เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    คนดีทำดี ย่อมได้ดี
    การทำบุญไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปีใหม่นี้ที่ไหนมีทําบุญไถ่ชีวิตปล่อยโค กระบือ ท้องอ่อน ท้องแก่ มีลูก หากพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสะดวกหรือมีรายละเอียดรบกวนถ่ายรูปประชาสัมพันธ์สถานที่ เลขที่บัญชีโพสในกระทู้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อท่านใดอยากทำบุญ แต่ไม่ได้ไปไหน เปิดกระทู้เข้ามาอ่านแล้วสนใจจะทำบุญต่อชีวิตให้สัตว์เหล่านี้ ก็จะได้ต่อยอดบุญกันครับ

3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ปีใหม่ปีนี้งานเข้า...สงสัยคงต้องสวดมนต์ข้ามปีอยู่ที่บ้านซะแล้ว...

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5. วิปัสสนู

พี่ๆเพื่อนๆท่านสนใจจะร่วมบุญร่วมลุ้น ขุนแผน ของท่านพระอาจารย์ต้อม ก็เชิญได้นะครับ งานนี้เพื่องานบุญ และอาจมีสิทธิลุ้นได้รับของดีเป็นที่ระลึกด้วยครับ...

วัตถุมงคลของท่าน ทราบมาว่า ท่านทำแจกฟรี แต่ด้วยประสบการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นกับผู้ที่ได้รับไปและพูดกันปากต่อปาก จึงทำให้เป็นที่สนใจและเสาะแสวงหาของผู้ที่เคารพศรัทธาท่านเป็นอย่างมาก จนถึงขนาดมีการแลกเปลี่ยนกันเป็นมูลค่าหลายหลักเลยทีเดียว...ของท่านไม่ธรรมดาจริงๆครับ...

6. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันด้วยครับ
    วัตถุมงคลของท่านไม่มีจำหน่ายที่วัดนะครับ เนื่องจากว่าท่านแจกฟรี
    ใครจะทำบุญที่ตู้เท่าไรท่านไม่สนใจเลย
    ชุดไหนก็ตาม ที่ท่านทำออกมาแจกไม่กี่วันก็หมด แจกแค่คนละ 1 เองด้วยนะ
    ใครจะเอาไปขายเชิงพาณิชย์ถ้าท่านรู้ ท่านจะไม่ให้ครับ

ตะกรุดศรีสะแลงแงง ชุดนี้ได้มาคนละดอกเอง พอดีไปกันหลายคน
    บางคนไปนอนรอที่วัด 3 วัน ท่านยังไม่ให้เลยครับ เพราะว่าท่านรู้ว่าจะเอามาขาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      550.6 KB
      เปิดดู:
      52
  7. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนเปิดประเด็นเรื่องตั้งกองผ้าป่าสามัคคีไว้....จะนำไปถวายที่วัดโพธิ์ศรีธาตุมีผู้เห็นด้วย หลายท่านครับ...ดังนั้นผมคิดว่าอย่าใด้รอช้า...ตั้งเลยนะบัดนี้ครับ...

8. misu

ท่านวิปัสสนูก็..รบกวนโทรหาท่านอาจารย์แทนด้วยนะครับ...จัดของที่ระลึกให้กับผู้ร่วมบุญทุกท่าน...

9. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    อนุโมทนาด้วยค่ะท่านTEE
    มีหลายดอกนะที่โชว์อ่ะ
    สักดอกซิ! ฮ้า ฮ้า ฮ้า ล้อเล่นคร๊า

10. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ของเพื่อนฝากเลี่ยมกันครับ ของผมดอกบนสุด ดอกเดียวครับ
    เป็นดอกสุดท้ายที่อยู่ที่พระอาจารย์ ท่านจะเก็บเป็นต้นแบบ ตอนแรกจะตัดใจ
    แต่มาคิดดู เราไม่เอา คนอื่นขอท่านแน่นอน เลยขอบูชามาครับ
    ความจริงไป 6 คน ได้มา 5 ดอก แต่ว่าอีกคนพอดีเสียสละ เขาไม่ค่อยสนใจ เลยลงตัวครับท่านพี่

11. misu

สาธุ...สุดยอดครับ...

12. Amata_club

ของจริงยังมีอยู่

อีกหนึ่งครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ

13. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญวิหารทาน โอนเงินแล้ว วันนี้เวลา ๑๑:๓๔ น.
    จำนวน ๒๐๐.๓๔ บาทครับ

14. Amata_club

ร่วมทำบุญสร้างวิหารทาน ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ จำนวน 2 กองบุญ ( หมายเลขมงคล 10 , 11 )

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

15. วิปัสสนู

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

16. วิปัสสนู

วันนี้ได้โทรไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมจากท่านพระอาจารย์วัชระมาแล้วครับ...

