เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เมื่อวานไปกินเลี้ยงปีใหม่ว่าจะกลับมาดูการประมูล แต่ไม่มีรถกลับเพราะไปกับพี่ที่ทำงาน กลับมาถึง 4 ทุ่มกว่าก็เลยนอน

สรุปนอนมาครับ หรับชุดสุดคุ้ม

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. Amata_club

ปิดประมูลชุดสุดคุ้มเพื่องานบุญสร้างพระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์

คุณ กะจะสัก ร่วมบุญ 500 บาท

เงินทำบุญทั้งหมดทำบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ

จัดส่งฟรี

1. พระลีลาทุ่งเศรษฐี เป็นเนื้อตะกั่ว แช่ในน้ำมนต์ พระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ
    2. หลวงปู่ทวด เนื้อโลหะทองเหลือง พระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ
    3. พระปิดตาเพชชหลีก เนื้อทองเหลือง พุทธคุณด้านเพชชหลีก , ป้องกันภัย , ค้าขาย , โชคลาภ
    4. เหรียญหลวงพ่อผอม คุณ myammyaa มอบให้จึงนำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ
    5. พระเปิดโลก ปลุกเสกหลายพิธี คุณ HellBoy มอบให้จึงนำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ
    6. เหรียญหลวงปู่พระครูบูรพาภิวัฒน์ (สุข) ที่ระลึกงานฉลองอุโบสถ วัดศรีทาราษฏร์บำรุง คุณ myammyaa มอบให้จึงนำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ
    7. หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร ออก 23 มีนาคม 2539 คุณ ทำความดี นำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ (ท่านอาจารย์แทนเมตตาปลุกเสกให้อีกครั้ง)
    8. ชูชก ขนาดบูชาสูง 3 นิ้วกว่าๆ ฐานด้านหน้า 2 ซม ด้านข้าง 2 นิ้ว หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท คุณ ทำความดี นำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ (ท่านอาจารย์แทนเมตตาปลุกเสกให้อีกครั้ง)

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทำความดี [​IMG]
    หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร ออก 23 มีนาคม 2539

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทำความดี [​IMG]
    หลวงพ่อเอิบ วัดหนองหม้อแกง จ.ชัยนาท

ชูชก ขนาดบูชา
    สุดยอดแห่งการขอ ขออะไรได้หมด ค้าขายร่ำรวย
    สูง 3 นิ้วกว่าๆ ฐานด้านหน้า 2 ซม ด้านข้าง 2 นิ้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ส่วน วัตถุมงคลของพระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ ก็ได้รับแจ้งจากคุณ eicalos ว่าพระอาจารย์ชำนาญ ท่านตั้งใจจะมอบให้มา ผมจึงนำมาร่วมบุญในครั้งนี้ ข้อมูลต่างๆ ก็ได้รับแจ้งจากคุณ eicalos เพื่อความถูกต้องครับ

ไม่ ว่าจะมียอดเงินทำบุญในชุดนี้เท่าไหร่ ก็ตามแต่ศรัทธาครับ เอาตามสะดวก จะน้อยหรือมาก เจตนาเป็นตัวบ่งชี้การกระทำ การทำบุญจิตใจสะอาด ทำบุญ 1 บาทก็ได้บุญเช่นกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  4. Amata_club

ยินดีกับเจ้าของตัวจริงชุดสุดคุ้มเพื่องานบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์คุณ กะจะสัก ด้วยนะครับ
    วันที่นำวัตถุมงคลของคุณ ทำความดี ให้ท่านอาจารย์แทนปลุกเสกเพิ่มฃ
    หลังจากปลุกเสกแล้วท่านอาจารย์แทนบอกว่า

หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร แรงใช้ได้
    ชูชก แรงใช้ได้

อนุโมทนาด้วยนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2011
  5. Amata_club

6. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับท่านเจ้าเมือง เมื่อคืนเว็บเข้าไม่ได้ครับ แต่พี่กะจะสักน่าจะชนะการประมูลนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. Amata_club

