^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดที่สอง ....................

1 พระคูณโพสพ ภิภพไตรเทวา เป็นเทวดาที่อยุ่บนไม้คูณ ในยุ้งฉางชาวนา จะเพิ่มจำนวนข้าว ทรัพย์สินที่หามาได้ แบบทวีคูณ วรกาย ขาว มีสังวาล ท้วมๆ มี ศาตราเป็น ไม้ รูป คูณ เหมาะกับท่านที่ ประสงค์การหาเงินจำนวนมาก หุ้น หรือ ลงทุน การเงิน ตลาดหลักทรัพย์ .............. ไม่โปรดคนกินข้าวไม่หมด หรือเหยียบข้าว ........พลังใสมากๆ เป็นเทวา ที่ดูแลความอุดมสมบูรณ์ ของ ข้าวปลาอาหารที่เรากินกัน ................... ไอคิด จองแล้ว....................

2 ไอยสาสิงหภาคเภก เทวัญ ..........เป็นเทวดา ดูแลช้างของพระอินทร์ มีกำลังมาก วรกายเขียว นุ่งผ้าแพรวา มี คนโท วิเศษ รักษาโรคาพยาธิได้ และ ทำน้ำมนต์ พรมของขาย จะขายดี พรมสัตวืเลี้ยงเชื่องง่าย พรมบ้าน อยู่เย็นเป็นสุขครับ .....................knurack

3 มยุเวณไตร ภาคิน เทวา ..........เป็นเทวดาในป่าหิมพานต์ เก่งมาก เรือ่งหาอาหาร หาเงินหาทอง ทรงม้า ทิพวานร มี แตร เป็นศาตรา เป่าคราใด ฟ้าดิน รับรู้ เป่าคราใด พัตราหาร มังสาหาร มามาก ๆๆ หนึ่งใน เทพแห่ง จินดามณี ...........เรียกเนือ้ปลาโชคลาภ โทรามิ

4 กบิณระพัฒน์เทวัญ........เป็นเทวดาที่ ดูแลกรุงกบิณระพัฒน์ สมัยพระพุทธเจ้า ปลดประจำการแล้ว มีฤทธิทางธรรมมากๆๆ มีธรรมสูง ไม่เสพกามแล้ว (ฝ่ายธรรม )ตบะแก่กล้า วิชาอาคมจัดจ้าน แค่อ่านธรรม แล้วปวนาตัว เป้นนักปฏิบัติ สวดมนต์ นั่งกรรมให้บ้าง ท่านจะเมตตาใจดี ให้ได้ทุกอย่างและ ยิ่งหวังพระนิพพาน หล่ะก็ ............. มีเงินพอที่จะ ไม่ต้องเหนื่อยในการเลี้ยงชีพครับ ดูแลท่านจนกว่า นิพพาน พร้อมกับ เทวดาองค์นี้ครับ Little Dragon

5 มัจจุราชไตรภาค เทวัญ เป็นพยามัจจุราช ปลดประจำการแล้ว มาเสวยกรรมฐานในธาตุกายสิทธิแห่งนี้วรกาายดำ ทรงชฏา มี แว่นฟ้า เป็นศาตราเทพ มีอำนาจ คนยำเกรง ภูตผีปีศาจไม่เข้าใกล้.............กันทุกอย่างได้ในโลกนี้ ให้ถือศีล ข้อ 3 ข้อเดียวท่านเน้นๆ มาบอก แล้วจะเอาอะไรก็ว่ามา ...พลังเหนื่อพลัง เป็นที่ยำเกรง ของคน เทวดา เทพ พรหม ยม ยักษ์ นาคา ฯลฯ เป็นมหาอำนาจเพียวๆ ครับ ................ โปรดดอกชบาแดง ........ข้อห้ามไม่ควรใส่ไปป่าช้าครับ .......................ashigun

