เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้โอนแล้วแจ้งให้ทราบครับ เดี๋ยวส่งมวลสารร่วมสร้างพระขุนแผนเพิ่มอีกครับ

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ยินดีด้วยนะขอรับ...chearr

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบขอรับ...

4. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาสองเท่าครับ บุญเสริมบุญ สาธุ

6. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ....ได้บุญแล้วได้ของดีด้วย...เยี่ยม..ยินดีในบุญกับคุณตวงด้วยนะครับ...ขอให้สวยวันสวยคืน..รวยๆๆตลอดเลยครับ..สาธุ:cool::cool:

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ เป็นเจ้าภาพจัดซื้อวัสดุอุปกรณ์สร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร
    วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์ หรือทำบุญตามจิตศรัทธา
    ไม่ว่าจะร่วมทำบุญอิฐ 1 ก้อน หรือทำบุญ 1 บาทก็ได้บุญเช่นกัน
    โดยมีรายละเอียดดังนี้​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      559 KB
      เปิดดู:
      21
  8. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ยังเงียบกันอยู่เลยครับ ถ้าในสิ้นเดือนคุณ tamthip ไม่ติดต่อมาผมขอยกเลิกสิทธิ์เลยนะครับ

ถ้าคุณ freemind จะรับไว้ก็แจ้งไว้เลย เพราะส่วนของท่านที่สละสิทธิ์ หรือไม่ได้ทำตามเงื่อนไข ก็จะถือว่ายกเลิกไปครับ ของที่เหลือซึ่งไม่มาก ก็จะมอบให้อาจารย์ หรือ เก็บไว้เองเป็นที่ระลึก หรือ มอบให้ท่านที่สนใจร่วมบุญที่เป็นเจ้าของตัวจริงมารับไปครับ

เข้าใจตรงกันตามนี้นะครับ

9. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยได้เห็นใครถามเลยครับ
    ว่าไม้ครูนี้มีประวัติการจัดสร้างมาเมื่อใด มีคุณวิเศษและวิธีใช้อย่างไรครับ
    ของดีแบบนี้คงหาไม่ได้อีกแล้ว จึงต้องทำประวัติไว้
    อิอิอิ

10. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006

เรื่องไม้ครู อาจารย์แทนท่านเป็นผู้จัดสร้างเองเลยครับ ทราบในภายหลังว่าท่านได้ไม้ตะเคียน ซึ่งต้องเป็นไม่ที่มีคุณวิเศษ หรือ อาถรรพ์อย่างแน่แท้ ท่านจึงได้นำมาจัดสร้างไม้ครู โดยท่านเป็นผู้เหลา ถากกลึงไม้ครูด้วยตัวท่านเองทั้งหมด ผมได้ไม้ครูชุดนี้ก็เนื่องจากงานสมโภชน์กฐินและอธิษฐานจิตวัตถุมงคล ท่านจึงได้มอบไว้ให้ราวๆ 20 ด้าม ก็ได้แจกจ่ายให้คณะกฐิน ลูกศิษย์ลูกหาของท่าน ทั้งพระและฆราวาสที่ไปร่วมงาน และได้เก็บไว้จำนวนหนึ่ง ซึ่งมานับจำนวนภายหลังว่ามีจำนวนเหลือ 14 ด้าม ประกอบกับเมือมีงานบุญเฉพาะกิจนี้ขึ้นมาจึงเห็นสมควรว่าควรนำมามอบให้ผู้ร่วมบุญ เนื่องจากมีจำนวนจำกัด จึงขอมอบไม้ครูเป็นที่ระลึกให้ท่านละ 1 ชุด ที่จองผ้าครู หรือ จองผ้าครูครบชุด (จะจองผ้าครู/ประคำมากกว่า 1 ชุด ก็จะได้รับไม้ครู 1 ด้ามต่อหนึ่งท่านเท่านั้น) แต่อย่างไรก็ตามเมื่อผมได้นำผ้าครูและประคำไปมอบให้ท่านอาจารย์แทน เพื่ออธิษฐานจิตตลอดไตรมาศ ได้เรียนให้ท่านทราบในเรื่องของไม้ครู ดังนั้น ถ้ามีไม้เหลือและท่านอาจารย์แทนสามารถจัดสร้างไม้ครูเพิ่มเติมให้ได้ ก็จะจัดสรรค์เพิ่มไม้ครูครูให้ตามจำนวนคือ ผ้าครู/ผ้าครูพร้อมประคำ ต่อไม้ครู 1 ด้าม แต่เบื้องต้นให้เข้าใจตรงกันตามที่แจ้งก่อนนะครับ

11. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับแจ้งโอนเงินครับ 22/07/14 เวลา 12.29 น. ได้โอนเงินจำนวน 750 บาท น้ำมันเสน่ห์พญาไก่ทอง อ.โอมค่าส่งผมขอออกเองน่ะครับ
    แจ้งหมายเลข EMS EK769876683TH มวลสารสร้างพระขุนแผนครับ

12. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่องไม้ตะเคียนที่ทำไม้ครูชุดนี้ เดี๋ยวรอท่าน วิปัสสนู มาให้รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับประวัติที่มานะครับ
    คนที่ได้ไม้ครูชุดนี้จะได้รู้คุณค่า ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านได้ตั้งใจสร้างครับ

13. Amata_club

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

14. วิปัสสนู

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

15. วิปัสสนู

เรื่องนี้ต้องเท้าความไปเมื่อคราวขึ้นไปเยี่ยมท่าน อ.แทน และนำเงินที่พี่ๆเพื่อนๆร่วมบุญเป็นค่ารักษาพยาบาลไปมอบให้ท่านเมื่อต้นปีที่แล้วครับ

ตอนนั้นหลังจากทำพิธีถอนอาถรรพ์ต้นตะเคียนให้กับบ้านลูกศิษย์ของท่านแล้ว เพื่อความสบายใจ เจ้าของบ้านก็เลยมอบต้นตะเคียนที่นำมาประดับไว้ในสวนทั้ง 4 ต้นให้กับท่าน อ.แทนทั้งหมดครับ

หลังจากขนย้ายมาไว้ที่บ้านท่าน อ.แทนแล้ว ช่วงตอนเย็นหลังทานข้าวเสร็จ ท่านก็พูดกับผมว่า ต้นตะเคียนนี้มีอำนาจดี ใช้ทำไม้เท้า ไม้ครูน่าจะดี ท่านก็เลยตั้งใจว่าจะทำเอาไว้ให้เราๆลูกศิษย์ลูกหาทั้งหลายได้ใช้กันครับ

หลังจากนั้นวันสองวันผมก็เดินทางกลับกรุงเทพ ก่อนกลับ ท่าน อ.แทน ก็ยังมอบไม้ตะเคียนส่วนที่กระเทาะแตกออกมาจากต้นใหญ่ให้ผมนำไปให้ อ.โอม เผื่อไว้ใช้ทำของดีเพื่องานบุญด้วยครับ...

16. วิปัสสนู

ตอนที่ท่านเล่าให้ฟังว่าจะทำไม้ครูชุดนี้ ท่านบอกว่า ไม้ตะเคียนที่ได้มานี้ ล้วนแล้วแต่มีพลังอำนาจดี ก็เลยเหมาะที่จะเอามาทำเป็นไม้ครูครับ

ท่านบอกอีกว่าถ้าเสกให้ดีๆนี่ จะมีตบะอำนาจมาก เรียกว่าพกไปไหนมาไหน เหล่าผีสางนางไม้ไม่กล้ายุ่งเลยเชียวครับ

หากบูชาไว้ในบ้านเรือนก็จะช่วงเรื่องป้องกันอันตราย แถมเพิ่มตบะบารมีให้กับเจ้าของ

หากนำมาใช้ประกอบการนั่งภาวนา ก็จะช่วยเพิ่มทิพยอำนาจ (ตบะเดชะ) ให้เกิดกับตัวเรา

สำหรับคนที่ชอบทางวิชาอาคม ก็สามารถนำมาใช้เป็นเครื่องช่วยเสริงพลังบารมีในการประกอบพิธีกรรมต่างๆได้อีกด้วยครับ...

สรุปงายๆก็คือ ทำของอาถรรพ์ให้กลายเป็นของมงคล เพื่อเสริมอำนาจวาสนา บารมี แถมเพิ่มตบะเดชะให้กับผู้ใช้อะไรประมาณนั้นครับ...

17. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่โอ และพี่ๆทุกท่าน

ไม้ที่กระเทาะแตกออกมาจากต้นใหญ่ อยู่ที่ท่านอาจารย์โอมอย่างนี้
    ก็ได้มีลุ้นอีกแล้วล่ะสิครับนี่ จะมีนางจันจากไม้ตะเคียนหรือเปล่าน้อ
    จะรอติดตามครับ อิอิ ^^

18. วิปัสสนู

อันนี้ก็ไม่แน่นะครับ...ลุ้นอยู่เหมือนกันครับ...:cool:

19. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ลุ้นด้วยคนครับ

20. Amata_club

ที่มา >> ไม้ครูท่านอาจารย์แทน << อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมคลิ๊กที่ลิ้งค์นะครับ