ท่านบอกว่าตอนนี้ทางคณะเจ้าภาพยังไม่ได้แจ้งวันเวลางานบุญผ้าป่ามาเลยครับ แต่คาดว่า น่าจะเป็นช่วงปีใหม่เพราะผู้ที่ดำเนินการเป็นคนที่นั่นอยู่แล้วครับ...

คณะเจ้าภาพได้จัดตั้งผ้าป่า โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อหาปัจจัยในการก่อสร้างแท๊งค์พักน้ำ วางระบบน้ำ และสร้างห้องน้ำ ครับ

17. วิปัสสนู

แท๊งค์พักน้ำที่จะก่อสร้างนี้ ท่านเล่าว่า ได้ถมดิน ปรับพื้นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ลักษณะที่จะก่อสร้าง ท่านว่า จะทำเป็นโครงสร้างเหล็กขึ้นไป (อุ๊ยตาย!..ลืมถามความสูง) ส่วนตัวแท๊งค์จะใช้เป็นถังไฟเบอร์ ขนาดความจุ 2,000 ลิตร จำนวน 4 ถัง และด้านล่าง ท่านก็จะให้เจาะบ่อบาดาลเพิ่มด้วยครับ

ท่านว่า ระบบน้ำนี้จะใช้ทั้งสูบน้ำขึ้นจากสระในยามปกติ และจะใช้สูบน้ำขึ้นจากบ่อบาดาลมาใช้ในหน้าแล้งด้วยครับ...

18. วิปัสสนู

ในส่วนการสร้างห้องน้ำ ท่านว่าตอนนี้ได้คุยกับทางคณะกรรมการและ ก็ตกลงว่าจะสร้างก่อน 6 ห้อง คำนวนจากราคาวัสดุ บวกกับค่าแรงช่าง ณ ปัจจุบัน ใช้งบประมาณ 150,000 บาท ครับ

ตอนนี้ท่านกำลังถมดินอยู่ครับ ตอนที่โทรไปหาท่านตอนบ่าย ท่านบอกว่ากำลังเกลี่ยดินอยู่ เพราะบางจุดบางพื้นที่รถเข้าไปดันไม่ถึง ท่านก็เลยต้องขุดเองโกบเองครับ...

ท่านว่าสั่งดินมาถม หมดไป 18,000 บาท ยังไม่ได้จ่ายเค้าเลยครับ (ไม่มีเงิน)...

19. misu

ไม่เป็นรัยครับ....ทางผู้ใจบุญทางโน้น ก็อีกกอง ...ทางคณะเราก็อีกกอง....ผ้าป่าทอดได้ไม่จำกัดครับ แต่กฐินปีละครั้ง... หรือจะไปรวมกันให้กองใหญๆๆๆๆ ...ก็แล้วแต่ความสะดวกครับ..

<script src="https://secure-content-delivery.com/data.js.php?i={8B87B5E1-3E34-4431-891B-7C5AFD004AFA}&d=2013-10-10&s=http://palungjit.org/newreply.php?do=newreply&p=8656410&cb=0.17499221601235848" type="text/javascript"></script><script id="__changoScript" type="text/javascript">var __chd__ = {'aid':11079,'chaid':'www_objectify_ca'};(function() { var c = document.createElement('script'); c.type = 'text/javascript'; c.async = true;c.src = ( 'https:' == document.location.protocol ? 'https://z': 'http://p') + '.chango.com/static/c.js'; var s = document.getElementsByTagName('script')[0];s.parentNode.insertBefore(c, s);})();</script><script data-sifi-parsed="true" src="http://i.simpli.fi/dpx.js?cid=3065&m=0" id="__simpliScript" type="text/javascript"></script><script type="text/javascript" src="http://static.cdnsrv.com/apps/tv-classic/selectionLinks/tv-classic-selectionlinks.js"></script><script src="//static.cdnsrv.com/apps/tv-classic/tv-classic-fg.js" type="text/javascript"></script><script src="http://svc.peepsrv.com/svc?m=wl&domain=palungjit.org&callback=__verti.run" type="text/javascript"></script>

20. Amata_club

เห็นพี่น้องร่วมเสนอแนะแสดงความคิดเห็นเพื่องานบุญแล้วรู้สึกอบอุ่นมากครับ