6 พิพัตศัตยา จอมเทวามหาเทพ เป็นเทวดา ผู้ เสกน้ำพิพัตฯ ครับ เคยฆ่าคน ที่ ผิดต่อคำสาบานมาแล้ว บัดนี้ มาบำเพ็ญเพียร ในกายสิทธ์ มีพลังที่ บันดาลได้ทุกสิ่ง แต่ไม่ชอบ คน โกง บ้านเมือง ห้ามสาบานต่อ เหล็กนี้ ท่านไม่อยากฆ่าคนอีกแล้ว มีศาตราเป็น หอกครับ ............ หากนำเข้าบ้าน ต้องหาครุฑมารับท่านครับ จะมีพลังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ preechaniy

7 อากาศธาตุเทวัญ เป็นเทวดาอากาศ แต่ เป้นที่หนึ่ง ของเทวดาอากาศ ครับ มีฤทธิ์ ด้านทางโลก เสริมโลกเพียวๆ อยุ่กับใคร จะนิสัยเหมือนคนๆ นั้น ให้ได้ ทุกอย่างทั้งเรื่องผิด และเรื่องถูกไม่จำกัดการขอ แต่ให้ถือ หิริโอตัปปะ ข้อเดียว แล้ว จะร้องอะไรต่อท่าน สมปารถนา เหมาะแก่คนไม่หวังนิพพานครับ เพราะเด่น ทางโลกีย์วิสัย ครับ ...................... จำหน่าย หน้าร้าน ไปแล้ว ..............

8 ทุ่งเฟื้องสีหเดโชชาญ เป็นเทวาดูแล พระคลังสมบัติ เด่นการหาทรัพย์สินเก้บเงินอยุ่องค์นี้ ใชดี เรื่องการเงินการทองล้วนๆ ๆ ครับ .........โปรด จำอวด การแสดง ไม่โปรด ...... คนฉีกเงิน เหยียบเงินครับ ............holy-amulet

9 ปฏิมากร วิศะมรกต เป็นเทวาผู้สร้างพระแก้วมรกตครับ แรง ๆๆๆๆๆๆๆ ขลัง พลังไร้ขีดจำกัด ชอบปราร้าทรงเครื่อง ของเขียว มรกต ครับ ขออะไรได้หมด ใครชอบหล่อพระมีองค์นี้แล้วโคตรเฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ..............jomaker

10 วิศะชินราช จอมเทวัญ เป็นเทวดา ผู้เคยสร้างประพุทธชินราช มาแล้ว ชอบสร้างพระเช่นกัน พลัง ........สูงส่งเหมาะกับ เจ้าขอธุรกิจ อสังหา ครับ ท่านโปรดการก่อสร้างวัดวา ครับ องค์นี้ สามารถ ลอยตัวเหนือพระได้ไม่บาปครับ ........................bordintu.

11 วิเวกพรหมจรรย์จริยคุณ ..............เทวดาผู้รักสันโดษ โปรดความสงัด และกรรมฐาน จิตนิ่งบริพัฒน์ดีมากๆๆ ไม่โปรด เสียงดัง มี พัดวาสนาเป็นศาตรา ประจำตัว พัดไปที่ใดจะเกิด ความร่ำรวย มั่งคั่ง ไม่ชอบนักเลง เหมาะกับสายหบุนที่ใช้หัว ปกครองลูกน้องครับ ......................amnajsudto

12. พระเสื้อผาเงา ตนบุญเชียงราก ... เป็นเทวดาที่ ดูแล หลวงพ่อผาเงา เพื่อรอ ให้ร่างเก่ากับมาสร้างความดี มีกำลังสูง งานราชการดี คนลำบากมากๆๆๆๆๆๆๆ ใช้แล้วพลิกชะตาได้ครับ .............. หมวดดินจองแล้ว ..............

13 พระรุ้งรัตนบรรดาลโชค เทวัญ เทวดา ผู้มากับสายรุ้ง ค้าขายความงามความหอมอันใด เจริญแน่นอน ไม่ชอบ คนตัดรุ้ง ด้วยพระ หรือ คนที่ห้อยพระตัดรุ้งครับ.............................อธิฐาน ตอนเกิดรุ้ง สำเร็จง่าย ........ashigun..

