เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    มาเปิดสะพานบุญท่านแรกเลย สาธุครับ

รายละเอียดของบัญชีบุญ ขออนุญาติขอนำไปใช้จ่ายในส่วนของการทำบล็อก เครื่องครู เครื่องบวงสรวงต่างๆ สำหรับการสร้าง ขุนแผนเสน่ห์จัน ชุดนี้นะครับ

ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาเดอะมอล์ล ท่าพระ เลขที่บัญชี 170-251621-4

2. นายธนา

นายธนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    แบ่งปันประสบการณ์กันครับ

กะว่าจะเอามาดมบ้างแล้วก็จะเลือกว่าใช้ขวดไหนก่อนดี ปรากฏว่าขวดที่หยิบมามีน้ำมันไหนเยิ้มออกมาทั้งๆที่ยังไม่ได้เปิดฝาขวดและทั้งฝาจุกก็ปิดแน่นดี...เลยเลือกขวดนี้เลย ส่วนอีกขวดปกติดีครับ
    :cool:

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์จริงดีๆ จากการทำบุญ :cool:

4. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    อย่างงี้ต้องเป็นรุ่นประสบการณ์อีกแน่นอน รอรอรอ

5. Amata_club

ท่านใดได้รับแล้ว รบกวนแจ้งนิดนะครับ
    ส่วนท่านใดมีประสบการณ์อะไรดีๆ หรือวิธีการใช้เด็ดๆ ก็นำมาเล่ามาแชร์กันได้นะครับ

6. Amata_club

ฟังท่าน วิปัสสนู เล่าประสบการณ์ขวดทดลองไปแล้วก็ไม่เท่ากับสัมผัสได้เอง
    ขอบคุณประสบการณ์ดีๆ ที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ :cool:

กระทู้นี้ไม่มีนิยาย

7. Amata_club

เรียน ญาติธรรมทุกท่าน
    เรื่อง การจัดสร้าง " ขุนแผนเสน่ห์จัน"
    เนื่องด้วยทางวัดโพธิ์ศรีธาตุกำลังก่อสร้าง " พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร " ซึ่งสายบุญนี้ได้มีความคิดที่จะจัดสร้าง ขุนแผนเสน่ห์นางจัน ด้านหน้าเป็นพิมพ์พระพุทธ ในซุ้มเรือนแก้ว ด้านหลังเป็นหุ่นนางจัน ตามสายวิชาที่ท่านอาจารย์โอมได้เรียนมา

1. เปิดรับมวลสารต่อยอดบุญสำหรับญาติธรรมทุกท่านที่ร่วมบริจาค ได้มีโอกาสนำของดีหรือวัตถุมงคลที่ตนมี มาต่อยอดบุญสร้างเป็นวัตถุมงคล เพื่อจะได้มีวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณครบทุกๆ ด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภ เงินทอง แคล้วคลาด พุทธคุณครอบโลก

2. ญาติธรรมที่บริจาคมวลสารจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษใดๆ จากการจัดสร้างในครั้งนี้ แต่จะได้บุญและบูชาพระขุนแผนเสน่ห์นางจันตามรายละเอียดที่จะแจ้งในลำดับต่อไปสำหรับกองบุญนี้ เงินทุกบาทไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ เพื่องานบุญก่อสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร

3. พระขุนแผนเสน่ห์นางจัน รายละเอียดการจอง จำนวนการสร้าง จะแจ้งในกระทู้เพื่อความโปร่งใส

4. มวลสารพระผง ว่าน สีผึ้ง ผงพุทธคุณต่าง ๆ จะจัดทำเป็นองค์พระ ส่วนวัตุมงคลต่างๆ เช่น ตะกรุด โลหะ จะมาหล่อรวมกันเป็นองค์นางจัน

5. ขอเชิญญาติธรรมบริจาคมวลสารได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    จัดส่งคุณบวรลักษณ์ ประดิษฐวรานนท์ ( ขุนแผนเสน่ห์นางจัน )
    เลขที่ 178/39 ซ.วัดดงมูลเหล็ก แขวงบ้านช่างหล่อ
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 107
    00

ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดาก็พอนะครับจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายช้าหน่อยไม่เป็นไร แล้วแจ้งวันที่ส่งและรหัสในการจัดส่งในกระทู้ด้วยนะครับ ( ค่า EMS เอาไว้หยอดกระปุกต่อยอดได้อีก )

อย่าลืมนะครับ ด้วยมวลสารอันศักดิ์สิทธิ์ ด้วยจิตที่เป็นบุญ ก่อนส่งอธิษฐานในบุญที่ท่านได้มอบมวลสารสร้างวัตถุมงคลเพื่อต่อยอดบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ แล้วน้อมจิตให้นิ่งสงบเห็นยอดเจดีย์ที่ได้สร้าง และตามแต่จะอธิฐานในบุญที่ได้สร้างในครั้งนี้

ก่อนจบคำอธิฐาน จัดหนักจัดเต็มกำลังบุญกันอีกนิดด้วยคำอธิฐานว่า " ขอให้มวลสารอันศักดิ์สิทธิ์นี้ ( มีมวลสารอะไรบ้างก็ว่าไป ) เป็นเมตตา เป็นมหาเสน่ห์ มีเงินเหลือใช้ มีทองเหลือเก็บ มีโชคลาภ แคล้วคลาดปลอดภัย พุทธคุณครอบโลก สมปรารถนาแก่ผู้เป็นเจ้าของทุกประการ สาธุ " จิตที่ส่ง บุญที่ได้ทำ และคำอธิษฐานเป็นพลังอันยิ่งใหญ่เหลือประมาณ

