ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. ----

---- สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009
    ผมขออนุโมทนาด้วยคนครับ และรบกวนคุณรักไร้พ่ายช่วยส่งเมลล์ของคุณต้นให้ด้วยครับ เพราะตั้งแต่เกิดผมยังไม่เคยได้รู้จักหรือพูดคุยกับผู้มีญาณวิเศษ ต้องการขอความช่วยเหลือให้กับแม่ของผมที่ท่านกำลังป่วยอยู่ ติดต่อที่ pichetpong1@gmail.com.....ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2009
  2. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณ คุณรักฯ และ คุณต้นมากค่ะ ตอนนี้ได้คำตอบแล้วค่ะ ตรงกับที่เป็นอยู่ค่ะ จะปฏิบัติตามที่คุณต้นแนะนำค่ะ เพราะสิ่งที่แนะนำมานั้นไม่ได้เกินกำลังเลย และจะพยายามทำให้ดีที่สุดค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

3. boyiff

boyiff สมาชิก

โพสยังไม่ถึงอ่ะครับ รบกวนคุณรัก PM มาหน่อยได้มั้ยครับ หรือ henryboy14@hotmail.com ครับ

4. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงทุกท่านที่ต้องการดูกรรมกับคุณต้น เราเองก็เคยแอ็ดไปคุยด้วย พี่ต้นก็ใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ว่า เราเองนั้น พี่ต้นไม่ได้บอกอะไรเลย บอกแค่ ให้ตั้งใจปฏิบัติ บอกแค่นี้

จริงๆ คนเราทุกคนรู้ปัจจุบันชาติของตนเองดีอยู่แล้ว ควรสำรวจดูกรรมตนเองในปัจจุบันชาติจะดีกว่า เพราะ เราเท่านั้นจะรู้จักตัวเองดีที่สุด ไม่ต้องให้ใครมาชี้แนะมากมาย อย่างพี่ต้นก็ ใจดี ส่วนใหญ่พี่เค้าให้อยู่กับปัจจุบันมากกว่า พยายามทำบุญมากๆ

ส่วนอดีตชาตินั้น ในอดีต เราทำกรรมอะไรไว้ไม่ดียังไงก็กลับไปแก้ไขไม่ได้ สู้อยู่กับปัจจุบันนี้ทำให้ดี ไหว้พระ สวดมนต์ ทำบุญทำทาน ทำใจให้สบายดีกว่า สะสมบุญบารมีให้อยู่ในจิตเรานี้แหละ ดีที่สุดแล้ว เป็นการแก้กรรมที่ดีที่สุดแล้ว

ทำที่เรา ณ ขณะนี้ เวลานี้ ดีกว่าไป รอๆๆๆๆๆๆๆ คิดบ้างไหมว่า การจะไปเปิดกรรมกับพี่เค้า พี่ต้นจะแนะนำอะไรบ้าง ก็คงจะไม่ต่างจากคนอื่นๆ ที่ว่า หมั่นทำกุศลเพื่อจะได้ลดกรรมให้เบาบางลง ไหว้พระ สวดมนต์ ทำสมาธิ ซึ่งเป้นสิ่งที่ผู้เปิดกรรมดังๆ หลายๆท่านทำกันอยู่

ไม่ได้ขัดศรัทธานะค่ะ แต่ เวลาในชีวิตของคนเท่ากัน แต่ทำเวลาได้ต่างกัน ...
    แต่ละคนไหว้พระ สวดมนต์ ทำบุญทำทานไว้ต่อรองกรรม และ เป็นสเบียงไว้ใช้ชาติหน้า
    ทำให้สมำเสมอ หมั่นทำสมาธิด้วย เราก็จะรู้กรรมตนเองได้

5. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009

:cool: เหมือนกันเลยค่ะ พี่ต้นก็บอกแบบนี้เหมือนกัน จนรู้สึกว่าไม่อยากดูดวง ดูกรรมใดๆ แล้ว
    อาจจะเป็นเพราะส่วนหนึ่งตัวเราไม่ได้มีทุกข์ มีกรรมส่งผลปัจจุบันมากมาย พี่ต้นจึงไม่ได้ทักอะไรเลย ถามอดีตพี่ต้นก็บอกว่าอย่าไปสนใจมันเลย สนปัจจุบัน ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดดีกว่า ... ถามต่อไม่ออกเลย เอิกส์ๆ

