอไปก่อนได้ .... ยังไงก็ยังรอว่าจะได้คุยกับคุณต้นสักวันเนาะ
    ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย มา ณ ที่นี้อีกครั้ง นะคะ

6. jiranucha505

jiranucha505 Active Member

26 สิงหาคม 2009
    ขอเมล์หรือเบอร์โทรคุณพรหมพันกรด้วยค่ะ คุณรักไร้พ่าย พี่สาวเคยถูกของ รักษาเหมือนหายแล้ว แต่มีอาการแปลกๆในวันพระ เมื่อได้กลิ่นจะหมดสติ ฟื้นมาแล้วความจำเสื่อม รักษาโรงพยาบาลหาสาเหตุไม่พบ
    เคยไปพบอาจารย์ผู้ปฏิบัติธรรมทางภาคเหนือแล้ว เชิญวิญญาณให้ไปเกิดแล้ว พี่สาวดำเนินชีวิตตามปกติอยู่ได้วันพระเดียว พอวันพระที่ 2,ที่ 3 ก็เป็นอีก ได้กลิ่นเหม็นมากเหมือนศพ แล้วก็หมดสติ คนทรงบอกว่า
    ถูกผีโลงแตก ให้จุดธูปบอกรับเลี้ยง พอจุดธูปบอกก็หายจริง ๆพี่สาวลุกเดินได้ เกรงจะไม่หายขาดเป็นๆ หายๆ จึงอยากขอเมตตาคุยกับคุณพรหมพันกร เพื่อช่วยสงเคราะห์ให้หายขาด(พี่สาวกำลังเป็นนักศึกษาอยู่)

7. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ รักไร้พ่ายครับ รบกวนขอเบอร์ คุณต้นเลยจะได้มั้ยครับ สัญญาว่าจะไม่รบกวน คุณต้นหรอกครับ คืออยาก เม็มเอาไว้รอคุณต้นโทรมาน่ะครับ...

8. Readome

Readome เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    ยังไม่เจอหรอกครับ พี่น้อง โพสต์เป็นพัน ก็ไม่เจอ คนมีบุญถึงจะเจอครับผม
    ขยันโพสต์ ไปเรื่อยๆนะครับ สำหรับคนมีปัญหา จริงๆ ตาพรหมพันกร คงจะช่วย อิอิอิอิ

9. a9nan

a9nan สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2009
    แล้วแต่บุญวาสนา

หากมีบุญวาสนาต่อกันแล้ว คงมีโอกาสได้สนธนาบ้าง

10. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มาขอ update ข่าวคราวของคุณต้นครับ

update 8

หลายคนที่ยังไม่ได้รับเมลล์จากคุณต้น อาจสงสัยว่า ทำไมคุณต้นยังไม่ตอบเมลล์กลับมา
    คือคุณต้นเขาต้องช่วยเหลือคนที่มีทุกข์หนักๆก่อนครับ หรือ หากมีเวลาก็อาจมาแทรกดู
    กรรมให้คนที่มีทุกขช์ไม่มาก หรือชี้แนะให้คนทีติดขัดอะไรบางอย่างได้ แต่หลักๆแล้ว
    จะช่วยคนมีทุกข์ก่อน และการช่วยคนที่อาการหนักไม่ใช่ แค่พุดๆ บอกไทโน้นทำนี่แล้วก็จบกันไป
    นั่นไม่ใช่วิสัยของเขาเลย เขาจะวยให้หายเป็นขั้นๆไป และบางครั้งก็ต้องออกไปหา ไปดุอาการ
    เหมือนหมอดที่คอยดุอาการคนไข้ ซึ่งต้องใวลาพอสมวร
    นั่นเป็นสาเหตุว่า คุณต้นเขาใช้เวลาช่วยคนๆหนึ่ง ค่อนข้างนานโดยเฉพาะคนที่มีอาการหนักๆ
    เพราะต้องใช้เวลาขับถรไปหา ล่าสุดเขาก็ขับรถไปถึงต่างจังหวัดพื่อหาซื้อ
    พระพุทธรูปไปให้ผู้หญิงคนหนึ่งในกระทู้นี้แหละครับ ที่มีเรื่องทุกข์ใจมาก

