ข้อความจาก กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)(ปิดกระทู้)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สุดใจเขากะลา, 9 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Fleurdelis

Fleurdelis เป็นที่รู้จักกันดี

เติมพลังกันแล้ว เดินทางไปเมืองเอก ดูฮวงจุ้ย อัญเชิญเจ้าที่

ขาวๆไกลๆ นั่น ไม่ใช่เจ้ากรรมนายเวรนะครับ จารโม่เดินตรวจฮวงจุ้ย

2. Fleurdelis

ระหว่างทำพิธี หมาก็เห่ากันลั่นถนน เกิดอะไรขึ้น
    วันนี้มี ดาราสมทบ ฮา..

3. Fleurdelis

4. Fleurdelis

เสร็จพิธี อาจารย์โม่ เรียกให้ดู ว่า
    แมลงมาจากไหนเยอะไปหมด ที่ด้านบนศาล
    ก่อนทำพิธียังไม่มีเลย กล้องถ่ายมาจะเห็นไม่ค่อยชัดครับ

5. Fleurdelis

ผมเก็บภาพในห้องพระ มาให้ชมกันครับ
    ขอบคุณเจ้าของสถานที่ด้วยครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2009
  6. Fleurdelis

7. Fleurdelis

8. Fleurdelis

9. Fleurdelis

10. Fleurdelis

สุดท้ายครับ ขอบคุณครับ

11. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

อื่ม ฟังอย่างนี้ คนที่จะไปต้องใช้กำลังใจฝ่าฟันสักหน่อย ที่จะไปแก้ไขตัวเองนะครับ วิบากกรรมผมเชื่อ ไม่ติดใจแล้ว แต่เรื่องแก้ไข ต้องที่ต้นเหตุถึงจะตรงจริง หากใครมีโอกาสก็อย่าปล่อยเลยไป น่าเสียดาย เพราะสามารถทอนอุปสรรคในชีวิตได้ เวลาที่เหลือก็จะได้ทำกุศลทั้งกับตัวเอง กับเจ้ากรรมนายเวร และสุดท้ายกับโลกที่เราได้มาพักพิงอาศัย เพราะพลังเมตตาธรรมเท่านั้น ค้ำจุนโลก ดังที่พระพุทธองค์ท่านทรงตรัสกล่าวไว้เลย โลกของเรา จะได้สงบร่มเย็นเป็นสุขเสียที นะครับ อนุโมทนาด้วยใจจริง

12. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ 27 สิงหาคม 2552

มีเพื่อนสมาชิกที่อยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ คือคุณเคน และคุณเปิ้ล ซึ่งเป็นเพื่อนสนิทกับคุณอลงกรณ์ ได้เดินทางมาที่สถานปฏิบัติธรรม จ.ส.อ.เชิด ชื่นสำนวน ที่กำลังก่อสร้างอยู่ที่เขากะลา

โดยมีคุณอลงกรณ์ เป็นผู้รอให้การต้อนรับอยู่ที่ไซด์งาน

ทั้งสองท่่านนี้ พี่สุดใจได้เคยสนทนาด้วยเมื่อครั้งไปหล่มสัก เพชรบูรณ์ และได้ไปสนทนากันที่่เขาค้อ ซึ่งได้เคยนำมาเล่าให้ฟังแล้วครั้งหนึ่ง

และทั้งสองท่าน ยังได้พบเหตุการณ์แปลก ๆ น่าสนใจที่สถานปฏิบัติธรรม จ.ส.อ.เชิด ชื่นสำนวนด้วย คงต้องรอให้เพื่อนสมาชิกใหม่นำมาเล่าให้เพื่อน ๆ ได้รับฟังอีกครั้ง

จากนั้น ได้ไปทานข้าวร่วมกันที่แพสี่แคว ริมแม่น้ำเจ้าพระยา

และทั้งสองท่าน ไ้ด้พักที่บ้านสันคูรีสอร์ท ซึ่งในตอนกลางคืนได้ไปสนทนากันต่อที่นั่น พร้อมทานกาแฟด้วย

ได้มอบ สติ๊กเกอร์ กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) และโลโก้์ UFOatKAOKALA ที่อาจารย์พีท ทองเจือ จัดทำให้กับทั้งสองท่านนำไปติดรถยนต์

พร้อมมอบหนังสือธรรมะ เพื่อละวางอัตตา ของกลุ่มประสานงานฯ ให้กับทั้งสองท่านด้วย

ต้องขอขอบคุณ และขอกล่าว...ยินดีต้อนรับ...คุณเคน และคุณเปิ้ล ที่ให้เกียรติเดินทางมาเยือน กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ กลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) ค่ะ