เมื่อคืนเข้าเว็บไม่ได้เหรอครับ ผมนึกว่าไปเที่ยวกันหมด
    ช่วงนี้เว็บล่มบ่อยมากครับ
    ขอบคุณที่แจ้งมาครับ :cool:

8. Amata_club

ในส่วนของการฝึกปฏิบัติกับท่านอาจารย์แทน ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสะดวกผมก็ขอแนะนำให้ไปนะครับ เพราะสิ่งที่ได้กลับมาสามารถนำมาปฏิบัติให้เกดิผลได้จริง
    ป่าที่วัดก็ไม่ใช่ป่าทึบนะครับ เป็นวัดที่ยังมีป่า มีไม้ยืนต้นเป็นระเบียบสวยงาม และที่สำคัญเงียบสงบ เหมาะแก่การฝึกสมาธิมากครับ

และที่สำคัญจะได้รู้ จะได้เห็น ว่าของจริงยังมีอยู่

แต่ทุกครั้งสิ่งที่ผมจะได้ยินท่านอาจารย์แทนท่านบอกตลอดเวลาคือ เอาไปใช้ให้ถูกต้อง ผมก็เอามาคิดเอาเองว่าท่านหมายถึงสิ่งต่างๆ ที่ได้ หากนำมาใช้ในทางไม่ถูก ไม่ควรก็จะส่งผลกลับมาสู่ตัวเราเองในที่สุด

9. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

.... เน้ตล่มถูกเวลาซะด้วย .... T^T

10. Amata_club

วันนี้ไม่พาเด็ก.... ไปเที่ยวไหนเหรอครับ
    ท่านผู้การรถไฟฟ้ามหาเสน่ห์ ฮิๆๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, ballaman </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อ่ะคับ เด๋วเคยตัว.. 5 5 5 5

12. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    สำหรับรายชื่อที่คุณ king938 PM มาให้เมื่อวันพุธ ผมจัดการให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ...(แจ้งช้าไปนิดขออภัยด้วยครับ)

ขออนุโมทนา...สาธุด้วยครับ...

13. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พอพูดถึงเรื่องลมแล้ว..ก็นึกขึ้นได้อยู่เรื่องหนึ่งครับ เรื่องนี้ผมอยู่ร่วมในเหตุการณ์นั้นด้วย...

น่าจะซักประมาณปี 41หรือ 42 นี่แหละครับ..ตอนนั้นมีผม จารย์เบียร์ และลูกศิษย์ท่าน อ.แทนอีกคนชื่อหนุ่ม ว่างๆก็เลยพากันไปเยี่ยมไปหาท่าน โดยพักอยู่ที่บ้านของท่าน อ.แทน กะว่าจะอยู่เล่นกับท่านซักสองสามวัน

พอดีช่วงนั้น ท่านได้รับนิมนต์ให้ไปเป็นเจ้าพิธีสวดบวงสรวงในงานฉลองโบสถ์ที่วัดหนองหิน อำเภอศีรขรภูมิ จังหวัดสุรินทร์ ท่านก็เลยชวนพวกผมทั้งสามคนไปด้วย

สมัยนั้นเวลาที่ท่านจะไปไหนมาไหนก็จะใช้มอร์ไซด์เป็นหลัก วันนั้นก็เลยได้ขับมอร์ไซด์กันไป สี่คนสองคัน วัดนี้ห่างจากบ้านท่าน น่าจะประมาณ 50-60 กิโลได้ ใช้เวลาเดินทางอยู่ประมาณชั่วโมงหน่อยๆก็ถึง ออกเดินทางจากบ้านท่านตอนเกือบสี่โมงเช้าไปถึงวัดก็ประมาณเพล นับว่าเป็นวันที่แดดร้อนมากๆ(ๆๆๆๆ)