ดังนั้นก็ขอให้คนที่กำลังรอยู่นะครับ หากเรื่องของคุณไม่หนักมาก ขอให้ไปหาหมอดู
    หรือคนมีญาณอ่นๆก่อนนก็ได้ครับ

อาทิตย์ที่ผ่านมา คุณต้นไปได้ช่วยคนหนึ่งที่อ่านจากกระทู้นี้ เขามีปัญหาเรื่อง
    กิจการที่มีปัญหาอาจถึงขั้นล้มละลายได้ และครอบครัวของเขาก็ต้องเดือดร้อนไปด้วย

คุณต้นไปถึงบ้านท่านผู้นี้เลย และได้เห็นถึงอดีตชาติของท่านผู้นี้
    และครอบครัวได้มีกรรมเกี่ยวกับเรื่องเงินทอง ( ไม่ขอเจาะลึกรายละเอียดนะครับ )
    ประกอบกับผลกรรมในชาตินี้ที่กระทำไว้ เหมือนเพิ่มพูนให้กรรมนั้นยิ่งหนักขึ้น
    คุณต้นบอกว่า กรรมไม่ดีที่ท่านนี้ได้ทำไว้ในอดีตชาติ หากไม่ได้ทำบุญในชาติ
    นี้หรือทำบุญไม่มากพอ กรรมไม่ดีจะส่งผลให้รุนแรงมากขึ้น

สมมติในอดีตทำกรรมไม่ดีเรื่องเงินมา 40 แต้ม ชาตินี้มาทำเพิ่มแบบเดียวกันอีก 20 แต้ม
    รวมเป็น 60 แต่ชาตินี้ทำบุญแค่ 20 ก็ไม่อาจหักล้างกรรมไม่ดีได้

กรรมไม่ดีกับกรรมดีนั้นเป็นคนละส่วนกัน เอาหักลบกลบหนี้กันไม่ได้

คุณต้นบอกว่า การที่คนเราทำธุรกิจ ค้าขายอะไรก็แล้วแต่ ที่ส่งผลให้เราเจริญก้าวหน้ามีกำไร
    หรือขาดทุนนั้น เพราะเหตุแห่งกรรมนั้นเป็นปัจจัยหลัก ไม่ใช่เกิดจากปัจจัยทางเศรษฐกิจ
    การลงทุนในชาตินี้ซึ่งเป็นพียงปัจจัยรอง

ขอให้จำไว้นะครับ สำหรับคนที่อยากทำธุรกิจให้รุ่งเรืองก้าวหน้า ต้องสร้างฐานบุญเยอะๆด้วยครับ

update 9

คุณต้นได้พูดถึงเรื่อการขออโหสิกรรม เพื่อบรรเทากรรมกับเจ้ากรรมนายเวรว่า
    ไม่จำเป็นต้องไปเสียเงิน ซื้อของมาอุทิศให้เจ้ากรรมเลย
    แต่ใจต้องเป็นบุญก่อน แล้วขออโหสิกรรม จึงจะสำเร็จผล
    แต่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้ากรรมเขาจะอภัยให้หรือไม่

คุณต้นบอกว่า ให้เรา ขออธิษฐานขอผลบุญที่ได้เคยกระทำไว้แล้วในชาตินี้ก็ดี
    หรือชาติก่อนๆก็ดี ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และขอให้เจ้ากรรมนายเวร
    ได้ร่วมอนุโมทนาด้วย แค่นี้ก็เป็นการขออโหสิกรรม โดยที่ไม่ต้องใช้เงินเลย

Update 10

มีอีกกรณีหนึ่ง เป็นผู้หญิงที่ได้อ่านกระทู้นี้ และได้แอดเมลล์ไปหาคุณต้น
    คุณต้นได้เล่าเรื่องของผู้หญิงคนนี้ให้ผมฟัง ก็น่าเห็นใจครับ
    ผมไม่ทราบว่าผู้หญิงท่านนี้เป็นใคร ชื่ออะไร
    หากคุณผู้หญิงท่านนี้ได้อ่านข้อความที่ผมโพสนี้