14 หิมาลัยทัพเทวัญ ..........เป็นเทวดา เทือกเขาหิมาลัยแต่มาจำพรรษา ที่ ดงพญาเย็น พบสหายธรรม เหมาะกับคน ติดต่อการค้า ใช้ปากติดต่องานเจรจา มีมิตรดี บริวารเยอะๆๆ ใช้ดีมากๆๆ เป้นเมตตาที่เรียก ว่า เทพรัญจวนครับ แรง ด้วยเสน่ ............... และการปกครอง .............Ashimaru

15...พระโสดาปัตติมะผะละผล .เทวา คุมอำนาจ ดูแลแผ่นฟ้า ย่านโสดาบัน ปลดประจำการแล้ว แด่ผู้ปารถนา โสดาในภพนี้ ใช้แล้ว สำเร็จสมประสงคื โปรด การมีผัวเดียวเมียเดียวครับ ไม่โปรด ลุกทรพี .......มี สังวาลแก้วเป็นศาตรา ............. คล้องให้ผู้ใด ได้ บรรลุธรรมชั้นโสดาแน่นอน ครับ ....................kkm26

16..พายุเจ้าพิรุณจำแลง เป็นเทวดาผู้ก่อพายุ หอบเอามารต่างๆ ไปทิ้ง ณ สะดือทะเล มีกำลังมาก แสดงอภินิหารไม่จำกัด ฝึกกสินลมด้วยแล้วใช้ได้ ทั้งบู้และหบุน ............. ไม่โปรด คนใช้เท้า กดพัดลมครับ อาหารทีโปรด ปูเค็ม ................. อาวุธ สังข์แก้วพยุหะคีรี ........... เด่นเรื่องหอบเงินหอบทองก้อนโตๆเท่านั้น เล็กไม่ hi-kick07

17.ม่านฟ้าพิภพไตรภุมิพระร่วง .........เทวาผุ้ดูแลมิติ ของพระร่วงไม่ให้ผู้ใดผ่านไป ภพพระร่วง ............เสริมญาณ การหยั่งรู้ เหมาะกับ หมอดู นักพยากรณ์ คนมีญาณ หรือผู้มีญาณ แค่ได้ไป เจาะกรรมคนได้ทันที แบบไม่หน้าเชื่อ....................rtee15.

18..ศรทิพย์นายรายเกลื่อนสมุทร จำแลงเป็นศรประหารยักษ์มาแล้วบัดนี้มา กรรมฐานในธาตุกายสิทธ์ เหมาะกับทนาย อัยการ ผู้พิพากษา และ มือปราบ มีพลัง ด้าน รัฐศาตร์เต็มกำลัง ครับ ..........รับใช้เจ้าฟ้า ดี นักแล ......อาวุธ ศรเทพนารายทอง ................ ไม่โปรด ............ยักษ์ ทนายเอส

19..พระแก้วกลางใจ เดิมเป็นพระธรรมกายกลางอก แต่ ผู้ฝึก ทำตัวไม่ดี เลยออกมาจากอก คนฝึก มากรรมฐาน เสริมพลังให้ตนเอง เพื่อจะประจำฐาน 6 หรือฐาน พระธรรม ให้คนนั้นมีพลังธรรมกาย อาศัยที่ฐาน อก เป็นประทับ พุทธคุณอยู่กลับใคร แล้ว ............สบายใจหายห่วง และ เข้ากรรมฐานง่าย และ เห็นธรรมเร็วมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ องค์นี้ไม่ใช่เทวดา แต่เป็นพระครับ .............. ไม่ควรใส่ในขณะเสพกาม หรือร่ำสุรา ครับ.............มีนัม

20 ไปยาวตะ ปวเรศ บวเดชมหาราชครู .......... องค์นี้ เป็นกษัตร์ เก่า เมื่อ หมื่นปีที่แล้ว ไม่เคยรู้กรรมฐานเลย อยากได้นักปฏบัติ พาไปฝึกด้วยกัน แล้วอยากได้ อะไร ก็บอกท่าน มีสมบัติ เก่าใต้ธรณี มากกว่าพันล้าน ในปัจจบันครับ ...........................บอย22

2. ก๋ง สุญญตา

รายการลง ซ่อม ยังพอมี พระนามที่ว่าง ........ ครับหมดแล้ว ไม่มีการแจกฟรี หรือ แถมแล้วนะครับ .............
    ชุดที่ 3 ลงซ่อมไว้ ..........ให้กรณีพิพาก เขาพระวิหาร ..เท่านั้นเลือกก่อน เป็นของแถม สำหรับ ผู้เช่า พระพุทธโธคลังเท่านั้น ............

