เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    3. เหรียญมงคลอายุ 70 ปี ท่าน อ.แทน (รุ่น3)
    3.1 เนื้อชนวน มี 149 เหรียญ ร่วมบุญ 500 บาท
    3.2 เนื้อตะกั่ว มี 99 เหรียญ ร่วมบุญ 400 บาท
    3.3 เนื้อทองแดงจ่าเงา มี 149 เหรียญ ร่วมบุญ 200 บาท

วัตถุมงคลที่เปิดให้จองชุดนี้ จองและโอนภายใน 7 วัน นับจากวันที่จอง
    นอกเหนือจากนั้นถือเป็นโมฆะ เพื่อให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดได้ง่ายครับ

สนใจร่วมบุญ โอนปัจจัยได้ที่บัญชีเฉพาะกิจ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่บัญชี 170-251621-4

( ค่าจัดส่งลงทะเบียน 50 บาท )

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4. รูปหล่อมงคลอายุ 70 ปี ท่าน อ.แทน (รุ่น2)
    ใต้ฐานอุดสีผึ้งพญาช้างย้อยโหลครู ตะกรุดเงิน 1 ดอก เหล็กไหลเพลิง 1 เม็ด ปิดฐานด้วยแผ่นตะกั่วชนวน
    ลงยันต์ด้วยเหล็กจาร ตอกหมายเลข 001 - 099 กำกับไว้ทุกองค์
    4.1 เนื้อเรซิ่น สีทอง มี 99 องค์ ร่วมบุญ 300 บาท
    จารตะกรุดยันต์ พ่อ
    4.2 เนื้อเรซิ่น สีมุก มี 99 องค์ ร่วมบุญ 300 บาท จารตะกรุดยันต์ แม่

วัตถุมงคลที่เปิดให้จองชุดนี้ จองและโอนภายใน 7 วัน นับจากวันที่จอง
    นอกเหนือจากนั้นถือเป็นโมฆะ เพื่อให้สามารถตรวจสอบรายละเอียดได้ง่ายครับ

สนใจร่วมบุญ โอนปัจจัยได้ที่บัญชีเฉพาะกิจ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ

3. Amata_club

พิเศษ !!!
    สำหรับท่านที่ร่วมบุญชุดกรรมการทั้งชุดที่1 และชุดที่2 (ร่วมบุญ 1,500 บาท)
    จะได้รับแจกเหรียญมงคลอายุ 70 ปี ท่าน อ.แทน เนื้อทองเหลืองจ่าเงาฟรี 1 เหรียญ

มีเพียง 49 ชุดเท่านั้น

[/QUOTE]

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Amata_club

5. Amata_club

6. Amata_club

7. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินบูชาชุดกรรมการชุด 1 และ ชุด 2 แล้ว เมื่อ 19 พย. 17.05 น. 1,550 บาท

8. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญแล้วครับ
    รายละเอียดใน pm

9. Amata_club

แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งทางข้อความส่วนตัวได้เลยนะครับ
    ทั้งหมดเพื่องานบุญ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

ในส่วนของอักขระ พระยันต์ต่างๆ เดี๋ยวรอท่าน วิปัสสนู มาให้รายละเอียดในส่วนนี้นะครับ

10. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม ร่วมบุญชุดกรรมการ ชุดที่1 และชุดที่2 อย่างละชุด โอนแล้ว 1,550 บาท วันที่ 20/11/59 เวลา 20.09 น.

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

11. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คุณสุธน
    ร่วมบุญชุดกรรมการ 1 และ 2 อย่างละ 1 ชุด
    โอนแล้ว 1,550 บาท วันที่ 20/11/59 เวลา 23.28 น.

12. วิปัสสนู

คุณ Amata_club
    ร่วมบุญชุดกรรมการ 1 และ 2 อย่างละ 1 ชุด
    โอนแล้ว 1,550 บาท วันที่ 21/11/59 เวลา 00.10 น.

ขออนุโมนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

13. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอแจ้งการโอนเงิน ครับ
    ยอดโอน 950.08 บาท
    SCB 20/11/16 Time 17.20
    ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับท่านอาจารย์ และทุกท่านครับ

