>>> 24-25 เบญจเพสออกลาย <<< ร่วมพูดคุยเรื่อง เบญจเพส

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Keal88, 14 มิถุนายน 2012.

1. Keal88

Keal88 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีคับพี่ๆทุกท่าน

ขอแนะนำตัวหน่อยคับ ผมชื่อ เขี้ยว
    พอดีได้ไปทำบุญที่วัดมาคับ ก็รู้สึกดี
    และได้เข้าไปกราบ ท่านเจ้าอาวาส
    ท่านก็ทักขึ้นมาว่า " มึงอายุเท่าไร? "
    23เข้า24คับหลวงพ่อ " ปีหน้าดวงมึงจะไม่ดี
    มึงจะเบญจเพส เจอแต่เรื่องไม่ดี แต่มึงต้องอดทนเอา
    ให้ใจเย็นๆเอาไว้ " เท่านั้นแหละคับผมถึงกับเศร้าเลยคับ:'( แล้วหลวงพ่อท่านก็รสน้ำมนต์ให้ผม.. พี่ผมบอกว่าหลวงพ่อท่านเก่งเรื่องดูดวงคับ ผมปักใจเชื่ออย่างสนิดใจเลย เพราะตอนนี้ผมเองงานเข้าบ่อยๆคับอะไรก็ไม่รู้วุ้นวายไปหมด..

อย่าให้พี่ๆที่เคยผ่าน ประสบการณ์เบญจเพสมาแล้วเข้ามาเล่าแบ่งปันกันฟังมั้งคับ เจิอเรื่องอะไรบ้าง?
    ผ่านมาได้อย่างไร? แล้วตอนนั้นแขวนพระอะไรคับ?
    ช่วยเล่าให้ฟังให้คับ ผมจะได้เตียมตัวเจิอกับมัน เบญจเพส :cool::cool::cool:

2. Keal88

ไม่มีประสบการณ์ หรือจำไม่ได้ก็เอารูปพระเครื่องที่สะสมไว้มาแบ่งปันกันชมก็ได้คับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      443.8 KB
      เปิดดู:
      313
      ขนาดไฟล์:
      450.2 KB
      เปิดดู:
      150
  3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนเคยอายุ 25 มาครั้งนึง อิอิอิ

ของผมตอนช่วง 24-25 ยังไม่ค่อยได้สนใจเรื่องพระเท่าไร ตอนนั้นผมก็มีเรื่องวุ่นวายทั่วไป ไม่ได้หนักหนาอะไรครับ ผมบวชพอดีช่วง 25 ตอนนั้นแขวนหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ไม่ทราบที่น่าจะเป็นของใหม่ครับ วัดไหนไม่รู้เหมือนกัน

ทำใจให้สบายครับ อย่าไปเครียดกับมันมาก อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด ไม่จำเป็นต้องอายุ 25 หรอกครับ เพียงแต่เราไม่ตั้งอยู่ในความประมาท หลวงตาท่านทักมาให้ใจเย็นๆ ก็พิจารณาอย่างที่ท่านบอกครับ มีสติในการทำอะไร หรือตัดสินใจอะไร เรื่องใจเราเป็นหลักเลย ส่วนพระนั้นผมว่าแล้วแต่ครับ ท่านศรัทธาองค์ไหนก็ได้ครับ ไปทำบุญ ทำทานมากกว่าปกตินิดนึงเพื่อความสบายใจครับ .......:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ผมเคยประสบเหตุการณ์ไม่ดีในวัยเบญจเพศ....และสิ่งที่คุ้มครองช่วยให้พ้นจากโรคภัยเบียดเบียนก็คือพระคาถาชินบัญชร...ช่วงนั้นยังไม่ค่อยได้แขวนพระเลย...

ลองหมั่นสวดชินบัญชรบ่อยๆนะครับ... (^_^)

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ปีนี้ผมอายุย่างเข้า 25 เดือน ตค นี้ครับ

ตอนนี้ยังไม่มีเหตุการณ์อะไร ฮ่าาา า

6. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า อาจจะไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่ครับ เพราะจำได้ว่า ผมเองก็เคย 25 มาครั้งหนึ่ง ซึ่งผ่านมานานแล้วเหมือนกัน เกือบ 10 ปี ...555....เอาเป็นว่า ตั้งมั่นในพระพุทธ พระ ธรรม พระ สงฆ์ ก็ พอครับ....ผมว่า งั้นนะ

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนผมเคยเข้าใจว่าเบญจเพศเนี่ย ต้องอายุอย่างเข้า 25 นะครับ แต่ความจริงแล้วทุกคนจะต้องเจอเรื่องที่แย่ๆที่สุดในรอบ 12 ปี 1 ครั้งและมักจะตรงกับช่วงเบจญเพศพอดี แต่เบญจเพศเนี่ย ความจริงคือ ทุกๆช่วงอายุที่ลงท้ายด้วยเลข 5 ทั้งหมดครับ และจะบวกลบประมาณไม่เกินหนึ่งปี ขึ้นอยู่กับวิบากกรรมของแต่ละคน..

