เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. น้ำโลมดิน

น้ำโลมดิน สมาชิก

ขอบคุณ คุณปูมากค่ะ ที่มาอัพเดตให้เป็นระยะๆ

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    แผ่นดินไหว 6.3 ริกเตอร์พรมแดนทิเบต-จีน

สำนักธรณีวิทยาสหรัฐ รายงานว่า ศูนย์กลางของแผ่นดินไหว อยู่ลึกลงไปใต้ดินเพียง 9 กิโลเมตร แต่อยู่ในพื้นที่ห่างไกลทางชายแดน ห่างจาก เมืองโฮตัน ไปทางทิศตะวันออกประมาณ 280 กิโลเมตร ซึ่งเกิดขึ้นเมื่อเวลาประมาณ 18.45 น. ตามเวลาท้องถิ่น หรือเวลา 17.45 น. ตามเวลาในไทย เบื้องต้นยังไม่ได้รับรายงานความเสียหายต่อชีวิตและทรัพย์สินด้านสำนักข่าว ซินหัว ของทางการจีน รายงานว่า ศูนย์เครือข่ายแผ่นดินไหวของจีน วัดแรงสั่นสะเทือนได้ 6.2 ริกเตอร์ เขตปกครองตนเองซินเจียง เป็นพื้นที่กว้างขวาง มีประชากรอยู่อาศัยประมาณ 20 ล้านคน ประมาณ 9 ล้านคน เป็นชาวอุยกูร์ ซึ่งพูดภาษาตุรกีและนับถือศาสนาอิสลาม

ตามนั้นเลยค่ะ ... มาแล้ว จีนติดธิเบต ตามที่บอกไ้ว้น๊าน... นานแล้ว ตายไป 43 คน

3. Haruka sama

Haruka sama Active Member

คุณปูคะ รบกวนช่วยตอบทางข้อความส่วนตัวด้วยค่ะ เรื่องด่วนจริงๆ ขอบคุณมากๆค่ะ

4. interpoo

:cool: จ้า เดี๋ยวเข้าไปดูนะคะ

5. interpoo

วัน-เวลา *ประเทศไทย ขนาด Latitude Longitude บริเวณที่เกิด
    2012-09-08 06:01:16 2.9 19.61 99.21 อ.ไชยปราการ จ.เชียงใหม่
    2012-09-07 05:56:44 2.8 20.58 100.10 ประเทศพม่า
    2012-09-07 04:47:57 2.8 20.76 99.77 ประเทศพม่า
    2012-09-07 01:35:18 2.1 19.41 99.24 อ.พร้าว จ.เชียงใหม่
    2012-09-01 17:54:23 3.6 19.96 97.99 ประเทศพม่า

6. K_NAVY

K_NAVY สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับ คุณปูแม่นอีกแล้ว พอว่ายังขึ้นอยู่วันพฤหัส-ศุกร์ เลยซื้อแท่งมา ผลปรากฏวันนี้ ได้กำไรเป็นค่าขนมเลยครับ, ถามต่อครับทองจะขึ้นไปเรื่อยๆถึง พ.ย. เลยเหรอครับ จะได้ยังไม่ขายขอกำไรอีกหน่อย ขอบคุณคุณปูล่วงหน้าอีกครั้งด้วยครับ

7. K_NAVY

K_NAVY สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับ คุณปูแม่นอีกแล้ว พอว่ายังขึ้นอยู่วันพฤหัส-ศุกร์ เลยซื้อแท่งมา ผลปรากฏวันนี้ ได้กำไรเป็นค่าขนมเลยครับ, ถามต่อครับทองจะขึ้นไปเรื่อยๆถึง พ.ย. เลยเหรอครับ จะได้ยังไม่ขายขอกำไรอีกหน่อย ขอบคุณคุณปูล่วงหน้าอีกครั้งด้วยครับ

8. ratip

ratip สมาชิก

29 กรกฎาคม 2012
    คุณปูแม่นอีกแล้ว แผ่นดินไหวในจีนสองแห่งเลย ทั้งใกล้ทิเบตและที่ยูนาน

9. interpoo

วันนี้อยากพูดข่าว ที่ว่า เมียโดดบ่อจระเข้หน่อยอ่ะ...

ปูเห็นว่า ไม่ได้โดดบ่อจระเข้นะ และน่าจะยังมีชีวิตอยู่ แต่ถ้าตายแล้วก็ไม่ได้อยู่แถวบ่อจระเข้อ่ะ

เห็นมาตั้งแต่วันที่เห็นข่าวละ.. แต่ผัวเค้าพยายามจะให้เมียตายไปในนั้น ก็แล้วแต่ความเชื่อของเค้า... แต่จิตปูเห็นว่า ไม่ได้อยู่นะ