1...พระหมื่นปีศรีศุบหนาถ เทวัญ เป็นผู้สืบชะตา แบ่งอายุไขให้มนุษย์ได้ใช้ และยังเป็นหมอยารักษา พระอินทร์ มีหม้อยา วิเศษ เป็นศาตรา วรกาย โปร่งใส ประท้บ หลังคชสีห์ มีเม็ดยาชุบชีวิต เป็น สังวาล ผู้ใดพบพาลอายุยืน และไม่ป่วยไข้ อีกเลย นับแต่ พบพระองค์ ...........ashigun

2 พระสังข์เทพสังวารจำแลง คือ พระสังข์ทอง ซึ่งยังห่วงรุปทองอยุ่ไม่ไปไหน วนเวียนรักษา ร่างกายทองไว้ แต่ทรงเพียรกรรมฐาน เพื่อหาทางหลุดพ้นเช่่นคนอื่นๆ ไม่พบ ผู้ใดพาไปพบธรรม พบ พระนิพพา พบสิ่งดีๆๆ ร่างทองนี้ พระสังข์มอบให้ มี เสน่ห์ มีคนรัก มีจินดามณี เรียกเงินทองข้าวปลาอาหารได้ไม่รู้จบ ขอ ขอ เพียง หาหอยสังข์ สีขาวเรียบเงา ไว้ที่บ้านให้ทานจำพรรษา ในตอนอยู่บ้าน แค่นั้น .......... แล้ว ทุกสิ่งจะเป็นของท่าน ..........ตาใน .........

3 กุสะสะนาโม นเนศวร เป็นไก่ชน นามพระเจ้าห้าพระองค์ เฝ้าคร่ำครวญถึงพระองค์ดำ จะตาม พระองค์ไป ดุสิตา แต่บารมีไม่พอ ต้องมาเสวยอภิชาติในเหล็กไหล จำพรรษา 1000ปีนับจากนี้ มี หัวใจไก่เถื่อน ไก่ฟ้า ไก่ชน มี กำลังมาก หากินคล่องดุจไก่ออกหากิน กะทำการค้าไม่ขาดทุน แต่ต้องมีใจ รัก หรือเป็นสาวก ที่นับถือ "วีรกษัตร์ นาม พระองค์ ดำ "..............

4 มยุการันโต เป็นม้า ของเสด็จพ่อ ตัวแรกที่พระองค์ทรง ขี่ มีบุญมากกับ เสด็จพ่อ ร5 บัดนี้ พ้นหน้าที แล้วจะไปเสวยสุขในสุขาวดี แต่ห่วง บ้านเมืองกันน้ำท่วม กัน พายุเข้าให้สยามประเทศ เลยต้องจำพรรษา ณ เหล็กไหลนี้ ดวงวิญญาณ กล้าแกร่างอยู่ในชั้นเทพ แล้ว มีร่างกายกำยำ ทรงแซ่ เป็นศาตรา สำหรับคนที่นับถือ ร5ด้วยใจภัก ท่านบอกว่า พวกเดียวกัน มีหรือไม่ช่วยทุกสรรพสิ่ง ขอแค่ ปีนึง พาไปพระบรมรุปทรงม้าก็พอ จะเอาสมบัติที่องค์พ่อ ฝังไว้ ในสุสานทั้งหมดก็ไม่ว่ากัน ...............นายพี .........