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ขอสนับสนุนแนวคิดนี้จากที่ได้ร่ำเรียน โหราศาสตร์ ยูเรเนี่ยน จาก ท่านปรมาจารย์ ผู้ล่วงลับ พลตรี ประยูร พลอารีย์

ท่านสอนว่า

เบญจเพศ คือ

๒๕

๓๕

๔๕ ช่วงนี้หนักที่สุด ครูบาอาจารย์เรียก จุดตะแกรงร่อนชีวิต ตัวอย่างมีมาก เอาตัวอย่างจังๆ ท่าน ราจีพ คานที นายกรัฐมนตรี อินเดีย ถูกฆ่าตาย ตอน ๔๕

๕๕

๖๕ ขึ้นไป แต่แก่แล้วช่างมันเถอะ...แหะๆ

อายุนี้เป็นอายุ อาทิตย์น่ะครับ ไม่ใช่อายุปฏิทิน ต้องให้ผู้มีความรูhโหราศาตร์ คำนวน ว่าตอนอาทิตย์กำเนิด จะตรงกับวันที่เท่าไหร่ ตามปฏิทิน และ รัศมีอิทธิพลนี่ มีปีก ของสองข้าง คือ ข้างล่ะ ๑ องศา ( องศา เมื่ออาทิตย์เดินคือ ๑ ปี ) เกณฑ์ จะโดนอิทธิพล ตัวอย่างคือ คือ ๔๔ ถึงง ๔๖ ปีครับ รวม สองปีนั่นเอง

และต้องดูทั้งดวงประกอบ โดยดูจุดเจ้าชะตาอันอื่น เช่น ลัคนา อาทิตย์ จันทร์ เมอริเดียน และ ราหู ทั้ง ๕ จุดประกอบว่า งานอะไรจะเข้าครับ ผู้มีความรู้ด้านนี้จริงๆ สามารถ คำนวนได้ แม่นยำ เกินกว่า ๕๐ % เช่นอาจารย์พลตรี ประยูร พลอารีย์ เป็นต้น

อธิบายละเอียดต้องไปปรึกษา ท่านที่เรียนมาด้านนี้น่ะครับ ช่วงลงเลข ๕ ถ้าดวงตก เจองานเข้าได้หลายอย่าง แต่มีข้อแม้ได้ตามหลักโหราศาตร์ ถ้าวันเกิดปีนั้น ตกอยู่ในจุด อมาวสี ( วันจันทร์ดับ ) ดวงจะพลิกกลับเป็น ๑๘๐ องศา จากหน้ามือเป็นหลังมือ เป็นอาถรรพ์ของกรรมและ ดวงครับ

ตัวอย่างเช่นคนตอน อายุ ๒๕ ดวงไม่ดีตามดวงชะตา แต่พอ เข้าเกณฑ์ วันเกิดตรงกับวันจันทร์ดับ เลยได้ทั้งพระเครื่องดีๆ หลายองค์ ถูก หวย ได้สองขั้น และ ได้ทุนไปนอก ( อันนี้เจอมากับตายืนยันได้ครับ ) แต่คนเดียวกัน ตอน ๔๕ อาการหนักครับ

และดวงกลับ ๑๘๐ องศานี้ กลับดีมาร้ายก็ได้น่ะครับ แบบหน้ามือ เป็นหลังมือด้วย ให้ระวัง

แต่อาการหนักของคนมีบุญมาก กับคนมีบุญน้อยจะต่างกันน่ะครับ อธิบายโดยตัวหนังสือยาก แต่ ลีลา แม้จะเหมือนกัน คือ ดวงตกเหมือนกัน แต่คนบาบ บุญน้อย จะลงลึกและ หนักกว่าคนมีบุญครับ ยิ่งมีบุญมาก จะเบากว่าเยอะครับ

เรื่องบุญ บาบ องค์สมเด็จบรมครูสอนไว้ ไม่ใช่เรื่องดวงครับ

คนมีบุญที่ ฝืนดวงแบบนี้ได้คือ

๑) คนที่อุปถัมท์ พ่อ แม่ อย่างดี ด้วยใจ ปฏิบัติบูชา เทพ เทวดา ครูบาอาจารย์จะอารักษ์ หนักเป็นเบา