14. วิปัสสนู

ก่อนจะเล่าเรื่องเหรียญรุ่นมงคลอายุ70ปีท่าน อ.แทน ขอเล่าถึงของดีอีกอย่างที่บรรจุไว้ใต้ฐานรูปหล่อของท่าน อ.แทน ก่อนนะครับ ซึ่งถือว่าเป็นอย่างสุดท้ายที่จะเล่าถึง แต่ก็จัดได้ว่าเป็นของดีชิ้นสำคัญเลยก็ว่าได้ครับ ที่กำลังพูดถึงนี้ก็คือ เหล็กไหลเพลิงนั่นเองครับ
    เหล็กไหลเพลิงจัดว่าเป็นทนสิทธิ์ชนิดหนึ่งเป็นของดีที่มีฤทธิ์ตามธรรมชาติ เรียกว่า ไม่ต้องเสกก็ขลังตามธรรมชาติครับ ตามตำราที่เชื่อถือได้โดยท่านพระอาจารย์สิทธา เชตวัน อาจารย์ผู้ที่สนใจศึกษาค้นคว้าเรื่องเหล็กไหลต่างๆจนมีความเชี่ยวชาญและได้รับการรับรองจากครูบาอาจารย์ผู้ทรงภูมิธรรมหลายท่านว่า ท่านพระอาจารย์สิทธา เป็นผู้รู้จริงเรื่องเหล็กไหล ท่านได้รวบรวมเรื่องราวเกี่ยวกับเหล็กไหล และเขียนออกมาเป็นหนังสือให้ผู้ที่สนใจในเรื่องเหล็กไหลได้ศึกษาเป็นข้อมูลสืบต่อมา และหลังสือที่ท่านเขียนนี้ถือว่ามีความสมบูรณ์และเชื่อถือได้มากที่สุดในขณะนี้ครับ
    เหล็กไหลเพลิงที่ท่านพระอาจารย์สิทธา เขียนไว้ ท่านว่า เป็นทนสิทธิ์ชนิดหนึ่งที่มีฤทธิ์ในตัวเองตามธรรมชาติ มีอิทธิคุณ โดดเด่นในด้านมายาศาสตร์ คือสามารถสร้างภาพมายาให้ผู้คนที่เข้าใกล้เห็นได้เป็นต่างๆนานาครับ...
    เหล็กไหลเพลิงของอ.โอม ที่ผมได้เคยเห็นมานี้ลักษณะเป็นเม็ดกลมๆเล็กๆเหมือนเม็ดกรวด สีออกน้ำตาล ดูดติดกับแม่เหล็กได้ อ.โอม ได้รับเหล็กไหลเพลิงนี้มาจากท่าน อ.แทน มาเป็นสิบปีแล้วครับ ตอนนั้นท่าน อ.แทนมอบให้อ.โอม ไว้เผื่อเวลาที่ อ.โอมจะสร้างวัตถุมงคลไปให้ท่านก็ให้ฝังหรือว่าบรรจุเหล็กไหลเพลิงนี้ใส่ไปด้วย และด้วยเหตุนี้แหละครับ นับตั้งแต่นั้นมา ตลอดระยะเวลากว่าสิบปีที่ อ.โอม จัดสร้างวัตถุมงคล ไม่ว่าจะออกมาในนามของท่าน อ.แทน หรือว่าในนามของ อ.โอม เองก็จะบรรจุเหล็กไหลเพลิงไว้แทบจะทุกอย่างยกเว้นที่เป็นตะกรุดครับ หลายท่านอ่านตามแล้วอาจจะไม่ได้คิดอะไร แต่ผมคิดและสงสัยครับ เพราะวันที่ ท่าน อ.แทนมอบเหล็กไหลเพลิงให้กับ อ.โอม ผมก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วยครับ ตอนที่ได้เหล็กไหลเพลิงมาทีแรกนั้น ที่ผมเห็นมันก็ไม่ได้เยอะแยะอะไรมากมายครับ ตอนนั้นท่าน อ.แทนมีเหล็กไหลเพลิงนี้เป็นขันเลยครับ ท่านบอกให้ อ.