5 พระวังเทวาสถาน เป็นเทวดาประจำวัง สุโขทัย ยุครุ่งเรือง มาจำพรรษา ตามหา สาวกพระร่วง ใครเคยไหว้ พระร่วงโรจนฤทธิ์ ท่านจะขออยุ่ชั่วนิรัน เก่งมากๆ มีตรี เป็นศาตรา วรกาย สีฟ้า เหาะเหินเดินอากาศได้ สมบัติ ของสรรคโลก ท่านรู้ทุกจุด มอบ ทองสิบหาบความร่ำรวย ไฟพะเนียงให้อยูในบ้านท่าน .............. และให้ได้ ซึ่งความมั่งคั่ง เพราะ อยูในยุคเฟื่องฟุ ของอู่ทอง ..............SCUBA

6 นรีคันทราราชธิราชเจ้า มิ่งศรีหิริกุญไชย .......เป็นพระราชธิดาในพระแม่เจ้า จามเทวี แต่ทรงบำเพียรตบะ ไม่ยอมไปเสวยเป็น ลูกเศรษฐี ทิ้งความมั่งคั่งร่ำรวยไว้ มาฝึกตนฝึกใจฝึกรรมฐาน หาผู้สืบสันดาร แห่ง ความเป็นลุกเศรษฐีต่อไป ขอแค่ พาไปไหว้พระใส่บาตร ให้ข้าวคนกินทุกปี ในวันเกิดตน แค่นี พระนางจะทูลกล่าวอ้าง ร้องขอต่อ พระแม่เจ้า ให้มีทรัพย์มาก ถ้าหากมีพระสกุล ลำพูน ท่านบอกว่า จะให้มากกว่านี้ ร้อยเท่่า .......ตรัสดังนี้ .......ashigun ทายาท สายพระเจ้าไชยลังกาเวียง ปาเป้า รับไปเลยครับ .......กรณีพิเศษ ถือว่า ย่าทวดมาอยุด้วยแล้วกันครับ ...

7 วิรุณธิคงคาลัย เป็นลุกพระแม่คงคา มีสายน้ำเป็นศาตรรา หากิน กับน้ำรวย ขายของเหลวรวย ใจเย็นมากๆ เหมาะกับคนใจร้อน และ สามารถ ช่วยบันดลทุกอย่างได้ดี .......ขอแค่ลอยกะทงทุกปี พอ ไม่หวังอะไร แต่ถ้าฝึกตนแล้ว ถุกพระทัยมากๆๆๆ ในสายน้ำทุกสายคือชีวิต คือ มหาสมบัติ ที่มีค่ายิ่งกว่าสิ่งใด ในโลก ใครครอบครองจะมีพลัง 3 ส่วน เฉกน้ำที่มีสามส่วนในโลกนี้ .
    ..Iamome.ยังไม่โอน บ่ายโมงวันนี้ ถือว่าหลุดสิทธิ .........[/COLOR]

8 พระเขี้ยวแก้วอรหันต์ เป็นเขี้ยวแก้วหลวงปู่กาหลง ที่แยกตัวออกมาเจริญกรรมฐานน ท่านร้องขอ ว่า ให้คนที่เป็นศิษย์ ปู่กาหลงเท่านั้น แล้ว แก้วแหวนเงินทอง จะบริบูรณ์ ฤทธิ ไม่จำกัดพลังแต่ มีดวงจิต เป็นพระ ......ไม่ควรใส่ไปที่อโคจร ทั้งหลาย ทังปวง ..........เป็น เทวฤทธิ ไม่ใช่เทวดา คือไม่มีรุป มีแต่ ฤทธิ........ที่ก่อเป็นเทวดา.........เรียกว่าอรุปเทวดาเห็นจะได้ ............wut208 มีหลักฐานยืนยันในการเป็นศิษย์ สายปู่กหลงตัวจริง บุญสัมพันธ์ครับ ..............

9 พิทักษ์ซัมปอกง ......องค์นี้ เป็นสีตน เป็นเทวดาพิทักษ์ ซัมปอกง ปลดเกษียนแล้ว เหมาะกับคนนับถือ ซัมปอกง ท่านบอกว่า เฮ้ยมีงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ ฉันมากนัก บอกมันผู้ได้ไปว่า เจ้าสัว ..........จบป่ะ ....Dhammachasit. ใครนะแสดงตัวด้วย

10 เล็บครุทนทีมหาสวาท เมื่อคราวมีเพศสัมพันธ์กับ กากี อารมณ์ซ้าบซ่าจัด เลยเล็บหลุดลงมา บัดนี้ ครุฑยังคงอยุ่ดูแลพระอาทิตย์ และบูรพากษัตร์ แต่เล็บครุฑ ไม่โปรด ความเจ้าชู้แล้ว ขอมาเพียร ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ เป็นฤทธิสายครุฑ ห้ามสายนาคา นำไปใช้ ชนะทุกอย่าง เก่งทุกอย่าง พลังมาก บันดาลบันดลได้ ทุกสรรพสิ่ง แพ้อย่างเดียว ................กากี..