๒) คนที่ใส่บาตร พระที่ออกจากนิโรธ สมาบัติ อันนี้ จังๆ หน้ามือ เป็นหลังมือ ในวันนั้น

๓) คนที่ช่วย อีก ชีวิตหรือหลายชีวิต ให้รอดพ้นจากความตาย เรียกว่า ดึงมาจากหัตถ์ ท่านพญามัจจุราช อันนี้มีอาถรรพ์ จะต่อชีวิตของผู้นั้นเอง

๔) ผู้ที่เข้าไปบวช ในผ้าเหลือง แบบตั้งใจ ถือว่าตายจาก คนไปเป็นพรหม ครับ โดยประพฤติพรหมจรรย์ จะเบาไปได้ แต่ถ้าบวชสั้น ไม่นานพอ ตอนสึก หาฤถษ์ดีๆครับ เพราะพอ ออกมา อาจจะแจ็คพ็อตได้

๕) คนดี ตามหลักศาสนา แบบฆราวาส คือ ปฏิบัติ ทาน ศีล ภาวนา หรือ ตามแบบนักบวชคือ ปฏิบัติ ศีล สมาธิ และ ปัญญา มีของดี ครูบาอาจารย์ เทพ เทวดา อารักษ์ อันนี้ พอเอาตัวรอดไปได้ แบบ ถ้ากรรมหนักตามมาทัน แต่มีกรรมดี มีของดี มีครูดี มีเทวดาดี มาช่วยผ่อนแรงนั้น

เอาแค่นี้น่ะครับ ถ้ารู้ตัวว่าดวงไม่ดี คิดว่าหนัก แบบหมอดูแม่นๆ ทักมา แนะนำว่าหนัก

ไปบวช อย่างเดียวครับ หาอาจารย์ดีๆ และบวชอย่างน้อย ๑ เดือนขึ้นไปครับ อย่าไปเสียเงินสะเดาะเคราะห์ เพราะคนสะเดาะ ก็อาจจะเอาตัวไม่รอดครับ เอาชีวิตไปฝากกับสถาบันพระศาสนาดีกว่าครับ

ขอแสดงความเห็นแค่นี้ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  9. ชีวอน

ชีวอน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก้อ25 ครับ และเข้าพรรษานี้จะบวชครับ บวชแทนคุณพ่อแม่ และสืบทอดพุทธศาสนาครับ เรื่องดวงศึกษาหรือรู้เอาไว้เป็นขอคิดเตือนสติให้ระวังตัวครับ อย่าวิตกใจเกินไปจิตจะตกครับ ทุกอย่างอยู่ที่เราจิตเราครับ ถ้าเรารู้สึกว่าไม่ดีมันก้อจะไม่ดีครับ ฉะนั้นต้องรู้สึกดีไม่ต้องวิตกกังวลไว้ก่อนครับ ขอคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองครับ ถ้าจะให้ดีสวดมนต์บูชาพระประจำวันเกิดและเทพตามกำลังวัน และประจำทุกวันนั้นๆครับ ขอให้ท่านช่วยจะดีมากครับ เชิญผู้รู้ท่านต่อไป ปล ผมผู้น้อยผิดถูกประการใดบอกกล่าวด้วย ขอบคุณครับ

10. Keal88

สวัสดีคับพี่ๆทุกคน ขอบคุณทุกท่านคับที่เข้ามาร่วมพูดคุย

ตัวผมเองตอนแรกก็รู้สึกกลัวอยู่คับเรื่องเบญจเพศ แต่ผมว่าช่วงนี้
    ดวงผมคงตกหรืออาจจะเป็นเวลาที่หลวงพ่อทักตรงกับตอนที่มีปัญหาอะไรมากมายไปหมด
    เลยตื่นตัวกลัวไปหน่อยคับ ตัวผงเองก็ไปทําบุญบ่อยๆ เมื่อที่มีเวลาว่างคับ
    เรื่องตักบาตรตอนเช้านั้นไม่ค่อยได้ทําเลยคับ เพราะทํางานกลางคืน เลิกมาก็เลยเวลาตักบาตรไปแล้ว
    แต่ก็มั่นภาวนาสวดมนต์ก่อนนอนทุกวัน ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองคับ

พอได้ฟังจากพี่ๆหลายท่านแล้วก็สบายใจขึ้นมากล่ะ อะไรจะเกิดก็ต้่องยอมรับมัน

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรื่องดวงตก ดวงไม่ดี ตามหลักนักเล่นพระ ที่เจอมี มีความเชื่อ ตามนี้ครับ