ส่วนแผ่นดินไหว ก็ยังยืนยัน นอนยัน ว่า ระวังภาคเหนือบนๆ ของประเทศด้วย เชียงราย เชียงใหม่ พะเยา ตาก แม่ฮ่องสอน ประมาณนี้ ปลายปีมีลุ้นหนัก (จะถึงปลายปีไหมเนี้ยะ) แต่น้ำท่วม ท่วมแน่... อย่างน้อยก็ถึงปทุมธานี และแถวดอนเมือง พึงระวัง ระดับไม่ต่ำกว่า เข่า แต่อยุธยา ลพบุรี อ่างทอง คล้ายๆ เดิม... แต่ไม่นานเท่าไรก็จะดีขึ้น ส่วนเศรษฐกิจอย่าคิดว่า มันดีแล้ว เพราะตอนนี้ ยุโรปแย่มาก โดยเฉพาะ กรีซ... มันจะส่งผลชัดปลายปี

10. interpoo

เฉลย เกมแจกรางวัล

คำถาม ข้อเดียวเท่านั้น มี 2 คำตอบที่ถูกต้อง
    ถามว่า ... ปูจ๋า ตอนเด็กๆ เคยฝันอยากทำอาชีพอะไร?

เฉลยก็คือ ข้อ 3. พลร่มหญิิง อาจจะดูประหลาดไปซะหน่อย แต่ตอนเด็กๆ อยากเป็นพลร่มหญิงมาก ถึงขั้นไปกองบินกะพ่อ เพื่อไปดูเขาซ้อม (พ่อเป็นทหาร เรดาร์) ทั้งๆ ที่ตัวเองกลัวความสูงนะ แต่ช่วงที่บอกก็คือ ช่วงอยู่ ป. 5 เป็นคนที่คิดว่า ถ้าเรากลัวอะไร ก็ต้องเผชิญหน้ากะความกลัว แล้วจะหายกลัว... ก็พยายามทำหลายๆ อย่างให้เลิกกลัวความสูง (สาเหตุที่กลัวความสูงเพราะเด็กๆ ตกบันไดโรงเรียนบ่อยๆ เพราะเป็นโรงเรียนไม้ เราก็ใส่ถุงเท้าด้วย... ลื่นตลอด) ตอนนี้หายกลัวความสูงแล้ว... เหมือนที่กลัวแมลงสาป ก็ถามตัวเองสิว่า กลัวเพราะอะไร มันก็แค่ตัวเล็กๆ กว่าเราเป็นหลายสิบเท่า ทำไมต้องกลัวมัน... ลองทำดูนะคะ เผชิญหน้ากะความกลัวของตัวเอง
    rabbit_sleepy

อีกข้อก็คือ 4. ผู้คุมนักโทษ ตอนที่อยากเป็น ก็อยู่ ปวช.แล้ว... เขามีรับสมัครผู้คุมนักโทษ วุฒิปวช.ขึ้นไป แต่ตอนนั้น ยังอยู่ปวช. 1 อยู่เลย... แต่อยากสมัคร เพราะคิดว่า เป็นข้าราชการ... 5555 ราชการอย่างอื่นเยอะแยะ แต่อยากเป็นผู้คุมนักโทษหญิง ซะอย่างนั้น... แต่ก็ถือว่า อยากเป็นจริงๆ ในช่วงนั้น

ส่วนพยาบาล กะทหาร ไม่ใฝ่ฝันเลยค่ะ ช่วงนั้น... ขนาดสอบตำรวจได้แล้ว ยังไม่เอา... เพราะไม่อยากเป็นจ้า

rabbit_jump

ผู้โชคดีสุดๆ เดาใจปูจ๋าได้ถูกต้องมี 3 คน คือ คุณ Falkman คุณ Thaveechai คุณ ZmarTALkeR ถูกต้องทั้ง 2 ข้อเลย แต่ว่า รางวัลที่ 1 มีรางวัลเดียวก็ขอจับฉลากเลือกนะคะ

ผู้โชคดีได้รางวัลที่ 1 เงินสด 500 บ. ได้แก่
    คุณ ZmarTALkeR

ผู้โชคดี ได้รางวัลที่ 2
    กระเป๋า + ตุ๊กตา + แป้งเบบี้มาย 4 กระป๋อง แปรงสีฟัน 4 อัน ได้แก่
    คุณ Falkman

ผู้โชคดี ได้รางวัลที่ 3 แป้ง 5 กระป๋อง แปรงสีฟัน 4 อัน ได้แก่
    คุณ Thaveechai

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสนุกนะคะ

และทั้ง 3 ท่าน กรุณาส่งชื่อที่อยู่ มาให้ที่ ข้อความส่วนตัวของปู ในกระทู้นี้ด้วยนะคะ โดยเฉพาะรางวัลที่ 1 จะมอบเป็นธนาณัติ ออนไลน์ บอกสาขาที่ทำการไปรษณีย์ที่สะดวกจะไปรับเงิน ด้วยนะคะ (บอกชื่อ นามสกุล ที่อยู่ สาขาไปรษณีย์ที่สะดวก เบอร์โทรศัพท์(ถ้าโอนแล้วจะ sms ไปบอก) แค่เอาบัตรประชาชนไปรับเงินได้เลยจ้า (อุดหนุนไปรษณีย์ไทย)