ผมอยากจะบอกกับคุณในฐานะเพื่อนร่วมโลกคนหนึ่งว่า

ชีวิตของคนเรานะครับ มีทั้งสุขและทุกข์สลับกันไป ไม่มีใครสุขเสมอไป
    และไม่มีใครทุกข์ตลอดกาล ขึ้นชื่อว่าคน หรือการได้อัตตภาพความเป็นมนุษย์นั้น
    ย่อมมีเหตุแห่งบุญและบาป
    ที่ได้กระทำมาส่งผลให้ชีวิตเป็นไปตามนั้น

แม้ว่าช่วงเวลาชีวิตบางขณะอาจดูเหมือนเลวร้าย และหาทางออกไม่ได้
    ความทุกข์ยากลำบากในชีวิต จะส่งผลให้คนเราแค่ช่วงหนึ่ง เมื่อหมดเหตุปัจจัยแล้ว
    เรื่องเลวร้ายต่างๆก็จะคลี่คลายไปได้เองครับ เพียงแต่ช่วงมรสุมชีวิตนั้น
    ขอให้ยึดหลักธรรมะประครองใจไปให้ได้

คุณต้นเขาได้ตระเวณไปหาซื่อพระพุทธรูปมาให้คุณเพื่อให้คุณได้เกิดพุทธานุสติ
    ให้คุณมีหลักยึดเหนี่ยวจิตในช่วงเวลาชีวิตที่ยากลำบาก
    และความทุกข์ใจแค่ไหน ไม่สามารถแก้ไขได้ด้วยการคิดจะไปฆ่าชีวิต
    หากแต่ควรจะไปฆ่าต้นเหตุแห่งทุกข์ต่างหาก นั่นคือการฆ่ากิเลสในใจตัวเอง
    ซึ่งเป็นต้นเหตุแห่งความทุกข์ที่แท้จริง

ปัญญาเป็นตัวประหารกิเลส แต่หากจะเกิดปัญญารู้จีงเห็นแจ้งได้
    ต้องเริ่มต้นด้วยการมีศรัทธาในพระรัตนตรัย คือ คุณพระพุธ
    คุณพระธรรม และคุณพระสงฆ์
    เพื่อให้จิตใจน้อมลงสู่ความสงบ

นอกจากนี้ ขอให้คุณผู้หญิงท่านนี้ได้รู้ว่า ยังมีคนที่หวังดีกับคุณอีกมากมาย
    แม้ว่าคนๆนั้นจะไม่ใช่คนที่คุณรู้จักมาก่อน ยังมีอีกหลายๆคนพร้อมจะช่วยคุณ
    โลกนี้ไม่ใช่เป็นอย่างที่คุณคิดเสมอไป มันเป็นไปตามเหตุปัจจัยแห่งบุญและกรรม
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ดังนั้นขอให้คุณเข้มแข็งและเลี้ยงลูกให้ดีนะครับ การที่คุณบอกว่าไปดูดวงมา
    แล้วหมอดูบอกว่าลุกคุณจะไม่แข็งแรง คุณต้นดูแล้วบอกว่าลูกของคุณจะป็นผู้มีบุญมาเกิด
    และจะสามารถเป็นที่พึ่งกับคุณได้แน่นอน
    คุณต้นเป็นผู้มีวาจาศักดิ์ศิทธิ์ แม้แต่พระเกจิชื่อดังยังรับรอง
    และคุณต้นเป็นผู้ได้รับพรจากพระพรหม สิ่งที่คูณต้นพุดออกไปนั้น ย่อมเป็นจริงแน่นอน
    ขอให้คุณคลายวิตกเรื่องนี้ และใช้ธรรมะเป็นที่พึ่งนะครับ

update 10

ผมได้ถามประวัติความเป็นมาของคุณต้นเพิ่มเติม เห็นว่าน่าสนใจและแปลกดี
    จึงมาขอเล่าให้ฟัง

คุณต้นเล่าว่า ก่อนที่เขาจะมาเกิด คุณแม่คุณต้นเล่าว่าได้เคยไปอ้อนวอนร้อง
    ขอกับรูปปั้นพระพรหมเพือให้ได้ลูกชาย
    จากนั้นคุณแม่ก็ได้ลูกชายตามที่ขอ ก็คือคุณต้น
    ตอนเกิดมา คุณต้นจะมีปานแดงรูปใบโพธิ์ที่ใบหน้า
    แต่พอโตมาก็หายไปแล้ว
    และคุณต้นบอกว่า เขามีหางด้วย เป็นขนคล้ายๆหางที่ก้น
    ตอนนี้ก็ยังมีอยู่