ขณะนี้ก็พยายามตั้งใจสวดมนต์ ภาวนา แผ่เมตตา ซึ่งก็ทำให้เรารู้สึกตัวเองเย็นลง

6. otatha

otatha สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2009
    มีปัญหาสุขภาพเรื้อรัง (อาการปวดหลัง) มา 2-3 ปีแล้วค่ะ รักษายังงัยก็ไม่หายซะที บางคืนนอนไม่ได้เลยค่ะ เลยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ จะได้แก้ไขให้ถูกทางค่ะ othata_kae@hotmail.com รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

7. beautiful soul^^

beautiful soul^^ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณพี่รักไร้พ่าย กับพี่ต้นมากๆค่ะ ซาบซึ้งใจจริงๆ

8. mmie

mmie เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    เพิ่งได้คุยกับคุณต้นเมื่อเช้านี้ คุณต้นใจดี มีเมตตา อ่อนโยน รู้จริง เราว่าของจริงเลยนะ คุณต้นเนี่ย !!!

คุณต้นถามเราว่า เอ๊ะ...เกี่ยวข้องอะไรกับหอยหรือเปล่าน๊า ทำไมมองเห็นหอย 555 แม่นเหมือนตาเห็นจริง ๆ เลย เพราะบ้านเราเป็นบ้านสวน ต้นไม้เยอะ หญ้าเยอะ สัตว์ต่าง ๆ ก็เยอะตามไปด้วย

ทีนี้เวลาเราเดินเนี่ย ด้วยความที่สายตาสั้นอยู่แล้ว อีกทั้งเป็นคนทำอะไรรวดเร็วปุ๊บปั๊บ ก็เลยเดินไปเหยียบหอย เหยียบบ่อยมาก เดี๋ยวเหยียบ ๆ (ประเภทหอยทากอะไรประมาณนี้แหละ) พอเหยีบบดังกร๊อบบบ !!! ตายละหว่า...เหยียบอีกแล้ว ขอโทษ ขออโหสิกรรมนะไม่ได้ตั้งใจจริง ๆ...เฮ้อ...พอก้มลงไปดู...เละคาเกือกเลย!!!

confirm ว่าคุณต้นเนี่ย แม่นเหมือนตาเห็นเลยจ้ะ...

9. kero1902

kero1902 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นเค้าเล่ากันอยากแจมมั่ง อิอิ

ถ้าเรื่องแม่นต้องยอมรับคับว่าแม่นจริง
    เพราะถามพี่ต้นเรื่องโรคที่เป็น
    พี่เค้าบอกผมเห็นต่อแตน
    ไอ้เราก็งงเป็นไก่เลย
    เพราะไม่เคยทำนะที่จำได้
    พี่เค้าก็บอกคิดดี ๆ นะ
    ผมเห็นเป็นแบบนั้นจริง ๆ
    เคยกินตัวอ่อนมั้ยเคยทำไรป่าว
    ผมก็บอกป่าว ๆ ไม่เค๊ยไม่เคย
    แค่ผึ้งยังกลัวเลยจะไปทำต่อแตนเนี้ยนะ
    คิดไปคิดมาก็ถึงบางอ้อ หุหุ
    เลยบอกพี่เค้าไปว่าทำเองอ่ะไม่เค๊ย
    แต่สั่งอ่ะบ่อย...แหง่ว!!!
    คือทำงานอยู่ห้องพยาบาลคับ
    แล้วที่ทำงานมีรังต่อเยอะ
    เพราะเป็นสวนอ่ะนะโรงเรียนหลังเขา
    เด็กโดนต่อต้อยเยอะมาก
    แล้วมีคนแพ้ถึงขนาดแอดมิทเลย
    เลยสั่งคนงานสอยลงมาซะ
    เพื่อความปลอดภัย
    เราเองก็ไม่คิดน้อว่ามันจะเป็็นกรรม
    เราไม่ได้ให้เค้าํฆ่าแค่รมควันลงมาก็พอ
    แต่ดันมาเป็นเจ้ากรรมนายเวรซะงั้น
    พี่เค้าเลยต่อรองให้ว่า
    ผมจะสวดมนต์ นั่งสมาธิทุกคืนก่อนนอน
    แล้วแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้
    เรื่องการงานที่ติดขัดก็จะดีขึ้น
    โรคที่เป้นถ้าเค้าอโหสิให้
    ผมอาจจะได้พบหมอที่รักษาได้ก็ได้
    ตอนนี้ก็กำลังทำคับพยายามทุก ๆ คืน
    แล้วเป็นไงต่อละมาเล่าใหม่คับ อิอิ

10. Poonuch

Poonuch เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    อยากได้เมล์คุณต้น น่ะค่ะ เปิดเผยได้มั้ยคะ