มอบสติ๊กเกอร์ของกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา) และหนังสือธรรมะเพื่อละวางอัตตาตัวตน ให้กับสมาชิกใหม่ คุณเคน และคุณเปิ้ล

คุณเปิ้ล น่ารักมากยิ้มแย้มแจ่มใส คุยเก่ง และดูเหมือนจะถูกอกถูกใจกับหนังสือธรรมะเป็นพิเศษ

คุณเคน กำลังดูเว็ปไซด์พลังจิต จากกระทู้ ข้อความจากกลุ่มประสานงานเพื่อการเตือนภัย(เขากะลา)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      134.1 KB
      เปิดดู:
      901
      ขนาดไฟล์:
      122.8 KB
      เปิดดู:
      814
      ขนาดไฟล์:
      101.9 KB
      เปิดดู:
      849
      ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      821
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2009
  13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

ขออนุโมทนากับคุณชัยยันต์ ภู่ชัย ด้วยครับ

คุณชัยยันต์ อยู่จังหวัดอุตรดิถต์ อายุ 60 ปี
    น้องชายทำงานที่แม่เมาะ ลำปาง
    หลังจากน้องชายได้ตรวจกรรม ไปแล้ว
    ก็ได้แนะนำให้พี่ชาย คือคุณชัยยันต์ โทรมาขอตรวจกรรม
    หลังจากตรวจกรรมให้คุณชัยยันต์ ไปแล้ว เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมา
    คุณชัยยันต์ขอร่วมสร้างพระประธาน เพื่อส่งบุญให้เจ้ากรรมนายเวร
    จึงให้ติดต่อมาทางอาจารย์ไอย

และวันนี้ มีโทร มาจากอุตรดิตถ์ อีก 2 ราย
    บอกว่าคุณชัยยันต์แนะนำมา
    จึงถามไปว่า แนะนำอย่างไร
    เขาบอกว่า คุณชัยยันต์ได้ตรวจกรรม และแก้ไขกรรม ตามที่บอก
    ตอนนี้เขาสบายขึ้น จากที่ไม่แข็งแรง เดินไม่ค่อยไหว ตอนนี้ดีขึ้นมาก เห็นผลได้
    เลยแนะนำให้คนรู้จัก ให้โทร มาตรวจกรรม

ขออนุโมทนาบุญกับคุณชัยยันต์ อีกครั้งด้วยครับ

14. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มีสมาชิกท่านนึงส่งข่าวมาครับ (คุณโมกลา)
    บอกว่าลูกชายได้ส่งผลงานเข้าประกวดเครื่องไฟฟ้าในอีก 90 ปีข้างหน้า

และได้รับคัดเลือกและติด 1 ใน 8 ชิ้นสุดท้ายที่เข้ารอบ
    ฝากเพื่อนๆสมาชิกช่วยกันเข้าไปโหวตกันเยอะๆนะครับ
    โหวตที่ www.electroluxdesignlab.com/the-competition/

ผลงานชื่อ :Teleport Fridge refrigerator (ตู้เย็นแห่งอนาคต)

<EMBED src=http://www.youtube.com/v/LDJbVL6CgfA&hl=en&fs=1& width=560 height=340 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always">

สวัสดีค่ะ

โมกลาค่ะ

ขอเข้าเรื่องเลยนะค่ะคือลูกชายเขาส่งผลงานการออกแบบเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านในอีก ๙๐ ปีข้างหน้า เข้าประกวด fly_pig ปรากฎว่าผลงานเขาได้รับเลือก เป็น ๑ใน ๘ผลงาน (จาก ๗ ประเทศ) ตอนนี้เขานำผลงานทั้ง ๘ มาลงในเวบให้คนเข้าไปโหวต เลยอยากขอรบกวนคุณ mead ช่วยเข้าไปโหวต

และถ้าพอมีเวลาที่จะช่วยกระจายข่าวขอแรงสนับสนุนให้เด็กไทยได้ไปสร้างชื่อเสียงบนเวทีโลกได้ จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

โหวตที www.electroluxdesignlab.com/the-competition/

ผลงานชื่อ Teleport Fridge refrigerator

15. โมกลา

โมกลา สมาชิก

18 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณค่ะ ที่เป็นธุระจัดการให้ เพราะแม่ Low tech มาก และเป็นการแอบทำให้เขานะค่ะ

และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมผลงานที่คุณ mead จัดการให้

16. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    คุยกับคุณนีโม่บ่ายนี้
    ระบบส่งคุณโม่ไปชมคุณพีท ทองเจือแข่งรถที่สนามพัทยาเสาร์นี้บ่ายสี่โมงเย็น และส่งคุณเทพบุตรชาวดินไปบันทึกภาพ

จึงขอเลื่อนเวลาพบกันที่คอนโดสยามเพนท์เฮ้าส์ ๓ เป็นหลังหกโมงเย็น
    เดินผ่านเคาน์เตอร์ลงไปที่ริมหาดได้เลย ถ้าใครถามบอกว่ามาพบดร.สุธาทิพ ห้อง ๗๐๔ ซี นัดกันที่ลานบาร์บีคิวริมรั้วที่หาดด้านซ้ายมือ

คงทำพิธีก่อน แล้วค่อยไปหาอะไรทานร่วมกัน เลี้ยงวันเกิดให้อ. ซิลวิโอด้วยค่ะ
    ดังนั้นแนะนำให้รองท้องเบาๆมาก่อน เดี๋ยวจะหิว

ง่ายๆ ไม่มีพิธีรีตรอง คุณโม่บอกว่าปล่อยให้ระบบโฟลล์ค่ะ

17. Bizan

Bizan เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ (28/8/52) ได้รับหนังสือ"ธรรมะเพื่อการละวางอัตตา" จาก อ.นีโม่ค่ะ เก็บไว้สำหรับจัดมุมธรรมะในที่ทำงาน จำนวน 2 เล่ม ที่เหลือก็แจกให้กับญาติธรรมไปเป็นที่เรียบร้อยค่ะ

ขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

18. saintz21

saintz21 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค้าบบ หายหน้าหายตาไปนานเลยผม

ว่าจะมาเล่าเรื่องงานพิธีเทกระจาดซะหน่อย แต่แล้วก็เกิดเหตุจนได้

วันก่อนจะเข้าเวบนี้ ก็เข้าไม่ได้ ทำไงก้อเข้าไม่ได้

ทั้งที่เวบอื่นก้อเข้าได้ปกติ ก็เลยคิดว่า เอาไว้พรุ่งนี้ล่ะกัน

พอเมื่อวานกำลังจะเข้า แต่ปรากฎว่าไฟดับซะงั้น - -

แต่ที่แปลกคือทั้งหอ ทั้งตึก ดับแค่ห้องผม กะห้องข้างๆ แต่ห้องอื่นปกติ

จะว่าไม่จ่ายตังค์ ก็ไม่ใช่น๊า แต่ช่างมันเหอะผมเลิกคิดไปล่ะ

มาเข้าเรื่องดีกว่า งานพิธิเทกระจาดที่มูลนิธิประสาท บุญสถานนั้นเริ่มวันที่16-20สค

มีอาหารเจ ไว้บริการสำหรับสาธุชนทั่วไป และช่วงค่ำๆจะมีการสวดมนต์จีน+เวียนธูป

หลังจากนั้นจะมีงิ้วให้ชมฟรีตลอดคืน ตั้งแต่วันแรกถึงวันสุดท้าย

ส่วนการแจกทานนั้นเป็นช่วงเช้า-เที่ยงของวันที่20 ซึ่งก็มีผู้คนมารอกันเป็นจำนวนมาก

บางคนก็ตาบอด บางคนก็พิการต่างๆนาๆ บางคนก้ผอมโซมาเลย

เห็นพวกเค้าเหล่านี้แล้ว ทำให้ผมรู้สึกมีกำลังใจในการดำเนินชีวิตมากขึ้นไปอีก

แถมแอบคิดในใจว่า เรานี่โชคดีจิงๆ เกิดมาครบ32 มีบ้านอยู่ มีข้าวกินครบตั้ง3มื้อ

ผมจึงอยากให้ทุกท่านสู้ๆกับปัญหาต่างๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนะคับ

ขอให้ผ่านมันไปได้ด้วยดี โดยศรีสวัสดิ์ นะคับ เป็นกำลังใจให้คับ ^^

19. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    งานพี่เม้าท์เข้าแล้ว...
    คุณภาพร จากพัทยากลาง เห็นข้อความพิธีขอขมากรรม อยากเห็นเรื่องการสแกนกรรม เลยโทรเข้ามา
    ยินดีต้อนรับ พบกันพรุ่งนี้ค่ะ

20. Bizan

Bizan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับ อ.นีโม่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ dannce_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้