พอไปถึง ท่าน อ.แทนก็เข้าไปคุยธุระเรื่องพิธีการต่างๆกับท่านเจ้าอาวาส พวกผมก็เข้าไปด้วย นั่งกันอยู่ซักพักหนึ่ง พี่หนุ่มที่ไปด้วยกัน อยู่ๆก็นึกขึ้นได้ว่าจะต้องไปกด ATM ก็เลยบอกกับท่าน อ.แทน ท่านก็บอกว่าให้รีบไปรีบมา เพราะจะทำพิธีตอนประมาณบ่ายสอง ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร

พวกผมขับรถมอร์ไซด์ออกไปก็เกือบเที่ยงแล้ว ไปสามคนรถมอร์ไซด์คันเดียว ขับย้อนไปที่ตัวอำเภอศีรขรภูมิ พอทำธุระอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้ว พอกำลังจะกลับวัดแหงนดูท้องฟ้า ตอนแรกที่มาก็ว่าแดดกำลังจ้าๆแรงอยู่ แต่ตอนนี้กลับมีลมโชยๆท้องฟ้าก็เริ่มครึ้มลง ก็เลยนึกขึ้นได้ว่า นี่หละมั๊งที่ท่าน อ.แทนบอกให้รีบไปรีบกลับ

เท่านั้นแหละครับ...ขึ้นมอร์ไซด์ซ้อนสามได้ก็บิดสุดชีวิตเท่าที่มอร์ไซด์มันจะบิดได้นั่นแหละครับ...แต่ก็เหมือนโดนแกล้ง เพราะเจ้าเมฆครึ้มที่เห็นนั้น มันก็ดันจะไปทางเดียวกับเรา เรายิ่งบิดหนี มันก็ยิ่งลอยไล่หลังตามมาติดๆจนมาถึงวัดเลย...

เดี๋ยวมาต่อนะครับ.....

14. วิปัสสนู

เมื่อวันที่ท่าน อ.แทน มา คุณ amen666 ได้ร่วมทำบุญซื้อรถ 500 บาท

ผมขอชื่อที่อยู่ด้วยนะครับจะได้จัดส่งเหรียญไปให้ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

15. วิปัสสนู

มาต่อนะครับ....

พอมาถึงวัดก็เห็นท่าน อ.แทนท่านนั่งเล่นอยู่ใต้ต้นโพธิ์ ก็เลยเข้าไปนั่งอยู่กับท่าน ตอนนั้นบรรยากาศภายในวัดเริ่มเปลี่ยนไป ก็เพราะเจ้าเมฆดำที่ไล่หลังพวกผมมานั่นแหละครับ ที่ทำเอาบรรยากาศที่ร้อนอบอ้าว แดดจ้าๆก่อนหน้านี้กลายเป็นบรรยากาศที่มืดครึ้ม มีลมพัดกรรโชกแรงอยู่ตลอดเวลาและมีลมหนุนวนเกิดขึ้นเป็นครั้งคราว ไม่ใช่แต่เฉพาะในบริเวณวัดเท่านั้นนะครับ แต่บรรยากาศมืดครึ้มนี้กินพื้นที่ทั่วไปหมด มองไปทางไหนก็เห็นแต่เมฆดำกับลมที่พัดแรง ขนาดที่ว่าต้นตาลสูงๆ หรือต้นยูคา ที่อยู่ในท้องนาที่อยู่รอบๆวัด ลมพัดจนยอดโน้มแทบถึงดิน หรือแม้แต่ที่โต๊ะเครื่องบวงสรวง และแท่นประรำพิธีที่จัดเตรียมไว้เป็นบางส่วน พวกพานพุ่ม แจกัน ขันน้ำที่จัดเตรียมไว้ก็โดนลมพัดกลิ้งระเนระนาดไปหมด จนพวกชาวบ้านต้องพากันมาช่วยกันเก็บมาวางไว้ที่ใต้ต้นโพธิ์ที่ท่าน อ.แทนกับพวกผมนั่งกันอยู่

ซักพักฝนก็เริ่มตกปรอยๆลงมา ผมดูนาฬิกาเพิ่งบ่ายโมงกว่าๆ ผมก็เลยถามท่าน อ.แทน ว่า "แบบนี้จะทำพิธีได้หรือครับ" ท่านก็ยิ้มๆไม่ตอบอะไร แถมชวนคุยไปเรื่องอื่นอีก ในใจผมคิดแค่ว่า ท้องฟ้ามืดครึ้มขนาดนี้อีกหน่อยตกหนักแน่ๆ ที่นี้จะกลับกันยังไงน้อ เพราะขับมอร์ไซด์กันมาด้วย