นอกจากนี้เวลาหาว คุณต้นจะพ่นน้ำออกมาจากใต้ลิ้น เหมือนน้ำพุฉีดพุ่งออกมาเลย
    คุณต้บอกว่า เวลาหาว เขาต้องรับหุบปากหรือหันหน้าหนีคนอื่น

และตอนเด็กๆ คุณต้นต้องนอนด้วยผ้าห่มที่มีสีเหมือนจีวรพระมา
    ห่มคลุมไม่งั้นเขาจะนอนไม่หลับเลย

คุณต้นได้เคยไปเจอกับ น้องซันด้วย ซันคนทีมีญาณ
    เรื่องมีอยู่ว่า มีพื่อนของคุณต้น อยากไปดูกรรมกับซัน แต่เพื่อนคนนี้ก็สงสัย
    ไม่แน่ใจว่าซันจะมีญาณจริงไหม จึงให้คุณต้นไปเป็นเพือนด้วย เพื่อคุณต้นจะได้รับรองให้เขาได้
    ตอนถึงวันนัดเจอกันที่ร้านกาแฟ ขณะที่ทั้งสองกำลังมานั่งรอซัน

เพื่อนของคุณต้นถูกน้ำร้อนหกใสขา จึงต้องไปหายามาใส่และได้ออกไปจ่กร้าน
    หลังจากนั้นซันก็เข้ามาในร้าน ขณะที่ซันเห็นคุณต้น ก็พูดกับคุณต้นว่า

"พี่ก็มีดีของพี่อยู่แล้ว มีเหมือนที่ผมมี ไม่เห็นต้องมาหาผมเลย
    พี่มีพระพรหมคุ้มครองอยู่"

ซันบอกว่าตอนที่เขาลงมาจากแท๊กซี่ ก็เห็นพระพรหมลอยอยู่

คุณต้นต้องรีบอธิบายให้ฟัง เกรงว่าซันจะเข้าใจผิดคิดว่าคุณต้นมาลองของ

คุณต้นบอกกับผมว่า อีกไม่กี่ปีนี้ คุณต้นจะเข้าป่าออกบวชตลอดชีวิต
    และจะไม่มาข้องเกี่ยวกับทางโลกอีกเลย
    ผมฟังแล้ว ใจหนึ่งก็อนุโมทนากับเขาด้วย อีกใจหนึ่งผมก็หดหู่ เพราะกว่าจะได้เจอคนแบบพี่ต้น
    หาไม่ได้ง่ายๆเลย ผมคิดว่าอยากจะร่วมสร้างบารมีกับพี่เขาไปนานๆ
    แต่เมื่อพี่ต้นเขาเลือกเดินทางสายบรรชิตเพื่อเจริญ
    เนกขัมบารมี ก็เป็นสิ่งที่ดีแล้ว ผมก็ขอร่วมอนุโมทนาด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009
  11. คนดีคนนี้

คุณต้นมีเหตุผลคะ ถ้ามีบุญสัมพันธ์กันอยู่บ้าง ได้คุยแน่นอนคะ
    คุณต้นฝากมาให้อ่าน เตือนสติ ดีมากๆคะ

ปัจจุบันนี้ มีสิ่งยอดฮิต ติดระดับ 5 ดาว นั้น คือการ ดูกรรม ดูอดีตชาติ ว่าเมื่ออดีตชาติเราไปทำอะไรกันมา ชาตินี้ ถึงได้ทนทุกข์ หนักหนาสาหัส จนมีอาชีพ รับดูกรรม เปิดกรรม แก้กรรม เกิดขึ้น ในการดู ก็มีอัตราว่าจ้างหลายระดับ สุดแท้แต่ชื่อเสียง แต่ละท่าน สุดท้ายก็หลีกหนีไม่พ้น คือการทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา ทำสังฆทาน ไหว้วันนู้น วัดนี้ บางคนเป็นเอากันมากจนไปถึง 9 วัด ก็มี จนจิตผู้ถูกดู สับสนวุ่นวาย ไปตามกัน