๑) กะลา แกะ เทพราหู หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง ( แพงมาก แพงเว่อร์ ดูยาก หาของลูกศิษย์เอา )

๒) พระเนื้อ เมฆสิทธิ์ วัดอนง (ขอแก้ข้อมูล พิมพ์พาไป พิมพ์ผิดครับ เป็นขอวัดอนงฯ แพงเว่อร์ เหมือนกัน )

๓) ตะกรุด พระมหาจักรพรรด์ หาอาจารย์ดีๆที่ลงเป็น อาจจะพอหาได้

ถ้ามีความเชื่อก็ ลองดูน่ะครับ

ส่วนกะลาแกะ ยืนยันว่าดีจริง ตามคำร่ำลือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  12. Keal88

ขอบคุณพี่เสาวภา คับ

ตัวผมคงไม่มีปัญญาหามาหรอกคับ แพงๆทั้งนั้น:':)'(

มีแต่ พระราหู และ ตะกรุดหนังเสือ พอทดแทนได้ป่าวคับ?

13. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ช่วงผมอายุ 25 ตอนนั้นกำลังห้าวแต่ก็ผ่านมาได้ จำไม่ได้ว่ามีอะไรร้ายๆเข้ามารึเปล่า เพราะชีวิตผม มันก็มีทั้งดีและไม่ดีเข้ามาประจำอยู่แล้ว พอเราไม่ได้ใส่ใจว่าเราอายุเท่าไร เราเลยไม่รู้สึกว่ามันแปลก หรือมันร้ายมากกว่าตอนอายุ 24 ละมั๊ง

ใช้ชีวิตตามปกติ เพราะอย่างไรจะดีจะร้ายตัวเราเองนั่นแหละจะต้องฝ่าฟันข้ามพ้นมันไปเอง มั่นใจในความดีของตัวเองเข้าไว้ครับ ถ้าไม่มั่นใจว่าตัวเองเป็นคนก็หมั่นทำความดีเอาไว้ครับ

14. Keal88

ขอบคุณมากคับที่เข้ามาร่วมพูดคุย

ผมคิดว่าพี่ๆหลายคนคงไม่ได้จำเรื่องเบญจเพศที่ผ่านมาหรือไม่ได้ใส่ใจ

แต่ถ้าเป็นประสบการณ์เรื่องพระเครื่องคงจำได้ไม่มีลืมเลยคับ:cool::cool:

15. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    จำได้ว่าตอนนั้นเรียนจบ หางานทำอยู่นานไม่ได้สักที

สุดท้ายได้งานเพราะพ่อ แม่ ลุง ป้า ผลักดัน ทำให้ผ่านช่วงนั้นมาได้

ทำให้คิดได้ว่า ไม่ว่าจะเป็นช่วงที่ยากลำบากเพียงใด พ่อ แม่ ผู้มีพระคุณช่วยได้

ดังนั้นตั้งมั่นในความกตัญญูไว้ครับ

คนดีพระคุ้มครองครับ

16. Keal88

ขอบคุณคับพี่jaturong_taeที่เข้ามาบอกเล่าให้ฟังคับ:cool:

ดังนั้นตั้งมั่นในความกตัญญูไว้ครับ

คนดีพระคุ้มครองครับ

ฟังแล้วขนลุกเลยคับ :cool: เข้ามาคุยบ่อยๆนะคับ

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ถ้าจะหาพระเครื่องติดตัว ก็ขอแนะนำ หลวงปู่ทวด , หลวงปู่เกษม เขมโก ครับ

18. Keal88

หลวงปู่ทวดพอมีอยู่คับแต่เป็นพระใหม่ หลวงปู่เกษม เขมโก มีคับแต่เป็นพระผิดพิมร์:'(

19. พี เสาวภา

หาของลูกศิษย์

แต่ถ้าบวชไม่ได้ ให้ สวดมนต์ครับ บทหลักๆ มี อิติปิโส พาหุงมหากา ชินบัญชร และ แนะนำ ธรรมจักร ครับ เป็นบทที่นำ ร้ายกลับมาให้คุณ

ทำเอง ไม่เสียเงินครับ

20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

๔๕ ช่วงนี้หนักที่สุด ครูบาอาจารย์เรียก จุดตะแกรงร่อนชีวิต ตัวอย่างมีมาก เอาตัวอย่างจังๆ ท่าน ราจีพ คานที นายกรัฐมนตรี อินเดีย ถูกฆ่าตาย ตอน ๔๕

(ช่วงอายุนี้คงหนักจริงๆ ครับ)

ชอบอ่านเรื่องราวของ พี่พี ครับ