โอม แบ่งไปเยอะๆเอาไว้ฝังใส่พระ อ.โอม ก็แบ่งมาแค่นิดหน่อยและบอกว่าเก็บไว้เผื่อท่าน อจ.แทนจะไว้แจกลูกศิษย์ ส่วนของอ.โอมที่แบ่งมา แค่ที่ติดมากับก้อนแม่เหล็กประมาณขนาดฝ่ามือ ดูแล้วก็ไม่ได้เยอะแยะเลยครับ แต่ที่ผมแปลกใจก็คือ นับตั่งแต่นั้นมา อ.โอม สร้างวัตถุมงคลออกมาแต่ละรุ่นก็จะบรรจุเหล็กไหลเพลิงไว้แทบทั้งนั้น และในหลายครั้งหลายเหตุการณ์ผมก็มีโอกาสอยู่ร่วมด้วยในระหว่างที่อ.โอมทำวัตถุมงคล และบรรจุเหล็กไหลเพลิง ตอนนั้นรู้สึกว่าจะกดพิมพ์พระสิวลีถวายวัด เป็นพันองค์ ฝังเหล็กไหลเพลิงทุกองค์ วันนั้นที่ผมเห็นคือเหล็กไหลเพลิงเกือบหมดก้อนแม่เหล็กเลยครับ หลังจากนั้นผ่านไปเป็นปี ผมได้มีโอกาสเห็นก้อนแม่เหล็กก้อนนั้นอีกครั้ง ก็ต้องแปลกใจครับ เพราะเหล็กไหลเพลิงที่เคยเห็นว่าจะหมดจะหมดแล้วนั้นกลับเกาะติดกับก้อนแม่เหล็กเต็มไปหมดเลย เยอะกว่าตอนที่ได้รับมาจากท่าน อ.แทนซะอีกครับ ด้วยความสงสัย ผมก็เลยถามจาก อ.โอม ว่าเพิ่งได้มาใหม่หรือว่ายังไงกันแน่ แต่ที่แน่ๆที่อยู่กับท่าน อ.แทนที่มีเป็นขันนั้นหมดไปตั้งแต่ปีแรกแล้วครับ
    อ.โอมก็เลยเอาให้ดูใกล้ๆ และเล่าให้ฟังว่า เหล็กไหลเพลิงนี้ เค้ามีจิตวิญญาณในตัวเอง เสพพลังงาน เจริญเติบโตได้ แตกตัวแยกออกจากกันได้เหมือนคลอดลูกนั่นแหละ และ อ.โอมก็ชี้ให้ผมดูครับ ก็จริงๆด้วยครับ ตอนที่ผมเห็นเมื่อตอนได้มาใหม่ๆ มีแต่เม็ดเล็กๆขนาดไม่เกินมิล แต่ทีผมเห็นตอนล่าสุด บางเม็ดใหญ่ขึ้นเกือบๆสามมิล และแถมยังมีเม็ดเล็กๆ เหมือนกับเพิ่งออกใหม่อีกเพียบเกาะเต็มก้อนแม่เหล็กหนาตึ๊บเลยเชียวครับ เห็นแล้วก็น่าทึ่ง น่าอัศจรรย์กับธรรมชาติที่มีของแปลกๆอย่างนี้อยู่จริง ไม่ได้มีแต่ในนิยาย แถมของดีๆอย่างนี้ก็มีอยู่กับครูบาอาจารย์ของเรา และท่านก็มอบให้กับเราโดยท่านไม่ได้หวงแหน ขอเพียงว่าสิ่งนั้นเป็นของดีของมงคล ท่านก็จัดให้ทำให้อย่างเต็มที่เลยครับ
    และในรูปหล่อรูปเหมือนท่าน อ.แทน รุ่นนี้ อ.โอม ก็ได้นำเอาเหล็กไหลเพลิงนี้มาบรรจุไว้ให้ทุกองค์ครับ เพื่อเพิ่มความเป็นมงคลแก่ผู้ที่ได้บูชาไป เท่ากับว่าบูชารูปหล่อเพียงหนึ่งองค์ ได้ของดีถึง4อย่างครับ คุ้มเหมือนกับที่ อ.โอม เคยพูไว้จริงๆครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2016
  15. วิปัสสนู