พวกคุณท่านทั้งหลาย ในเมื่อเชื่อเรื่องกรรม แล้ว ทำไม คุณท่านทั้งหลาย ไม่หยุดกรรม หล่ะ รู้จัก เมตตา และ ให้อภัย ซึ่งกันและกัน รู้จัก ระมัดระวัง สำรวม กาย วาจา ใจ ให้เรียบร้อย ไม่คิดอาฆาต พยาบาท เบียดเบียนผู้อื่นสร้างบุญ กุศลให้เกิดขึ้นที่ใจ กรรมจากอดีตไม่ว่าในชาติปัจจุบันก็ดี หรือ เมื่อชาติที่แล้วก็ดี ก็รู้จักขออภัยในอกุศลกรรม ต่อหน้าพระประธาน ตั้งหมั่นใน ทาน ศีล ภาวนา รู้จักแผ่เมตตาไปหล่ะ จะไปจมอยู่กับอดีตชาติ ทำไม รู้จัก กันอภัยกันซะ จิตเราก็สบาย

คนเราเกิดมา ต้องตาย กันทุกคน รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ แยก ออกจากกันเมื่อไร ก็คือ จุดจบของเราท่านนั่นเอง เมื่อเราท่านทั้งหลายตาย กรรมนั้นไม่ดับ ยังเหลือ เชื้อ กิเลสอยู่ แพร่ออกไป ถูกเกาะเกี่ยวด้วยธาตุรู้ เป็นวิญญาณใหม่ ปฎิสนธิขึ้นไปเกิดในภพใหม่อีก กรรมที่จะเวียนว่ายในตัวเราก็ไม่จบสิ้น มันต้องมาสนองเราในภพใหม่ชาติใหม่อีก

ขอให้คุณท่านทั้งหลาย ที่เชื่อในกรรมนี้ จงสำรวม กาย วาจา ใจ ฝึกปฎิบัติธรรม ทำวัดให้เกิดขึ้นที่ใจ ให้ใจมันเป็นวัด ไม่ต้องไปเที่ยวสรรหาวัด 9 วัดที่ไหน ยกใจให้เป็นวัด ไปไหน มาไหน อยู่ไหนก็ เป็นสุข ทำบุญให้เกิดขึ้นที่ใจเรานี่

คืนหนึ่งๆ อย่าลืมไหว้ พระสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา จะเป็นบุญ เป็นกุศลให้เราท่านนี่แหละ เอาหล่ะ พอ

สุดท้าย ฝากไว้คะ อันนี้ที่ได้คุย m กับคุณต้นเมื่อเช้า

คุณต้นให้ ข้อคิด ปัจจุบันถ้าเราหยุดกรรมไม่ได้ แล้วเราจะไปขออโหสิกรรมเพื่ออะไร

ขอให้บุญรักษา ทุกๆคนนะคะ

12. คนดีคนนี้

คุณรักไร้พ่ายคะ ช่วย add เมลล์ พี่ด้วยได้มั้ยคะ
    คุยกับคุณต้นแล้ว ก็อยากคุยกับน้องด้วยอะคะ
    kronsirib@hotmail.com

13. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจแล้วครับ...คนเราพอมีทุกข์ก็ร้องขอคนนั้นคนนี้...เพื่อให้ตนเองได้หมดทุกข์ได้ผ่านพ้นซึ่งสิ่งเหล่านั้นไปเร็วๆ...ไม่เคยคิดที่จะช่วยตัวเองเลย...ทั้งๆที่หากลองพิจารณาดูดีๆ...ใช้สมาธิใช้สติให้รอบคอบ...ก็จะพบหนทางที่จะหยุดทุกข์เหล่านั้นได้...ผมขออนุโมทนากับทางคุณต้นอย่างที่สุด...ผมเองไม่ขอเรียกร้องใดๆอีกแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ

14. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้ย!!! ครับๆ ผมจะลองเมล์ไปหาพี่เค้าครับ ขอบพระคุณพี่รักไร้พ่ายที่แจ้งแก่ผมให้ทราบครับ