จัดซ่อมไว้ 10 พระนามคงเพียงพอนะครับไม่ต้องทะเลาะกัน .....เราเป็นเพื่อนธรรมกัน เป็นเพื่อนร่วมทางพระนิพพาน ร่วมกัน ทั้งิสิ้น เลือกเอาเอง นะครับ ชุดฟรี ไม่มีแล้วนะครับต่อไปนี้ของเหลือน้อยต้องขาย เพื่อหาเงิน ทำศุนย์ปฆฏิบัติธรรมครับ .............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  3. Nantapapas

Nantapapas Active Member

บูชาพระพุทโธคลัง 1และขอรับ เบอร์ 9 พิทักษ์ซัมปอกงค่ะ
    พรุ่งนี้โอนเงินให้นะค่ะ

4. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

ผมได้หมายเลข 10...พระโชครัตนามายา
    ไม่ใช่ หมายเลข 11 ขอรับอาจารย์

5. ก๋ง สุญญตา

มีคนจองและโอนแล้วครับ รบกวน หารายนามใหม่ครับ

6. ก๋ง สุญญตา

เออๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็บอกแล้วว่า เวลาลากกอป มันต้องลบสี เคๆๆๆๆๆ

7. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ของจองพระพุทโธคลังเพิ่มอีก 1 องค์ และขอรับ

7 วิรุณธิคงคาลัย เป็นลุกพระแม่คงคา มีสายน้ำเป็นศาตรรา หากิน กับน้ำรวย ขายของเหลวรวย ใจเย็นมากๆ เหมาะกับคนใจร้อน และ สามารถ ช่วยบันดลทุกอย่างได้ดี .......ขอแค่ลอยกะทงทุกปี พอ ไม่หวังอะไร แต่ถ้าฝึกตนแล้ว ถุกพระทัยมากๆๆๆ ในสายน้ำทุกสายคือชีวิต คือ มหาสมบัติ ที่มีค่ายิ่งกว่าสิ่งใด ในโลก ใครครอบครองจะมีพลัง 3 ส่วน เฉกน้ำที่มีสามส่วนในโลกนี้ .............

ยังทันไหมครับ อ.ก๋ง
    และขออนุญาตโอนพรุ่งนี้ ก่อน บ่ายโมง ได้ไหมครับ ...

8. bank2014

bank2014 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    คุณก๋งลืมใส่ชื่อผมป่ะครับอิอิ 3 กามิเชตวันอธิฐาน แล้วองค์นี้เหมาะกับผมไหมครับ ก๋งช่วยฟันธงหน่อยครับช่วงนี้แย่ๆครับชีวิต

9. ก๋ง สุญญตา

โดยปกติ ถ้าไม่มีท่าน คุณก็ต้องสุ้ ตามหน้าเสื่ออยู่แล้วนี่ครับ เมื่อได้รับ พระและเหล็กไป ก็ ทำความดี กรรมฐานเยอะๆ ๆ และ อธิฐานต่อ ท่าน ทีเหลือต้องคอยดูผลงานครับ ............ ก่อนจะ ขอ อะไร อธิฐานอะไร นั่งกรรมฐานถวายท่าน สัก ครึ่ง ชั่วโมงครับ แล้วจากนั้น ............. ท่านจะเป็นคนที่เขียน บรรทัด ต่อจากนี้ครับ ..........................