;aa32

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2012
  11. interpoo

จริงๆ แล้ว ช่วงนี้ที่เคยบอกว่า ฝันเห็นแต่คนตายไม่พอ ยังฝันเห็นกระโหลกคนเป็นกองๆ หลายกอง... นับร้อยนับพัน... แต่ฝันก็ขนหัวลุก

12. บัวขาว77

บัวขาว77 Active Member

17 กรกฎาคม 2011
    ดีใจกับผู้ตอบถูก และได้รับรางวัลจากคุณปู ด้วยนะคะ :cool::cool::cool:

13. สามาวดี

สามาวดี สมาชิก

เพิ่งเปนสมาชิกคะ ได้อ่านเรื่องของคุณปู แล้วขออนุโมทนากับทุกเรื่องที่คุณปูได้บอกกล่าวด้วยนะคะ (( ตอนนี้ ได้ขอเพิ่มเพื่อนไปทาง FB )) แล้วนะคะ อิอิ:cool:

14. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ดีใจกับผู้ได้รับรางวัลด้วยนะคะ ติดตามข่าวสารจากคุณปูต่อไปจ้า

15. ซีซาร์

ซีซาร์ Active Member

ดอนเมืองไม่รอดเหรอคุณปู

16. my favorite

my favorite Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011
    หวัดดีค่ะ คุณปู ดิฉันรบกวนคุณปูตอบเรื่องส่วนตัวให้ด้วยค่ะ หลังไมค์ไปแล้วนะคะ

17. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณสำหรับของรางวันมากๆ
    ปกติเป็นคนไม่ถูกรางวัลอะไรกับเค้าเลย ทำไมคราวนี้โชคดีจัง
    :cool:

18. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    พี่ปูจ้า จำฝ้ายได้ไหม ที่ฝ้ายเคยถามเรื่องงานไปน่ะค่ะ ตอนนี้ฝ้ายมีปัญหาแล้วจริงๆๆที่อยากจะถามพี่น่ะค่ะ ฝ้ายโทรหาพี่ได้ไหมค่ะ ไม่กล้าโทรอยากรอให้พี่อนุญาติก่อนน่ะค่ะ ตอนนี้ฝ้ายอยากรู้เรื่องงานที่ทำอยู่ ไม่รู้จะตัดสินใจอย่างไรดีค่ะ รบกวนนิดหนึ่งนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

19. interpoo

ประกาศกรมอุตุนิยมวิทยา "ฝนตกหนักถึงหนักมากบริเวณประเท<wbr>ศไทย"
    ฉบับที่ 1 ลงวันที่ 12 กันยายน 2555

ในช่วงวันที่ 13 – 17 กันยายน 2555 ร่องมรสุมที่พาดผ่านประเทศไทยตอ<wbr>นบนจะมีกำลังแรงขึ้น ประกอบกับมรสุมตะวันตกเฉียงใต้ท<wbr>ี่พัดปกคลุมทะเลอันดามัน ประเทศไทย และอ่าวไทย มีกำลังค่อนข้างแรง ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยจะม<wbr>ีฝนตกชุกหนาแน่น และมีฝนตกหนักถึงหนักมากบางแห่ง<wbr>ในภาคเหนือ

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ภาคกลาง ภาคตะวันออก และภาคใต้ฝั่งตะวันตก สำหรับคลื่นลมบริเวณทะเลอันดามั<wbr>น และอ่าวไทยตอนบน มีกำลังแรงขึ้น โดยมีคลื่นสูงประมาณ 2 เมตร ขอให้ประชาชนระวังอันตรายจากสภา<wbr>วะอากาศดังกล่าวและติดตามข่าวพย<wbr>ากรณ์อากาศอย่างใกล้ชิดในระยะนี<wbr>้

อนึ่ง เมื่อเวลา 1000 น. วันนี้ (12 ก.ย. 55) พายุโซนร้อน “ซันปา” (SANBA) บริเวณด้านตะวันออกของประเทศฟิล<wbr>ิปปินส์ มีศูนย์กลางอยู่ที่ละติจูด 12.8 องศาเหนือ ลองจิจูด 131.5 องศาตะวันออก มีความเร็วลมสูงสุดใกล้ศูนย์กลา<wbr>งประมาณ 85 กิโลเมตรต่อชั่วโมง กำลังเคลื่อนตัวทางตะวันตกเฉียง<wbr>เหนือ ด้วยความเร็วประมาณ 15 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และคาดว่าพายุนี้จะเคลื่อนตัวไป<wbr>ใกล้บริเวณเกาะไต้หวันในระยะต่อ<wbr>ไป

ประกาศ ณ วันที่ 12 กันยายน พ.ศ. 2555 เวลา 11.30 น.

20. จ๋าจ๋าจ๊ะ

จ๋าจ๋าจ๊ะ Active Member

14 สิงหาคม 2011
    ใช่น้องฝ้ายที่เคยเรียนเมืองนอก แล้วทำกระทู้เกี่ยวกับพญานาค คนแรกๆ เลยใช่มั้ยคะ