11. bluesky78

bluesky78 สมาชิก

21 สิงหาคม 2009
    จนถึงวันนี้ คุณต้นยังไม่ติดต่อกลับเลยค่ะ จะพีเอ็มหาคุณรักไร้พ่ายก็ไม่สามารถเพราะยังโพสไม่ถึง แอดไปหาคุณต้นแล้ว ร่วมสองเดือนกว่าได้แล้วค่ะ

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้แต่รอจริงๆครับ ตามแต่วาระ พี่ต้นช่วยเต็มกำลังที่มีอยู่แล้วครับ อาจจะไม่ทั่วถึง ยังไงตั้งใจปฏิบัติยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

13. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ตอนนี้ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนอยู่ โดยยึดหลักพระรัตนตรัยเป็นสรณะที่พึ่งทางใจ
    ยึดเหนี่ยวจิตใจ รักษาศีล5ให้ครบละเว้นบาปทั้งปวง คุณต้นผมยังรออยู่นะครับ
    โมทนาด้วยครับ...สาธุ

14. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ค่ะ รอกันหน่อยนะคะ ดิฉันก็รอมาเหมือนกันค่ะ
    ดิฉันก็เป็นคนแรกๆ ที่ได้ mail คุณต้น และแอดไปค่ะ คุณต้นก็มีแวะมาทักทายบ้างค่ะ
    จากนั้นก็หายไป เลยเข้าใจว่ายังไม่ถึงวาระของเรา เพราะอาจจะมีคนที่หนักกว่าเรา
    ที่คุณต้นต้องช่วยเหลือก่อน ดิฉันก็ on เหมือนทุกวัน เผื่อว่าวันนึงอาจจะถึงวาระ
    แต่เมื่อสองวันที่ผ่านมา วาระนั้นก็มาถึงจริง คุณต้นเข้ามาคุยด้วยค่ะ จากรายละเอียดที่ได้คุยกัน
    ดิฉันเข้าใจว่าดิฉันน่าจะทุกข์น้อยกว่าคนอื่นมากค่ะ นี่คงเป็นเหตุผลหนึ่งค่ะ ที่ได้คุยกับคุณต้นช้า
    ดิฉันเชื่อว่าคุณต้นต้องทักทายทุกคนแน่ค่ะ สิ่งสำคัญที่คุณต้นแนะนำ
    คือ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา แล้วทุกข์ก็จะค่อยจางลง
    นั่นเพราะเรามีสติมากขึ้น ปัญญาก็ตามมาค่ะ ขอให้รออีกหน่อยนะคะ
    อนุโมทนา สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  15. narin1960

narin1960 Active Member

ผมโพสมานานมากแล้วแต่ก็ยังไม่มีการติดต่อมาเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ kiti@bankin.co.th

16. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ดังใหญ่แล้วพี่เรา ^-^แวะมาเยี่ยมและเป็นกำลังใจให้พี่ต้นจ้า^--^ ว่างๆเจอกันเดี๋ยวกิ่งเลี้ยงนมเขียว?? อิ_อิ

17. Poonuch

Poonuch เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ยังส่ง PM ไม่ได้ เนื่องจากยังโพสต์ไม่ถึง 20 ค่ะ
    อยากได้เมล์ หรือ เบอร์โทรก็ได้ค่ะ
    ใครพอจะบอกได้ส่งข้อความมาบอกก็ดีค่ะ

18. tiratas

tiratas สมาชิก

23 กันยายน 2009
    รบกวนพี่ต้นด้วยนะครับ

tiratas2002@hotmail.com ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

19. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้!! มีแต่คน PM ไปหาพี่รักไร้พ่ายไม่ได้ เดี๋ยวผมจะขออนุญาติเขาก่อนนะครับ

20. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อึมๆได้ๆ น้องเดี่ยวช่วยพี่อีกแรงนะ

ช่วยส่งเมลล์คุณต้นให้กับคนที่ตกหล่นหน่อย หรือคนที่ pm ไม่ถึง 20

หรือใคร pm มาหาผมแล้วยังไม่ได้ ก็ pm ไปหาน้องเดี่ยวคนนี้ก็ได้นะครับ

แบบว่าคน pm มาหาผมเยอะอาจตกหล่นไปบ้าง

น้องเดี่ยวคนนี้ คุณต้นฝากฝังไว้ มีแววจะได้ญาณในอนาคต
    เพื่อมาสืบหน้าที่แทนคุณต้น

แฉ ซะเลย อิอิ

ป.ล คุณต้นฝากฝัง นี่ ฝากฝังแบบไหนเนี่ยะ หรือ ฝากไปฝัง 555
    ( just kidding na )