ทีนี้มาเล่าเรื่องเหรียญกันมั่งครับ

เหรียญรุ่นนี้เป็นความตั้งใจของ อ.โอม ที่อยากจะสร้างบูชาคุณท่าน อ.แทน ก็เลยกำหนดรูปแบบออกมาเป็นเหรียญยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า ซึ่งถือว่าเป็นยอดแห่งคุณทั้งหลาย นับแต่โบราณมา ครูบาอาจารย์เจ้าทั้งหลายท่านนับถือว่ายันต์นี้มีคุณวิเศษมากมายสุดจะพรรณนาได้ เปรียบได้กับฝอยบนหลังช้างที่นับไม่ถ้วน และอ.โอม เอง ก็นับถือยันต์นี้ว่ามีคุณวิเศษอย่างโบราณท่านว่าไว้จริงๆ ก็เลยตั้งจิตอธิษฐานอาราธนาดวงยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้านี้มาจัดสร้างรูปเหรียญ โดยบรรจุดวงยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าไว้ด้านหลังเหรียญแบบเต็มสูตรเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ผู้ที่บูชาไปทุกท่านครับ
    ส่วนด้านหน้าของเหรียญ เป็นรูปท่าน อ.แทน อยู่ใจกลางเหรียญรูปดอกบัวล้อมด้วยอักขระคาถาพญาอ่อนใจ ส่วนที่เป็นกลีบบัวทั้งสิบสองกลีบ อ.โอม ได้อธิษฐานอัญเชิญยันต์ครูต่างๆที่ได้ร่ำเรียนมาทั้งจากท่าน อ.แทน และจากครูบาอาจารย์ในนิมิตมาบรรจุลงในเหรียญเพื่อเพิ่มความเป็นสิริมงคลขึ้นไปอีกครับ
    ยันต์ครูที่ลงในกลีบบัวทั้ง 12 กลีบก็ประกอบด้วย (ไม่เรียงนะครับ)
    1.ยันต์ครูองค์พระพุทธเจ้าห้าพระองค์ลงประจำไว้ในทิศหลักทั้งสี่ทิศ เป็นยันต์ที่ อ.โอม ได้เรียนมาจากในนิมิตมีคุณทาง คุ้มครองป้องกัน และเกื้อหนุนดวงชะตา
    2.ยันต์ปืนแตก เป็นยันต์ประจำตัวของท่าน อ.แทน ซึ่ง อ.โอม ได้รับการประสิทธิวิชานี้จากท่านอ.แทน เป็นยันต์แรก ดีทางแคล้วคลาดและมหาอุดครับ
    3.ยันต์กันปีศาจ ได้มาจากท่าน อ.แทน ดีทางป้องกันภูติผีปีศาจ และกันกระทำดีนักครับ
    4.ยันต์นะอุณาโลม ยันต์นี้ อ.โอม ได้เรียนจากท่าน อ.แทน และเป็นอีกยันต์หนึ่งที่ท่าน อ.แทน ใช้ลงผ้ายันต์ ลงตะกรุดบ่อยๆ ดีทางเมตตา แคล้วคลาด
    5.ยันต์มหาอำนาจ ยันต์นี้ท่าน อ.แทน ก็ใช้ลงผ้ายันต์ กับตะกรุดอยู่บ่อยๆครับ ดีทางมหาอำนาจ แคล้วคลาด คงกระพัน
    6.ยันต์หัวใจสาริกาตัวเมีย เป็นยันต์ประจำตัวอีกยันต์หนึ่งของท่าน อ.แทน และเป็นอีกยันต์หนึ่งที่ อ.โอม เรียนจากท่าน อ.แทน เป็นยันต์แรกๆคู่กับยันต์ปืนแตก ยันต์นี้เรื่องเสน่ห์เมตตาดีนักเชียวครับ สมัยก่อนเวลามีคนมาขอลงเสน่ห์เมตตากับท่าน ท่าน อ.แทน ก็จะสักยันต์นี้ให้ไปครับ ได้ดีกันมานักต่อนักแล้วครับ
    7.ยันต์หัวใจพญานกสาริกา เป็นยันต์ครูประจำตัว อ.โอม ที่ได้เรียนมาจากอาจารย์ในนิมิต สมัยก่อน อ.โอม ใช้วิชานี้ลงทองให้กับคนที่มาหาขึ้นชื่อเรื่องเสน่ห์เมตตาดีเหมือนกันครับ
    8.ยันต์อิมาวะ เป็นยันต์ทางเสน่ห์ที่ อ.โอม ได้จาก อาจารย์ทางนิมิต เป็นอีกยันต์หนึ่งที่ อ.โอม นับถือและยกขึ้นเป็นยันต์ครูประจำตัวครับ
    9.ยันต์ครอบตัว เป็นวิชาที่ได้จากในนิมิตเช่นกัน ใช้ครอบตัว ป้องกันอันตรายได้สารพัด ดีนักท่านว่าไว้

ยันต์ทั้งหมดที่ อ.โอม อาราธนามาลงในเหรียญนี้เป็นเพียงส่วนหนึ่งในวิชาทั้งหมดที่ อ.โอม ได้มีโอกาสร่ำเรียนศึกษามา แต่ว่ายันต์ทั้งหมดนี้ อ.โอม นับถือเป็นพิเศษ และยกขึ้นเป็นยันต์ครูประจำตัวในสายวิชาของท่าน อ.แทนครับ
    และความพิเศษแบบบังเอิญ อีกอย่าง ซึ่งต้องยอมรับครับว่าไม่ได้คิดและตั้งใจว่าจะทำตั้งแต่แรก แต่พอทางโรงหล่อเค้าทำแบบแกะบล็อกมาให้ดู ก็ถึงได้รู้ครับว่า ทางโรงหล่อเค้าใช้ลายมือของ อ.โอม ที่ลงยันต์ต้นแบบด้านหน้าของเหรียญส่งไปให้เค้า แกะลงในบล็อกให้เลย ก็เลยถือว่าเป็นความพิเศษแบบบังเอิญที่เราจะได้บูชาเหรียญที่มีอักขระยันต์เป็นลายมือของ อ.โอม ไปบูชากันครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2016
  16. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับผม ในองค์ความรู้ที่ให้มาครั้งนี้

17. Amata_club

ขนาดไฟล์:
      98.3 KB
      เปิดดู:
      267
  18. GreenWall

GreenWall เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ รายละเอียดในpm

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

19. Amata_club

20. Amata_club

โอนแล้ว

ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      285