ตลอดระยะเวลานั้น ท้องฟ้าก็ยังมืดครึ้มอยู่ ลมก็ยังพัดกรรโชกแรงอยู่ตลอด แถมฝนก็ตกถี่ขึ้นแต่ไม่ถึงกับแรงมาก เป็นอย่างนี้อยู่จนถึงประมาณบ่ายโมงครึ่ง อยู่ๆฝนก็ซาเม็ดลง ลมก็ซาลง มีแต่ท้องฟ้าเท่านั้นที่ยังมืดครึ้มอยู่ ท่าน อ.แทนก็เลยบอกให้พวกกรรมการวัดมาจัดเตรียม ตั้งเครื่องบูชา เครื่องบวงสรวง เพราะใกล้เวลาแล้ว แต่ก็มีกรรมการบางคนที่ถามท่านว่าจะสวดจะทำได้หรือ เพราะยังครึ้มๆอยู่เลย ท่าน อ.แทนก็ตอบว่าไม่เป็นไร พวกกรรมการจึงรีบช่วยกันจัดเตรียมของกันอย่างรวดเร็ว

พอบ่ายสองปั๊บ ท่าน อ.แทน ท่านก็ลุกจากใต้ต้นโพธิ์ไปที่ประรำพิธี พวกผมก็ตามไปด้วยและมีชาวบ้านที่มาร่วมในพิธีนั้นประมาณ20กว่าคนได้

พอท่าน อ.แทนเริ่มสวดบวงสรวงปั๊บ...บรรยากาศโดยรอบก็เปลี่ยนไปอีกครั้ง...

หาว......ง่วง....ไปนอนก่อนนะครับ....คร่อก.....

16. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณขอรับท่านเจ้าเมือง บอกตรงๆว่าไม่คิดว่าจะชนะประมูลครั้งนี้เลย

อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันขอรับ

หาจังหวะอยู่ขอรับ

อิอิอิ แม้แต่เวบก็เป็นอนิจจัง ทุกขัง อนัตตา นะจ๊ะพ่อหนุ่ม

17. suttip

จบแบบละครช่อง ๗ ให้ลุ้นต่ออีกแล้ว ....

18. suttip

ถูกต้อง....ตามนี้ทุกประการ......

19. วิปัสสนู

แหม...ผมลืมแจ้งข่าวได้ไงเนี่ย...

นอกจากคุณ amen666 แล้วก็ยังมีท่านเจ้าพระยา ที่นอกจากจะนำวัตถุมงคลมาร่วมประมูลแล้ว ยังได้ร่วมทำบุญช่วยค่าอาหารที่พวกผมพาท่านไปทานข้าว 100 บาท และยังร่วมถวายปัจจัยใส่ซองบูชาครูอีก 500 บาท

ช่วงเย็นทั้งท่านเจ้าเมือง และ คุณ ทำความดี ก็ได้ร่วมทานข้าวกันกับท่าน อ.แทน ในบรรยากาศสบายๆติดพื้น ถึงแม้จะดูว่าท่านเจ้าเมืองจะไม่ค่อยอิ่มซักเท่าไหร่...คุคุคุ...

แล้วช่วงกลางคืนคุณ ongvip ได้เชิญท่าน อ.แทนไปที่บ้านโดยการนำทางของท่านพี่ปุ้ม ได้พูดคุยและร่วมทำบุญกับท่าน อ.แทน เป็นค่าครูอีกต่างหาก แต่อันนี้ไม่ทราบจำนวน....แหะๆ

ทุกท่านมาด้วยใจ ทำด้วยใจ อย่างนี้ต้องเรียกว่า...ใจ..ถึง..ถึง..ใจ..

