2 นักบินหายในเขาใหญ่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย omio, 30 ตุลาคม 2008.

1. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ขออนุญาตดวงจิตของนักบินทั้งสองพร้อมทั้งบรรดาญาติๆ มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะขอรับ
    และการนี้ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมต่อดวงจิตพร้อมญาติของทั้งสองนักบินมาด้วย
    โมทนาสาธุ
    หลังจากที่ผมเข้ามาอ่านข้อควมในกระทู้นี้ เวลา 17.30 น.ผมได้เดินทางไปไหว้พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระพุทธเจ้าและพระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ยังวิหารพระพุทธเจ้า ของอาฯ ได้นำชื่อของนักบิน ภาคิน ไทยถนอม
    ให้ท่านอาฯดูและถามดวงจิต ดวงจิตของนักบินภาคินตอบว่า ผมเสียชีวิตแล้ว ร่างถูกสัตว์ป่าแทะกินหมด
    พอดีจำชื่อนักบินคนที่สองไม่ได้จึงให้ถามนักบินภาคินแทนว่า แล้วนักบินที่ไปด้วยกันละเป็นอย่างไร ภาคินตอบว่า เสียชีวิตเช่นกัน
    ก็พอดีกับผมจำชื่อได้จึงให้ถามดวงจิตของเขาใหม่
    นักบิน รณพ เหลืองวิลาวัณย์ บอกว่าผมหมดอายุขัยครับ
    แล้วทำไมทีมงานค้นหาจึงไม่พบร่างและฮ.ที่ตก
    รณพ ตอบว่า เจ้าป่าที่นั้นเขาบังเอาไว้ ไม่ให้เห็นเพราะว่าตนเองหมดอายุขัยแล้ว
    ต่อจากนั้นผมก็ไม่ได้ถามอะไร อาฯก็ได้พูดว่า พยาบาลที่หายไปเขาออกมาหรือยัง ผมตอบว่า ยัง ถ้าออกมาจากป่าคงมีข่าวออกมาแล้ว
    เหตุการณ์วันนั้นที่พยาบาลหลงป่าเขาใหญ่ หลังออกข่าวผมได้นำชื่อสกุลของเขามาให้ถามดวงจิต ก่อนถามดวงจิต ท่านอาฯได้ถามเจ้าป่าเขาใหญ่ว่า ทำไมถึงเอาพยาบาลไปไว้ในถ้ำ
    เจ้าป่าเขาใหญ่ตอบว่า นางเคยเป็นบริวารของตนในอดีตชาติ วันนี้พอเห็นนาง เราจึงเอาตัวมาไว้ในถ้ำแล้วบังตาผู้คนไว้ไม่ให้เห็น
    ผมได้เขียนชื่อพยาบาลและนามสกุลให้ถามดวงจิต พยาบาลตอบว่าตนยังไม่ตาย ตะโกนเรียกให้ผู้ค้นหาช่วยจนเสียงไม่มีก็ไม่มีใครได้ยินและหันไปดูตนเองเลย
    ฮ.ทหารตกที่เพชรบุรี
    หลังจากถามเรื่องพยาบาลไม่นาน ก็มีข่าว ฮ.ทหารตก เช่นเคยความต้องการหาสาเหตุว่าทำไม ฮ.ถึงตกซ้ำซากจึงตัดแผนที่ในหนังสือพิมพ์ที่ลงข่าวไปวิหารฯให้ท่านอาฯถาม ได้ความว่า ป่านี้เดิมเป็นเมืองเก่าในสมัยโบราณ และมีเจ้าป่าซึ่งเคยเป็นอดีตเจ้าเมืองต้องการทหารรักษาเขตเมือง เจ้าป่าบอกว่า ฮ.จะมากี่ลำก็ตามก็จะเอาทุกลำ ผมใจหายหมดเลย นึกสงสารครอบครัวทหารทุกท่านที่เตรียมปฏิบัติภาระกิจค้นหาศพต่อ พอดีมีพายุฝนลมแรง ทัศนวิสัยเลวร้าย จึงสั่งการยกเลิกภาระกิจทางอากาศ ผมถอนใจโล่งอก ยินดีแทนกับครอบทหารเล่านั้น
    เล่าเสียทั้ง 3 เรื่องเลย
    เป็นอันว่า นักบินภาคินและนักบิน รณพ เสียชีวิตแล้วครับ ขอให้ทุกท่านได้โอนบุญของตนให้แก่ นักบินทั้งสองให้มีสุขกับบุญของเราที่ส่งให้พร้อมกันนะครับ
    ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดานบุญข้าให้ถึงแก่นายภาคิน ไทยถนอมและนายรณพ เหลือวิลาวัณล์ จงเป็นสุขจากบุญข้าเถิด เมื่อมีสุขแล้วขอทำบุญร่วมและได้ช่วยเหลือกันตลอดไป
    โมทนาสาธุ
    ขอให้เจริญในธรรมและมีเมตตา
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  2. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    ไม่ลองให้คุณปู(interpoo)เพ่งจิตดูครับ

3. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ฮ.ทหารตกที่เพชรบุรี
    หลังจากถามเรื่องพยาบาลไม่นาน ก็มีข่าว ฮ.ทหารตก เช่นเคยความต้องการหาสาเหตุว่าทำไม ฮ.ถึงตกซ้ำซากจึงตัดแผนที่ในหนังสือพิมพ์ที่ลงข่าวไปวิหารฯให้ท่านอาฯถาม ได้ความว่า ป่านี้เดิมเป็นเมืองเก่าในสมัยโบราณ และมีเจ้าป่าซึ่งเคยเป็นอดีตเจ้าเมืองต้องการทหารรักษาเขตเมือง เจ้าป่าบอกว่า ฮ.จะมากี่ลำก็ตามก็จะเอาทุกลำ ผมใจหายหมดเลย นึกสงสารครอบครัวทหารทุกท่านที่เตรียมปฏิบัติภาระกิจค้นหาศพต่อ พอดีมีพายุฝนลมแรง ทัศนวิสัยเลวร้าย จึงสั่งการยกเลิกภาระกิจทางอากาศ ผมถอนใจโล่งอก ยินดีแทนกับครอบทหารเล่านั้น
    เล่าเสียทั้ง 3 เรื่องเลย
    เป็นอันว่า นักบินภาคินและนักบิน รณพ เสียชีวิตแล้วครับ ขอให้ทุกท่านได้โอนบุญของตนให้แก่ นักบินทั้งสองให้มีสุขกับบุญของเราที่ส่งให้พร้อมกันนะครับ
    ขออำนาจพุทธ ธรรม สงฆ์ จงบันดานบุญข้าให้ถึงแก่นายภาคิน ไทยถนอมและนายรณพ เหลือวิลาวัณล์ จงเป็นสุขจากบุญข้าเถิด เมื่อมีสุขแล้วขอทำบุญร่วมและได้ช่วยเหลือกันตลอดไป
    โมทนาสาธุ
    ขอให้เจริญในธรรมและมีเมตตา
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง[/FONT][/SIZE][/SIZE][/FONT][/QUOTE]

ผมก็เคยคิดแบบนี้เหมือนกัน ว่าคนที่มีความสามารถก็เยอะทำไมไม่มาถาม
    และก็เชื่อเรื่องการเสียชีวิตด้วย

4. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามข่าวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ
    ก็หน้าแปลกใจ! นะค่ะ ตอนที่เครื่องตกใหม่ๆ
    ทีมค้นหาช่วยกันหาเท่าไหร่ก็ไม่พบ
    จากจุดที่พบ ณ ปัจจุบัน ทีมค้นหาเคยไปในจุดดังกล่าว
    และพักแรมไม่ถึง 1 กิโลเมตร กลับไม่พบอะไร
    แต่มาในวันนี้มาพบ ก็สร้างความประหลาดใจให้ไม่น้อยค่ะ

ขอให้ดวงวิญญาณของนักบินที่เสียชีวิต โปรดจงไปสู่สุขคติ
    และขอแสดงความเสียใจกับบิดา มารดา และญาติผู้สูญเสีย
    ในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น
    ทุกคนไป ไม่ช้าก็เร็ว หมั่นเจริญในธรรมนำชีวิตสงบ สาธุค่ะ

5. pop

pop เป็นที่รู้จักกันดี

หล่อเหมือน สงคราม แจ่มวงค์ ที่ผูกคอตายที่ต่างจังหวัด โน่นเลย ขอใหไปสู่สุคติภพ เถิด
    สาธุ !!!!

6. areekit

areekit เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูสองสามีภรรยาที่ถูกนายเเพทย์ฆ่าหน่อยคะยังหาศพไม่เจอ