15. paylu

paylu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับฟากแอดเมลด้วยนะครับ paylu1@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

16. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับ ขออนุโมทนากับคุณต้น และเจ้าของกระทู้ด้วย และทุกท่านที่ได้ให้ธรรมทานด้วยนะครับ สาธุ

ชีวิตผมก็เรื่อยๆอะไรปล่อยวางได้ก็ปล่อยครับ หวงแต่เรื่องน้องชายคนรอง ว่าชีวิตเค้าจะไปรอดหรือเปล่าเท่านั้น ถ้าน้องคนนี้กลับตัวคิดได้ ครอบครัวผมคงมีความสุขมากครับ

pump_jiradech@hotmail.com ขอบคุณครับ

17. ณัฐสิทธิ์

ณัฐสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ทั้งคุณต้น และคุณรักไร้พ่าย

ผมบังเอิญได้ไปตรวจกรรมกับ คุณจตุพร เมื่อ 18 สค.ที่ผ่านมา
    อ.จตุพร บอกว่าผมมีบุญสัมพันธ์ คือเคยเกิดในอดีตชาติร่วมกันมาหลายร้อยปีก่อน ???
    แล้วที่มาก็เพราะองค์พระพิฆเณศวร์ ดลใจให้มาเจอกัน
    อ.จตุพร แกล่วงรู้ความในใจผมที่ไม่สามารถบอกใครได้ แม่นแบบฟันธงครับ
    แต่ผมยังสงสัยที่ อ.จตุพร ทำนายว่า ผมต้องทำภาระกิจบางอย่างใน 4 ปี ข้างหน้า (หมดเวลาถามต่อ มีคิวต่อไปรออยู่)
    ซึ่งผมไม่มีแก่ใจละครับท่านเพราะลำบากมาครบ 1ทศวรรษแล้ว
    ตอนนี้ชีวิตก็เข้าใกล้ โค๊ก ซีโร่ เต็มที (ซ่าส์ไม่ออกเพราะบุญหด)

ส่วนที่มาเจอกระทู้ห่วงยาง ของคุณ รักไร้พ่าย นี้ก็บังเอิญเช่นกัน
    จึงขอใช้สิทธิ์ ร่วมแจม 1 คิว ถ้ามีโอกาสนะครับ
    นานแค่ไหน....ก็จะลอยคอ.. และรอคอย..ครับ

18. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนากับคุณต้นผู้มีญาณ และคุณรักไร้พ่ายผู้เป็นสื่อกลางให้ผู้ที่มีบุญสัมพันธ์เกี่ยวข้องกันได้ช่วยเหลือและสงเคราะห์กัน ดิฉันขอร่วมแจมด้วยนะคะ มีปัญหาทุกข์ใจที่หนักหน่วงพอสมควรเกี่ยวกับเรื่องหนี้สิน และการทำธุรกรรมใดก็ลุ่มๆดอนๆ อยากจะขอเมตตาเพื่อหาทางออกบ้าง ขอความกรุณาคุณรัไร้พ่ายช่วย add mail: rapwc_2006@hotmail.com ให้กับคุณต้นเพื่อจองคิวด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

19. สุเวช

สุเวช สมาชิก

28 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญ ให้บุญกุศลที่คุณช่วยเหลือญาติธรรมที่มีทุกข์ด้วยความจริงใจ จงให้คุณประสบความสุขสำเร็จทุกประการดังมโนปรารถนาเถิด

20. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณต้น และน้องรักไร้พ่ายด้วยค่ะ ^^

พี่เองก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่ถ้าเทียบกับคนอื่นๆนั้นมันอาจจะดูไม่เยอะนัก แต่สำหรับตัวพี่เองมันแย่พอสมควรเลยค่ะ
    พี่เลยอยากจะขอร่วมด้วย อยากขอแค่คำแนะนำวิธีการที่ถูกต้อง ไม่ขออะไรมากมาย ถ้าเรามีโอกาสได้ทำบุญมาร่วมกันค่ะขอฝาก mail นี้ไว้ในอ้อมใจด้วยนะคะ lalada_lj@hotmail.com [​IMG]