ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. bossbank191

bossbank191 สมาชิกใหม่

น่าเหลือเชื่อจิงๆน่ะครับ

2. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
  3. bossbank191

bossbank191 สมาชิกใหม่

ผมมีเรื่องจะถามเหมือนกันครับ ตอนนี้เครียดมากๆ

4. pipat

pipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    อนุโมทนาด้วยนะครับ ผมอยากได้คำแนะนำที่ถูกต้องเกี่ยวกับการปฏิบัติครับ aliveipat@hotmail.com

5. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้กันหรือยังครับ ใคร PM ได้ให้ PM มาหาพี่รักไร้พ่ายหรือ PM มาหาผมก็ได้ครับ ใครยังโพสต์ข้อความไม่ถึงเดี๋ยวผม PM ไปให้เลยครับ

6. NiwornFree

NiwornFree สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2009
  7. manas

manas Active Member

16 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับ ผมชื่อมนัส ครับ ผมมีปัญหาอยากสอบถาม คุณต้น ครับ หากท่านใดมีเมล หรือเบอร์โทรติดต่อ คุณต้น กรุณาแจ้งให้กระผมทราบด้วยครับ email nat04@windowslive.com ขอขอบพระคุณมากครับ 0891534249

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2009
  8. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ใครอยากได้เมลคุณต้น รบกวนติดต่อผมมาทาง pm นะครับจะสะดวกว่า

9. d609b

d609b สมาชิก

28 กันยายน 2009
    ขออนุโมทนากับคุณต้น และคุณรักไร้พ่าย รวมถึงคุณผู้นอบน้อมสุดใจ ครับ

10. greennud

greennud สมาชิก

30 กันยายน 2009
    สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ อยากได้โอกาสคุยกับคุณต้นครับ จะ PM ก็ไม่ค่อยจะเป็น รู้สึกว่าสมัครใหม่ยัง PM ไม่ได้ใช่ปะครับ

คงต้องรบกวนคุณรักไร้พ่าย และคุณผู้นอบน้อมสุดใจ ช่วยกรุณาด้วยครับ
    ปัญหาของผมมีไม่มากครับ แต่อยากถามปัญหากับคุณต้นครับ
    ที่อยากปรึกษาคือเรื่องเกี่ยวกับ อาชีพการงาน สุขภาพ และการปฏิบัติธรรมครับ

หากมีวาสนา ซักวันผมคงก็จะได้คุยกับคุณต้นบ้าง
    ขอบคุณมากๆครับ

11. greennud

greennud สมาชิก

30 กันยายน 2009
    ขอบคุณ คุณผู้นอบน้อมสุดใจ มากครับ

12. ป.กัน

ป.กัน สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนา

ขออนุโมทนากับกุศลผลบุญอันเกิดจาก กายกรรม วจีกรรม มโนกรรม อันบริสุทธิ์ของคุณต้น ขอให้คุณเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป ครับ

ป.กัน

mart6401@gmail.com

089-9004365

13. bluesky78

bluesky78 สมาชิก

21 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณคุณผู้นอบน้อมสุดใจมากมากค่ะสำหรับหลังไมค์
    แต่จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้คุยกับคุณต้นเลย

14. keamehy

keamehy Active Member

อยากได้เมล คุณต้น ค่ะ รบกวนน่ะค่ะคุณรักไร้พ่าย keamee@hotmail.com

15. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนด้วยนะคับ

อยากได้เมลคุรต้นนะคับisoon99@hotmail.com

16. keamehy

keamehy Active Member

ขอบคุณ คุณ ผู้นอบน้อมสุดใจ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT> มากๆค่ะ ตอนนี้ PMไม่ได้ เนื่องจาก โพสไม่ถึง 20

17. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านครับ...เห็นใจคุณพี่ต้นด้วยน่ะครับ...คุณพี่ต้นเหนื่อยมากๆแน่ๆ...รออย่างมีสติน่ะครับ

18. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
  19. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    เห็นคนเข้ามาโพสขอความช่วยเหลือจากคุณต้น แล้วคิวยาวมากๆ อย่างไรก็หมั่นปฎิบัติธรรม สวดมนต์ สมาธิภาวนา แล้วอธิษฐานสื่อถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณต้นนับคือคือองค์โพธิสัตว์กวนอิมพันกร กับองค์พระพรหม นะคะ จะได้สื่อถึงคุณต้น พรหมพันกรได้เร็วยิ่งขึ้นค่ะ สำหรับเราไม่ได้มีปัญหาอะไรมากนัก แต่ได้คุยกับคุณต้น เพราะนับถือครูอาจารย์องค์เดียวกันค่ะ สวดมนต์ถึงท่านทุกครั้งค่ะ เอากำลังใจช่วยทุกคนให้ได้คุยกับคุณต้นเร็วๆวันค่ะ

20. JobJab^-^

JobJab^-^ สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2008
    จริงๆแล้วไม่มีเรื่องทุกข์ใจอะไรเลย แต่เป็นคนสนใจเรื่องคนมีญาณมากๆ รู้สึกชื่มชม พอได้ติดตามอ่านว่าช่วยคนที่มีความทุกข์ได้ รู้สึกอนุโมทนามากๆเลยค่ะ

แต่ก็คิดว่าท่านเหล่านี้มีน้อยจัง คงเหนื่อย หนักแน่ๆ เพราะคนมีความทุกข์มีมากมาย อยากจะช่วยเป็นอีกหนึ่งแรงจริงๆนะคะ นี่คือสิ่งที่ติดอยู่ในใจตลอด ว่าคนธรรมดาอย่างเราจะสามารถฝึกปฏิบัติจนสามารถมีญาณช่วยคนได้บ้างไม๊คะ อยากให้คนสนใจเรื่องกรรม และธรรมมะกันมากๆ หากเราช่วยได้ก็น่าจะดีใช่ไม๊คะ