ขออนุโมทนา...สาธุการจ้า....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  20. วิปัสสนู

ทีนี้...เราก็มาต่อละครช่อง ๗ กันดีกว่า....

ตอนนั้น..พอท่าน อ.แทนเริ่มสวดบวงสรวงปั๊บ...บรรยากาศที่ดูเหมือนว่าจะสงบลงไปบ้างแล้วนั้น อยู่ดีๆก็เกิดอาการแปรปรวนขึ้นอีกครั้ง ลมที่ดูจะซา จะสงบลงไปแล้ว กลับโหมพัดกรรโชกแรกขึ้นอีกเป็นระรอกๆ จนชาวบ้านหลายคนต้องไปช่วยกันจับแท่นประรำพิธี และโต๊ะบวงสรวงไว้ เพื่อกันไม่ให้ข้าวของถูกลมพัดจนล้มระเนระนาดอีก

ตอนนั้นผมอยู่ในเหตุการณ์ ก็ยืนลุ้นอยู่ตลอด แต่ก็ตะหงิดๆในใจอยู่ว่า ลมนี่มันแปลกๆ มันพัดดูไม่เป็นธรรมชาติเอาซะเลย แต่พอหันกลับไปมองทางท่าน อ.แทน ท่านกลับยืนสวดบวงสรวงด้วยท่าทีที่เป็นปกติ ดูจะไม่ตื่นเต้นตกใจกับลมที่พัดกรรโชกไปกรรโชกมาเลย

ตลอดระยะเวลาที่ท่าน อ.แทน ท่านสวดบวงสรวงอยู่ ลมก็พัดๆหยุดๆ มาหนักๆเป็นช่วงๆ ดูเหมือนว่าลมมันพยายามจะล้มโต๊ะล้มแท่นพิธียังไงไม่รู้ (ในความรู้สึกของผม) และก็แปลกอีกอย่าง ขณะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ พวกชาวบ้านที่มาร่วมพิธีกลับไม่มีใครพูดใครทักกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้เลย ทุกคนต่างอยู่ในความสงบ ทำตามหน้าที่ของตนเอง และให้ความร่วมมือท่าน อ.แทน อย่างเต็มที่

พอท่านสวดไปได้ซักพักใหญ่ๆ ท่าน อ.แทนท่านก็ถามทายกของวัดว่า แถวนี้ หรือวัดนี้มีคลอง มีสระน้ำมั๊ย ชาวบ้านก็บอกว่ามี แต่ว่าอยู่ทางด้านหลัง ข้างนอกวัด ท่านก็เลยให้ทายก และชาวบ้านพาไป โดยบอกว่าจะไปทำพิธีอัญเชิญพระอุปคุต ให้จัดเตรียมเครื่องบูชาบนแท่นพิธีไปด้วย ตอนนั้นผมก็ได้ช่วยยกช่วยถือของไปด้วยเหมือนกัน

ช่วงที่เดินไปที่สระน้ำหลังวัดนั้น ลมแรงมากๆ แรงกว่าเดิมอีก ยิ่งใกล้สระน้ำลมยิ่งแรง ชาวบ้านผู้ชายที่ดูว่าร่ายกายบึกบึนกำยำ โดนลมพัดถึงกับเซ ก้าวขากันแทบจะไม่ออก ต้องอาศัยว่าเดินเกาะกลุ่มเป็นกลุ่มๆกันไป สายตาเจ้ากรรมของผมก็ดันมองไปเห็นต้นตาลที่ขึ้นเรียงกันอยู่สามต้นกลางทุ่งนา ซึ่งกำลังโดนลมพัดจนส่วนยอดของต้นโค้งเอนจนแทบจะถึงพื้นดิน ในใจก็คิดพิเรนทร์ ว่าถ้าเกิดว่าอยู่ๆต้นตาลนั้นโดนลมพัดจนหักโค่น แล้วปลิวตามแรงลมมาทางนี้จะเป็นยังไงหนอ...เพราะดูจากภาพที่เห็นแล้ว กลัวว่ามันจะหักจริงๆ

เดี๋ยวมาต่อนะครับ.....