จะแจ้งความคืบหน้าในการจัดสร้างมาเเป็นระยะ

ไม่รับมวลสารที่มีพราย เหรียญหรือพระเนื้อโลหะ

8. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ีัรับแล้วครับขอบคุณครับ

9. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระอุปคุต และ น้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

10. TEEHOUSE

TEEHOUSE เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระอุปคุต และ น้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

11. วัชรพันธ์

วัชรพันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2011
    ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
    บุญรักษา

12. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. พัน

พัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ

14. JADE69

JADE69 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระอุปคุต และ น้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ (แต่ยังไม่ได้แกะกล่องเลยครับ...)
    ขอบคุณครับ

15. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ

ผมว่าจะบวชก่อนช่วงเข้าพรรษาสัก15วัน
    และอยากลองเรียนกรรมฐานหรือนั่งสมาธิดูบ้าง
    อยากสอบถามญาติธรรมว่า
    มีวัดไหนแถวในกรุงเทพหรือใกล้ๆกรุงเทพที่สงบร่มรื่น
    และสอนปฏิบัติบ้างครับ

16. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่หนุ่ยหน่อยครับ ธูปเทียนที่ไหว้เสร็จแล้ว สามารถน้ำมาไหว้พระต่อได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

17. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    น้อมนำบุญนี้ให้พี่ๆและทุกๆท่านได้รับประโยชน์และความสุขดั่งที่ข้าพเจ้าได้รับทุกประการเทอญ

1.ทอดผ้าป่าสามัคคี วัดดอนขนุน (ถ้ำฮ้าน) ในคณะ กฟผ.ได้จำนวน 888,400.- บาท รวมคณะอื่นๆทั้งหมดได้
    จำนวน 1,543,517.-บาท
    2.ทำบุญสร้างศาลา ลป.บุญมี ปริปุณโณ วัดป่านาคูณ จ.อุดรธานี
    3.ทำบุญ ลป.ทุย วัดป่าดานวิเวก(แสงอรุณ) จ.หนองคาย
    4.ทำบุญสร้างเจดีย์ ลป.ลี กุสลโร วัดภูผาแดง จ.อุดรธานี
    5.ทำบุญ พอจ.วันชัย วิจิตโต วัดภูสังโฆ จ.อุดรธานี
    6.ทำบุญ ลป.เรียน คุณวโร วัดถ้ำสหาย จ.อุดรธานี
    7.ทำบุญสร้างเจดีย์ ลต.มหาบัว วัดป่าบ้านตาด จ.อุดรธานี
    8.ทำบุญวัดโพธิสมภรณ์ จ.อุดรธานี
    9.ทำบุญสร้างพระมหาเจดีย์ศรีแสงธรรม วิสุทธิมงคล วัดแสงธรรม วังน้ำเขียว พอจ.โสภา สมโน จ.นครราชสีมา
    10.ทำบุญ ลป.อุทัย สิริธโร (ฟังพระธรรมเทศนา)วัดเขาใหญ่ (เจริญธรรม) ญาณสัมปันโน จ.นครราชสีมา

(เดินทางตลอดและอยู่บนรถก็ไม่ได้พักผ่อน เลยเข้ามาโพสช้าและไปรพ. ด้วย(กล้ามเนื้อตาอักเสบค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

18. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ข้าพเจ้าได้รับแล้วเมื่อวันพฤหัสค่ะแต่ยังไม่ได้เปิดกล่องนำกลับมาจากที่ทำงานเลย
    วัตถุมงคลที่จะขอร่วมบริจาคหากรายการใดจำชื่อไม่ได้ไม่ว่ากันนะค๊ะ เพราะว่าเก็บไว้ที่ทำงานพอย้ายสถานที่เก็บก็ทำให้ยุ่งพอสมควรค่ะ หากจะรบกวนท่านพี่ จขกท.และท่านพี่วิปัสสนู ถ้าทราบชื่อรายการวัตถุมงคลนั้นๆก็เขียนชื่อกำกับไว้ให้ด้วยล่ะกันน๊า อิอิ! จะขอถ่ายรูปลงไว้ให้ก่อนค่ะ รวบรวมส่งให้ภายในสัปดาห์หน้าค่ะ

เรื่อง การจัดสร้าง " ขุนแผนเสน่ห์นางจัน"
    เนื่องด้วยทางวัดโพธิ์ศรีธาตุกำลังก่อสร้าง " พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร " ซึ่งสายบุญนี้ได้มีความคิดที่จะจัดสร้าง ขุนแผนเสน่ห์นางจัน ด้านหน้าเป็นพิมพ์พระพุทธ ในซุ้มเรือนแก้ว ด้านหลังเป็นหุ่นนางจัน ตามสายวิชาที่ท่านอาจารย์โอมได้เรียนมา

1. เปิดรับมวลสารต่อยอดบุญสำหรับญาติธรรมทุกท่านที่ร่วมบริจาค ได้มีโอกาสนำของดีหรือวัตถุมงคลที่ตนมี มาต่อยอดบุญสร้างเป็นวัตถุมงคล เพื่อจะได้มีวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณครบทุกๆ ด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภ เงินทอง แคล้วคลาด พุทธคุณครอบโลก

19. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

วัดป่าเชิงเลน ครับ

20. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ได้รับแล้วครับ