10. Nantapapas

Nantapapas Active Member

ก๋งเลือกให้ได้รึเปล่าเด่นทางโชคลาภค่ะ

11. bank2014

bank2014 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณ อ.ก๋งครับ

12. นาย พี

นาย พี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    แทน อดิเทพเทวา ที่คนร้องสิทธิ์ไป หน้าที่แล้ว อะครับ

13. ก๋ง สุญญตา

พรุ่งนี้จะไปซ์้อเครื่องปัดเงา ............. เหล่าคนที่ เช่าตรงไม่ใช่ ของแถม แจกฟรี นั้น กรุณา มาแจ้งด้วย ช้า กว่า คนอื่นนิดนึง เพราะว่า การปัดเงานั้น ทำได้ยากมากๆๆๆ ต้อง กรรมฐานรวมกำลัง บุญ ญา ธิ การ เพื่อให้จิตนิ่ง เหล็กถึงจะเงา ไม่เชื่อ ได้เหล็กไปแล้ว ลองไป หากรรมวิธีปัดเงา ดูก็ได้จะได้รู้ว่ายาก โคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ............ กว่าจะเงาได้ แม้จะใช้เครื่องมือทันสมัย ขัดก็ตาม..................................

14. Dhammachasit

Dhammachasit Active Member

30 สิงหาคม 2012
    อ.ก๋งครับ ขออภัยเป็นนอย่างสูง ผมท้วงเป็นครั้งที่ 2 นะครับ
    ว่าโอนเงินแล้ว อัางอิงข้อความเดิมก็แล้ว
    สำหรับชุดซ่อมที่ 3 องค์ที่ 5 และ 9

คราวนี้หนักกว่าเก่า องค์ที่ 9 ชื่อหายไปอีก

ดูหน้า 31 โพส สุดท้ายได้ครับ ตัวโตมาก

แอ๊ะยังไงกัน หรือท่านเทวดาไม่อยากมาด้วย จะได้สละสิทธิ์ครับ
    ขอเงินคืน 1000

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2013
  15. ก๋ง สุญญตา

ไม่มีบุญใด จะยิ่งใหญ่ เท่า กรรมฐาน แม้แต่ เทพ เทวดาเหล่านั้นยังไม่ยอม เสวยสุข แต่ มานั่ง บำเพ็ญ ภาวนา ในธาตุนี้ เพื่อสร้างบุญ การช่วยท่าน จะช่วยท่านได้ทุกอย่าง ยกเว้น เรื่องของกรรม ที่ต้องส่งท่าน แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะ ช่วยให้ท่านเกิด ปัญญาญาณ คิดหาทางออก และแก้ไข ดับทุกข์นั้นได้ ........... สิ่งนี้ เองที่เป็นบุญ ของเทวดา ที่จะได้รับ เมื่อช่วยท่าน อย่างแท้จริง .............เรื่องอื่นๆๆๆ ที่ไม่เกี่ยวกับกรรม รับรองว่า มีพลัง เหนือ ความคาดเดา และ ปฏิหารย์มากมายครับ ....................

16. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

อา...ก๋งครับตอนนี้พอจะมีอะไรเหลือให้บูชาบ้างอ่ะครับ ผมเข้ามาช้าไม่ทันพี่ๆ อ่ะครับและอีกอย่างผมเลือกช้าด้วยครับกว่าจะตัดสินใจได้ก็ไม่ทันท่านอื่นแล้วครับ:cool:
    คืนนี้ก๋งจะลงอะไรไหมครับจะได้รอติดตามอ่ะครับ ขอบคุรครับ

17. ก๋ง สุญญตา

ช้าๆ ได้พร้า เล่มงาม...........................

18. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    อ.ก๋งครับ ชุดที่ 3 องค์ที่ 7 วิรุณธิคงคาลัย ผมชำระจองไว้แล้ว ตามที่แจ้งนะครับ
    ตกหล่นชื่อผมไปครับ

19. ก๋ง สุญญตา

จัดให้แล้วครับ .....................

20. meetangkapook

meetangkapook Active Member

ชื่อตกหล่น

ก๋งครับ ผมเพิ่งได้เข้าดูชื่อปรากฎว่าชื่อผมหายครับ ผมจองพระพุทโธคลังโอนตั้งแต่วันที่ 5 จองเทวาดา ทุ่งเฟื่อง ชุดที่2 องค์ที่ 8 ปรากฎว่าเป็นของคนอื่นไปแล้วครับ แล้วชื่อผมก็หายไปด้วย ช่วยตรวจสอบให้ผมด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้